[ PS4 ] The Witcher 3: Wild Hunt

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Typhooneiji, 7/5/15.

1. newhouse

newhouse Mr & Ms Pac-Man

E cũng xài đủ dlc và cũng xog đc quest kings gambit và mở dc trophy. Chắc cũng do hên xui chứ ko phải do dlc đâu.

2. Rubedo

Rubedo Mega Man

3. Niko_Bellic145

Niko_Bellic145 C O N T R A

Mình dùng dlc chỉ bị lỗi "You are missing the following content required to open this save game: Hair and Beards Set" thôi. Chung quy game này nhiều lỗi vc nên kiểu gì thì kiểu cũng phải có 1,2 cái save dự phòng chứ chủ quan có mỗi 1 cái mà còn save đè lên thì nát 8-}

4. Rubedo

Rubedo Mega Man

may mà nó autosave ra nhìều file nên quay lại đc trước khi nhận quest để đi làm mấy thứ linh tinh khác, cơ mà đã làm thì route thằng anh hay con chị gì cũng bị mới đau, đã bị thì làm kiểu gì cũng bị luôn chả ai biết cách fix, còn mấy ông hên qua đc có khi chả biết đoạn đó đang gây ức chế cho một bộ phận gamer, mà tớ nghi ngờ là do mấy cái DLC gần đây như Yen, quest Missing Miners , hầu hết người qua đc là do lúc đó chưa có DLC này thì phải

edited: vừa coi lại thì hình như phải win cái trân tay đôi với Lugos lúc mà cùng với Yen lần đầu đi vào lâu đài, mình để thua mà chơi tiếp nên bị dính bug, có ai xác nhận dc ko?

Chỉnh sửa cuối: 8/6/15
  5. newhouse

newhouse Mr & Ms Pac-Man

có p
    phải 2 thằng canh cửa ko bác? e thì bỏ qua ko đánh với tụi nó. Và e làm đc quest @@. Trừ 2 cái dlc crossbow vs bộ armor mới ra e ko biết, còn dlc yen hay missing miners e up trước khi làm quest luôn. Theo e nghĩ 4 cái dlc đầu ko ảnh hưởng gì đến quest

6. Niko_Bellic145

Giờ bác chỉ còn nước đợi patch mới hoặc chơi lại từ đầu thôi. Plat đến nơi rồi còn dính cái bug max sida này khổ thân bác thật ~.~

7. heo_quay9999

heo_quay9999 Mario & Luigi

Bác chơi trên Ps4 hả,em có tải Dlc tóc về mà thử tới thử lui cũng chọn kiểu đầu game, ko biết co bị ko. Mà sao Dlc tóc mà lại ảnh hưởng tới Quest là sao bác

8. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Bị dính cái card zoltan Chivay missed ở đầu game. Thế là giờ kiếm hết card rồi, ráng chơi cho xong DM rồi chờ patch cái card đó mới plat được :|

9. Rubedo

Rubedo Mega Man

chỉ là suy đoán của mình thôi, tại vì có người bị người ko nên có thể do DLC.
    Mà thôi đành nghỉ game chờ patch
    vụ này làm nhớ tới cái vụ GTAV PS4 làm tum lum mà ko có trophy, phải xóa game tắt mạng làm lại, sợ mấy game open world quá ^:)^

10. newhouse

newhouse Mr & Ms Pac-Man

E đọc 1 số site nước ngoài bảo card đó random mà bác. Ko lẽ xui vậy :|

11. Niko_Bellic145

Card đấy phải đánh thắng lão scholar lúc đầu game thì mới được chứ hình như có random đâu. Ông kia cày card không theo guide à 8-}

12. JamesRyan

^ Lúc bắt đầu chơi lấy card thì cái guide nó chưa có nói về vụ cái card Zoltan này, chơi hơn nửa game mới biết, cái guide sau đó mới sửa lại kêu lấy card đầu tiên :-<:-<

13. Bishop3012

Bishop3012 Donkey Kong

các bác cho hỏi, sao khi bật khiên Quen lúc ấn R2 là nó buff luôn, lúc thì phải giữ R2 nó mới hiện vòng tròn bảo vệ xung quanh

14. Thím Bin

Thím Bin Donkey Kong

giữ im R2 là chiêu alternative , cái sign nào cũng có 2 cách xài hết , alternative của Quen là tạo shield heal máu ,bể hoặc bỏ ra thì choáng, bù lại trong tgian đó không đánh đấm đc, tùy lúc mà bác dùng thôi , nhưng mà nếu bác chơi DM thì axii với alternative Quen là khỏi chê luôn rồi , heal máu miễn phí :D

Bishop3012 thích bài này.
  15. JamesRyan

Sau update 1.04 thì mình không tìm mua được Glowing Ore ở các shop nữa, không biết có bác nào bị không?
    Ngày trước mua cái đó ở blacksmith hay armorer có đầy, giờ thì biệt tăm :|

16. Bánh Mì

Bánh Mì Youtube Master Race

Tựa game đang được quan tâm nhất hiện này The Witcher 3 Wild Hunt, Mọi người hãy cùng bé Cherry trải nghiệm tựa game này nhé.

17. kentani

kentani C O N T R A

Bạn làm 2 cái quest master armor với master blacksmith chưa. Làm xong thì 2 thằng này craft đồ mastercrafted với bán hầu hết item cần để craft đồ rồi.

18. JamesRyan

^ Mình làm cả 2 quest rồi mà nó không bán cái đó, bực quá đi gặp Gremist mua đồ ép.
    Mà đánh boss cuối dù chỉ số attack khá cao mà đánh cũng chỉ đc tầm 100-200 dam. Được cái là armor cũng không tồi nên nó đánh chả xi nhê gì.
    Kiên nhẫn xíu đánh hết game ở Death March, giờ kẹt mỗi cái trophy full bộ gwent card thì phải chờ patch :|

19. Linheli

Linheli Dragon Quest Lão Làng GVN

Bữa trước thấy bác nào post cái hình chỉ nâng skill của cat build mà sao lục lại tìm ko thấy..bác nào tốt bụng quote lại phát dùm :(

20. heo_quay9999

heo_quay9999 Mario & Luigi