[PSP]Digimon World Re:Digitize

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi 19001212, 19/7/12.

1. thinhvl1990

thinhvl1990 Youtube Master Race

koa ai bit ranh` ze` agumon chi~ tui cac' chi~ sok de~ tien hoa thanh` geogreymon di luyen wai` ma` nk chi~ tien' hoa' thanh` angemon

---------- Post added at 09:59 ---------- Previous post was at 09:55 ----------

luc' dau` game thi` geogreymon tien hoa cug~ de~ nhug ma` sao khi chit luyen lai thi` thay' kho' wa ko hiu~ tai sao koa ai bit cah' chi~ zum` yk

2. Topee

Topee Youtube Master Race

Mình đang ở map thân cây rồi nhưng bây giờ đến cái cổng để qua map sa mạc thì lại vướng 1 đống đá ở đó, có con LEOMON đứng đó ra nói vs nó 1 lúc thì nó bỏ đi, ai biết làm thế nào qua k chỉ mình.

3. ~Scarless~

~Scarless~

Máy bạn không viết được tiếng việt thì bạn viết không dấu rồi trình bày lí do cũng được chứ đừng viết kiểu này bạn nhé :D

4. thinhvl1990

cho minh hoi lam sao luyen tu baby de agumon tien hoa thanh geogreymon vay

5. cenalx

cenalx Youtube Master Race

chời ơi post 50 bài mới dc đăng làm sao pót mấy game mới đây chời

6. trung_hieu1214

trung_hieu1214 Youtube Master Race

Hình như bạn quay lại vùng đất cây ấy đi bạn mời patapon với con khủng long màu đỏ về thành phố chưa...! lúc nói chuyện với Leomon bạn chọn đúng rồi nó đập đá mở đường cho bạn qua sa mạc...!

7. zerus109

zerus109 Youtube Master Race

làm sao để mở map núi lửa với map băng giá vậy ? mình lục hết 2 map đó mà ko thây event gì cả. Mình mở được map sa mạc với Tp Bỏ Hoang rồi

@Topee yêu cầu phải 500 ATK trở lên thì Leomon mới cho đập đá để qua vùng sa mạc

Chỉnh sửa cuối: 28/7/12
  8. 7111991

7111991 Donkey Kong Lão Làng GVN

Luyện atk, cân nặng >30. Nêú còn thành angemon thì khen nó cho ống DG sụt xuống.
    Ko đọc mấy bài trước à. Về đấu trường đánh nhau rôì mơí mở 2 vùng đó dc.
    ATK 500 trở lên con mình mơí phá đá dc chứ chọn đúng dòng nó cho phép nhưng ko đủ sức thì cũng đâu phá dc.

9. thinhvl1990

tks nha de minh thu coi co tien hoa dc ko

10. zerus109

Mình đánh xong con Rosemon với ZeedGarurumon ở tầng 10F rồi, đánh hết tầng 10F luôn chỉ còn 2 dòng nhưng nó ko cho đấu
    cho mình hỏi mấy cụi màu vàng, màu đỏ bán 2k5 có tác dụng gì vậy ?

11. thinhvl1990

cho minh hoi khi di den map sa mac thi gap mot con thu mau den can lai ko cho di tiep toi do fai lam sao zay cac pz

---------- Post added at 14:32 ---------- Previous post was at 14:18 ----------

koa ai choi het game nay roi hoac ranh cach tien hoa digimon thi koa the cho minh xin yh dc ko de tien viec hoi

---------- Post added at 14:42 ---------- Previous post was at 14:32 ----------

tr oi sao ma lan neo luyen agumon cung tien hoa thanh angemon het koa ai ranh cho tui xin chi so chinh xac de luyen cho chac an di

12. 007love

007love Mr & Ms Pac-Man

ai cho bí quyết train stat lên lẹ để tiến hóa đi , toàn lên ultimate rồi train stat đủ thì lúc đó 13 tuổi vài ngày sau chết ko kịp đi story.

13. zerus109

14. thinhvl1990

ah cai bang nay minh koa roi luc start game thi tien hoa dc toi ríegreymon nhung sau khi chet luyen lai tu baby thi lai ko tien hoa dc geogreymon nua
    pz koa cach nao ko chi minh di

---------- Post added at 18:17 ---------- Previous post was at 18:01 ----------

pz koa yh ko cho minh xin lun di nc cho de neu minh koa thac mac thi koa the hoi lin

15. 7111991

7111991 Donkey Kong Lão Làng GVN

Train từ Champion ( định hướng trước vì Champion bị giới hạn tiến hoá nên ko sợ tiến hoá lộn sang con khác). Nêú giàu thì cho ăn nhà hàng . Ko để ý mấy bài post sao.
    Một trong những ngươì chơi đâù tiên mà tụt hậu dữ.
    Trời ạ. Event ở đấu trường tầng 30F và 1F âý. Trước đó hình như là có vô họp ở nhà Jijimon. 2 dòng ko đánh dc là do giới hạn điều kiện (cân nặng, hệ, cấp tiến hoá).
    Mấy trái cây đỏ, vàng khi cho ăn tùy cái tăng chỉ số khi chiến đấu( ko cộng vô à). Trái cây là thức ăn chiến đấu ở ngoài môi trường (giống berry bên pokemon ấy).
    Bộ ko hiểu hả. Để ko ra Angemon thì rút ống DG xuống ( ống đeo kính âý). Muốn chắc ra thì cân nặng trên 30. Nuôi mà ko quan tâm các đk khác rôì cứ hỏi tại sao mãi. Yh thì miễn, chơi game là tự khám phá, hệ thống tiến hoá là đặc trưng của game này nên tự hiểu ra đi.

Chỉnh sửa cuối: 28/7/12
  16. thinhvl1990

nghe pz nui hinh nhu pz ranh tro nay lam
    ko bit pz da pha het game chua...??

17. zerus109

@thinhvl1990: bạn đó đang xử con Final Boss, gần như finish 100% game rồi...

18. thief999

thief999 Mario & Luigi

Train đại 1 con cho max stat đi mở gần hết cái story đi. Rồi sau này khi kiếm được các digimon giúp train nhanh rồi thì đợi em nó già die
    Thì train lại 1 em theo ý thích lúc này sẽ train lên nhanh thôi.
    Nhớ kiếm mấy skill mạnh vào thì chả cần stat cao cũng có thể đi sống sót
    Ngoài ra có một số digimon có thể tăng thêm tuổi thọ như cho các em ấy tiến hóa thêm 1 bước từ wargreymon thành wargreymon x đi arena lv 10F đánh thắng sẽ được cho cái món X sau đó cho đợi wargreymon sắp đến lúc die cho em ấy ăn sống thêm 4 ngày ( nghe bảo nếu train đúng cách thì 1 digimon có tuổi thọ kéo dài đến 21 ngày thay vì 16 ngày khi dùng mấy cái đồ ăn tiến hóa nhưng k biết đứng k)
    Muốn kiếm mấy cái đồ ăn tiến hóa có thể đi mua bài ở thành phố bỏ hoang khi mua đủ 1 cặp thì sẽ cho một số món có cả thức ăn tiến hóa 5000 10 lá bài

Chỉnh sửa cuối: 29/7/12
  19. thinhvl1990

oh ra la tien boi hen j ma nc nghe soc wa

---------- Post added at 07:56 ---------- Previous post was at 07:54 ----------

ah ma con agumon tui nui ko bao h len dc 30g no chi co 23-24g la tien hoa roi ki wa

20. zombies còi

zombies còi Mario & Luigi

cho mềnh hỏi cái là tiến độ trans bản eng thế nảo rồi :X, nhìn game hay mà lại có nhóm trans nữa :D