[PSP] Final Fantasy IV: The Complete Collection

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 24/3/11.

1. anhchangkho68

anhchangkho68 T.E.T.Я.I.S

các bạn cho hỏi chỗ nào luyện level nhanh nhất , và kiếm tiền nhiều nhất vậy thanks

2. Eruur

Eruur Mega Man Lão Làng GVN

^
    môn chứ đâu nếu chưa đến khúc cuối thì cứ chui vào cái hang lấy bahamut là luyện tốt nhất xuống tầng 2 kiếm behemoth con này đánh mạnh nhưn rất dễ vì nó ko đánh bạn nếu bạn ko đánh nó dùng whitemage buff blink vào toàn team rồi bem nó thoải mái nhưng đừng dùngmagic vào nó nó sẽ counter cả team = phép rất đau nên đánh tay thôi EXP nahn65 được khoản 13k và tiến tầm 19k 1 con \m/

3. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

the after years chơi phê vật vã thật,mỗi thằng có 1 bonus dungeon,đi lại cả chục lần mới lấy dc hết item trong đó@_@
    mà công nhận story của TAY cũng hay vãi thật,cứ tưởng chỉ là bản ăn theo bình thường,ai dè nó còn có phần hấp dẫn hơn bản gốc:x

4. atula4000

atula4000 Youtube Master Race

nhớ lấy hết adamant nhé ông càng nhiều càng tốt ;)), vào dungeon cuối đổi Adamant armor mặc ;))
    Train phần này hơi bị mệt ;))

5. anhchangkho68

các bạn cho mình hỏi mình vừa đi qua màn Giant of babil chỉ còn khúc Moon's Core nữa là end game. Bi giờ mình muốn lấy vũ khí cuối cho các nhân vật và các giáp + item xịn thì phải lấy ở đâu vậy các bạn, và cách để đi đến đó luôn nha. thanks

6. Coin

Coin Mario & Luigi

Weapons với Items xịn thì bạn phải vô Lunar Subterrane (đánh Zeromus) với Lunar Ruins (sau khi phá đảo 1 lần) mới có thôi. Trước khi vô 2 cái này thì bạn có thể đi Cave of Trials để kiếm Weapons và Armors cho các nhân vật phụ (Yang, Cid, Edward, Palom, Parom), cách đi thì bạn kiếm FAQ mà đọc, bọn nó chỉ rõ hơn chứ viết lên đây dài dòng lắm
    ps: có ai có cwcheat pink tail ko, đánh plan princess oải quá :D

7. atula4000

Sau khi xong cái Giant of Babil, thì quay lại Misidya nó sẽ tự động mở cái Cave of Trails trên núi chổ thằng Cecil biến thành paladin, xuống tầng 7 để lấy weapon cuối cho Yang, Cid, Edward, Palom, Parom. phải có char tương ứng với vủ khí đó mới lấy được.

8. anhchangkho68

trời, đội hình của tui gồm Cecil, kain, edge, rydia, rosa hjxhjx vậy là ko lấy dc vũ khí cuối của ai hết hả bạn.

9. TKH

TKH Fire in the hole! Lão Làng GVN

Vũ khí của của đám này nằm ở màn cuối, và thường dc bảo kê bởi một số anh mini-boss khó nhằn ra :))

10. atula4000

vũ khí đó thì vào moon's core là lấy được, bác cứ train tầm lv 70 vào là giết hết con nào cũng dễ ;))

11. Coin

Coin Mario & Luigi

Bạn đổi nhân vật được mà, tới thành phố của Palom và Parom (hình như là Mysidia thì phải) rồi đi ra đằng sau căn phòng Crystal Chamber sẽ thấy mấy nhân vật còn lại trong đó, nói chuyện để đổi

12. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

theo như mình nhớ thì có 1 cách grind cực dễ nhưng hơi bị mất thời gian ;;). vào cave of summoner chạy vòng vòng gặp được con summoner thì chờ nó summon ra thì đánh con quái ấy, 1 hit 1 con, cứ thế mà giã ... 1 tiếng chắc có vài trăm k exp =).
    đủ nhiệt thì như bạn gì nói đấy, lên moon vào chỗ bahamut oánh mấy con trong đấy, vừa kiếm gil vừa luyện lvl tốt :D.

13. myhoang

myhoang Mr & Ms Pac-Man

ai cho hỏi mình đang dùng psp3k CF 5.03 GenC nhưng k chơi đc,vậy mình phải up lên CF nào để có thể chơi bây h

14. anhchangkho68

mình đọc trên game faqs thấy có thanh kiếm Lightbringer lây ở Cecil's trial . các bạn cho mình hỏi các tìm ra chỗ này với . thanks

15. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

^ đã biết đọc trên gamefaq sao ko đọc cho nốt đi :-??

16. atula4000

đi hết game, save Clear game rồi vào lại là nó mở cái Lunar Ruin trên Moon vào đó đi Cecil's Trial là lấy được.

Chính xác ;))

17. anhchangkho68

đáng lẽ mình cũng ko muốn hỏi, tính đi end game luôn vì nghe nói Lunar Ruin là hoàn thành game 1 lần. Mà thấy topic ảm đạm quá nên mới post bài tạo ko khí sôi nổi (mấy ngày trước thấy topic chìm xuống dưới) . Dù sao cũng cảm ơn các bạn nhìu thanks

18. azure_flame_kite

azure_flame_kite Mayor of SimCity

Nếu ảm đạm thế thì kéo lên bàn luận cách diệt Omega ,ultima với con gì đó trong phần after year đi
    hình như tớ coi lại thấy bản FFIV này nó đẹp hoàn toàn hơn bản trên PS1 đúng ko,nó lấy từ bản remake cho máy nào vậy

19. anhchangkho68

tội nghiệp Kain quá, cuối game mọi người sum họp chúc mừng Cecil và Rosa mà ko thấy Kain đâu chỉ thấy 1 anh chàng tóc vàng đứng trên núi hjxhjx

20. azure_flame_kite

azure_flame_kite Mayor of SimCity

như thế nó mới có Cốt truyện the return of dragoon của Kain chứ ,cái cốt truyện đó hấp dẫn phết