PS2 - PS3 | Hỏi đáp giải thích về Games

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. newskill

newskill Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi sao lúc mình chọn mấy game như DW 7 thì nó bị màn hình đen vậy bạn thế thì làm thế nào để khắc phục

2. ncbc

ncbc Mr & Ms Pac-Man

dó lẽ do source game bị lỗi đó bạn, mình down trên các trên torrent nc ngoài chơi bthg, hên wa :)

3. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

do bạn chưa cài patch fix cho nó nên chưa chơi đc

4. ~Scarless~

~Scarless~

Cho mình xin vài tựa game vui nhộn, dễ chơi cho con gái với

Và cho mình hỏi có bản rockband nào không cần mic, guitar mà vẫn chơi được bt bằng tay cầm không

Chỉnh sửa cuối: 21/6/12
  5. jumanji225

jumanji225 Youtube Master Race

không ai biết sao? haiz đã qua mấy mùa euro rồi

6. stedus

stedus Donkey Kong

Cho mình hỏi về cái Orochi 3
    Đây là file save của mình: http://www.mediafire.com/?7hxtjt1tlvcxe5t
    Còn đây là file save của người khác: http://www.mediafire.com/?zg3kv7rfcp8rf4z
    Nếu mình copy trực tiếp = PS3 thì ko dc nên cần phải có soft để re-asign file save
    Nhưng máy mình Jailbreak rồi thì có thể dùng Multiman để copy save vào folder của Orochi trên PS3 dc ko??
    Chỉ cần copy file APP.BIN với ICON0.PNG vào máy thôi phải ko??
    Vì mình dc biết là chỉ có file PARAM.PFD với PARAM.SFO là lưu thông tin của máy thôi
    Nên chỉ cần giữ lại 2 file PARAM của máy rồi thay thế APP.BIN là máy mình nhận dc save rồi ah? :D

7. guns&roses

guns&roses Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là mấy đĩa của mình đều có network code, để làm gì? có giá trị như thế nào? vì mình đang bán đĩa mà mấy ng mua cứ hỏi hoài về network code

8. tuananh7421

tuananh7421 Youtube Master Race

cho mình hỏi máy game mình down về nó đòi Install mình đã install nhưng lại thấy nó chiếm HDD nhìu quá VD: game 10GB install vào ps3 lại thêm 5GB nữa @@. vậy lúc chơi xong game đó xóa đi thì chỉ mất 10GB vậy còn 5Gb kia nằm ở đâu thế @@

9. toilaconga1423

toilaconga1423 Youtube Master Race

chắc là để vào đc PSN , đĩa PS 3 thì chỉ có code để vào PSN thôi

10. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

games > game data utility .

11. TranDangDinh

TranDangDinh Mr & Ms Pac-Man

Code đó có thể là quà tặng kèm (themes, dlc, add-on, soundtrack v.v..) hoặc là online pass (dùng cho mục multiplayer)... Giá trị ? không cao đâu (IMO) tùy thuộc vào content đi cùng thôi, Nếu đĩa mất code hoặc code dùng rồi thì đuơng nhiên > mất giá.

12. Sharius

network code hay còn gọi là code online là hàng xài 1 lần, nếu mua đĩa 2nd thì phải mua lại cái này mới có thể online đc, giá của nó trên psn là 10$, quy ra tiền việt cứ thế mà trừ tiền đĩa đi, nếu không có nhu cầu chơi online thì cứ giữ lại code đó, khi nào bán đĩa thì tất nhiên giá nó sẽ cao hơn là giá đĩa không còn code

guns&roses thích bài này.
  13. guns&roses

guns&roses Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là th bạn mình nó hack cho mình 1 cái code PSN, cho mình hỏi là nếu mình sử dụng code này để mua game thì khi bi phát hiện sẽ bị thiệt hại ntn? bị ban nick PSN và ko chơi đc game đã down về hay chỉ bị ban nick PSN đó thui.

14. oniichan102

oniichan102 Mr & Ms Pac-Man

Chán quá... chơi đi chơi lại cái God of War mà không lấy đc 100% trophies... Thiếu cái chơi ở mức độ God... chơi đi chơi lại 3 4 lần vẩn không được...

15. ~Scarless~

~Scarless~

Cho mình hỏi down DLC cho các game ở đâu và cách cài thế nào với
    Bạn nào kiếm hộ mình DLC game disgaea 3 và disgaea 4 với

16. Coin

Coin Mario & Luigi

Nếu là redeem code thì ko sao bạn cứ vô tư. Còn nếu là CC thì bị ban nick là cái chắc, nghe giang hồ đồn là còn bị ban IMEI của máy (máy PS3 thành cục nhựa bự) nữa mà chưa thấy ông nào trong đây bị hết

Hình như bác xài CFW phải ko, nếu vậy thì ko có cách nào hết vì muốn DLC phải online, mà online thì mất CFW. Mấy cái DLC thì PSN Store thẳng tiến

17. Tuanvt89

Tuanvt89 Donkey Kong

Cho mình hỏi mình mới mua đĩa Uncharted 3 Drake dêcption. Trong đĩa có cái redeem code để play online theo mình bik thì thế. Mà lúc mình active nó thì nó cứ báo "incorrect với invalid" ko à????!? :4cool_confuse: Mặc dù mình có điện cho ng bán họ bảo, đĩa mới nguyên seal chưa bung gì cả, và mình nhớ lúc mở ra thì đúng là như mới, seal còn y nguyên. Không hiểu sao lại như thế ??? Ai biết cách khắc phục xin đội ơn :9cool_sweet_kiss:

18. Sharius

1- là ps3 system chưa active
    2- là do phân vùng đĩa và account psn không trùng
    3- (tỷ lệ rất nhỏ) code sai, gửi thắc mắc lên sony (có thể) nó sẽ đổi cho code khác

19. Tuanvt89

Tuanvt89 Donkey Kong

Cái số 2 đấy ạ. Mình vừa mò ra, đổi acc mới chuyển region về US là xong. Chơi online vui phết. Ai bắn uncharted 3 add nick mình nhá. bi90onlinevN

20. shephiroth4

shephiroth4 Youtube Master Race

có bác nào có save về nước trò tales of xillia k cho mình xin cái đang chơi gần về nước thì bị format ổ cứng mất hết save .muốn chơi lại từ đầu có sẵn điểm grade để mua.thank

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.