PS4 | Tư vấn mua Máy & Phụ kiện - Hỏi đáp Phần cứng & Kỹ thuật

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi monk_da, 19/9/14.

1. gunnroseclose

gunnroseclose Mr & Ms Pac-Man

Tôi lắp ổ 2tb ngon ơ :)) mua cái ổ gắn ngoài seagate ý, WD thì nhiều ổ nó gắn cứng ổ vào cổng usb nên ko tháo đc đâu, seagate thì ok. Tháo ổ 1tb gắn vào máy rồi rút cái ổ của ps4 ra gắn lại vào box là có con ổ gắn ngoài 500gb rồi :)) mà nói thật là đã đầu tư thì chơi hẳn 2tb cho đc lâu dài chứ 1tb cũng nhanh hết lắm

2. tuan8883

tuan8883 Donkey Kong

3. Hero242

Hero242 Mario & Luigi GameOver

em cũng đang tính nhờ cao nhân nào lắp cho con 2Tb vào PS4 , chứ em mà lắp chắc tích kiệm cho Sony vài con ốc quá .
    mẹ nó tự lắp hay mang ra ngoài thế :)

4. thanghv

thanghv Fire in the hole!

HDD chỉ tháo duy nhất 1 con ốc, dễ lắm, tháo cái nắp bóng bên trái ra là thấy ngay. Xong ínstall cái full firmware 785MB là xong

5. gunnroseclose

gunnroseclose Mr & Ms Pac-Man

Mẹ nó lên youtube mà xem clip, lắp dễ ko ý mà :)) Mình tự làm, chỉ cần đẩy cái tấm vỏ nhựa bóng bóng ra, nó dùng lẫy thôi chứ ko dùng vít nên đẩy mạnh cái là đc, rồi dùng tô vít tháo con vít bắt khay ổ cứng vào máy là rút đc ổ cứng ra. Nói chung thay ổ cho con ps4 dễ như ăn kẹo thôi, có gì mà phải nhờ vả ai :)) tự thay chắc mất chưa tới 15' :)) mất thời gian nhất chắc mỗi cái vụ tháo ổ cứng 1 2tb ra khỏi cái box gắn ngoài thôi.

6. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Bác cho hỏi làm cách nào để biết account nào chứa game nào, tại mình muốn xoá mấy acc game bị lock.
    Hồi trước bác chỉ mà mình quên béng rồi.

7. Typhooneiji

Typhooneiji Donkey Kong

Có bác nào biết cách chữa bệnh PS4 tự nhả đĩa khi đang chơi mà không cần phải tháo nắp ra siết con ốc lại không ????
    Lần đầu gặp tình trạng này nên hơi hoang mang

8. de_cats_valentin

de_cats_valentin Donkey Kong

B thử xem được ko: Mình nghĩ để an toàn bác tắt wifi hoặc díconnect ps4 from network, sau đó login thử vào từng user, xem trong library game nào có biểu tượng mũi tên chỉ xuống (dơwnload) là acc đó chứa game đó.

9. thanghv

Login acc đó, chọn game, bấm xuống, thấy nút rate thì đúng là acc chứa game đó, mà acc bị BAN thì bó tay, nen sau này mua acc thì vào profile, name, edit, đổi thành tên game để còn biết user nào chứa game nào

10. Hero242

mẹ nó cứ lấy ngón chân áp út dí vào nút nguồn của máy ( trong tình trạng máy đang bật nhé )
    nó sẽ kêu bíp bíp 2 lần rồi tự động tắt máy ( chờ kêu đủ 2 lần nhé , kêu 1 lần hay 3 4 lần cũng phải làm lại )
    sau khi nó tắt máy thì chờ đủ 30s thì ra lấy ngón chân cái với ngón chân chỏ , kẹp vào dây nguồn , kéo phích cắm ra , cho máy vào hộp , đậy kín cất đi .
    chờ đủ 3' thì lôi ra cắm phích cắm vào ổ điện , chơi như bình thường .
    nếu bị nữa thì làm lại như trên , mình bị 2 lần đều làm như trên , giờ mãi chưa thấy bị .

chúc mẹ nó có ngày chơi PS4 lành mạnh , chơi game sex ít thôi nhá , giữ sức khỏe cho con bú :-*

Typhooneiji thích bài này.
  11. Hero242

mẹ nó cứ lấy ngón chân áp út dí vào nút nguồn của máy ( trong tình trạng máy đang bật nhé )
    nó sẽ kêu bíp bíp 2 lần rồi tự động tắt máy ( chờ kêu đủ 2 lần nhé , kêu 1 lần hay 3 4 lần cũng phải làm lại )
    sau khi nó tắt máy thì chờ đủ 30s thì ra lấy ngón chân cái với ngón chân chỏ , kẹp vào dây nguồn , kéo phích cắm ra , cho máy vào hộp , đậy kín cất đi .
    chờ đủ 3' thì lôi ra cắm phích cắm vào ổ điện , chơi như bình thường .
    nếu bị nữa thì làm lại như trên , mình bị 2 lần đều làm như trên , giờ mãi chưa thấy bị .

chúc mẹ nó có ngày chơi PS4 lành mạnh , chơi game sex ít thôi nhá , giữ sức khỏe cho con bú :-*

12. thanghv

Tháo ra vặn ốc chưa tới 2 phút

13. Typhooneiji

Typhooneiji Donkey Kong

bác biết em thích chơi game sex luôn =)) cách của bác mình thử ngay trang đầu của topic rồi nhưng mà không được nè :( bí lắm nên mới, hỏi lại anh em đó

cách này thì mình chưa thử, tại em máy ps4 của mình trắng tinh như ngọc trinh, tháo ra chỉ sợ nó trầy.......mà cứ tiếp tục tình trạng này chắc phải tháo ra mới được :(game)

14. tuan8883

tuan8883 Donkey Kong

E tháo ra để vặn suốt mà cũng chẳng đỡ gì cả, giờ k thèm lắp vào luôn, lúc nào kêu cái là lại lọ mọ đi vặn#:-s

15. Hero242

mẹ nó sài máy hệ j mà ko được .
    mình bị 2 lần làm như trên là khỏe re .
    chắc mẹ nó đụng chạm nút nguồn nhiều quá hử .

16. Typhooneiji

Typhooneiji Donkey Kong

em xài máy hệ JPN - made in tại Korea đó mẹ nó ạ
    trước giờ mở máy chỉ dùng mỗi nút PS trên tay cầm thôi, tick 1 phát là máy tự bật cùng với TV rồi

17. tuan8883

tuan8883 Donkey Kong

18. AleccMax

AleccMax C O N T R A Lão Làng GVN

@&%$ .

19. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

Có bác nào đang chơi bloodborne bị đột ngột thoát ra rồi báo lỗi CE 34878-o ko vậy :|

20. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Hầu như chơi game nào chả bị,thấy game AAA mà có mục online hay bị lỗi tắt game xong lại vào lại từ đầu. Chịu khó bấm report cho lũ dev thôi.