[Ps2]Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (bản Pcsx2 0.92)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi nguyentohieu, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tham_tu_lung_danh

Tham_tu_lung_danh T.E.T.Я.I.S

Có ai biết phần mềm giả lập PS2 hiên nay chơi được nhưng games gì rùi nhỉ,FFX thi ko chơi được có ai có bản danh sach liệt ke các games chơi được ko??

2. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

danh sách các game và đô tương thích với PCSX2 thì bạn lên trang chủ của họ (www.pcsx2.net) , vào phần compat để xem. Nói chugn cũng có một số game được xếp vào nhãn xanh playable (chơi được), nhưng nói thật playable đó tốc độ vẫn chậm lắm, cái nào khá nhất thì tốc độ đạt 50% , tức là có thể chơi được nếu như bạn có kiên nhẫn :)). Tóm lại là game có thể chơi được như trên PS2 là 0 . TRong phiên bản 0.9 sắp được tung ra, độ tương thích với các game 2D được cải thiện, theo như lời họ giới thiệu thì lúc đó sẽ thật sự chơi được (có lẽ tốc độ sẽ đạt khoảng 70% trở lên). PCSX2 trong suốt thời gian qua đầu tư rất nhiều về phần xử lý các đối tượng 2D.

3. ffkid_rebirth

ffkid_rebirth Mr & Ms Pac-Man

chờ ps3 ra là 100% có giả lập ps2 , mà đến lúc ấy thì ps2 cũng sụt giá dự dội luôn

4. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

À mà sao phần mềm giả lập ps2 ấy nó đòi hỏi cấu hình cao quá mấy bác ạ có cách nào hạ thấp cấu hình ko nhỉ mà ko bít đến phi hoàn thiện được được cái phần mềm này thì cấu hình nó có giảm ko nữa :D tui down phần này về rùi nhưng mà thấy nó sử dụng khó chán xóa đi lun

5. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Thật ra game PS2 cấu hình không cao, so với những game PC khủng bây giờ thì lép vế. Tuy vậy để có thể giả lập PS2 trên môi trường PC thì đòi hỏi phải qua một số khâu trung gian, vì vậy tốc độ xử lý chậm (rất chậm). Khi nào các lệnh của trình giả lập được tối ưu hóa (bỏ bớt một số hiệu ứng, thay đổi các tính toán ...) thì mới có cơ hội chơi được trên PC

6. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Không biết PS2 Emulator bi giờ chơi được mấy cái trò hồi nẫm không nhỉ, ví dụ như Tam Quốc Chí III chẳng hạn ???????????
    Mấy hôm nay muốn chơi nhưng mỗi lần lấy ra chơi thử trò Xenosaga là muốn ........ đập máy vì tốc độ & hình ảnh ......... "quá tốt" !!!!!!!!!! >_<

7. AJ_Mcclean

AJ_Mcclean C O N T R A

GL PS2 có trước khi PS3 ra đời lâu lắm oài có cái cho đến khi PS3 ra đời chắc chắn nó vẫn chưa hoàn chỉnh đâu

8. Tung_choat_90

Ừ tui cũng công nhận là PS2 có trước PS3 bao nhiêu lâu nhưng khi có PS3 thì cũng đã khối người mua PS2 rùi nên sụt giá cũng ít người mua mà tui nghĩ là có lẽ cái phần mềm giả lập PS2 có lẽ đến nữa hoàn trỉnh xong thì nó sẽ ko đòi hỏi cấu hình cao như lúc này đâu vì bây giờ nó vẫn còn chưa hoàn chỉnh mà các bác có công nhận ko . Như bác Duyminh nói đấy bây giờ vẫn có được 50% bọ cầu mong sớm hoàn thành để hạ thấp cấu hình ( để tui chơi lại FFX :D )

9. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

mơ đi ku. Lúc nó hoàn thiện thì chú liệu mà sắm dàn Pentium 64 bit đa nhân là vừa =))
    mà bỏ cái sign quá to ấy đi, ko tớ mách mod đấy ;;)

10. Tung_choat_90

Tui mới lấy được cái chữ ký này lúc buổi sáng nay mà cả ông An_Dragoon lẫn ông này đều kêu ca là làm sao quá đáng thía nhưng khi nó hoàn thiện sắm cái Pentium 64 bit là sao tui chẳng hiểu nữa giải thích hộ cái nhớ thanks :D

11. Kronpas1997

sang box phần cứng mà hỏi. Chấm dứt ở đây.

12. Tung_choat_90

Ai bảo ông là đến khi hoàn thiện mua bộ Pentium 64 bit mới chơi được tui chỉ cần 512DDR và VGA 128MB là chơi cũng được rùi nhưng mà tốc độ thì hơi chán tí thui :D mà tui nghe nói mua đĩa DVD của PS2 chơi cũng đắt lém rùi chắc gì đến nữa kể cả hoàn thiện vẫn còn đấy người ko chơi được

13. Kronpas1997

chú mày đã gà còn gáy to. rõ chán. Chấm dứt ở đây, nghe chưa. đến cái DVD ps2 mà còn "đắt lém rùi".

14. Tung_choat_90

Huhu cho tui nói nốt vài câu ko được à nhưng thật là 512DDR VGA 128Mb cũng chơi được 1 số trò trên giả lập PS2 chẳng qua hơi chán tí thui (nói chung vẫn chơi được) còn về cái đĩa DVD PS2 "Đắt lém rùi" là chính xác tiền mua đĩa CD-Rom bình thường tui còn thiếu nữa huống chi là cái đĩa DVD của PS2 :D :D (em nghèo lém ai tốt bụng cho em ít money đi) :D :D

15. Kronpas1997

chơi được tớ đi đầu xuống đất. Metal slug 4 để vào mà nhìn còn ko ra thằng người nữa thì chơi mịe gì...

16. Tung_choat_90

Ừ nhỉ tớ cũng chưa chơi thử nữa nhưng mà nghe nói cấu hình đó cũng chơi được chứ nếu ko được thì tui cũng chẳng bít vì bây giờ vẫn có nhiều game hay ở PC có cả vài trò ở PS2 chẳng chuyển qua PC là gì như trò tam quốc 4 ấy nó đòi 512 mb DDR và card màn hình 128 Gerforce 3 trở nên đấy thui :D

17. Runaway Prisoner

Runaway Prisoner T.E.T.Я.I.S

Những trò như vậy là những trò ít hiệu ứng và kém đồ họa :)) Máy 512MB DDR và VGA 128MB thử hỏi chạy nổi Metal Gear Solid 2 không mà nói? ;) MGS2 và FFX đều là những game xài hiệu ứng như xài nước...
    Trên lý thuyết nếu muốn chạy GL PS2 được full speed thì phải có CPU 3.0 Ghz và RDRAM 1.2Ghz 256M...dĩ nhiên ngồi viết giả lập PS2 thì ai cũng có thể viết được chỉ cần biết ASM của PS2 và 1 ngôn ngữ lập trình nào đó trên PC thôi...vấn đề là người ta không có thời gian...việc optimize code để các CPU của PC xử lý được lệnh của PS2 cũng tốn khá nhiều thời gian, còn phải lập trình D3D hoặc OGL hay cái gì đó để hiển thị graphic và chơi nhạc nữa...rất mất thời gian => thành viên chủ chốt của PCSX2, Linuzzappz đã rời nhóm => tương lai mịt mù...
    Trên lý thuyết thì chạy giả lập PS2 cần 1 cái PC có tốc độ chuyển tải dữ liệu nhanh thôi chứ không cần nó có dung lượng RAM hay VGA cao...PS2 chỉ có 8MB VRAM và 32MB RAM thôi ^_^

18. Tung_choat_90

Nè nè ai bảo ông cái trò tam quôc bốn đó hiệu ứng và đồ họa kém chơi chưa mà biết đó là Game chuyển từ PS2 sang PC chứ ko phải dung giả lập nữa đâu ông hiểu ko hả còn để chơi vài trò PS2 thì máy nào chẳng chơi được chỉ được cái vào là bắn ra =)) cũng coi như nào vào được đấy thui nhưng theo bác cái ông thành viên chủ chốt Linuzzappz đã rời nhóm thì quả thật quả thật là cái Pcsx2 này bây giờ sẽ phải khá khó khăn trong quá trình hình thành cái Giả lập PS2 này đấy =)) khổ thân ông này ra đi bỏ lại đồng đội

19. Kronpas1997

đã bảo chú không hiểu chuyện thì đừng gáy, có sai đâu. Đọc lại kĩ bài xem họ nói cái gì nhé.
    thôi, làm cốc [​IMG]

20. Tung_choat_90

Ê ông kia tui đâu có gáy hả mà thật là 512 DDR VGA 128 cũng chơi được 1 số trò mà nhưng tui nói ko lại các ông rùi đành dừng lại vậy :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.