PSVita FAQs V.6 | "Never Stop Playing"

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi gamecosmetic, 11/1/12.

?

Hiện tại, điều gì về PSVita 1000 mà bạn chưa hài lòng ?

1. Về thiết kế: Nút bấm nhỏ, trọng lượng nặng, dày...

16.0%
  2. Lỗi phần mềm: Đứng máy, save file có thể bị corupt...

18.2%
  3. Giá thành máy, game, phụ kiện còn cao

51.9%
  4. Tình trạng khan hiếm hàng, thiếu hụt game đỉnh...

23.0%
  5. Việc giới hạn tài khoản PSN trong 1 thẻ nhớ

23.0%
  6. Chưa Hack được

49.2%
  7. Tùy chọn khác

7.5%
Multiple votes are allowed.
  1. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Cô giáo dã man thế X_X
    Laptop mình cũng chỉ khoảng 30% soft là bản quyền.Mua soft trên laptop mình còn thấy đắt hơn cả mua đĩa PS3 8-}

P/S:Thấy hôm nay topic lại tăng vài page chỉ vì cái vấn đề muôn thuở,thôi thì bên box Console và bên 7554 mình cũng nói rồi,giờ về Nhà nói nốt cho đủ bộ vậy.

Chán con mẹ nó luôn > đồng minh công lý :-<

Vâng,chơi hack thì kệ các vị.Nhưng các vị đừng tự cho mình chơi hack là khôn hơn người.
    Chúa gét cái thằng nào đã hack còn phải hô thật to cho người ta biết,tự hào vì mình dùng đồ hack.

Bên Console chết khá nhiều sau đại dịch hack,nhưng vẫn có những người ở lại.Hầu hết họ là những người đã đi làm,có thu nhập.
    Nhưng cũng có người theo con đường hack mãi cũng chán vì họ "ngấy" vì có quá nhiều game chơi,thèm cái cảm giác đc online cùng mọi người.Hay chỉ đơn giản là chán nản khi gặp game hack bị lỗi,chán vì ngồi chờ bản patch...

Xin nhớ,PSV ko hề đc support tại VN nói riêng,nên cho dù các vị có làm sao thì xin gặp dealer đã bán hàng cho các vị.Các vị mua ngoài hay xách tay thì ko có quyền khiếu nại Sony vì các sản phẩm Sony ít khi đc bảo hành toàn cầu.
    Còn xin hỏi các vị đòi đc support,đó PS3 và PSP đc support đó,xin hỏi ai trong này đã ra Nguyên Kim (nhà phân phối chính thức của Sony tại VN) mua hàng chưa ?Tôi xin dám cá là với cái giá mà các shop ngoài đưa ra và giá mà Sony VN phải chịu thuế ở VN,các vị chọn các shop là cái chắc rồi phải ko nhỉ ?

Vào www.sony.com.vn xem Sony có bán game ko nhé,mới nhất là Uncharted 3 đấy,xem giá của Sony VN bán với mấy shop game ở VN bán thì chỗ nào ngon hơn nhé :-".Tưởng chính hãng mà ngon à :-j
    Cái câu bôi đen thì thối vkl.Cóc có điều kiện thì phải tạo ra,ngồi đấy chờ ông giời ông ị cái điều kiện vào mồm cho mà đớp à :-j.Thối i như mấy cái thằng mở miệng kêu em chơi PS3 hack vì em sinh viên,mẹ sinh viên mà có tiền mua PS3 dùng thì làm công chức làm gì,làm mẹ sinh viên có thích hơn ko.Hay có tiền mua iPhone 15-16t nhưng ko có tiền mua cái ứng dụng 20.000VND =))

Ai đc quote bài thì tự biết nhé :-"

Chỉnh sửa cuối: 14/1/12
  2. gamecosmetic

gamecosmetic Dragon Quest

SCEA: PlayStation Vita 'satisfaction rate is really high'
    http://www.psu.com/SCEA--PlayStation-Vita-satisfaction-rate-is-really-high--a014086-p0.php

3. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

@Oswald: Đẹp trai, láng o, từ đầu tới đít :">.

Có ai có info gì về FF-X trên psv không '3', dạo trước thấy có 1 lão quăng tấm scan list game lên thấy mục Sony có em nó, nhưng chả biết khi nào ra vì ngó đống launch title và window title đều không có :-?.

4. Nguyen Tran

Nguyen Tran Donkey Kong

Bạn này phát biểu chuẩn!

Ko phải cái gì cũng có thể ko lậu ko hack, đơn giản vì thu nhập của mình ko so nổi với giá soft, (dĩ nhiên từ dt tới pc tới psp của mình vẫn có 70 - 80% đồ hack trong đó) nhưng cũng phải ráng dần dần chuyển qua chơi đồ gốc.

Chỉ còn lại một vấn đề duy nhất đáng bàn tới là hi vọng game PSV kì này sẽ chú trọng chơi onl, mỗi game có giá trị chơi lại cao, và có thẻ nhớ rộng nên down thêm bản mở rộng càng tốt. Chứ nói thật thì ngày xưa game PSP, bây giờ tới game của DS/3DS toàn bạc triệu mà đem về chơi phần lớn là ko chơi mạng được, thậm chí giá trị chơi lại cũng thấp, thật sự mua hàng legal đó cảm thấy rất xót và phí =.=

Bác nào đang chơi PSV review giùm mình chất lượng chơi online trên đó nha. Trông chờ khoảng chơi online qua internet, chứ adhoc kiếm không ra người =.=

---------- Post added at 15:48 ---------- Previous post was at 15:46 ----------

Chi phí cho soft đương nhiên mắc hơn nhiều lần so với chi phí hardware :)) Bởi vậy dân tình đổ xô đi học software development chứ có thích học hardware đâu :">

5. Niarbrebyc

Những suy nghĩ kiểu bạn ko làm những nhà phát hành vui đâu,thật đấy.Ko ai "bắt" bạn cả mà bạn phải "ráng",hãy cứ làm gì mà mình thích (ít ra là ở VN).Cái chính cần thay đổi là nhận thức,í thức chứ ko phải là cái tiếng là bạn dùng đồ legal.
    Còn ai trong chúng ta chả từng dùng đồ hack và điều đó chả có gì là xấu hết.

6. Nguyen Tran

Nguyen Tran Donkey Kong

Ráng vì cũng là dân viết soft kiếm sống, hiểu nổi khổ của nhau :"> Mà chủ yếu là muốn chơi online di động :(( Bác nào có PSV review giùm em chất lượng chơi online với :-s nghe tụi nước ngoài review thì đứa nào chẳng nói "very gud very gud" :-s

7. homtuthan

homtuthan Mr & Ms Pac-Man

có bác nào ở HN có thừa 1 cái thẻ nhớ cho vita ko em muốn mua lại hay bác nào ở nhật sắp về HN lấy hộ em 1 chiếc nhé SDT em là : 0977511995 ( em đã ra thử các shop ở HN ko có nơi nào bán x game thì hôm trước nói là ngày kia về xong rồi 1 tuần sau mới về , 1 tuần sau lại 1 tuần nữa ko tin cậy đc nữa ) :D

8. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

Bây giờ mới có mỗi MvsC3 là có online thôi, mà trò đấy thì tùy vào kết nối giữa 2 ng` chơi nữa chứ ko phụ thuộc hẳn vào server

[YOUTUBE]TeB8bg941tQ[/YOUTUBE]

9. Niarbrebyc

Game trên PC hay Console thì mình ko chắc,nhưng mình nghĩ ping với game online của handheld thì ko phải nghĩ đâu.
    Mình đang chơi một game online nhái WOW trên ip,cực ngon,giờ cày vàng bán cho bọn dân game ngon lành =)).

10. taiphvql

taiphvql Legend of Zelda

cái chất lượng online là do đường truyền mình dùng nữa mà,mà mạng vn thì bit rồi đấy mặt bằng chung là ko tốt lắm trừ cáp quang .Đường up thì chỉ 640kbp/s thì online khó mượt mà đc như ý

11. homtuthan

30 char >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

12. Nguyen Tran

Nguyen Tran Donkey Kong

Thanks các bác :D Tại hôm bữa qua box PS3 nghe mấy bác bên đó nói chơi multi trên đó server mượt lắm, mạng VNPT ping dưới 10 nên quan tâm, ko bik PSV có tốt vậy không :D Cái chính cũng chơi với các bác trên gamevn thôi :">

13. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

K đâu :) a nghĩ Uncharted mới chỉ làm ra coi như có 1 game kiểu completely exclusive "đỡ đầu" Vita thôi :) chứ chưa đến mức chạm "nóc" đồ hoạ của nó.
    btw vẫn vui vì có 1 game dài và "gần chất lượng" như Drake trên 1 hệ máy cầm tay như thế này :x

Thế đợi sang tháng 2 đi :"> thẻ 8GB bán rẻ 850k :">

14. homtuthan

bán lại cho em lun đi bác em trả 950k , hix hay bác có game bán lại cho em cũng đc tết này có máy ko đc chơi gì .

15. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Who care about Vita anyway ?

16. homtuthan

trời ko ai nó gì hết >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

17. Yahoovn

Yahoovn Legend of Zelda

Nguyên nhân của vụ lùm xùm trong mấy trang trước là do thằng này chọc không đúng chỗ, troll không đúng lúc. Em xin thay mặt nó xin lỗi mọi người trong thớt:

Thiết nghĩ đã vào thớt này thì ít nhất cũng phải đọc qua #1, và khi đã đọc qua thì ít nhất phải có cái ý tưởng là PS Vita hiện nay vẫn chưa hack được. Có 1 bạn nào đó hỏi làm sao copy ISO vào PS Vita (chẳng biết là troll hay thật sự không biết) và 1 số bạn đã giải thích câu hỏi trên cũng bằng cách trả lời thật và troll. Vờn qua vờn lại 1 hồi thì lại lan man đến vấn đề bản quyền dẫn đến cãi vả, sát mạt nhau như trên (dân ta thì không ưa nói chuyện lịch sự '+_+).

Tớ hi vọng mọi người trong thớt sẽ tỉnh táo hơn và hễ khi thấy bạn nào nhắc đến vấn đề bản quyền, copy ISO, hack trong thớt về PS Vita.... thì có đến 70% là bạn ấy có ý định troll và nếu bạn không muốn tiếp tay cho troller thì hãy trả lời bạn ấy nhẹ nhàng, thẳng thắn là "PS Vita hiện giờ chưa hack được, khỏi có lằn nhằn hay nói bóng nói gió gì cả". Chủ thớt cũng làm ơn giúp mọi người bằng cách cập nhật câu trên dùng kích thước chữ to và rõ lên #1. Xin cảm ơn.

18. [Live2Love]

[Live2Love] Legend of Zelda

Game bây giờ muốn chơi lâu dài thì phải có online thôi, mà crack thì dĩ nhiên không onl được rồi. Nếu sau này có hack mình cũng chỉ cần chạy homebrew, chơi PSX với game PSP thôi là mừng rồi ^^ Hoặc lâu lâu PSN sale thì hay, đỡ đc chừng nào hay chừng đó :">

19. swollag

swollag Donkey Kong

mong hack đc chẳng thiết thực chút nào , sao ko mong giá thẻ giảm , nhìu game mini chất lượng < 5$ , có nhìu nhìu người bán psn code giá rẻ như cho nhỉ

20. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

biết người ta hỏi nhầm nhà (PSP hỏi đáp -> PSV news) mà còn cố trả lời ng..u thì nó vậy chứ sao nữa =))

cứ khi nào mà CFW có thể vô đc PSN - tức là lúc đó có thể chơi games hack + online đc =))