[Ps2]Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (bản Pcsx2 0.92)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi nguyentohieu, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. stupid_ass

stupid_ass Youtube Master Race

Các bác ơi, sao tôi có đủ hết bios, config như trong sách giáo khoa rồi mà vẫn ko chạy được vậy :((. Bật lên chỉ thấy màn hình đen ngòm không hà . Ai giúp tôi với ::(

Các file đính kèm:

2. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

ặc ặc, có thấy tiêu đề topic là gì không
    đen ngòm là đúng rồi, chứng tỏ...chưa chơi được:D

3. stupid_ass

vậy mà cũng trả lời :((
    Rõ là ko chới được mới phải hỏi các bác chứ. thế bác nào chơi được rồi hướng dẫn hộ cái

4. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Đối với PCSX2 hiện nay, những game chạy giả lập được phân vào những nhóm sau:

- Nothing : bật lên đen ngòm, chấm hết
    - Intro : hiện lên được màn hình đầu tiên giới thiệu về hãng sản xuất, sau đó đứng im.
    - Menus : Qua được đoạn mở đầu, tới menu chính thì kẹt cứng.
    - Ingame : Hiện lên menu, bấm được vào start game, vào trong trò chơi thì không động đậy, thậm chí treo máy, (trước đây còn bị tràn bộ nhớ =)))
    - Playable: vào được game, bắt đầu điều khiển được, nhưng với một tốc độ chậm khủng khiếp (chỉ bằng 1/5 lần bình thường). Đây có thể nói là cách giải trí vô cùng lành mạnh đối với những con người có lòng kiên trì, gan lỳ, và đặc biệt là gàn dở :-"

Muốn biết thêm chi tiết, các bạn vào link bên dưới:
    http://www.pcsx2.net/compat.php

5. toi5

thế bác nghĩ tôi phải trả lời thế nào, chơi không được là chơi không được chứ sao
    Ai "chơi được" vô chỉ đi kìa:d

6. Jason Voorhees

Jason Voorhees Mr & Ms Pac-Man

Tại sao tui chạy PCSX2 CPU mãi cứ 0% vậy .Có ai giải thích được cái này không .Đợ mãi màn hình vãn đen sì không đủ kiên nhẫn phải tắt .

7. jedi knight

jedi knight Youtube Master Race

Các bác cho tui hỏi liệu có thể tách movie từ PS2 ra như PS1 được 0?Nếu có thì cho tui biết tên của chương trình đó luôn.

8. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Câu trả lời nằm ở tên của topic này.
    Câu trả lời nằm ở link bên dưới, nói chung download về rồi tự mò.
    http://ngemu.com/download.php?action=cat&id=92

9. stupid_ass

nói vậy là mấy cái giả lập PS2 này chỉ để làm cảnh thôi hả :(.
    Vậy sao trên trang web nó nói là chơi được, lại có cả hình chụp nữa. Hay nó đòi hỏi cấu hình cao quá nên máy mình ko chạy được?
    à mà giá PS3 là bao nhiêu vậy nhỉ?

10. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

Máy tui P4 2.4G ,ram 256 ,VGA 128 GF6200 vậy mà vào game chỉ được 7.35 khung hình /s ,còn khi hiện menu lên thì chỉ còn 3.55 khung hình /s .Từ khi chạy cho tới menu mất 30 phút ,game đá banh (vì chơi bằng cd-rom nên chỉ chơi game đá banh được thui )
    Game đá banh còn vậy không biết mấy game kia ra sao ???? ..... Giả lập này chắc dành cho máy của đại gia quá :)) ....... Tui thấy chán quá nên bỏ luôn gòi ..... Máy tui còn vậy hỏi máy dỏm hơn nữa làm sao chơi ...... ??????????

11. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Ặc, RAM của bác thêm 1 tí nữa đi, chỉ có 256MB thì không làm gì được cả:D, khi nó đang chạy em có vào Task Manager để xem thì đã thấy chỉ mỗi mình PCSX2 đã chiếm gần 200MB bộ nhớ@-). Con 6600GT ở nhà em mà còn chạy với tốc độ phát ngán:D. Nói tóm lại là ở tương lai thì không biết sao chứ hiện tại đừng có hi vọng ảo tưởng sẽ có 1 trình giả lập PS2 ngon lành như ePSXe. Thử tưởng tượng, khi PS1 mới ra được 1 năm thì đã có giả lập chạy khá tốt, còn PS2 đã ra đời cách đây 6 năm, mà chưa có trình giả lập nào chạy được nó cả ::(

12. ndido129

ndido129 Youtube Master Race

Em xem trong option của PCSX2 0.8 thì thấy có mục patchs chứa các bản vá cho các game. Vậy vị sư phụ nào chỉ cho em trang web để download mấy bản patch cho các game với. Máy em dùng con P4 2.4 Ghz, ram 512mb, card Ge4 MX440 64mb không biết có chạy nổi dynasty warrior 3-4 bằng giả lập không.

13. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

Card Video của tui GF6200 128M mà còn chạy chậm như vậy thì làm sao bác hi vọng cái card của bác chạy giả lập PS 2 ngon lành được ..... Theo tui bác đi mua đĩa Dynasty Warrior 3-4 chơi bằng PC đó , có 4 đĩa ..... Tui mua về cài vào chơi thấy cũng giống trên PS 2 à ,không khác gì hết ..... cần gì phải xài Dynasty Warrior 3-4 bằng giả lập chi cho mất công ...... cái giả lập PS2 làm tui chán lém rùi .... hết hi vọng gì ở mấy cái giả lập PS2 hiện giờ .... nhưng tui vẫn chờ bạn giả lập tiếp theo .... Hi vọng nó chạy ngon ngon một chút ....... hãy " Hi vọng và chờ đợi" .......

14. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Vâng, và chúng ta hãy hi vọng trong tương lai......... vài năm nữa sẽ có 1 trình giả lập PS2 hoàn thiện như họ đã từng làm với ePSXe, tiền bây giờ nâng cấp hardware để chơi giả lập thì thà kiếm con PS2 về nhà chơi sướng hơn, chỉ mỗi tội là bất tiện nhiều thứ so với PC.
    Các bác cho em hỏi ngoài lề tí xíu: Dynasty Warrior 3-4, bản dành cho PC có cấu hình nặng không?

15. ndido129

cấu hình để chơi game này trên PC yêu cầu cũng xêm xêm. Để chơi đc cấu hình tối thiểu cũng phải là P4 2.0Ghz, Ram 256mb, đặc biệt chỉ hỗ trợ Card đồ họa Geforce4 TI 4200 trở lên(thế mới cú, nhà mình dùng G4 MX 440 nên cũng bó tay ko chơi đc :D )

16. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

KO BIẾT THÌ IM MỒM LẠI ĐI, X( CÁI NÀY TRÊN TRANG EMUFORUM NÓ ĐƯA LÊN TUI COP VÀO CHO ANH EM XEM CHO DỄ. CÓ THẰNG NÓ CHẠY ĐƯỢC RỒI NÓ POST MẤY CHỤC HÌNH LÊN, Ở ĐÂY TÔI GỬI VÀI CÁI THÔI CHO ĐỠ NẶNG

17. Jason Voorhees

Jason Voorhees Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi các trò chơi thuộc vào loại Intro và Ingame bao giờ sẽ chạy được trên PCSX2 vậy .Nếu trên 3 năm nữa thì mua máy té cho rồi .

18. toi5

chuyện này khó nói lắm, ai biết được lúc nào sẽ chơi được mấy trò đó chớ, có khi vài 3 tháng rùi 1-->2 năm thậm chí trên 3 năm luôn, tùy thôi

19. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Chuyện post hình đâu có gì là khó?
    Các trang nước ngoài đưa đầy, tới vài ngàn ảnh là ít.
    Tuy vậy nhìn thấy hình đâu có nghĩa là chơi được ?
    Cái kiểu chạy được của bọn nước ngoài tức là 6,7 khung hình trong 1s, cứ hình dung bạn chơi bóng đá, rê bóng tới khu cấm điạ, ấn nút sút, sau đó đợi khoảng 10 s sau quả bóng mới bắt đầu lừ đừ bay ra, mất khoảng 5s nữa thì lưới đối phương rung lên, pha ăn mừng của cầu thủ kéo dài 45s, mất 10s bóng mới được đưa về giữa sân.
    Đó chính là sự thật về cái phân loại playable của bọn nước ngoài ;))

20. ndido129

Chú có vẻ hơi bị nhầm, FPS là tốc độ khung hình chứ đâu phải là tốc độ game.Dù FPS có chậm tới mức nào thì speed của game vẫn là vậy chứ sao lại: "Cái kiểu chạy được của bọn nước ngoài tức là 6,7 khung hình trong 1s, cứ hình dung bạn chơi bóng đá, rê bóng tới khu cấm điạ, ấn nút sút, sau đó đợi khoảng 10 s sau quả bóng mới bắt đầu lừ đừ bay ra, mất khoảng 5s nữa thì lưới đối phương rung lên, pha ăn mừng của cầu thủ kéo dài 45s, mất 10s bóng mới được đưa về giữa sân."

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.