Multi [PS4 | Steam] NieR:Automata |OT| 2B or Not 2B (Hạn chế spoil)

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Hikaru III, 7/3/17.

1. Ezio2727

Ezio2727 C O N T R A

Lol, đừng có chửi pirate nhá, bao thế hệ trước ko có pirated games thì éo ai biết được game gộc đến giờ này để rồi biết và đam mê, rồi sau này mua game bản quyền giống thanh niên nhá. Chơi game bản quyền các thanh niên tự hào quá nhỉ ? Box này bao nhiêu người cái profile đủ để quăng vào mặt các thanh niên nhưng éo ai nói chuyện xấc láo như vầy đâu.
    Éo ai coi thanh niên là đồ ăn cắp cả, tự biên tự diễn để ra cái post ? Đừng có deny là cái game port như qq, crash do crack lẫn crash do game mặc định.
    Còn thanh niên ở dưới thì có vấn đề đọc hiểu, éo ai chê cái game dở, chỉ nói là bàn quanh quẩn cái vụ port dở này nọ chứ éo ai chê game dở như thanh niên nói.
    Đây là cái diễn đàn chung, éo phải chổ chuyên dành cho dân 100 % legit, dân tình thường xuyên ra vào chỗ này, gặp vấn đề thì vào đây hỏi, thảo luận, không thích thì ignore, ko ignore được thì đi la cà qua /r/nier.
    Trước giờ đều thế, đây ko phải là chỗ chỉ dành cho dân đã mua bản quyền
    Game crash là ko deny được đám dev port tệ, game crash éo ai đủ trình độ để biết để crash là từ đâu, thôi thì cứ tạm thời cho nó là crash của game lẫn crack. Chứ éo ai nói là éo phải do crack mà là do dev.
    Còn nếu nói xài crack mà éo có tư cách quyền đánh giá game thì mình nói thằng bạn nói chuyện cứ như vừa mới rớt từ trên trời xuống rồi la cà vào cái diễn đàn này ấy .
    Đừng có làm fanboi quá mức rồi butthurt

Tiger Tank thích bài này.
  2. DarkSlayer

DarkSlayer Yojimbo GVN LEGENDARY ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

1 route ngắn vãi nhỉ, được cầm em 2B có 1 route, chán thế.

3. vietduynt

vietduynt Persian Prince ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Lạ nhỉ, chơi Nier từ lúc game mới ra đến lấy đủ bộ Ending mình chưa bao giờ bị crash hay bất kỳ lỗi đồ họa nào. Nếu tỉ lệ lỗi cao thật thì chẳng lẽ mình may mắn đến thế. Hoặc đơn giản là đội bị lỗi toàn dùng VGA đời cũ quá nên driver không hỗ trợ tốt chăng.

4. deutschland2611

deutschland2611 Youtube Master Race

Trời đựu, so sánh vãi thật. Ngụy biện so sánh ẩu rồi. So sánh như trên chỉ phù hợp trong trường hợp thằng legit nó chửi thằng ăn cắp là: mày có ngon thì làm game đi, đừng có chê người ta. Nhưng trường hợp này thằng legit chỉ bảo mài éo có tư cách đánh giá game vì mài ăn cắp. Đúng quá còn gì, thử lên steam viết cái review xem ai viết được =)), đến cả thằng được nhận gift bây giờ Gaben cũng không cho "tư cách" mà viết review nữa chứ là ăn cắp :)

5. [8]badcat

[8]badcat Youtube Master Race

Đây là bài post cuối cùng của tôi ở cái topic này. Vì với tôi thời gian khá hạn hẹp. Sau thời gian đi làm về tôi thấy dành thời gian cho giải trí thích hợp hơn lên đây tranh luận với các bác.
    Các bác nói chơi crack được quyền chê game thì hãy nghĩ tới nếu các bác ở trong trường hợp này.
    Đơn giản thôi, các bác đi làm gặp 2 loại ông chủ:
    Loại 1: Ông chủ sẵn sàng trả tiền lương cho các bác vì họ thấy các bác làm ổn thỏa, cho dù có lỗi nhưng các bác đã hoàn thành công việc và họ thấy là phải trả tiền là đúng.
    Loại 2: Cũng cùng làm và hoàn thành công việc y như ở trên, ông chủ thứ 2 không những không trả lương, còn chửi các bác là làm ăn ẩu tả.
    Rồi ông chủ thứ 1 nói với ông chủ thứ 2 rằng: "ông đã không trả lương cho chúng thì thôi, đừng có chửi tụi nó, mà sự thật tụi nó hoàn thành công việc đâu có tệ." Ông chủ thứ 2 trả lời: "Mày ngu à. Tao không trả lương thì sao, tao là chủ nên tao vẫn cho quyền chửi. Mày thấy chúng nó làm tốt, nhưng tao thì không."
    Mình không yêu cầu các bác trả lời rằng ai đúng ai sai ở đây. Nhưng nếu các bác nghĩ ông chủ thứ 2 là đúng thì mình mong các bác khi đi làm gặp được ông chủ "tuyệt vời" như vậy thôi.
    Và đừng nói cái so sánh này là không chính xác nha. Nó đúng hơn cái bác dùng câu "không biết nấu ăn thì đừng chê thức ăn dở" hay "không biết hát thì đừng chê người khác hát dở" để so sánh trường hợp này nhiều đấy

Chỉnh sửa cuối: 14/5/17
  6. DarkSlayer

DarkSlayer Yojimbo GVN LEGENDARY ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

biến mẹ về voz đi, lèm bèm.

7. Ezio2727

Ezio2727 C O N T R A

tl;dr lol

8. Hồng Sư Vượn

Hồng Sư Vượn T.E.T.Я.I.S GameOver

mày có biết đọc ko ? tao đã bảo là tao toàn lấy ý kiến trên forum steam mà ai đả động gì tới crack mà nhảy như khỉ vậy, tự lên steam search crash xem nó ra bao nhiêu kết quả. Lần sau luyện đọc hiểu cho tốt rồi hãy post bài :-(||>

9. vietduynt

Tớ chỉ thấy lạ là người chơi game bản quyền trong này rất ít bị lỗi, chỉ khi đội chơi chùa tham gia vào mới kêu lỗi hoài thôi. Số lượng người kêu lỗi trên Steam cũng chỉ là con số nhỏ nếu so sánh với lượng người đã mua và chơi game ổn định qua Steam.
    Nếu game có vấn đề thật thì chưa cần đến khi các bạn chơi chùa phải lên tiếng, nó đã bị tẩy chay như Batman AK rồi. Nên thiết nghĩ, các bạn chơi chùa nên tìm hiểu kĩ tại sao mình bị lỗi chứ đổ cho game thì người không vui vẫn là các bạn vì không được trải nghiệm một tựa game quá hay thế này một cách trọn vẹn.

10. Hồng Sư Vượn

Hồng Sư Vượn T.E.T.Я.I.S GameOver

vãi cả con số nhỏ với rất ít, search random 1 từ cũng ra cả đống kết quả trên steam còn ko chịu chấp nhận sự thật là game port lởm thì thôi lên forum mà xem bao nhiêu đứa đang đợi patch
    dã nói bao nhiều lần ông ko bị lỗi ko có nghĩa là người khác ko bị, vd bayonetta ấy chơi crack mượt hơn chơi legit kìa và tui chơi crack 1 lèo tới chapter 11 ko bị crash hay gì cả nhưng tui chưa bao giờ dám phán game đó port ko bị lỗi hay gì

11. vietduynt

Tôi không muốn tranh luận kiểu cực đoan, Steam sales được 326k ± 14k copy trên toàn thế giới. Vậy mấy bạn dùng chùa đếm giùm có bao nhiêu người trong số đó đang kêu trời trên Steam forum vậy.
    Nếu game thực sự kém, review user trên Steam sẽ không bao giờ tốt đến vậy, đó là còn đám China butthurt vì không có sub china cho chúng nó chơi vote down rồi đấy.

Rampage_Ghost thích bài này.
  12. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

cứ game nào mà dẩm dớ lỗi lủng là port lởm, túm mẹ váy lại thế cho nó nhanh, cãi nhau nhiều. game optimized tốt thì đã k có ai bị lỗi, thằng bạn tôi mua game này chơi một lúc máy nóng rực, chầy cối chơi hơn 1 tiếng là nó văng ra ngoài, trong khi case của nó mới đóng hơn 1 tháng hơn 2x củ chạy tất cả các loại game nặng Witcher GTA V các kiểu đà điểu ngon lành chả làm sao, thế k phải port ngu thì là gì mà cứ chầy cối đội legit với đội crack?

Ezio2727 thích bài này.
  13. vietduynt

^ PC độ phân mảnh phần cứng rất cao, nên mình bị lỗi không chắc chắn 100% người khác cũng thế. Nếu phần đông người ta không làm sao thì nên xem lại bản thân chứ chưa chi đổ lỗi vậy. Tôi khẳng định, phần đông người chơi không bị lỗi gì quá đáng như các bạn kêu gào, các bạn nên hỏi lại kinh nghiệm người chơi trước đó để xem mình có sai khác gì không, nhất là cài đặt chùa nó có thể thiếu các thư viện đồ họa của game mà thông thường Steam sẽ tự động cài đặt cho người chơi ở lần đầu vào game.
    À, còn việc dùng chùa nó bị crash nhiều thì hiện nay là fact rồi, các bạn nên chấp nhận chờ đợi thêm.

14. b1u3-5ky

b1u3-5ky Persian Prince Lão Làng GVN

Vừa mới lên forum steam check lỗi crash thế nào ,soi profile mấy đứa than crash thì hầu hết tụi chả có game nier trong library ... có thể tụi nó refund hoặc chơi crack .Thiết nghĩ pác nào chơi bị crash thì thôi xóa game đi hoặc lên youtube thẩm ,ko thì chờ dài cổ đợi nph fix (hoặc crack fix ) :cuteonion4:

15. The Last Runner

The Last Runner Mr & Ms Pac-Man

Buồn cười là cái đám chơi đồ ăn cắp cứ bấu víu vào mấy cái comment éo rõ thực hư trên steam xong phán game lởm thế này thế kia, trong khi cái topic này trước kia toàn người mua game chơi bảo game éo làm sao thì éo tin.
    Mà đúng là chỉ thấy bọn ăn cắp vào chê game, chứ có thấy dân chơi hàng legit nói câu nào đâu, nên nếu chơi hàng bẩn bị lỗi thì cố mà nuốt hết cái game đi, hàng bẩn hàng free chỉ có thế thôi, lên đây than bị người ta chửi vào mặt cho thì đừng sủa ông ổng lên như chó dính phải bả.

Rampage_Ghost thích bài này.
  16. Rampage_Ghost

Rampage_Ghost Đây là nick của kẻ Scammer 300k VND

Mình ủng hộ cách làm của ông làm mod Far, thật sự là nên như vậy để mọi người học cách chơi game nó giá trị hơn. Bữa giờ thấy cái Nier bị crack xót gì đâu, cũng may mà ông làm mod Far có động thái tốt thông cảm và hiểu cho Dev nên cũng không ủng hộ nữa. Nên có sự khác biệt rõ giữa hàng crack và hàng bản quyền như vậy để chịu bỏ tiền túi ra mua hơn :6cool_sure:.

17. Tiger Tank

Tiger Tank C O N T R A GameOver

mình ko hiểu bác này có ý châm chọc gì mà cứ bênh game chằm chặm thế rồi chê bai dân crack , game hay nhưng port lởm đó là sự thật , dù có cuồng 2B tới đâu thì bác vẫn phải thừa nhận . có điều khi có crack thì số người chơi tăng lên -> tỉ lệ dính lỗi cao hơn -> lên đây kêu -> mấy anh voz nhảy vô chửi thế thôi . và xin nói cho bác biết ko phải ai gặp lỗi cũng lên steam kêu nên bác đếm số người kêu ít / số sale , bản thân ko bị crash -> phán game port tốt là hoàn toàn sai lầm ( nhiều ông cứ bảo topic này trước đây ko ai kêu lỗi -> crash là do chúng mày xài crack
    tất nhiên game này cũng chưa tệ bằng mấy tấm gương Batman hay rome 2 , mấy anh kia thì khỏi nói rồi :cuteonion14:

18. Tiger Tank

quote lại bài này cho bác rõ đừng bảo dân legit ko bị

dân legit ở topic này bị nhưng họ ko kêu đâu , như bác mình quote đấy , bị vài lần ko ức chế ko kêu đâu có nghĩa là ko ai bị

19. vietduynt

Có lẽ dân chơi chùa các bạn bị bash nhiều quá nên hơi nhạy cảm. Mình không có nói gì đến việc cấm các bạn chơi chùa. Mình đang nói là có sự khác biêt rõ ràng giữa legit và chùa, trong khi người chơi legit rất ít lỗi thì người chơi chùa bị crash do bim bim lởm và một phần bởi chính người thứ 3 là modder FAR hắn cấm chơi chùa. Do đó nên chấp nhận sự thật là chơi chùa hiện tại không được trải nghiệm game một cách tốt nhất, hơn là quay mũi dù sang NSX game.

20. Tiger Tank

mời bác đọc bài quote phía trên , do dân legit topic này viết hẳn hoi hén , còn do crack chưa tốt hay mod FAR thì giờ fix rồi
    đúng là bim bim chưa tốt và mod far chơi thì có hay crash , nhưng mấy anh fan cuồng 2B phía trên nhảy vô chửi bảo game port tốt tao chơi éo bị lỗi thì mới bực