[PS2] Yu-Gi-Oh! GX: The Beginning of Destiny

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi luunhatnghia03, 5/11/09.

1. SaYaKa

SaYaKa Mr & Ms Pac-Man

:| tui nghĩ max atk là 9999,max LP là 99999.

2. yuken

yuken Youtube Master Race

mấy bạn nói về cái recipe nãy giờ mà mình ko hiểu nó là cái ?? mình đánh 11 lần thèng Yuki rùi mà chả thấy cho j hek !

cho hỏi thêm là game này vs game "tag force evelution khác nhau chỗ nào vậy, thấy 2 game cách chơi y chang nhau "

game này chơi hay mà Card thiếu hơi nhìu ! ko bik về sau họ có ra game này phiên bản 2 ko nữa ! ko thể hỉu nổi tại sao lại thíu kon Mornarch gió đc !kon đó là kon Monarch Imba nhất và nó cũng ra lâu rồi, vậy mà game làm thíu ! thêm cái banlist quá ư là khó đỡ, mấy lá mất dạy như dark hole, pot of greed, snach stell ........... nhan nhản ở ngoài , ai cũng có ! mình thua 8 ván mà hek 4 ván là do dark hole và 3 ván là do snach stell " turn the table " rùi!mà mình thì ko có mấy lá đó nên ức chế vl:((:((

3. SaYaKa

SaYaKa Mr & Ms Pac-Man

Chắc khác nhau ở tagforce :| mún có bài mới thì thua lien tiếp 10 trận roi dzo shop là có pack mới đó :|

4. soulofdevil0902

soulofdevil0902 Mr & Ms Pac-Man

Recipe là công thức bài của các nhân vật trong game và cả của mình nữa.
    Thực ra muốn có bài mới có nhiều cách. Phải đáp ứng đước các yêu cầu của game thì mới mở được. Ở trang trước mình có file doc hướng dẫn lấy các recipe đấy.
    Còn câu hỏi max atk thì bạn sayaka trả lời sai rồi. Max ATK của mình là x00.000 points. Nhưng do game giới hạn nên chỉ đánh mất có 65.000 points thôi. (Lỗi lập trình? Hay do họ nghĩ người chơi không thể đạt mốc x00.000 points?)
    Các bạn thử max ATK đê. Rất thú vị.

5. yuken

cho mình hỏi là mún enter stage 2 thì mình phải max tim cho 7 nv ở bảng 1 hay chỉ cần max cho 1 đứa là đủ ?
    còn cái vụ mượn bài thì xin hỏi mình mượn đc trong bao lâu !
    ai bik thì chỉ mình cách tạo thêm 1 deck mới ngoài cái deck ban đầu của mình !

6. soulofdevil0902

Chỉ cần max tim của một nhân vật là có thể vào stage 2
    CÒn muốn sửa deck vào menu deck trong game ấy. Soạn bài xong rồi save. Bạn mò chút là thấy.

7. yuken

có bác nào bik giải thik cho mình về cách đánh ở part 2 đi ! lúc nào thì vào đc cái tháp và vào đó rùi thì đánh ra sao ??
    cho hỏi là part 3 có phải đánh tag nữa ko vậy, mình ức chế mấy thèng partner bên mình nhìu lắm rùi ! nghĩ seo mình set 3 trap card wan trọng mà nó thả heavy storm cái roẹt!

8. soulofdevil0902

:)) Đánh với máy nhiều lúc ức chế là đúng rồi. Part 2 chủ yếu là đánh cược medal. Được 90 medal thì vào trong tháp nói với thằng bảo vệ. Hôm sau đánh vòng chung kết. Gồm có 4 lượt. Đánh thắng hết thì hết part 2. Chú ý nhỏ là: khi bạn hỏi thách đấu với mấy thằng cặp đoi đó. Hỏi thằng thứ nhất mà thấy nó cược ít medal quá thì quay ra hỏi thằng thứ hai. Đôi lúc thằng thứ nhất cược có 1 medal trong khi quay ra hỏi thằng thứ hai thì nó cược 5 medal. lol.
    P.S: Bạn soạn bài có nhiều lá hỗ trợ vào, đặc biệt nên có một số lá bài giống của thằng partner. Tham khảo deck mình soạn ở mấy trang trước ấy. Mấy deck ATK thì gộp chung với thằng nào cũng được. Còn DEF thì tùy.

9. trongtin2901

trongtin2901 Youtube Master Race

Bạn soulofdevil0902 ơi hiện giờ bạn đã hoàn thành 100% game này chưa :) Cho mình hỏi chút nha

Làm sao lấy được Recipe của Sadie (No.26) và Dorothy (No.27) và các nhân vật ở cuối bảng 3 (No.104 cho đến No.109) Đánh thắng tới 20 lần rồi mà chả thấy gì hết :(

Hiện giờ số Recipe chỉ đạt đến 156 của Yumi - Hand Destruction, và các Recipe còn thiếu là : 50 - 51 - 53 - 54 - 55 - 56 - 62 - 63 - 65 - 71 - 73 - 74 - 79 - 80 và 157 trở đi của các nhân vật cuối bảng 3

10. soulofdevil0902

Mình cũng chưa complete game 100%.
    Recipe 79-80: Complete game với sadie và dorothy là được recipe thì phải.
    Còn lại mấy nhân vật kia thực ra cách để biết recipe thì có nhưng cách có hẳn công thức theo recipe thì mình cũng chưa thử làm không biết làm sao để có recipe của họ nữa.
    Mình đoán là complete game + unlock một số challenge thì sẽ mở ra được.
    Để có recipe 73 thì complete game với Mindy là ok. Còn recipe 74 bạn phải unlock nhân vật Blair ( nữ giả nam đấy) rồi đánh bài với nó.

Cách unlock như sau:
    Lấy 3 cái item , ráng lên tặng sandwich cho mức tình cảm lên 4 tim với 3 đứa Alexis , Zane , Syrus xong rồi mỗi đứa sẽ cho mình 1 món , xong đem cho con Blair (đúng đứa đội mũ ), ngày hôm sau , đợi tới khoảng 8.00 đi về Silfer red dorm (phải nghỉ học )sẽ gặp nó với tóc xõa (khá cute ), đánh với nó thắng nó sẽ là partner. (tham khảo trên mạng).

Mình ngồi làm thử cái challenge của nó cũng mệt. Giờ mới được 85%

11. yuken

sao mình đi hoài mà vẫn ko gặp đc vài đứa ! mấy đứa số 26,27, 34 ko gặp thì ko nói j, nhưng kòn đứa số 16 thì mình kím hoài ko ra ! theo như chỉ dẫn thì sau 10h ra khu nhà hoang sẽ thấy nó mà mình kím hoài vẫn ko thấy !

@: có ai chơi Yugioh tagforge 3,4 chư cho mình hỏi cách chơi có giống trong bản này ko !

12. trongtin2901

Nhân vật số 16 tên là Amnael nhưng bạn chỉ đấu với hắn sau khi đánh xong Titan ở chỗ ngọn hải đăng ấy

13. soulofdevil0902

Lâu ko vào trong forum để show hàng. Giờ làm cái cho anh em biết.
    Max damage cua mình nè.

14. trongtin2901

Cái game này không biết Konami họ lập trình kiểu gì :D mà tấn công là 118700 trên lá bài chỉ có 9999 còn hiển thỉ là 99999 còn khi đánh trực tiếp luôn thì nghe đâu là max là 65000 thôi :))

15. soulofdevil0902

Đúng rồi. Luc đánh vào nó thì damage là 65355 gì đó thì phải. Chắc chả nghĩ ai đánh được damage ngần đó nên chỉ giới hạn thế cho nhanh. Đúng là lỗi lập trình. Giờ ko có game yugi trên PS2 nữa chan quá. Toàn PSP với DS. Tiền đâu mà mua giờ. =(( =((

16. luunhatnghia03

luunhatnghia03 Donkey Kong

:D:D:D chơi giả lập đi bạn:D:D:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    :)):)):));));));));));));));));))
    lâu lâu không vô thấy anh em vân bàn bạc về game nay sôi nổi quá:)):)):))

17. pokemon20

pokemon20 Donkey Kong

Bạn nào có cục save mở khóa hết các character trong đây cho mình xin, đánh mãi mà chả đi tới đâu

18. trongtin2901

Sao mình đã complete game với Sadie mà vẫn ko có Recipe nhỉ =((

19. soulofdevil0902

Mình post phần save ở trên rồi mà. Đây là link mới update: http://ifile.it/j4i3wvd
    Bạn dùng chương trình mymc trong đó để import file save vào trong thẻ nhớ nếu chơi game giả lập. Hoặc dùng đĩa Armax để import file save vào nếu chơi trên PS2. Nếu cần đĩa armax thì mình sẽ post lên sau.

Quay trở ra vào game bình thường đánh thắng nó trên 10 ván là có recipe mà. Hoặc nếu thích dùng file save của mình ấy.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/10
  20. trongtin2901

@soulofdevil0902 : Không biết có phải là lỗi game không nữa mình đánh đến lần 30 rồi mà vẫn ko có :(

Save mình đang chơi là save cheat ấy, hổng lẽ do cheat nên game mới bị lỗi sao =((