[PS2] Havest Moon: Save The Homeland

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Prince, 7/8/03.

1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hì, nếu mún chơi trò này thì tốt nhất là bạn chơi bằng PS2 đi, ko chơi giả lập dc đâu. Có cũng ko có gì hoàn thiện và đòi hỏi cầu hình cao nữa. Còn tốn tiền hơn là chơi bằng PS2 cho rùi.

2. phong7102003

phong7102003 Donkey Kong

các bác ơi - con chó của em nó cứ nằm im - làm sao để chữa cho nó bi giờ

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Sao vậy ? Chắc tại bạn ko cho nó ăn fải hông ? Nhớ cho nó ăn mỗi ngày nha. Còn trong ngày mưa thì đừng có ẵm nó, nếu không nó sẽ bị bệnh đó, cử để nó nằm trong chuồng đi. Chỉ chơi với nó trong ngày nắng mà thôi, nhớ thổi sáo luyện nó nữa nha.

4. nohara

nohara Donkey Kong

Chơi HM: Save the homeland thì hình rất đẹp, bắt mắt hơn HM: back to nature nhưng nội dung thì không phong phú bằng, chơi dễ chán lắm:
    1/ Hạt giống cây không thay đổi theo mùa.
    2/ không nâng cấp tool được ( chỉ có thể mua cái liềm xịn thôi)>_<
    3/ Không có lễ hội gì hết ( wá chán)
    4/ Không có chiện cưới vợ hay sinh con gì trong bản này.
    5/ thằng nhóc trong bản này trông thì đẹp trai nhưng yếu sức wá, làm có chút là mệt rồi , chẳng bù với thằng nhóc trong BTN, nó làm quần quật như trâu từ sáng đến tối mịt...( nếu được ăn nhiều táo sức khoẻ)

à, alicia chắc rành về harvert moon lắm phải hông, cho tui hỏi trong bản Save the homeland làm sao mà xây nhà cho chó và nhà bếp được vậy. Tui tới gặp ông già ở xưởng gỗ, nói chiện với ổng mà ổng không có nhắc xây nhà chi hết, chỉ có tán gẫu thui. Hổng lẽ tới mùa đông thì mới xây nhà được hả? ( tui dang ở mùa thu)

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nhìn chóng mặt nữa, hùi mới chơi cứ bị lạc đường, mà trời tối 1 phát là khỏi ra đường ^^. Hạt giống cây thì nhìn vậy thui chứ nó cũng chết như điên nếu bạn trồng ko đúng mùa, vẫn thu hoạch dc nhưng sản lượng thấp. Thằng nhóc trong game nhìn như con gái á

6. nohara

nohara Donkey Kong

Tui nghe nói bản này có 8 kết thúc lận hả?
    Vậy nếu mình xong một kết thúc thì fải chơi lại từ đầu hả ( lại phải lao vào kiếm tiền sao)?

Lúc mới chơi tui cũng bị lạc đường hoài,còn nữa bản này câu cá khó wá ^:)^

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mai mốt đừng post 2 bài liên tục nha bạn.

Bản này có tới 9 kết thúc, nhưng sau khi về nước 1 lần thì vẫn dc giữ nguyên nhà cửa, tiền bạc và thú nuôi, chỉ có điều fải làm bạn với dân làng lại từ đầu >.<

Câu cá đúng là cực hình, vậy mà cũng có mí người trong này về nước bằng câu cá đó.

8. Seraphy

Seraphy Mr & Ms Pac-Man

Muốn xây được nhà chó thì phải có con chó trước đã.Rồi vô nhà trong rừng Maple á-cái nhà ở gần đường cái nha.Vô rồi thì thấy cái bàn với tờ giấy ở trển.Bấm vô hì có hai tùy chọn hoặc Buy hoặc Sell.Bấm Buy thì nâng cấp nhà với lại mua nhà chó

9. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Cũng tuỳ vào người chơi ,mình thấy câu cá trong này rất dễ và nhanh ,chỉ có đều wá ít loại cá nên câu mãi cũng nhàm .Ali cứ tập câu đi , đễ lắm :D
    Sao bản STH này dễ bị đứng băng wá ,các bạn có ai bị hông ?Ý mình là cứ mỗi lần sang một nơi nào đó ,máy fải nạp và rất nhiều khi "nạp wài mà toàn màu đen ko hà )-->chán chết
    Cây chỉ chết khi bạn ko tưới cho nó mà thôi ,và nếu bạn trồng ko đúng mùa thì nó chả chết đâu ,còn năng suât thì tuỳ vào mùa Ali à ,mùa xuân thì mọc rất nhanh ,mùa hạ thu thì cũng bình thường nhưng mùa đông thì hơi chậm *_^

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Alicia ko bị đứng băng như Hiếu. Còn vụ cây trồng thì cứ thử trồng 1 cây và thu hoạch rồi tưới nước thường xuyên xem, nhiều khi sau 1 lần thu hoạch là nó die à, ko thì cũng tùy lúc, chứ ko bao giờ mọc hoài.

11. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

kiểu này chắc đĩa của bạn bị xước nhiều quá...hoặc chơi đĩa sao hoặc cái mắt đọc cũ quá rồi...đem ra lau hoặc thay luôn đi

12. Thatin

Thatin Mr & Ms Pac-Man

mình thì chỉ thấy trời đất trong STH sao mà tối tăm wá trời, chả tươi sáng tẹo nào cả :-<
    hôm trời nắng mí lị trời mưa đều âm u như nhau ha ^^
    coàn bản STH ni` làm rất thật đó chứ, công nhận là Luu nói đúng, mình cũng thỉnh thoảng bị mất mùa vậy lắm nhưng như thế lại thật với đời sống hơn rất nhìu :) làm gì có vườn cây nào lại xanh tốt wanh tháng mà chẳng bị mất mát tí gì cơ chứ ^^
    Nó còn một cái hay mờ THatin rất khoái đó là khi trời bão mình vẫn đi ra ngoài được, vẫn chăm sóc vật nuôi, vẫn đi hái wả được^^ chứ như mấy bản trước, bão một cái là ngồi trogn nhà lo ngay ngáy, chỉ sợ sáng mai ra khỏi nhà là tụi vật nuôi rủ nhau unhappy ca lũ thì xong :)
    tuy hơi chóng mặt và có phần tăm tối nhưng thú vị lắm :)

13. Black Mckenzie

Tăm tối hả ...chà chà ,có vẻ Thatin ít gặp ngày nắng đẹp rồi ,và cũng do trong STH ,thời gian trôi nhanh wá nên bạn thấy tối sớm thôi ^_^
    Mình thấy trong STH hơi zui zui là dù mình có ngủ sớm hay muộn thì đúng 6h sáng là dậy và mình kết nhất là đàn gà trong STH ,trong thật đẹp mắt , sống động và nhìu chiện dễ sợ^^ ,đâu như còn lũ gà trong AWL cứ im thin thít í ^_^

14. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hì, tui thì thấy đúng là nó tối thiệt, đi 1 hồi tới tối ko thấy đường mò về. Còn cái đàn gà trong này thì um xùm wá chừng --> ko dám chơi buổi tối. Mà tụi nó cũng hay bệnh nữa, Alicia cho nó ăn mỗi ngày mà lâi\u lâu cả đám rủ nhau bệnh làm chạy mua thuốc mún khùng lun. Thằng nhóc trong này cũng hông khỏe j` hết, làm việc có chút xíu đã mệt gùi, chỉ có đi long nhong là giỏi thôi ^^

15. Thatin

Thatin Mr & Ms Pac-Man

hihi Luu chăm gà thật đó như Thatin á, wăng tui nó ra ngoài rồi tha zông ^^ cho chay long nhong, chỉ cần chăm chi coi dự báo thời tít là OK, khi nào mưa thì lùa chúng vô chuồng, ^^ <== nuôi gà mà chả tốn kí rì :) khoẻ re hehhe ;))

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mà dự báo thời tiết cũng mắc cười hen, nhìu khi fần trăm mưa cao thì hông thấy mưa, ngày thấp lại có mưa, làm chạy như vịt. Mà chăm sóc thú cũng giống như bản HM64, tụi nó cứ dzí theo mình ko à, mấy con bò và ngựa á.

17. happiness

happiness Mr & Ms Pac-Man

Xin cho hỏi, Harvest Goddess hỏi mình mấy câu hỏi lúc đầu mà mình trả lời cái thứ hai (làm người xấu áh) thì có tác dụng gì kồ? Kô cho cưới vợ thì đâu có gì vui. Chắc phải chờ HM:AWL trên PS2 wá.

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái mắt đọc dics không biết ra sao chứ cứ qua hồ Mape hay Goddess Lake là "dài cổ", có khi nó đứng luôn chẳng biết chừng, ko biết của các bạn là ver mấy nhỉ ?
    ko hiểu sao con gà đầu tiên yu nuôi tự dưng dở chứng mà chết toi !? lúc đó thì vẫn cho ăn thường xuyên thế mới đau, chắc bị bệnh mà ko hay biết chăng ?
    cái này không thử nhưng có lẽ sẽ Game over ? Dà, thử rồi sẽ biết ^^ .
    Hic, mấy nhân vật nhìn thế mà ... trẻ ác. Jack đã 21 tuổi mà nhìn cứ ngỡ ... 15,16.

19. happiness

happiness Mr & Ms Pac-Man

Àh mình mới bắt đầu và đang rất phân vân trong việc lựa con chó nào, vậy xin hỏi ngoài vẻ bề ngoài ra thì tụi nó còn khác nhau cái gì nữa không vậy? Ví dụ như IQ, nghe lời, mau lớn, mức ảnh hưởng đến cái Ending "Treasure Hunting 2"... Các bạn chỉ mình với!
    Tương tự với 5 con ngựa, có gì khác ngoài màu sắc không?

20. Black Mckenzie

Có thể bác Yugi quên cho nó ăn chẳng hạn ,thú trong STH cứ bỏ ăn một ngày là tụi nó bịnh hà ::) Mà còn 1 quy tắc quan trọng là bạn phải bỏ đồ ăn zô đúng cái ô có tên của con gà đó (nếu nuôi dưới 6 con ) Nếu cho con gà này ăn mà bỏ đồ ăn zô cái ô khác thì tụi nó.....tự ái hỏng thèm ăn đâu à ---->bịnh lun :D
    À cái zụ này hả ,khi cô tiên hỏi mà bạn trả lời ý 2 (thành người xấu) thì trò chơi vẫn có thể tiếp diễn ,ko sao hết ,khi bạn trả lời xong thì cô tiên và mấy chú lùn sẽ họp lại nói có nên tin tưởng ở bạn ko ,rùi mấy thằng lùn bảo "chúng ta ko còn sự lựa chọn nào khác " ,nên cuối cùng họ vẫn nhờ bạn cứu lấy cái làng đó thôi :;)
    Ko sao đâu bạn ,cứ chọn con chó nào bạn thích ,nó ko ảnh hưởng gì đến sự kiện Treasure Hunting 2 đâu ,nó sẽ thông minh nếu bạn chăm chỉ huấn luyện nó :;)
    Còn ngựa cũng vậy ,màu sắc ko quan trọng đâu ,hãy đi làm Part time job và đối xử thật tốt với cái con bạn "chấm" ngay khi bắt đầu làm việc ,rồi một ngày bạn sẽ được Bob tặng con ngựa đó. :wink: