PSVita FAQs | Never Stop Playing.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Rybecbrian, 10/2/12.

1. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Có 2 cái phuơng án cho cậu.
    1 là đưa tớ acc tớ làm lệnh mua = ps3,xong cậu tự down từ Vita về. Vì game mua xong nó nằm trong download list
    2 cũng đưa tớ acc,tớ mua và down về bằng ps3,xong cậu qua nhà tớ sync về Vita là xong.
    Ok ?
    Còn rảnh thì tớ free cả ngày,mọi ngày trong tuần.

2. Lilly Satou

Lilly Satou Class Representative Moderator

1 ) Không được. Nó bắt buộc phải transfer từ PS3 sang Vita chứ không thể download qua cái Download List của Vita được.
    2 ) Ừ, tí nữa tớ sẽ pm cho cậu account, có gì cậu download sẵn hộ mình rồi tớ qua sync cho nhanh :)).

Vậy tí nữa tớ pm gửi account. Thank you !

3. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Từ PS3 có thể list ra những game PSP nào mà từ Vita ko nhìn thấy được nhỉ ?

Ai có PS3 thử dùm mình cái đc ko ?

4. kevotam

kevotam Mr & Ms Pac-Man

trong PS3 Store có cái section PSVita trong đó có phần game PSP bên trong là những game chơi được trên PSVita đó bạn, từ đó mà suy ra game PSP ko chơi được :D

5. diablo3coming

diablo3coming T.E.T.Я.I.S

tốt nhất là mua thẻ cào cho đỡ lằng nhằng.mua code nhỡ đâu bị ban thì :((

6. kevotam

kevotam Mr & Ms Pac-Man

nếu bác cứ lo lắng vậy thì mua thẻ cào khỏi suy nghĩ gì nhìu, bỏ thêm 1 chút mua được thêm sự thoải mái :)

(mà Diablo 3 sắp ra rồi, chuẩn bị gặp bác vào thứ 3 thôi :D)

7. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tải cái Media Go ở đây http://mediago.sony.com/enu/download về máy tính cái đặt xong vô mục store sẽ thấy những game PSP mà Vita còn thiếu. Những game đỉnh của PSP như MGS portable và peace walker và valkyria chronicle 2, và một số game khác. Mua trực tiếp từ đây cũng được, nhưng chưa biết mua xong có transfer qua Vita được ko, hay vô download list của Vita down được ko =,=!

8. taituxdseller

taituxdseller Persian Prince

Mấy hôm nay chả hiểu sao người mua psn giảm hẳn , ngày bán dc vài thẻ thì lấy gì mà sống đây :((

9. diablo3coming

diablo3coming T.E.T.Я.I.S

Bác nào chơi rayman origins chưa cho ý kiến cái: gameplay + đồ họa???

10. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Bạn tự down demo trên psn về mà thưởng thức xem nó tn :)

11. ellvest

ellvest Dragon Quest

Đây là 2pic hỏi đáp chẳng thằng nào quan tâm cái vấn đề này đâu. Cậu đừng làm loãng 2pic.

12. homtuthan

homtuthan Mr & Ms Pac-Man

không hiểu cop phim nhạc vào vita kiểu gì khi cắm vô máy tính thì bị đơ cảm ứng , không ấn đc gì nữa rút cáp ra khỏi pc thì lại hết trả hiểu sao nữa , không biết có nên đi bảo hành ko các bác :4cool_baffle:

13. vipkiller141

vipkiller141 Donkey Kong

hix, vậy ah. ý kiến cá nhân t thì khi có tầm 500-600k thì mua cái game card 2nd lợi hơn thẻ redeem code vì muốn chơi game nữa thì chỉ cần đổi card game cho người khác, không tốn thêm tiền mà chơi đc nhiều game. xét theo khía cạnh này có khi dùng redeem code tốn kém hơn, chỉ cần 1 lần mua game card 2nd không cần new và đổi vs người khác thì lợi hơn nhiều, tiền dư thì mua thẻ 20$ nạp vô cho game nào cần code online.Có khi nào nhiều người nghĩ như t nên bác gặp khó khăn trong việc bán psn không nhỉ.hix 23 thi xong có tiền cũng tính mua 1 card 2nd chơi cho tiết kiệm nèk >_<.chúc bác bán đc nhé :D

14. thinhcool

thinhcool Donkey Kong

1 Ngày bác taituxdseller bán đc có vài thẻ bằng em làm cả tháng cật lực ấy chớ :6cool_surrender:

15. Lilly Satou

Lilly Satou Class Representative Moderator

Trang trước chửi nhau như vẹt thì chả thấy ý kiến lol.

Đây là cái topic gần như thảo luận chung rồi, kể cả cái bài post đó cũng cho biết số lượng người tiêu thụ thẻ ở VN, nó cũng liên quan chả có gì loãng cả.

Nah. Cái này sẽ đúng về sau , khi mà Vita nhiều game hơn. Hiện h như tớ chẳng hạn làm hơn 200 đô PSN rồi chỉ để mua game PSP là chính.

And well, nếu ông nào có ý bảo sao không mua mẹ nó cái psp đi cho nó nhanh thì :

1 ) Mang 2 cái đi lười , 1 cái cho nó nhanh.

2 ) Đó cũng là 1 cách return favor cho nhà sản xuất luôn.

Nếu để ý mấy cái crack game, hầu như chúng nó đều bảo : Nếu mày thích game này thì hãy mua nó. Lol, h tớ đang làm như thế, ủng hộ chúng nó tí :))

16. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

trong đám psp title sắp tới nếu có FF Type 0 ENG với SnK 2nd chapter ENG thì cũng sẽ ủng hộ :-" đặc biệt h muốn support các title của Falcom \m/

17. Luthor

Luthor C O N T R A

Nice, có điều kiện thì nên ủng hộ nền công nghiệp mà mình đã chơi chùa của nó cả chục năm rồi ;)) Từ giờ cũng xác định chỉ chơi game bản quyền, dù là nó có crack được hay không ;)) Dân VN chủ yếu chơi đồ lậu vì giá game quá chát so với mặt bằng chung, chứ như bên này 1 game chỉ bằng 1-2 bữa ăn của chúng nó chứ mấy =.=

18. basngu11

basngu11 T.E.T.Я.I.S

game này tùy người , đc đánh giá rất cao nhưng cá nhân chơi thấy chả ra j.. Đang thừa game card đó đây.. Cần thì mình để cho.. :))

19. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Game khủng đấy - chẳng qua phải nhanh tay 1 chút.

Xem cái teaser nó trình diễn con Rayman Legend vs thằng WiiU thấy sợ : bes perf of E3 năm nay lại của NIN rồi (:|

20. transyphu

transyphu Legend of Zelda

Mình thì mình ko ưu rayman lắm, mà mới vô game thấy đi sao sao ấy, chơi trailer chút ko hiểu cách chơi thấy nản quá =.=

Chỉnh sửa cuối: 14/5/12