PS3 nè thảo luận đi bà con

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Marc_Athony, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. motorolan

motorolan T.E.T.Я.I.S

Tất nhiên về số lượng game thì không thể hơn được nhưng mà cấu hình thì chi bằng nửa( đúng hơn là kém hơn 1 nửa của XBOX nữa cơ) , mấy trò xịn như Far cry hay Doom3 có chơi được đâu, game Nhật thì tuy hình ảnh đẹp nhưng cho lên cái của nợ đó thi cũng thành xấu,với lại các sản phẩm của Nhật về game và hoạt hình rất thiếu ý tưởng, game thì cốt chuyện khác nhau nhưng mà cứ lai lái kiêu gì ý (chỉ có một vài game thì ngoại lệ) nhưng mà cách chơi thì cũng không tồi :D .Còn film hoạt hình thì rất thiếu cử động , nhân vật cứ suốt ngay đứng nguyên chỉ thay cai mồm đụng đậy (có khi trả cử động gì ), còn film hoạt hình nước ngoài thì lại khác, các nhân vật khi nói thì luôn cử động và cử động rất mềm mại chứ không như film hoạt hình Nhật, film HH Nhật ngắm gái thì sương hơn :;) , cả chuyện cái ps2 , bọn SONY cứ cố làm nhỏ hơn để có thêm lợi nhuận .Nói chung bọn Nhật này rất tham lam , không nghĩ đến lợi nhuận của người tiêu dùng X(.

2. tsstalin

tsstalin Youtube Master Race

ay da , mấy anh đang nói về ps3 cơ mà , bây giờ lại quay sang cãi nhau về hệ nào đỉnh hơn , pó tay.Nhưng em cũng xin mạn phép đưa ra 1 sự so sánh như sau:
    -XBOX thống trị thị trường châu Âu.
    -ps2 thống trị thị trường châu Á.
    dân châu á > dân châu âu-->ps2 nhiều người thích hơn-->xbox bị kém cạnh là phải.
    -ps2 có cấu hình = 1/2 xbox -->nhiều game trên xbox hình đẹp hơn ps2 là điều tất lẽ dĩ ngẫu-->không nên so sánh khập khiễng vì sao doom3+far cry+halo độc quyền trên xbox(cấu hình ps2 không kham nổi).
    -game trên ps2 đa số là game châu á trên xbox ngược lại , tốc độ game sản sinh trong 2 châu là khác nhau-->số lượng đầu game trên ps2 nhiều hơn.
    Tóm lại giữa xbox và ps2 , kẻ 8 lạng người nửa cân , so sánh nhiều cho mệt.

Nói lại về vấn đề ps3 , em thấy microsoft nói 1 câu về xbox 360 mới thấy giữa 2 thằng ps3 và xbox360 thằng nào mạnh hơn(mặc dù chưa có cấu hình xbox360):"chắc chắn là ps3 sẽ không thể nào vượt qua chúng tôi về sức mạnh cấu hình"-->cuộc chiến chưa có hồi kết.

3. duabebietyeu

duabebietyeu Youtube Master Race

ê lỡ mai mốt nó ra một trò chơi 7 người chơi thì tv nó sẽ chia ra làm sao hở :-/ :hug:

4. ynha

ynha Legend of Zelda

hình như ps3 có chức năng ghép nhiều tivi thành 1 tivi lớn mà. Nếu chơi 7 người thì tách ra lại :D

5. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Mấy trò bắn hồng tâm đó PC đã có trước,chơi trên PC còn thuận tiện hơn,nếu muốn chứng minh game đỉnh trên Xbox thì nên dẫn chứng mấy trò exclusive ý.Bản thân chơi game ko cảm nhận được hết ý tưởng của nó lại bảo thiếu, ông thiếu hiểu biết thì có.
    :o Không ...không hiểu bác nói mấy cái này ra làm gì nhỉ,đây đâu phải box mANGA &ANIME,em...hoang..mang quá :whew: có phải bác đang cố chứng minh máy PS2 kém bằng những lập luận ngớ ngẩn này ko
    :-s ,ko biết chú này hoàn cảnh bị gì mà sao căm thù Nhật thế nhỉ(có thể đã từng vượt biên sang Nhật bị đuổi về chăng:-?),nếu quá ghét Nhật thì ngay từ đầu nên xác định đừng chơi PS2 có phải hay ko?.Người tiêu dùng mà lợi nhuận gì,ko biết sử dụng từ à ;;)
    Sao bác lại "quên" ko thống kê Châu á,phi,Úc vào,rồi lại đổ thừa là dân Châu Á đông
    Thì màn hình xẻ dọc cho 7,giống như cắt sandwich á :-"
    Okề /:) ====>3:-o=====> I-|

6. serger

serger Legend of Zelda

To Heardless:
    Chú này cực doan ghê nhãy [-x .
    Người ta chơi cảm nhận được gì thì người ta post lên thôi.Chú làm gì mà nói người khác là thiếu hiểu biết vậy :-/ .Kinh wá, chắc gì trình độ hiểu biết của chú hơn người ta.
    Còn tui ko biết chú có hoàn cảnh gì mà yêu thích Nhật thế nhỉ?(chắc được Nhật cho tị nạn).Người ta chê PS2 thì đó là lời nhận xét khách quan thôi chứ đâu phải là phải xác định từ đầu là ko chơi PS đâu.Còn về tham lam thì tui nghỉ bọn Sony là nhất :hug: ,người tiêu dùng mà ko có lợi nhuận ah :o .Chú về học lại Tiếng Việt đi.
    Còn lý do Xbox kém cạnh hơn PS2 là wá rõ rồi.Đem so sanhsTuổi của dòng Xbox so sánh với PS thì cũng giống như so sánh tuổi của con nít với bà già.Xbox là thế hệ máy chơi game còn non trẻ thì doanh số bán ra của Xbox làm ssao so sánh được với PS đã có từ lâu rồi.Thế mà cũng đòi so sánh.Tuy nhiên về tốc độ tăng trưởng thì làm sao PS lại có thể so sánh với Xbox dc.
    PS:Sorry, tui chỉ là dân qua đường nhưng mà thấy ngứa mắt wá nên post vài dòng. :hug: :hug:

7. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

To serger:
    Haha,tui cũng là dân qua đường nè nhưng mà còn thấy nóng mắt cơ X(

chả biết Heardless có "yêu đương" gì ko nhưng mà tui thấy hình như ông cũng ghét nhật và yêu mỹ như motorolan

Sony đòi chọi tham lam với Microsoft :o chứ ấy có biết Bill Gate là ai ko?

To motorolan:

ủa :o ,thế nhật là "nước trong" hả?!?!?!?nói đến phim hoạt hình tui có 1 câu:
    phim HH Mỹ dành cho bọn "trẻ con"
    phim HH nhật dành cho bọn "ng lớn"
    hey,nói vậy ko có nghĩa là tui ghét phim HH Mỹ đâu nhé :D

pó tay luôn =====> Ông này cực ghét nhật và sùng bái Mỹ khủng khiếp

PS:Sorry, tui chỉ là dân qua đường nhưng mà thấy ngứa tay wá nên post vài dòng xin lượng thứ :p (phew,nói một lúc đỡ cả nóng ng)

giờ tới chuyện PS3:(tui chỉ toàn choi PC thôi ít khi oánh hệ console lắm nên hiểu biết hơi hạn hep)

hình như PS3 mạnh hơn XBOX360, vì đọc cấu hình tui thấy nó mạnh hơn
    (tui đọc trên Gamespot)

8. humu

humu Youtube Master Race

kia ko phải clone của heardless thì là của thằng nào =)) nick mới toanh toành ra thế kia ,bài post được có 1 ,gia nhập july/2k5 =)) ,lại còn phải giả vờ =)) ,thôi bố ơi chửi ko được thì phắn đi cho nước nó trong .Oh quên ko tự giới thiệu ,mình cũng là dân qua đường nè ,nóng mắt quá cơ =))

9. Heardless

Cực đoan giề?chú qua đường thì cũng nên chịu khó bỏ ra mấy phút đọc lại mấy trang trước xem thằng nào mở mồm chê bai,khích bác trước.

Thì tôi cảm nhận là thằng đó thiếu hiểu biết thì tôi post lên thế thôi :wink: .
    Tôi thừa nhận là mình thích NhậT nhưng tôi chưa hề ghét cũng như chê bai Mĩ lấy 1 câu nhé,nhận xét khách quan cơ đấy,nghe buồn nôn thật.
    Lợi nhuận là chỉ nhà sx,người tiêu dùng có kiếm ra được tiền lời từ việc mua máy đâu, thay vì dùng lợi nhuận phải dùng chữ lợi ích mới đúng,dễ hiểu thế mà chú này vẫn cố cãi đúng là thằng NGU,à quên sorry ,ý tôi nói là chú ko hiểu nghĩa , về tra từ điển lại đi,coi như tui chưa chửi cậu NGU vậy.

Tốc độ tăng trưởng Xbox mà hơn à,chắc chú lấy tốc độ của Xbox lúc mới tung ra đem so với tốc độ tăng trưởng bây giờ của PS2 phải ko?

Đúng đúng :-&:-&khoản này thì ko ai địch lại Bill Gate của Microsoft nổi,NÓ trùm 3 thứ lận:trùm tham+trùm keo+trùm độc quyền,mấy cái thói này báo chí chưởi mãi mà nó đâu có chịu bỏ
    PS:Sorry nha, tui là dân đứng đường ở đây nên thấy cái gì ngứa mắt wá là lên tiếng liền hà.
    Rất tiếc nhưng tạo clone ko phải là phong cách của thằng này,chiêu đó chỉ những kẻ kém cỏi like u mới dùng thôi,tui từ hồi vào Gamevn tới giờ tớ chỉ xài duy nhất 1 nick,nếu cậu nóng mắt quá thì về úp mặt vô toilet cho mát

10. humu

humu Youtube Master Race

Trời bạn ơi cố giấu làm gì :)) đêm qua mình với bạn online cùng 1 lúc mà,mình để ý cái nick bloodystorm kia vừa off thì nick heardless của bạn sáng trưng =)) ,khổ lại còn cố cãi nữa sao bạn =))

11. Heardless

Nếu chú suy luận kiểu đó thì tui cũng bó tay cầm ,ko biết cãi sao nữa,tui thì sao cũng được chỉ khổ cho ông bloodystorm bị tưởng lầm là tui thôi.

12. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

thương cho tui quá thấy nóng mắt nói vài câu lại bị bảo là clone

mà nè sao ai cũng ghét nhật quá vậy? hình như humu nó là clone thì phải (chỉ là lính mới thôi mà)

Giờ tới chyện PS3:
    đã ai xem trailer của Killzone2(PS3) chưa đẹp như cinematic luôn

13. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

Trailer Killzone 2 á hả , cái pre-rendered chứ có phải real-time o.O nhưng mà cái development kit alpha cho ps3 chạy dc killzone 2 với hình ảnh ở mức đó với tốc độ .... 5fps :))

mấy bác stop nào T__T ko vào topic vài ngày mà ra nông nỗi nãy T__T

14. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

Nếu theo trả lời của hãng thì Trailer Killzone 2 là real-time,pre-rendered chỉ là lời đồn thôi: "Yes, it is real time"

15. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

Nếu trailer của Killzone 2 là real-time thật thì quả thật quá khó tin, tôi thì vẫn nghiêng về ý kiến đó là pre-rendered nhiều hơn.

16. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

Ừ thì real-time nhưng chạy với tốc độ 5fps đó :)) cái này lên gamespot vào mấy cái mục về tech có mấy thằng làm game nó bảo

17. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Yes..Người anh em ạ! Tôi tán thành, pre-rendered chứ không phải là real time...Có thể bọn phát triển chúng nó ú ớ ra! Tin tức mập mờ!

P/S : Cãi nhau quá hay...Ai vào cãi nhau mỗi người lĩnh một sẹo để đời!

18. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

hình như là pre-rendered thật vì thấy nó trả lời phỏng vấn với Gamespot vòng vo lắm

P/S: eh! tui thích cãi nhau lắm tiếp đi tui có chủ đề này ai ghét microsoft giơ tay lên
    vì ghét mỹ====>ghét cay ghét đắng microsoft====>ghét XBOX===>ghét HALO
    nhưng vẫn phải dùng Windows,vẫn thích lord of the ring và yeu nhất là HL2 Haha :D

19. Heardless

Đọc thấy dòng này giật mình dòm lại mới biết má đã sưng,lão catfish(basa) này ra tay đúng là êm ái ,dễ chịu thật ::)
    Để từ từ xem dân tình thế nào đã,cãi nhau ai chả thích ,cách nhanh nhất để tăng MP mà

20. duabebietyeu

duabebietyeu Youtube Master Race

nếu muốn cãi nhau thì mình cũng thích nữa
    ghét thằng xbox :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.