PS2 - PS3 | Hỏi đáp giải thích về Games

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gam3ps3

gam3ps3 Donkey Kong

Marvel Ultimate alliance 2 chơi đc trên 3,55 chưa vậy các bác

2. chaubao

chaubao Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí nhé!!! mình down game Assassin's Creed I về chép vào HDD ngoài khi load game thì cứ bị out ra ngoài hoài à, không vào được game và mình cũng đã thử coppy game sang HDD trong của ps3 thì cũng bị tương tự như như vậy có bạn nào biết chỉ hộ mình tí...hướng dẫn cụ thể một chút nha...cảm ơn...chúc mọi người một năm mới vui vẻ...&[]

3. tubigames

tubigames Mr & Ms Pac-Man

Bạn lên mạng down bản multiman mới nhất , 2.92 thì phải , lúc chọn game bấm X + giữ nút select ;)

4. shivakl

shivakl Dragon Quest

cái black oop mình bị lổi 8001009 ai bít chỉ dùm cách khắc phục nhé

5. chaubao

chaubao Youtube Master Race

Đã test rồi nhưng không được bạn ơi...lý do vì sao zậy??? còn cách nào khác không bạn?

---------- Post added at 11:20 ---------- Previous post was at 11:18 ----------

Đã test rồi nhưng không được bạn ơi...lý do vì sao zậy??? còn cách nào khác không bạn?

6. gam3ps3

gam3ps3 Donkey Kong

7. longthan0751

longthan0751 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi 1 điều với. em down game fit in six ở trang này http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=374387
    sau đó em down eboot và replace file eboot trong folder game fit in six bằng eboot fix nhưng khi chép vào máy game vẫn bảo phải chơi bằng 3.56. các bác có thể chỉ em rõ phải thay bằng file nào không các bác xin cám ơn rất nhiều

8. onghoanghaigiang

onghoanghaigiang Mr & Ms Pac-Man

chắc câu hỏi của em cũng đạ quá quen thuộc rồi nhưng cho em hỏi lại nha! các anh cho em hỏi game nào mà có 2 players chơi trên cùng 1 PS3 nào mà hay và hot không ngoại trừ PES và FiFa:D em xin cám ơn.

9. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

^ Lên Google Search : 2 PLayer Games for PS3

10. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

dòng dynasty warriors, mấy game bắn súng chia đôi màn hình như call of duty, uncharted 3, mấy game đối kháng như Tekken, soul calibur.....

Chỉnh sửa cuối: 24/1/12
  11. onghoanghaigiang

onghoanghaigiang Mr & Ms Pac-Man

Em xin cám ơn nhưng cho em hỏi em muốn có games mà chơi team ( chơi theo đồng đội) không có chia man hình ra và 2 người cùng đi chiến games đó anh. cho em hỏi có games nào vậy không?

12. pokeking

pokeking Donkey Kong

The house of the dead overkill ấy:D

13. EdwardNguyen

EdwardNguyen Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi alone in the dark inferno cứ mỗi lần quit game là máy lại bị khởi động lại là sao nhỉ ? Copy vào ổ trong chơi vẫn bị.......

14. gam3ps3

gam3ps3 Donkey Kong

15. tungsix

tungsix Youtube Master Race

Mong cac bác giải đáp giúp em vài vấn đề: hiện nay em đang chơi ps3 trên tivi LCD panasonic full hd nhưng có vài vấn đề, mong các bác giúp em

1/ Khi chơi game làm thế nào để xuất chuẩn 1080p, vì khi vào game thì lúc nào tivi cũng trả về 720p hết, mặc dù lúc ở XMB là 1080p.
    2/ assassin's creed revelation có chơi được trên 3.55 hack chưa? khi em down game assassin's creed revelation về, có 1 file install.pkg trong thu mục PKGDIR 8g68, tổng các file còn lại là 8g68 vậy cái file install.pkg này có tác dụng gì vậy các bác. vì sau đó khi em chép AC: revelation vào hdd choi (nhưng bo qua cái install.pkg) thỉ no báo 80010007 - An error occurred during the start operation, em phai làm thế nào để chơi được?

3/ làm thế nào để thay hình nền background, theme của ps3 ( em xài FW 3.55 hack), vì khi em chép hình (vào thu mục PICTURES trên HDD) và theme ( vào thư mục PS3/THEME) gắn vào ps3 vẫn không nhận được hình ở mục photo và theme ở mục chage theme.( cả nhạc cũng vậy) chỉ có thể nhận được bằng soft showtime.

4/ Nhà em có con Plasma panasonic 52 inch và LCD samsung 32inch seria 450, theo các bac nên dùng con nào chơi game ps3 hình ảnh sẽ đẹp hơn, vì em thích pana vì ich lớn nhưng lại hay bị chóa khi trời sáng,

em chỉ có vài vấn đề đó, mong các bác giúp em, cám ơn mọi người :) :) :)

16. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

1. Cái này là do game độ phân giải là như vậy sẵn rồi, ko chỉnh đc. Đa số là 720p, 1 số ít thì 1080
    2. Game này muốn chơi hack trên 3.55 thì phải chi thêm 1,5tr mua usb True Blue
    3. Bạn vô phần xem ảnh, ấn tam giác chọn set as background.
    4. Tùy cảm nhận của bạn, mình thì thích chơi trên tv càng to càng đã :x

17. gam3ps3

gam3ps3 Donkey Kong

18. tungsix

vào phần xem ảnh ở XMB hả bạn, mình vào rồi mà vẫn không load được anh bản ơi, no báo no photo :(

19. zZigxZagz

zZigxZagz Persian Prince Lão Làng GVN

chép ảnh vào .

20. tungsix

tóm gọn lại là thế này, mình đã chép ảnh vào HDD chuẩn độ phân giải 1080p luôn, nhưng khi vào phần photo thì no vẫn báo no image, nhưng khi vào mutiman thì vẫn xem hình được, cả file nhạc cũng tương tự, bên ngoài XMB thì không nhận, nhưng vào multiman thì nhận

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.