-= PSP Huế ~~ [H]oly [U]nion =- -= [Ver. 05] =- {H.U and Monster Hunter 3}

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi hacker_deluxe, 28/12/10.

1. cyberman1503

cyberman1503 Mario & Luigi

Vâg, vậy lần sau e ko giúp nữa ...
    chỉ là thấy tội nhóc Nam, nếu bán với giá của Rọm rồi thì nhóc cũng chẳng dc j hết. 3tr cả máy cả thẻ 8gb đồ rứa nữa thì nhóc nó đào đâu ra 2tr nữa để mua máy? nó cũng là học sinh chứ mấy, nể tình có chơi MH với nó hồi lâu nên tìm cách giúp nó thôi
    edit: cái này là hiểu lầm, nó bảo là 'em nt cho a Rọm bảo là ko bán nữa vì a cyber kiếm đc chỗ bán rồi'. Thật ra là mình chỉ hứa giúp nó đăng trên GVN vơi 5s chứ mấy =.=. Nó bảo còn giữ lại nội dung tin nhắn nơi á. Mới gọi điện mắng cho nhóc 1 trận rồi. tí tối nó lên GVN đính chính lại. Là hiểu nhầm thôi Rọm, ko đụng chạm j rọm cả đâu. có j thì xin lỗi rọm trước.
    Đến là khổ =.= lần sau thì có hiểu nhầm j gọi điện thẳng cho mình đi. đừng có pm kiểu để trỏng như thế lên đây kẻo làm ae buồn.

Chỉnh sửa cuối: 20/2/11
  2. pspnamdj

pspnamdj Youtube Master Race

ok.truoc mat xyn loi ae trong hoi do em ma co su rac roi nay`.thuc ra em da khao khat kiem con xbox ve choi.ma em dang can so tien nhieu hon hon 3t nen em thu kiem cach khac la nho cyber chup anh roi dang len box sony va 5s ra gia cao hon de kiem them 1 ty nua de mua xbox.dao nay lo mua may do hiphop nen ket du~ qua'.phai don tung dong an sang de mua xbox chu co kiem tien loi trong psp lam chy.cyber chi giup em trong viec ban tren cho khac chu ko co y kien ve chuyen gia ca hoi sang rom dua ra.ae nghi xem may cua em nhu the voi them cai the 8gb con bao hanh 1nam 9thang ko du cai gia 3t4-3t5 ma nhung nguoi khac ban tren box sony ah.em doc ky~ ho cung ban 2k nhu em, buon la thay vo hoac bi loi gi them nua thi sao.

3. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Thật sự là rất thất vọng khi nghe những lời này của Rọm. Khi Rọm chưa biết đó là ai, trong hay ngoài hội, và có thật là có người nói như vậy ko và lí do nếu có thì Rọm đã có những lời lẽ cay cú và hằn học như vậy. Rồi ko cần tìm hiểu thêm R đã tự cho là mình biết người đó, rồi lấp lửng bảo ae tự biết, gây nghi ngờ nhau. Một trưởng hội có nên như thế ko?

Nếu R đã cho rằng đó là người trong hội thì tại sao ko alo 1 tiếng xác nhận, lỡ khi người kia nhầm hoặc ko phải có ý như vậy thì sao? Tại sao chỉ nghe qua trung gian ko cần kiểm chứng rồi quy chụp những j mình nghĩ là hoàn toàn đúng, còn người kia là hoàn toàn xấu xa rồi lên đây có những lời lẻ như vậy. Nếu xem nhau như ae có nên như vậy ko?

Mặc dù mình ko phải là 1 trong những thành viên đầu tiên của hội nhưng cũng là thành viên lâu năm. Bản thân thấy những thành viên mới hay cũ của hội ko có ai có những tính xấu như R nói, và nếu có thật đi nữa thì cũng từng là ae, có cần thiết phải lên rao cho cả thiên hạ biết vậy ko. Có j mà ko ngồi lại nói thẳng với nhau dc?

Chưa bàn đến vấn đề đúng sai và có thể R quá nóng ko suy nghĩ kĩ. Nhưng như vậy là quá nông nổi; khi tức xả ra hết thì sướng miệng nhưng lời nói có lấy lại dc ko?

4. hacker_deluxe

hacker_deluxe Fire in the hole! GameOver Lão Làng GVN

Mới đi chơi về tức thì nên bây giờ mới đọc sơ qua
    Nhiều ri cũng k biết nên nói từ đâu

@Cyber : Chắc chắn k phải là Cyber đâu mà lo, tính Cyber ae biết

... edit

@a Hữu : Ok, em nghe lời anh, k moi ra nữa, nhưng...

@ae : ...để thỏa lòng ae để khỏi khuất mắc nghi ngờ nhau...

Đây là sau khi thBom với nhóc Nam đã thỏa thuận giá bán...
    ... edit

P/s : Ngang đây là hết, k muốn bàn tới nữa, ai hiểu sao thì hiểu, em cạch

Chỉnh sửa cuối: 22/2/11
  5. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Hừ, ko nói cyber thì ý nói a chứ j. Cái tin nhắn trên a sẽ nói nhóc Nam vào đính chính. Muốn thì mai gặp a 3 mặt 1 lời nói thẳng, a ko muốn nói nhiều trên này.

Còn a xác nhận lại 1 điều này cho ngắn gọn: NGÀY HÔM NAY CHUYỆN BỌN E ĐI XEM MÁY A KO HỀ BIẾT,CHỈ KHI GẦN 5H ĐỌC Ở ĐÂY MỚI BIÊT VÀ TRONG NGÀY HÔM NAY A VÀ NHÓC NAM CHƯA HỀ NHẮN TIN HAY GỌI CUỘC NÀO.

6. dungtam61185

dungtam61185 Donkey Kong

chuyện bán máy ni ae trong hội cả. ae nên giải quyết nhẹ nhàng đi. có chuyện j ae nói thẳng với nhau ra. hội ni ae lập ra để những ai yêu thích game psp vào giao lưu chứ k phải vào để nói ra nói vào làm mất hòa khí, rồi những hội khác vào mà thấy thì còn ra cái j. ae đừng như rứa nữa. nên giải quyết rồi đưa thông tin lên topic lại đi. mình cũng là 1 trong những người đầu tiên và cũng là 1 trong những người lớn tuổi nhât trong hội nên đưa ra ý kiến vậy.

7. pspnamdj

em co noi nhung la gia cua em tham khao anh luc truoc chu em co noi la moi hoi anh duc lai dau
    thu hoi anh duc di.tu khi em hoi xong em co goi lai hoi dau.ke ca sau khi ra gia 3t em cung ko goi lai a duc de hoi nua ma.cha qua em ko ban gia do' la vi em da tham khao anh tu truoc roi.chu anh duc cung ko can bik Rom se mua may em gia may.vi anh cung chang co loi gi trong viec em ban dc may'.Gia 3t4 la gia em hoi a duc de rao ban cho hop ly gia tren tham hue thoi

8. stormy1803

stormy1803 T.E.T.Я.I.S

Sao anh em hội mình lắm chuyện xích mích thế này :( Thôi anh em hội mình họp mặt ngày nào rồi kêu nhóc Nam lên trả lời cho rõ ràng đi. Chứ thế này thêm hiểu nhầm mà thôi :(

9. cyberman1503

cái giá 3tr3 đó là giá cũ rồi. Cái hồi mà rọm chưa coi máy cơ. lật lại mấy page trước là thấy. Nhóc nam nói là có tham khảo a Đức nhưng là cách đây mấy hôm rồi. còn cái tn của nhóc nam mập mờ quá, a Đức nói ... rồi e có tham khảo cyber rồi ... chắc là do cu cậu nghĩ răng nói rứa thui. cần thì hỏi lại nhóc Nam xem có phải ko.
    Nhưng mình thì mình tin anh đức vì chuyện nhóc nam ko mún bán máy mình đã biết từ hồi sáng cơ. nhóc nam đổi ý là do khi về nhóc nam thấy 3tr là ko đủ cho Nam mua xbox, hồi sáng nhóc nam có điện thoại trực tiếp nói với mình như thế. khi đó là khoảng 10h sáng thì phải, lúc đó khi đi coi máy về nhóc nam đã nói là ko mún bán rồi ko có liên quan gì đến anh đức. chắc cu cậu ờ ờ thế thôi nhưng về nhà nghĩ lại rồi đổi ý tại vì có người mua nhưng giá lại ko như nhóc mong muốn. Rồi nghĩ lại cái giá mà a Đức khuyên trước khi đưa máy cho Rọm nên mới nt như thế để từ chối khéo thôi.
    Mình chắc chắn khi đó là hơn 10h sáng, tại cu cậu là mình mất giấc ngủ nướng sáng chủ nhật mà =)) (gần 2 page liền ko co cái emo cười nào =)))

tối mai ai rảnh đi off nói cho đàng hoàng đi. cả nhóc Nam nữa. cần thiết anh đánh xe qua chở em.

10. stormy1803

stormy1803 T.E.T.Я.I.S

Nếu rứa thì yêu cầu cảnh cáo nhóc Nam >"< Lần sau đã thuận mua vừa bán rồi thì đừng tuổi trẻ nông nổi ko bán nữa mà lại gây bực mình cho người khác, rồi lại xảy ra chuyện như thế này :(

11. pspnamdj

em voi anh duc truoc 5h cung ko co lien lac = dien thoai hay yahoo j ca

12. cyberman1503

cũng tại cái tn mập mờ thôi. ko có j cả. mai off gặp nhau rồi bắt tay làm hòa đi =.=

=))
    =))
    =))
    =))
    =))
    =))
    =))
    =))
    emo cười bù cho 2 page vừa rồi toàn là mặt méo =))

13. pspnamdj

doan dau em co o` o` gi dau.tai vi anh rom keo' gia xuong thap voi lai anh co dua cho em may cai topic ban psp nhu em ma gia re hon.doan do em bui so ko ban dc may nen noi 3t tat ca.roi anh rom noi 2t9 thi de bomb nghi lai roi mua.xong roi em ve va nghi lai ko the ban tat ca voi gia do dc nen gui tin nhan tu choi rom.

---------- Post added at 20:45 ---------- Previous post was at 20:39 ----------

co chy mai ranh may h.alo em 1 tieng em chay xe may qua noi chuyen 1 ty roi ve.buoi sang em ranh 8h-9h.buoi toi 6-7h

14. dungtam61185

dungtam61185 Donkey Kong

nói chung là do Nam hả. e đã đồng ý bán với giá đó rồi, ae tới coi rồi định lấy máy e lại k bán nữa. làm cái j cũng thỏa thuận đàng hoàng đã, khi đồng ý rồi thì phỉa ok chứ. làm j cứ thụt lui thụt tới làm mất hòa khí.

---------- Post added at 20:50 ---------- Previous post was at 20:48 ----------

mà đề nghị Nam ghi tiếng việt có dấu nge. ae khó đọc quá. lại gây hiểu lầm thì mệt

15. hacker_deluxe

Em k phải là thằng nông nổi, chưa đủ căn cứ đã nói :

1. Sao đã thỏa thuận giá, ok chắc nụi rồi, tự nhiên đoạn nhóc Nam về thì đổi ý ...edit

2. ... edit

... edit

Chỉnh sửa cuối: 22/2/11
  16. dungtam61185

dungtam61185 Donkey Kong

doan dau em co o` o` gi dau.tai vi anh rom keo' gia xuong thap voi lai anh co dua cho em may cai topic ban psp nhu em ma gia re hon.doan do em bui so ko ban dc may nen noi 3t tat ca.roi anh rom noi 2t9 thi de bomb nghi lai roi mua.xong roi em ve va nghi lai ko the ban tat ca voi gia do dc nen gui tin nhan tu choi rom.
    cái ni là răng. Nam rao 3tr mà rọm trả 2,9tr nên k bán nữa phải k. thế thì e phải nói thẳng ra chứ. sao rọm nói đã đồng ý mua với giá 3tr rồi. tới coi máy xong xuôi rồi e k bán nữa. chuyện j mà rắc rối quá. đề nghị họp hội bàn tròn đi.

17. hacker_deluxe

Anh đừng lôi ra cái đó cho mệt, vì lúc đó, em trả 2tr9 có được k, nhóc Nam chắc nụi giá 3tr, sau em đồng ý, rồi Bom nói là để có chi chiều mua, lúc đó k đủ tiền, thỏa thuận xong nhóc Nam ra về, rồi thế đó !
    Ae cứ đọc kỹ và tự hiểu rõ, k nên bàn ra vô nhiều nữa, em cũng k thik, vì lúc trưa em bực mình, trút hết suy nghĩ của mình rồi đó, k còn chi để nói nữa

18. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Nhóc Nam cũng đã xác nhận lại rồi, a cũng chỉ nói lại 1 lần nữa thôi: trước 5h chiều ngày hôm nay a thậm chí ko biết có việc mua bán giữa bọn e và cũng ko liên lạc = bất cứ hình thức j với nhóc Nam thì làm sao mà khuyên dc.

Còn về cái tin nhắn thì ae cũng biết cái khả năng diễn đạt với lại thể hiện ý kiến của nhóc Nam thế nào rồi.

Nếu e thật sự nghiêm túc thì sáng mai 8h30 qua Life, chứ cứ nói trên này thì mãi cũng ko xong.

19. hacker_deluxe

K phải né chơ sáng mai em phải đi đặt cọc tiền sắt thép với mẹ em, còn lại cả chiều lẫn tối em đi học
    Dù sao ngang đây cũng k còn chi để nói, bản thân em thấy rứa là được rồi... lúc khác ae trong hội sẽ gặp lại nhau sau
    Ae cũng đừng bàn ra bàn vào nữa, bàn chuyện game đi nhé, nghe nói Patapon 3 sắp ra !

20. touyakazemi

touyakazemi Dragon Quest

Hic, té ra lúc rao thì máy thẻ 4Gb, mua là mua 8Gb, ko đọc kĩ nơi, nếu thế chắc vì lí do này -> ku cậu mới lưỡng lự đó; trc đó nhóc Nam bán 3.3tr cho 4Gb giờ 3tr cho 8Gb nên mới đòi 3.3tr đó, nhóc Nam còn học sinh mà, nên cũng muốn bán giá cao 1 tí :D
    Cũng thông cảm cho nhóc vì trc giờ mua bán gì cũng bị lỗ nên lần này mới đổi ý này nọ thế, giờ tăng giá lên cho nhóc Nam 1 tý đc ko...
    @R: mấy vụ trc thì ko biết, nhưng vụ này R nói thế cũng phiến diện quá, nói thật lúc R nói: là ai thì ae tự biết..., a cũng ko nghĩ đến là ai, nên mới chat với a Đức hỏi, ko phải nghi ngờ gì ảnh, nhưng tại thấy R với a Đức cũng có nhiều hiểu lầm nên mới hỏi ảnh trc, a ấy nói ko có nhắn tin gì cả, a cũng tin như vậy... Cyber thì tính hay hấp tấp nhưng cũng ko có ác ý gì cả đâu, chuyện của nhóc Nam cũng từ nhiều yếu tố nên mới thế, dù ko có ai nhắn thì nhóc Nam cũng lưỡng lự thôi, như a nói ở đầu bài đó :D
    Ae trong hội thì ai mình cũng kết cả :"> nên ko dám có ý kiến bênh ai cả; bản thân hội ko chia rẽ gì nhưng do ai cũng có người thân với mình hơn, hợp với mình hơn nên cũng có 2 bên: bên R, a Dũng, Ri, Bom... rồi bên a Đức, Cyber... Nói nhiều như vậy muốn nói vụ việc này cũng từ nhiều lí do mà ra cả... ko phải a Đức nhắn đâu :))
    @Nam: khi nào mua máy ở SG a đi coi máy giùm cho, mà sao ko mua PS3 nhỉ, hack đc rồi mà, chơi sướng hơn Xbox mà, a cũng có ý định mua nè \m/
    À, có iPhone, iPod gì cần bán thì kêu a hí :))
    P/S: hôm nay mệt quá nên viết dài, nhập nhằng, lập lui lập tới, ae thông cảm, chuyện cũng ko đến nỗi quá như ae nghĩ đâu :((