[PS2][RPG] SMT Persona 3 FES đã ra - FAQs toàn tập!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 17/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. YuuriRai

YuuriRai Mr & Ms Pac-Man

em fuse đc con Messiah có trái tim mà ko bik làm sao cho nó ói đồ ra cho mình, ai bik chỉ em đi??::)

2. Microwage

Microwage Donkey Kong

=)) train no len max skill ... nhớ là lv 97 nó max skill thì phải :))

3. high summoner

high summoner Fire in the hole!

thế ko đọc câu trình độ tiếng anh có hạn à :'> ..... cái phần đấy ổng nói nhiều quá nên ...:'>:'>
    lần chơi đâu tiên chứ ko phải lần chơi lại đầu tiên :o:o ko tin có ai đó vừa vào đã biết ngày nào có event ngày nào ko để mà xếp lịch :o
    ko biết tức là bác chưa fuse con nào có tim trc Messiah à :| ....

4. YuuriRai

YuuriRai Mr & Ms Pac-Man

trước h chưa từng fuse đc con nào có tim, chỉ nghe nói có tim là nó cho mình item::)

5. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

Thế kinh nghiệm cậu chơi ba cái bishoujo game vứt hết đi đâu, trong game nó luôn có hint về Event và đặc biệt ta có hai món vũ khí cực kỳ lợi hại là save/load game và cái Lịch

Mỗi một block nó chỉ có đến một sốn nhất định, thường là chọn lá lớn nhất cũng có khi là chọn lá nhỏ hơn hên xui cả thôi.
    Mà cái quest đó có deadline đâu mà phải lo sốt vó, chơi qua đi lại kiếm có sao đâu.

6. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Thằng mà vừa vào đã biết hết event chỉ có thể là loại đã đọc kỹ FAQ mà thôi :))
    Đếm sơ sơ 10 lá weapon , mỗi lá có thể cho 7 vũ khí khác nhau => tối thiểu 70 cách chọn 8-} ngẫu nhiên với hên xui thì lâu lắm
    Chẳng qua muốn thử cẳm giác chơi hardmode nó thế nào thôi , chứ lần sau chơi lại là đã không còn khó nữa rồi . LV cao, tiền sẵn ..... dễ hơn hẳn

7. high summoner

high summoner Fire in the hole!

nhưng t ví dụ bạn đi Tantarus hôm đó ,bạn có biết là mình bỏ mất cuộc điện thoại ko để save/load :| làm gì có hint chuyện này ,với ko thể lúc nào cũng load save mãi được ...đây tui ko có nói đến việc cố sống cố chết max S.link ...thực sự lúc đầu vào t cũng ko thể lấy được s.link :-S => t vẫn giữ ý kiến là ko làm được ( ko nói đến việc tham khao trước hay gì đó nha:'>)
    thì ko có nên phải thế thôi ...t đi quá trời mà tầng 4 mới lấy dc 1 cây ..
    À cho t hỏi cái ,cái Monad sao đi 10 tầng là hết vậy =.=' ............. quái thế t tưởng phải nhiều chứ

8. Microwage

Microwage Donkey Kong

:| 10 tầng là được rồi , nhiều nữa lúc đi đánh Eli chạy 1 mình sống sao nổi :|... chưa gặp được em Eli có khi đã chết mất xác :|

9. chaos's reborn

Đánh Eliz cứ vác đội hình 4 người theo , tới tầng 9 thì cho 3 đứa kia lao vào 1 con Shadow nào đó rồi 1 mình lên tầng 10 . Đi 1 mình cả 10 tầng được thì éo phải người nữa rồi

10. Microwage

Microwage Donkey Kong

=(( oh hóa ra có cách này nữa ... vậy mà hồi nào đến giờ toàn chạy solo :devil: ... chạy lách qua shadow cũng dễ mà , căn bản là nó bò chậm hơn mình :devil:

11. PETmegaman

Vì không biết nên mới phải save/load, trò này chơi là phải biết save/load thường xuyên.
    Tới lúc đủ sức đánh em Eli rồi thì đám Shadow nó cũng tự biết đường dạt ra cho mình đánh trừ một số con quá ngu thôi.
    mỗi block có tối đa hai lá Weapon cho hai cấp x số lượng weapon thì có khoảng 14 loại chứ mấy.

12. can170687

can170687 Youtube Master Race

các bác pro cho em hỏi hiện giờ mới có lv 10 ( siêu cùi ) các chỉ số cour charm academic mới cấp 2 :'> các S-link thì lấy được kha khá ( lấy có thể nói là đủ cho đến 15/5 ) nhưng tình hình lên tầng 2 bị quái đánh cho chay té khói hic có thể nói là yếu kinh ko biết nên train lv và kiếm vk ngon kiểu gì cũng phải công nhận Per3Fes rất hay nhưng khó hơn devil summoner nhiều mong các bác có gì chỉ dạy em

13. chaos's reborn

FES thì chưa thử , chứ P3 thường thì cả team lv 99 quái nó vẫn cứ ào vào đánh như thường :-s
    Train kiểu quái gì mà mới lv 10 8-} , thế mà lên được đến tầng 2 thì trình cũng ghê thật đấy

14. can170687

can170687 Youtube Master Race

hehe mới tháng 5 mà đại ca em có train trong block 1 (tầng 1) giết được trùm tầng 1 rồi lên tầng đó chứ em cũng thấy lạ đánh quái riêng trong block 1 co' vài exp trong block 1 trận đánh thoai lên đến block 2 thì được tầm 30 --> 40 exp chả nhẽ cứ cày cuốc trong block 1 mãi sao hic trong block 1 hầu như toàn quái dưới cấp +thêm gặp mình nó chạy té khói hehe em hỏi lên đến tháng 5 thì lv bao nhiêu là ổn vì party của em train 1 lúc là thấy mệt ::( vũ khí thì hầu như lụm ở trong block là chính

15. PETmegaman

LV 99 Shadow vẫn đập như thường, quan trọng là Persona kìa, LV persona cao hơn đám Shadow là tụi nó chạy bán sống bán chết :lol:
    Eli Hard mode, ôi mẹ ơi nghĩ lại còn sợ :-s

16. Lelouch

Lelouch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Đánh block 1 được cực ít exp , chuồn khẩn trương lên block 2 . Train mệt thì out khỏi Tartarus , 2 ngày sau hồi phục sức khỏe quay lại train tiếp . Tháng 5 thì chỉ cần lv 12-13 là ổn , chưa cần cao .

17. YuuriRai

YuuriRai Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi cách có S.link Sun, cái thằng ngồi trong đền í, nó bảo nó mất cây viết nên em nghĩ là kiếm cây viết đưa cho nó::)mà tìm ko ra

18. PETmegaman

Nói chuyện với thằng ... ( quên cha tên rồi) rồi quay về nói chuyện với Konomaru .

19. chaos's reborn

Cái bút ấy bị Koro-chan ăn trộm rồi
    Chơi FES còn có cái Q bắt đi lấy dog food hài vl =)) , con chó tưởng mình đói nên chia khẩu phần cho , nghĩ nhục cóc tả được =))

20. Nero_XIII

Nero_XIII The Warrior of Light Lão Làng GVN

Có bác nào viết HDHC chưa thấy chơi khó chịu quá loạn hết cả lên X(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.