PSVita FAQs | Never Stop Playing.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Rybecbrian, 10/2/12.

1. swollag

swollag Donkey Kong

hình như halo đã có máy us , bản wifi giảm còn 6m38

2. BlueAngleX

BlueAngleX Mr & Ms Pac-Man

Đi normal đã khó rồi mà bạn đi hard à? Mình đi gần hết chap 1 rồi :D, thỉnh thoảng mới có thời gian chơi tí :D, chap 1 có 1 cái lives of a thousand god và ko có cái golden scrap nào nhỉ?

3. Gantz89

Gantz89 Marcus Fenix, savior of Sera Lão Làng GVN

tớ đến chap 8 rồi >:), khiếp đánh bó chết lên chết xuống , cày game này tạm chờ Ninja gaiden 3 vậy

4. gamecosmetic

gamecosmetic Dragon Quest

Lấy ảnh định dạng .png làm theme, vẫn thấy theme màu mặc định đã dùng trước đó của PSVita

Tải thêm nhiều wallpaper và ảnh png làm theme/combo themes, các bạn cứ vào thread này

Chỉnh sửa cuối: 2/3/12
  5. Tula.Đạo

Tula.Đạo Youtube Master Race

Mình đang chơi God Of War bằng Vita,nhưng hình ảnh ko đc đẹp như psp,có cách nào để chơi game psp đẹp nhất trên vita ko?

6. Sekai

Sekai

quote lại ai trả lời hộ mình với , mấy ông trên chat trôi topic mà k ai trả lời dùm :-<

7. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

1. Đúng! Giờ thì mua Hàng US là tốt nhất. Giá cả bao h cũng RẺ HƠN RẤT LÀ NHIỀU.

Mà tuy nhiên bạn k có / thể mua hàng ở Mẽo thì nhờ Dealer cũng okieee. Cả HN và HCM đều có ng nhận giao dịch mà. Nếu ở HN thì xem ra mua máy tốt hơn (cả khoản Accesories)

2. Game của PS / SONY đâu có phân biệt chủng tộc ASIA vs EUR US :-? Chơi đc hết vs mọi ng - miễn có acc PSN mà nhỉ? :-?

3. Cách mua tốt nhất là lên amazon tìm hàng rồi nhờ dealer mua về cho. Chất lượng tốt mà lại Rẻ. (cái này thì k ai là k care cả, rite???)

...

Mình nghĩ mua máy ở VN cũng okieee lắm rồi. Cả mấy shop MIMI HALO đều có giá tốt cả , hoặc HN cũng thế.
    Chúc thanh niên may mắn và mau có máy! ^^

8. Jenny Nguyễn

Jenny Nguyễn Youtube Master Race

nhớ hồi trước trong topic này có bạn hướng dẫn convert video cho vita, mà giờ lục lại thì chả thấy đâu, ko nhớ nằm ở đây hay bên topic cũ :-? giờ lên halo thì thấy nó có chỉ cách này: http://www.haloshop.vn/hng-dn-convert-video-cho-ps-vita.html ko biết xài cách này có good chưa nhỉ? còn add sub thì cũng add bình thường như các phim khác thôi phải ko? và mình nên dùng phần mềm nào để hard-sub chuẩn mà ko làm giảm chất lượng video?

9. Wilhelmina

Wilhelmina Legend of Zelda

Vita là non Region nên chơi thoải mái
    Mình khuyên nếu mua accessories thì nên mua tại nhật luôn.
    Amazon cũng không hẳn là rẻ đâu anh à ...
    cái bao của em có 20 đô về tới đây thành 35 đô ( nhét trong đống thùng lego nó vẫn moi ra đánh thêm phát thuế)

10. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Đang đến chap 13 rồi... Golden Scarap thì đến chap 3 (trên con tàu bay) mới bắt đầu có.... Giờ là đi cho xong để lên very hard.... Lên very hard quái thay đổi, trùm thay đổi hứng thú hơn....:D

Chap 8 là gặp Alma rồi.... Gặp em này thì khả năng restart đi restart lại 6-7 lần là cao lắm đấy....;;)

11. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Show phát. Lâu lắm mới quay lại diễn đàn giờ thay đổi và đông vui quá:

Fire Emblem thích bài này.
  12. akito1412

akito1412 T.E.T.Я.I.S

Các bạn cho mình hỏi nếu mình mua bản Wifi - US ngoài cửa hàng thì trong đó có cuc sạc của máy lun ko hay phải mua thêm đồ sạc 220v thêm cho máy và nếu có mua thêm thì giá cục sạc trung bình là bao nhiu tiền vậy
    Thank các bạn :)

13. Jenny Nguyễn

Jenny Nguyễn Youtube Master Race

bạn mua thêm 1 cái biến điện là đc rồi, đâu cần phải mua cục sạc khác, mua loại nhỏ thôi, cho cục sạc xài đc rồi, mà ko biết bản US này cục sạc cho input lhoảng bao nhiêu nhỉ? thấy nhiều loại sạc bây giờ input 100~240V, để điện nào cũng xài ok hết, ko biết của Vita có vậy ko nhỉ?

14. GhostVN_RMustang

Bản US và Jap giống nhau... Cắm 110v hoặc 220v đều ok.... Chỉ có bản EU thì ko rõ thế nào....

15. n.t.c

n.t.c Youtube Master Race

Bản Euro cắm được điện từ 100-240 V đấy bạn.

16. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

.... Nó có cục 3 chấu khi mua, lấy con vít cạy nó ra là ok, gắn vào ổ 240v ở nhà cũng được không sao hết. Còn việc có "dây nguồn" hay không thì... ;)), mua máy mà không có dây nguồn thì xác định đã bị luộc, chứ khi mua máy thì chắc chắn phải có dây sạc =))

17. MrKen819

MrKen819 T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi Vn mình sài đc 3G chưa vậy? cho hỏi thêm bản PS Vita Bundle Uncharted khác gì với 3g Wifi?

18. GhostVN_RMustang

Bộ nào của PSVita giờ mà chả bao gồm máy + cục sạc + dây nối sạc với máy + sách guide... (bản US thì thêm mấy cái AR Card).... Nếu thiếu 1 trong 4 cái đầu thì đương nhiên bị luộc, mà giờ bị luộc cái đầu tiên mới là đau...:))

To MrKen819 : 3G sài dc ở VN.. nhưng chỉ có bản 3G của HK thì dùng được, phần còn lại của thế giới (cho đến thời điểm này)thì ko được... Bản 3G khác bản Uncharted Bundle đó là bản U.B. ko phải bản 3G/Wifi, chỉ là Wifi only thôi... Nhưng bản U.B. có thêm 1 bao đựng PSVita, 1 memory 8GB và 1 game Uncharted : G.A.... đương nhiên...

19. troy28790

troy28790 Mario & Luigi

bạn xem chỉnh cái transparent
    mở tấm hình đó bằng paint hay bất cứ soft nào. trong paint thì bỏ chọn transparent. Còn các soft thì chỉnh transparent về 0, hoặc tắt đi

20. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

lolz? Cái đó ai chẳng biết.

Paint thì không rõ, nhưng pts thì chẳng có cách "tắt transparent" đâu =)). Nếu nói giảm opacity về 0 thì càng sai nốt....

Nói chung tin này cũng không có gì mới.... về cách làm thì ai hiểu basic về các layers thì sẽ làm được. Các định dạng ảnh support alpha channel hay transparent thì có png, gif, bmp... không có jpg,jpeg.