[PSP] Harvest Moon Hero Of Leaf Valley USA

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi ngockhanh0990, 28/4/10.

1. tututu002

tututu002 Youtube Master Race

cho mình hỏi là mua hạt giống ở đâu vậy

2. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Harvest Moon Hero Of Leaf Valley hay quá là hay. Hay ko thể tả. Game tuyệt quá :cuteonion41::cuteonion41::cuteonion41:
    Giờ mới biết đây là bản nâng cấp của Save The Homeland. May mà mình chưa chơi STH hí hí :2cool_sexy_girl:

Chỉnh sửa cuối: 7/1/13
  3. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Lyla's Flower Shop

Lyla's Flower Shop:
    Hours of Business:
    9.00 a.m. to 5.00 p.m.
    Closed on Sundays
    thế vậy đáng lẽ phải chơi sth trc chứ =)) thôi kệ cứ thử đi rùi biết :">

4. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Bạn sao cứ thích lấp lửng vậy nhỉ?
    Tại sao nên chơi STH trước rồi mới chơi HOV? Cốt truyện nối tiếp à?

5. billhainh

billhainh Persian Prince

STH chỉ có ending, mỗi ending ứng với 1 love-story. Hiểu nôm na là end xong phải cày lại từ đầu, không có lấy vợ sinh con đẻ cái gì hết X_X..

HOV thì còn cưới được :">..

6. littlebeginning

littlebeginning Donkey Kong

tềnh hềnh mới chơi harvest moon lần đầu@@ bác nào còn chơi cho hỏi:
    - mấy nơi trong bản đồ mình phải tự đi bộ đến à??? có cách nào đi nhanh tới địa điểm mình muốn k??? đi toàn lạc đường, mất time dã man
    - liệu trong 2 năm có kiếm đủ 50000G k :-s chỉ trồng cây k nâng cấp farm, ko nuôi trâu bò lợn gà thì có đủ k?

7. vuabanhmi11

vuabanhmi11 C O N T R A

Cái đó hên xui, không nuôi thú thì siêng làm part-time job nào được nhiều tiền nhất và ngày nào cũng đi nhặt rác bán, nếu biết cách sắp xếp thì bạn có thể làm 2 part-time job trong 1 ngày và tùy bản mà bạn có thể dùng ngựa để đi khắp nơi hay không?

8. littlebeginning

bác nào cho hỏi phát:| tình hình gieo đủ 64 ô ruộng, tưới cây đủ 3 ngày mà tự nhiên 1 ngày đẹp trời dậy mất sạch cây:| cây lên mầm non mà toàn giống đắt tiền:| dư này alf làm sao hả các bác?
    tiếp là trong bản này trồng cây gì thu tiền nhanh nhất:| bị lỗ 2 vụ cây lúa rồi:((

9. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

2 năm đi nhặt đồ bán cũng dc hơn 50k ...
    cơ mà ko nuôi bò gà, chỉ trồng cây thì hơi nhàm chán. Làm lại mất sức nhiều hơn.
    Tùy bạn thôi.
    ah quên, các địa điểm trên bản đồ, ngoại trừ nhà mình ra thì đều phải tự đi. Muốn về nhà nhanh thì bật bản đồ lên rồi ấn nút tam giác, nó sẽ bảo về nhà và đi ngủ :)
    Có trường hợp mưa to nên trôi hạt giống chưa nẩy mầm, còn ko thì do bug giả lập ... Còn mình chơi trên psp chưa bao giờ gặp kiểu như vậy. Trồng cây theo list và giá mua theo từng mùa. Với mình trồng cây để tặng quà nhiều hơn là làm kinh tế. Nuôi gà là chủ yếu, tiếp đến là bò.

10. littlebeginning

^thế cũng chuyển sang nuôi bò với gà thôi:(( còn vụ mất hạt là ko bị mưa bác nhé, mình cũng chơi psp:((

11. chuotcoi

cố gắng chịu khó chặt cây, tích gỗ, nâng cấp nhà, đến khi nhà có bếp thì giàu rất nhanh, có thể luộc trứng rồi đem bán, nhanh và hiệu quả.

12. littlebeginning

các bác cho hỏi với:-? tình hình mua cái milker để vắt sữa sao mãi k lấy sữa được từ bò nhà mnìh hả các bác? Mới cả nâng cấp bếp thì có cần học nấu ăn ở villa k ???? mới cả gà cứ thả ra vườn nó có tự kiếm thức ăn k mấy bác? hay phải cho ăn@@

Chỉnh sửa cuối: 6/6/13
  13. chuotcoi

bò mình mới mua, chưa có sữa ngay đâu, phải chăm ít nhất 1 tuần đều trong nhà thì mới có sữa S. Cứ từ từ, nuôi bò hiệu quả lắm, lên sữa L rất nhanh.
    Gà thì chỉ cần thả ra là khỏi phải cho ăn, bò cũng thế, cứ cho ra vườn là đủ... Duy chỉ có điều là cần phải canh đừng để bị dính mưa ... ko là tốn tiền mua thuốc lắm.

- - - Updated - - -

Quên, còn vụ nâng cấp bếp. Nâng xong mình tự tìm công thức nấu ăn hoặc học trên tivi, học ở villa cũng là 1 cách :)

14. littlebeginning

^ bác nhiệt tình trả lời giúp quá, cảm ơn nhiều nhièu :D. Tình hình lại hỏi tiếp:)) sao em nuôi gà chỉ có bê lên đặt xuống mà nó cũng bị ốm? Bò nuôi bao ngày lấy sữa 1 lần hay ngày nào cũng lấy đc? Nuôi, bò, ngựa , gà có bao nhieu con phải cho thức ăn vào bấy nhiêu máng hả bác? Cưỡi ngựa đi quanh thị trấn có nhanh hơn đi bộ k?

15. vuabanhmi11

vuabanhmi11 C O N T R A

Phải chi nó ăn nữa, tới chỗ bán gà mua thức ăn cho nó, mỗi ngày vào chuồng bỏ đồ ăn hoặc dễ hơn đem gà ra ngoài trời là nó sẽ không bị đói nhưng nếu vậy phải xem dự báo thời tiết mỗi ngày để xem trời mưa thì phải cho vào chuồng, bò và ngựa cũng vậy, ngựa 2 tim thì có thể cưỡi, nhớ là vậy. Đi làm part-time job ở chỗ bán bò ngựa mỗi ngày và bạn thích con nào thì chải lông và nc với nó đầu tiên thì phải thì đầu mùa hè ông bán bò sẽ dắt ngựa màu như ý tới tặng, khỏi phải mua. Bò có thể lấy sữa mỗi ngày và tùy theo tim mà cỡ sữa lớn nhỏ, bò gà bấy nhiêu con cho ăn bấy nhiêu máng, khi bạn để thú bệnh sẽ không có sản phẩm. Thằng em mình chơi đã cưỡi ngựa được và đi nhanh hơn nhé.

16. chuotcoi

Nuôi gà mà ko cho ăn là ốm ngay đấy. Bế lên đặt xuống để nó tăng tim, còn nếu để trong chuồng mà ko thả ra thì phải cho thức ăn vô máng. Mua thức ăn ở Bob.
    Bò nuôi 1 tuần là có thể có sữa S rồi. Nói chuyện, chải lông, chăn và lấy sữa hàng ngày đều giúp bò tăng tim nhanh hơn. Lưu ý nếu thả ra ngoài thì ko phải cho ăn nữa, nhg phải canh thời tiết, nếu để thú nuôi bị dính mưa là có chuyện liền.
    Ngựa thì có thể kiếm = 2 cách, 1 là mua (khá mắc) và chỉ dc con màu đen, cách kia là cách của vuabanhmi, làm part time đều đặn mỗi ngày và chải lông cho con mình muốn, đầu hè năm đầu tiên sẽ có con mà mình thích.
    Ngựa và chó muốn lên tim nhanh thì ngoài cho ăn, chải lông nói chuyện (ngựa), bế (chó), thì còn phải chịu khó huýt sáo để nó quen với mình. Đến khi nào cưỡi dc ngựa thì sẽ có người đến báo cho bạn. Còn chó thì chịu khó cho ăn nhiều vào thì nó sẽ thành chó nhà mình. Cưỡi ngựa là thú vui, nên trông nhiều carrot để dùng khi đua ngựa, ngoài ra khi dùng ngựa để đi lại, có thể bay về nhà ngủ/save mà ko lo mất ngựa, sáng hôm sau ngựa sẽ ở trong khu chăn nuôi (ngoài trời)

Chụt thì hay nhặt nhạnh nên thích chạy bộ hơn dùng ngựa.
    ko biết 1 ngày trong game mọi người chơi mất bao lâu nhỉ ? Thường thì Chụt mất 15~25ph cho 1 ngày ingame.

17. vuabanhmi11

vuabanhmi11 C O N T R A

ss chụt đúng là chuyên gia, em xin bái phục ,bái phục, mà ss sổng ở đâu?

18. littlebeginning

hóa ra bạn chuột là con gái à :D trước giừo vào gamevn toàn va con giai ko hà:))
    ngựa, bò, chó, tềnh hềnh mềnh có hết rồi:)) mỗi tội bọn này hay ốm dã man:|mà đợt này chăm cây chả có thời gian làm pảt time:( h chuyển qua hướng nông dân chân chính thôi vậy=)) tính đầu tư quả green house cho nhàn nhưng lúc làm thì quá khoai:)) 1 ngày in game của mình thì cứ hết lực là hết, trước cũng ham nhặt nhạnh h ở vườn trồng trọt cũng đủ mệt rồi :|

19. vuabanhmi11

vuabanhmi11 C O N T R A

trồng trọt ít thôi, 2 năm đầu đi khám phá game đi, 2 năm sau kiếm tiền. Bạn phải làm part-time mine nhiều mới mở hết mỏ + bạn phải hay đi câu để unlock đủ fishing book thì phải.
    p/s: 1 ngày in game khoảng 10 15' tùy.

20. chuotcoi

trồng trọt để lấy đồ ăn hoặc tặng quà, muốn có green house cũng phải sang năm thứ 3 mới có. Nâng cấp cả tưới nước tự động, nhàn lắm. Lúc đó mới là lúc trồng cây.