[PS2] Havest Moon: Save The Homeland

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Prince, 7/8/03.

1. tamnguyen_oct15

tamnguyen_oct15 Youtube Master Race

Àh biết rồi, cuốn Magic Book là để đưa cho Katie làm bánh sau khi hai lần thử Katie baking (lần nào cũng dở ẹt :-L ).

Có ai phân biệt dùm cho Tâm giữa Treasure Hunt 1 và Treasure Hunt 2 không? Đọc ở guides.ign.com rắc rối quá. Cái thứ nhất thì được con chó dẫn vào Sacred Land rồi tìm thấy một túi seed (có phải nó nằm đằng sau Clove Villa không?). Đem đi trồng ở kế bên Flower Shop. Mà thực sự có tìm thấy cái túi nào đâu. Tiếp đến cái thứ hai thì make friend with Dia rồi cô ấy sẽ đưa cho mình bag of special seeds (nhiều túi quá chẳng biết phân biệt vào đâu cả). Thế còn cái second map dùng làm việc gì nhỉ, chẳng lẽ Tim đưa cho mình cái đó để làm cảnh.

2. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Dễ thôi bạn à !
    Treasure Hunt 1 :tìm ra thánh địa nhờ con chó của mình và phát hiện ra hạt giống quý tróng hòm ở thánh địa ^^
    Treasure Hunt 2 :Nhờ tới sự trợ giúp của Dia ,cứ nói chuyện với cô ấy thật nhìu ,rồi một ngày cô ấy sẽ đến nông trại của bạn và dẫn bạn đến thánh địa nơi ma cô ấy đã tìm được ^^
    ---->Không rõ ,nhưng khi kết thúc sự kiện thì nó sẽ tự mất mà thôi ,bạn đừng quan tâm làm gì cho mệt ^^

3. tamnguyen_oct15

Hôm nay mới xong được cái ending của Gwen, dễ thương thật. Cuối cùng thì Gwen cũng hiểu được mọi việc. Mà chơi xong thì mới hoảng ra, hồi trước nghe mọi người nói là xong một cái ending nào đó thì phải nói chuyện lại từ đầu, đâu có tin. Bây giờ mới biết được. Rút kinh nghiệm rồi, chỉ làm một kết thúc thôi, khi nào finish nó thì qua cái khác. Làm toi công, vừa mới nhận được cái rainbow của Goddess cho xong, tiếc quá.

Àh mà Tâm sẽ cho lão già Woody cái gì nhỉ? Lão nhận cái gì cũng thank, that's it, chẳng có vui vẻ gì cả, cái mặt nhìn khó chịu, thấy ghét. Đúng là ông với cháu giống nhau y chang. Nếu không có mặt một trong những cái ending thì lão xứng đáng là nhân vật bị quên lãng trong STH.

4. Black Mckenzie

---->Ông woody hả ,ông già này khó ưa lắm ,tặng cái gì cũng thank hay thank a lot ko hà ,hình như ổng khoái cá và food bạn nấu hay sao ấy ^^

5. vi3t_kid_206

vi3t_kid_206 Youtube Master Race

hic..hic.mình cũng có hơi phiên bản này rồi, nhưng mà trò này cũng không hay bằng friends of mineral town hay là a wonderful life đâu bạn.hic

6. Black Mckenzie

--->Havest Moon game rất đa dạng và không có loại nào giống loại nào cả bạn ơi ^^Chỉ có một số nhân vật giống thui !STH tuy ko hay bằng các bản kia như bạn đã nói nhưng chưa chắc phần hình ảnh của mấy game đó bằng STH đâu bạn ^^

7. Love Angel Baby

Love Angel Baby Youtube Master Race

Cho em hỏi cái thằng Kurt á ,làm sao để cua nó đây ,sao em chơi wài mà lấy chồng ko được ???

8. Black Mckenzie

Há há =)) Cười chết đi được ,STH làm gì có nhân vật girl đâu ,đó là cái thằng đấy ,tóc nó dài thế thôi =))Nó là con trai mà =))

9. tamnguyen_oct15

Yeah, nhân vật chính là boy bạn àh, nhưng mà ai nhìn cũng nghĩ là girl thật. Còn nếu mà muốn befriend with Kurt thì cho nó tomato đấy (tên này láu cá thật, một trái tomato cũng được mấy chục G). Mà cho riết nó cũng nói một câu " You shouldn't wander around too much". Còn Louise Tâm thấy nên cho nó đồ ăn tự mình cook thì tốt hơn đó, cụ thể như là Cream of (Corn, Mushroom, Tomato) Soup đảm bảo nó thích lắm cho coi. Chứ cho trứng thì cheap quá, ^.^.

Ah, có bạn nào biết trái Harvestberry ở đâu không? Nếu làm Harvest Berry Jam thì đó là một very good gift for Gwen đấy.

10. Black Mckenzie

---->Hả ,bạn nói gì vậy ,có dụ Havest Bery nữa hả ,hình nư bạn lầm rùi ,ko có đâu ,chỉ có 4 loại Jam Là V.Jam ,B.Jam ,C.Jam và hỗn hợp Jam thui ^^

11. tamnguyen_oct15

ủa có mà, trong mấy cái receipt lượm ở trên Net thấy có nói đến Harvestberry mừ. Còn có trái kiếm được đằng sau nhà ông bán Cafe là Full Monn gì đó, chẳng biết nên làm cái gì với nó cả.

12. Black Mckenzie

---->Cai' trai' Full Moon berry đó chi đe^ an ma` thoi ,an vao` tang nang luong nhieu` lam' !ko na^u' duoc da^u!
    --->May' bi loi~ ,ko danh' dau' duoc ;((

13. Flash-01

Flash-01 Youtube Master Race

Cho tôi hỏi với:
    1:Cuối cùng là mình phải đưa cho Krut mấy loại thảo mộc?và đó là nhũng loại nào?nếu được các bạn có thể post các hình ảnh của các loại thảo mộc hoặc tên chính xác của từng loại trong STH cho minh xem nhé!
    2:(Câu hỏi này hơi tức cười) Đàn gà trong STH là gà trống hay gà mái vậy?

14. Black Mckenzie

---->Dễ lắm bạn ,duy nhất 1 loại là herb xanh mà thôi ,cứ đưa cho nó miết nó sẽ nói :That's enough ,i'll repay you later ! trong sự kiện cá bạc !

---->Trống mà đẻ trứng à ???:l

15. Black Mckenzie

Mình ko biết sao một bài như trên lại post 2 lần nên mình edit ,mong Yu đừng hiểu lầm mà la oan mình -_+ ! Sao ko thấy yu cho ý kiến gì về topic này vậy ? :-s

16. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ý kiến gì ? :whew: .à, chuyện post 2 bài là do nhấn reply (trả lời) 2 lần thì thấy cả 2 post thôi.

17. Black Mckenzie

--->Không biết sau 9 cái ending rồi trò này sẽ như thế nào nữa !Hiếu bị mất cái thẻ nhớ 8MG nên đang chơi lại từ đầu -_=,cứ phải lam` wen người dân lại ,chán wa' =((

18. Flash-01

Flash-01 Youtube Master Race

---->Trống mà đẻ trứng à ???:l[/QUOTE]
    Vậy sao nó gáy được vậy nó là gà trống chứ kg lẻ nó là gà PÊĐÊ à?

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nó đâu có gáy , mình mà vô chuồng gà là nó kêu quang quác thui chứ có gáy đâu mà. Chơi bản này sợ nhất vụ án vô chuồng gà, điếc tai ^^.

20. Black Mckenzie

Hả ,u nói gì vậy ?????Gà mái thì vẫn gáy tốt mà :DGame phải sinh động lên một chút chứ ,nếu cứ im như AWl cũng ko hay đâu bạn -_=