PS2 - PS3 | Hỏi đáp giải thích về Games

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gamelive89

gamelive89 Guest

mình chơi 2 game dynasty warrior thì bị dính lỗi sau "registration of the trophy information could not be completed the game will quit 8002291b" ai có cao kiến gì không?

2. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Game này chơi ổ gắn ngoài, có phải bạn chơi ổ gắn trong của PS3 phải ko?

3. gamelive89

gamelive89 Guest

ai có file save của metal gear solid 4 ơ act 1 sau đoạn gặp con nhỏ meryl không, mình bị đen màn hình ở đoạn đó, mà thấy trên mạng bảo chỉ có thể khắc phục bằng file save thôi.

4. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Cũng 1 câu hỏi liên quan đến Metal Gear Solid 4, không biết game này có phải cóp vào ổ cứng trong của máy PS3 mới chơi ko? Mình chơi ở ổ cứng ngoài nhưng nó bị treo, lần 1 thì sau khi cài đặt setup cho lần đầu tiên chơi, qua đoạn ông già hút thuốc lá ở nghĩa địa... rùi nó hiện 1 mớ quảng cáo hay cái gì đó tạp phí lù chả hiểu?! Thoát ra vào lại thì cũng vẫn bị đơ sau đoạn cắt scene này...

5. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

các bạn cho hỏi mình dự định đem phần eng của game ps3 qua bên game khác ở đây là DW 7 XL Full Eng Của Ps3 sang DW 7 XL Jap của PC
    vậy trong file ISO của ps3 chưa nhưng cái gì các bạn có thể chỉ cho mình đc k chỉ cần biết đc trong đó có cái gì thì mình mới tính tiếp đc

6. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

mấy bác cho hỏi ko biết ai có link Uncharted 3 mà là bản rip 30gb ko thì share e vs, link direct càng tốt

7. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

CHo mình hỏi sao mình chơi game Marvel vs Capcom 3 khi vào phần training là máy tự động tắt là sao nhỉ. Các game khác chơi bt ko vấn đề gì. Máy mình hack kmeaw 3.55

8. XxlongthầnxX

XxlongthầnxX Mega Man ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cho hỏi là nếu mua game bên mỷ thì co rẽ hơn mua đỉa game ở đây ko nhỉ ?

9. 25512345

25512345 C O N T R A Lão Làng GVN

Cho mình hỏi trên PS3 có game nào chơi multiplayer mà kiểu như dota không?

10. Shaquile_O'neal

Shaquile_O'neal Legend of Zelda

mấy bác cho hỏi game ps3 chơi online có game nào dạng như luyện cấp , rùi có chia 2 phe đánh nhau mà thể loại đánh kiếm ấy

11. ComeToHell

ComeToHell Youtube Master Race

các bác cho em hỏi cách chơi game trên ps2 qua usb không cần đĩa với, em mới mua máy nên chưa biết thế nào, cám ơn các bác nhiều

12. ninoninaxx

ninoninaxx Youtube Master Race

ai có save game sengoku basara full nhân vạt ko cho mình xin nhé

13. TipTop

TipTop Guest

Tớ mới mua PS3, nhờ các bác tư vấn vài tựa game game vui vui có thể chơi 2 người trên cùng 1 máy, chia đôi màng hình ấy, để chơi với bà chị.

14. zozoyoyo

zozoyoyo Donkey Kong

He he đây là mấy game em hay chơi với gf em anh xem thử nhé
    Game thể thao :Tenis Virtual 4 ( đánh bóng tenis hay vô đối chơi với mều thì vui khỏi nói :"> ) , My Hero Sky ( Bắn may bay cũng hay không kém ) , Modnation Racers ( Đua xe hình ngộ lắm , có độ xe bắn thì như đua xe thú ngày trc' í )
    Game bắn súng: Boderland ( Bắn súng kiếm đồ , làm nhiệm vụ , lên lvl <<< Tuyệt phẩm xD ) , Lost Planet 2 ( Bắn quái vật , săn boss <<< Hay cực kì 2 người không nên bỏ qa trò này đc )
    Game hành động: DW7 ( Tam quốc chí vác đồ đi đánh bọn bị thịt ... bản này có phần thu phục thú nuôi hay lắm nè )
    Game đối kháng : Naruto , Dragon Ball ( 2 game này đánh nhau ở khoảng rộng hay phết đấy :D ) Mortal Kombat 9 ( Giết chóc bạo lực << Ở đây ) Marval Com 3 ( đối kháng giữa 2 hãng toàn siêu anh hùng không >> Đc cái nhẹ và combo rất hay ) Bloody Roar 2 ( Võ đài đẫm máu hóa thú bem nhau hay phết <<< Ôi tuổi thơ .... Game này vào 2pic của em hình như có đấy )
    Game giải đố : Trò Planet gì gì đó em quên tên rồi ( cả phần 1 và 2 giải đố đều hay )
    Nếu muốn game 2 người hay thì mấy game PSN hay lắm đó ... Còn nhiều game nữa nhưng em ngại viết qá có gì anh add yahoo em em chỉ cho xD >>> da.ta_vc nhé

15. nguyenanh211

nguyenanh211 Mr & Ms Pac-Man

Hè này em tính mang 1 con đĩa Ps3 về....em kết nhất thể loại TPS nên đang băn khoăn ko biết nên chọn Max Payne 3 hay Ghost Recon:Future Soldier.Các pro giúp em vs...:)

16. TranDangDinh

TranDangDinh Mr & Ms Pac-Man

vote Max Payne 3 cho phần hành động như phim, vote Future Soldier cho co-op, chiến thuật nhóm + multiplayer. ( mình cũng đang phân vân 2 em này )
    Riêng mình thì đợi review ra rồi mới tính... :))

17. nguyenanh211

nguyenanh211 Mr & Ms Pac-Man

Max Payne ra trc khoảng 10 ngày thì phải??...thế thì mình có cả review có cả gameplay để check...:)))

18. tmt_korea

tmt_korea Youtube Master Race

cho minh hoi cach choi pes12 tu a -z tren may ps3 cai cac ban minh moi mua may cha biet ji ca
    tks cac ban nhieu

---------- Post added at 00:53 ---------- Previous post was at 00:02 ----------

Tiện cho mình hỏi luôn mình mua máy ps3 ở hàn Quốc có vấn đề ji ko nhỉ?

19. cry2401

cry2401 Mr & Ms Pac-Man

ko biết game nào multiplayer nhiều dân VN hay Asia chơi nhỉ

20. newskill

newskill Mr & Ms Pac-Man

Mình sắp mua máy PS3 (3.66) rồi nhưng kg biết mấy game mới ra thì game nào đáng để mua nên mình nhờ anh em tư vấn dùm 3 tựa game mới đáng để chơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.