[Ps2]Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (bản Pcsx2 0.92)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi nguyentohieu, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

Có nhưng khó chuyển đổi sang đuôi iso lắm, vì nó hiện protec CD, bảo vệ đĩa gì đấy. Mà o hiểu sao pcsx.exe mình vào o được, mình chỉ vào được pcsx2t.exe thôi . Mà trên web PCSX2 nói cái này chạy chậm hơn pcsx.exe. Vào chơi chỉ chơi được 25bps, mà màn hình giật lắm, hic, có cách nào chỉnh đựoc o???? Ram mình 1gh, card 256, PIV 2.6gH

2. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

:-/ để ghi file iso vào hdd á, thế thì dùng DVD Decrypter đi

bạn thử tăng dung lượng virtual memory lên xem, ko thì thử Disable SE_LOCK_MEMORY

3. The Titan

The Titan Youtube Master Race

Sao tui hỏi mà không thấy ai trả lời hết zậy :(

4. viet2006

viet2006 Youtube Master Race

Máy ông chơi đc Pcsx2 , ko cần lo
    Máy tui : P4 3.00gh Ram 512 VGA 256MB Radeon 1300pro
    Như tui mới chơi có FF X ah , còn các trò khác thì tui ko biết
    Tốc độ 20fps-50fps

5. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

"bạn thử tăng dung lượng virtual memory lên xem, ko thì thử Disable SE_LOCK_MEMORY"
    Tăng bằng cách nào hả bạn??? Chỉnh như thế nào vậy?? Chỉ mình với...
    Hic mình mới tậu đươc cái Subasa PS2 hay cực, khó chơi quá trời àh, 25bp, cũng dựt nên mình phải ra chơi bằng PS2, hic 5000 1 tiếng, mắc we', có ai muốn chép game này o??? À Grandia3 cũng chạy đựoc bằng giả lập đó, nhưng mình o biết chỉnh sao cho hết dựt cả (25bp), Ai đó chỉ tui cách tách 1 file dung lượng lớn thành nhiều file dung lượng nhỏ và ngược lại nhiều file dung lượng nhỏ thành file dung lượng lớn.
    <br>

6. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

PS2 giờ còn 3k-4k/h thui bạn bị chém rùi :)) máy bạn có Dual core hay core 2 duo không bật chứ năng chạy bằng 2 nhân ( trong mục CPU ) lên xem có cải thiện được gì ko ;))

7. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

ai có tiền đúc con quad core test cho anh em xem cái :X Từ single core lên dual đã khác hẳn, ko biết lên quad hiệu suất có gấp đôi ko nhỉ :))

8. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Tui nghĩ test quad core và test core 2 duo không khác nhau :| vì pcsx2 chỉ hỗ trơj dual core và core 2 duo thui =))

9. squall9389

squall9389 Mr & Ms Pac-Man

Có tăng cũng thế thôi, không được đâu. Muốn chạy cái pcsx2, cần 3 cái:
    1, RAM >= 512
    2, Dùng WinXP SP2
    3, CPU hỗ trợ SSE2

10. 102

102 Mario & Luigi Lão Làng GVN

chịu tụi chạy đc có ~15 fps chắc do CPU Celeron 2.4G , chứ ram thì 512 bus 400 chắc tại card GF FX 5200 , mà thấy mấy người chơi 35 fps thấy hình trong FFX xấu hơn của mình là thế nào nhỉ , chịu ko biết chỉnh hình NV trong FFX hạ xuống xấu hơn toàn đẹp và min , hix sao chay nổi

11. skynight1308

skynight1308 Youtube Master Race

Vậy là tím sai giá trị rồi đó.TUi xài Artmoney v6.18 hack cái FFX hoài nè.Riết rồi chơi hết thú vị luôn.Tại lỡ hack nó lên mạnh nhất giờ chém con nào cũng 1 nhát là chết.

12. viet2006

viet2006 Youtube Master Race

Nếu ông làm đc thì hãy post lên cách chỉnh cho anh em biết đi ( trong đó có tui ^_^)
    Thanks

13. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

"Có tăng cũng thế thôi, không được đâu. Muốn chạy cái pcsx2, cần 3 cái:
    1, RAM >= 512
    2, Dùng WinXP SP2
    3, CPU hỗ trợ SSE2"
    3 YEU CAU DO TUI CO DU HET, MA O BIET MAC CAI CHUNG JI NO CHAY DUOC CO 25BP AH`, LUC MOI VO THI NHANH LE'M, SAU DO VO GAME THI Y NHU RUA LUÔN, HUHU, CHỈNH RỒI, MÁY MÌNH MUA 2 NĂM RỒI CHẮC O PHÀI LA CHIP CỎE HAY CỎE 2 DAU, NHƯNG CHỈNH TRONG CPU THẤY CŨNG NHÍCH LÊN ĐƯƠC CHÚT XÍU, O BIẾT CÓ PHẢI DO MÌNH XÀI SP3 O??? XÀI SP3 ĐƯỢC O VẬY BỒ, HUHU , CHOI GAME SP2 MẮC QUÁ 5000D LẬN, Ở THỦ ĐỨC NÈ, BIẾT BAO GỜ CÓ CÁI PLUGIN MỚI NHỈ????

14. no_love_no_life

no_love_no_life Legend of Zelda

Các anh làm ơn up giả lập PS2 (cái chạy ổn định nhất ý) và hướng dẫn từ đầu đến cuối lun đi, mấy link trang trước die hết cả rồi !!!

15. legend of king games

legend of king games T.E.T.Я.I.S

Mua cái Yugioh về thử,config đủ các thứ,lúc đầu thì Error DVCD,lúc sau thì vào được đến chỗ mấy vòng sáng bay bay Browse với Config...Tưởng là chưa patch nên nhấn vô Patches,cứ nhấn vào là tự tắt pcsx2 ...Ngồi nửa ngày trời chưa xớ rớ gì được.Có ai chỉ bảo,giúp em vượt qua cái chỗ Browse với Config với T_T
    Máy:AMD X2 3800+,1GB Ram,256MB Geforce 7300GT,ổ DVD combo T_T

16. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Chip ngon , nhìn thèm quá , nhưng ko hiểu main gì ? Card màn hình hơi đuối , máy thế sắm 7300GT làm cái gì , tối thiểu cũng phải 7600GT , nếu chưa có tiền thì thà ko sắm còn hơn .

17. tom_boy_nho

tom_boy_nho Mr & Ms Pac-Man

ông này bit ji ko nhỡ ta :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

18. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

Hic, mọi người trả lời gấp dùm mình, nếu chạy bằng win vista co cai thiên được chut nao toc do o vay??? Dùng SP3 có ảnh hưởng gì o? Mình chạy được co 25bp à. Dut qua'

19. The Titan

The Titan Youtube Master Race

Cho tui hỏi cái: Emu PS2 này có chạy được bản Harvest Moon không. Tui thích chơi trò này lắm!

20. binh9630

binh9630 Youtube Master Race

mình muốn chơi FF X có được không mấy bạn? máy nhà mình CPU core 2 duo E6300 (4x1.86), Ram 2 GB, Card 6600GT, Main Giga 965 ( quad). Nó có chạy với tốc độ kha khá ( giựt ít) không vậy? lỡ không chơi được mua đĩa về uổng lắm (*.*)!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.