PSVita FAQs | Never Stop Playing.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Rybecbrian, 10/2/12.

1. hello020389

hello020389 Mr & Ms Pac-Man

mình cũng đồng ý với bạn Nia, game bên store US gần như ra nhanh nhất, hiện tại mình dơnload demo và 2 game full là rayman và golf 6 + 10 Video Clip + 1 Album

Với thẻ 16 GB, cắm dzo PSV còn 14 GB, cài hết đống trên còn dư gần 6GB. theo mình dzậy là quá ok rồi :D

2. hapro14

hapro14 Youtube Master Race

nên lấy hẳn 32GB nếu chơi game bằng redeem code và ngoài chơi game ra thì xem phim video trên ps vita rất tuyệt nữa có lẽ còn đẹp hơn cả iphone4 đấy

3. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Trc chơi PS3 thì mình cũng chả quan tâm lắm vì có ra ở Bắc Mỹ thì cũng phải tầm chục ngày sau mình mới đc cầm vào đĩa.
    Còn giờ thì ngồi ngóng ngày phát hành game PSV từng ngày,vì phát hành một cái là mình download đc luôn :))

4. hapro14

hicv bác nhà giàu sướng thế còn em mua máy xong hết tiền mua game đang chơi trực game của thằng bạn mà tiện cho hỏi trò rayman có hay không thằng bạn không chơi trò này nên nếu hay thì đành cắn răng mua vậy

5. Niarbrebyc

Nhà tớ cũng chả giầu đâu cậu ạ,chỉ đơn giản kiếm đc tiền phục vụ nhu cầu của bản thân thôi.Chứ lương 3-5t tháng chắc chỉ chơi PSP mất :))
    Còn giầu thì chắc tớ đi du lịch,chơi siêu xe,đồ công nghệ chứ chả đơn giản là PS3,PSV thế này :D

P/S:Nếu theo tớ đánh giá thì cái Rayman rất sáng giá,download thử demo mà chơi,nó cho chơi full thì phải nhưng chỉ ko kiếm đc trophy.Ko biết có phải lỗi ko và giờ fix chưa :-?

6. transyphu

transyphu Legend of Zelda

Thế bác đã chiến những game PSV nào thế :D. Mình thì đợi cái redeem code trò Marvel vì hết hàng cmnr =.=
    Bác có dự tính chiến Marvel với Mortal Kombat ko, có add PSN tsphu2609 đi mốt lên chiến nào :D

7. hapro14

nhiều thằng chơi đồ công nghệ cao nhưng cầm chỉ cho sang điển hình như hôm qua mới mang máy đến lớp chơi hicv nhiều thằng xúm lại xem xong phán 1 câu xanh rờn là chơi game trên iphone4 ipad2 đồ họa đẹp hơn ps vita '+_+

8. Niarbrebyc

Đó cũng là một kiểu chơi,nhưng là chơi cho sang chứ ko phải chơi vì yêu thích,mình thì khing rẻ cái lũ đấy :))

Tớ chơi xong cái GC UGA thì bán rồi,còn đâu toàn mua RC nạp tiền rồi mua game thôi.Mua đc 2 cái là Virtua Tennis 4 và Unit 13 rồi.Trong wishlist sắp tới có cái Gravity Rush và Warrior's Lair thôi,còn tháng 4 ko biết có game gì ko :D
    Cái Marvel VS Capcom thì tớ ko thích,còn cái MK thì chơi trên PS3 nát cả ra rồi :)).Trc trên PSP mê mẩn cái Def Jam Fight For NY của EA,giờ nó bỏ dòng này rồi thì phải,tiếc dã man :-s

9. transyphu

transyphu Legend of Zelda

Thế warrior lair bao giờ ra thế :-/.
    Mình thì cũng đợi trò đó kéo về chiến lun, hi vọng rẻ rẻ chút (hàng redeem ấy :X), giờ wish list gồm có : MK, SxT, MvsC, warrior lair. Hi vọng dòng zenonia của thằng IPhone lên PSV nhỉ, bản 3 ấy, hồi xưa chơi nát nước 2 bản đầu rồi, cũng ghiền dòng đó lớm :">, với trò hybrid 2 phiên bản luôn :X
    Hồi trước khi mua thấy trò Ridge Race có vẻ chất, thế mà lên PSNStore thấy chúng chấm có 2 sao, thất vọng làm sao :-<, mà coi clip trên youtube cũng thấy xấu nữa :-<, thôi thà chơi NFS : HP trên lap còn hơn \m/

10. MyDecember_

MyDecember_ Dragon Quest Lão Làng GVN

Rayman rất hay,hình ảnh theo mình thấy thì rất mượt,cách chơi chơi vui đừng hỏi và khó cũng đừng hỏi luôn :))
    btw: Còn 1 trophy nữa là platinum Rayman :">

11. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

trò rayman chơi được hình ảnh hài hước cánh chơi 2d cũng phù hợp 1 game mua ok

12. Nguyen Tran

Nguyen Tran Donkey Kong

Thấy có cooldown, nhưng thời gian này không dài lắm. Khung hình trò này hơi quái, có khi vắng vẻ mà lag, có khi bị phục kích lính ra gần 20 thằng mà không lag.

Thấy trò này cái chính chơi online vui vui, cỡ chừng level 10 là online ổn rồi, game tự kiếm người đang làm quest đó để làm chung (tuy nhiên đánh online chưa bao giờ giết nổi con boss) :)) Mới chơi thử dungeon hunter 2 trên iOS, phải công nhận bản PSV / PS3 này nó còn ít cho custom hơn bên kia, không cho lên level cao đổi class gì hết. Chỉ được cái online mạnh với lính đông =.=

Nằm dài trên phòng, sóng 1 vạch mà vẫn chiến online ổn định chứ có bị gì đâu, nhiều khi thấy mấy bác xài máy gì dữ dội quá, lòi ra tùm lum vấn đề.

Hôm nay PSN đang có vấn đề thì phải, mọi ngày 40 phút 1GB hôm nay 70MB gần 1 h chưa xong =.=

Chỉnh sửa cuối: 14/3/12
  13. hutien11

hutien11 Mr & Ms Pac-Man

ko hiểu sao mình kết nối psv với máy tính thì cảm ứng nó hơi bị đơ đơ.
    để một hồi nó mất cảm ứng luôn là sao nhỉ

14. troy28790

troy28790 Mario & Luigi

PSN hum nay update thêm 1 đống nữa kìa
    motor storm rc free thêm vài xe download. mà công nhận trò này nhạc nền quá hay, vừa đua vừa nhún nhảy theo nhạc

15. zZigxZagz

zZigxZagz Persian Prince Lão Làng GVN

Cái Ridge Racer, lúc kéo về khoảng 700MB, sau đó update với DLC giờ thành ra 1.5GB '@^@|||

16. Divinity

Divinity C O N T R A Lão Làng GVN

thank bác đã chỉ giúp nhé, mình thì rất khoái dòng action rpg giống diablo thế này nhưng cái Dungeon hunter cho vita này tất cả các trang đều đánh giá rất thấp nên ko mua
    mà bọn sony cũng ác thật, vita mới ra nên game đi theo cũng đắt. vào các trang bán game psp giá đều rất rẻ, vd cái persona 3 cho psp giờ bán 20$ thì trên psn cho vita nó bán đúng 40$, các game psp cho vita khác cũng vậy, giá bán như game mới vừa ra, đúng là quá ác

17. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Ăn nói hồ đồ. Game của các hãng thứ 3 giá cả bao nhiêu do chính họ quyết định, sau đó mới đến các đại lý lấy về ra giá, rồi sau đó mới đến psn. Sony ko có quyền tự quyết giá game trừ khi họ bỏ tiền ra khấu hao cho mình.

18. Nguyen Tran

Nguyen Tran Donkey Kong

mình mua redeem code có 450k. Chơi cho có trong khi chờ warrior's lair. (hi vọng không phải là một trò bom xịt :))) Mình nghĩ cái dungeon hunter thấp điểm vì giá của nó khó ưa quá. Nghe đồn trên PS3 mua game này từ PSN có 10 USD.

Giá game so với người VN là cao chứ mình nghĩ cũng chẳng có vấn đề gì với người nước ngoài. Vẫn nhẹ hơn console nhiều, và tính về mặt giá trị thì vẫn đáng hơn 25 - 30 USD mua băng từ game boy đến DS/3DS :D Đang tính để dành làm lại một bản FF crisis core

Chỉnh sửa cuối: 14/3/12
  19. hello020389

hello020389 Mr & Ms Pac-Man

trước game này có 400k mà mình ko lấy ,giờ game hiếm lắm hay sao mà giá cả tăng thêm 50k các game hết rồi.

20. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Def Jam thì là 1 trong những trò đầu tiên cày trên PSP :x Rồi là Jeane D'Arc :x
    Mong là nó remake hoặc làm 1 bản Gladiators trên PS Vita :x Đồ hoạ của "ng tiền nhiệm" trên PSP đã quá chuẩn rồi :x