(PUK) RTK 13

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi _TVL_, 24/8/16.

1. zzHadeszz

zzHadeszz Youtube Master Race

chỉ có sát thủ (nhánh cuối cùng) ko lôi kéo đc thôi mà :v

2. tinsayer

tinsayer Youtube Master Race

ý tui hỏi lôi kéo thế nào, muốn lôi mấy thằng Lữ Bố, Triệu Vân trong map anh hùng hội tụ ý :v

3. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

sao lôi được vậy @@!. Chỉ tui với, ke ke

4. sadh5n1

sadh5n1 Youtube Master Race

xin làm bài hướng dẫn anh em chơi theo đường thương nhân
    Thương nhân không khó cũng ko dễ, khó ở chỗ là làm sao trong thời gian ngắn mình có thể max đồ max tiền, dễ ở chỗ là có tiền sẽ có tất cả ........( đúng nghĩa đồng tiền khuynh đảo thiên hạ)
    ở đây mình sẽ hướng dẫn các bạn khó trc dễ sau
    để chơi dc thương nhân các bạn cần chọn cho mình một nhân vật có Int và Pol cao ( war cao càng tốt chủ yếu để đánh mấy thằng cướp đường ) và chọn cho mình một thằng đệ tử cũng tương tự như bạn
    [​IMG] như trong ảnh các bạn thấy mình chơi từ 184 loạn hoàng cân đến 189 sau 5 năm là mình max tiền rồi item cũng gần max luôn
    để dc nhanh chóng đầu tiên các bạn nên mua đồ trong shop rồi treo bán lại lấy ít vốn liếng trc
    thứ tự từ trên xuống dưới là
    - (I) đấu giá, buôn bán:chỉ bán dc ở trong thành có gia trang của mình ( nên chọn những món đồ không có effect ko + thêm cái gì hết đem đấu giá để sau này còn tìm lại dc chứ đồ có + đấu gía mà bị tướng nó mua là mất luôn ko tìm lại dc ) có 3 trường hợp xảy ra khi đấu giá 1: bị trả giá xuống giá gốc ( sẽ có debate) 2: bán đc giá mình đưa ra ( khoảng gần gấp đôi số tiền ban đầu của món đồ ) 3: bán cho thằng tướng nào đó ( cái này là hên nhất bán lời dc gấp 4 lần giá trị ban đầu của món đồ)
    -(II) thu mua đồ cổ trong dân: ( yêu cầu Pol cao ) tốn 2k ,4k, 6k, 8k, 10k mua đồ trong các thành lân cận, thành có gia trang của mình ko thu mua dc ( cái này hên xui có đồ ngon )
    - (III) tăng thương mại cá nhân: cái này nó giới hạn theo bậc thương nhân của bạn lúc đầu là 1k rồi 2k max là 3k tăng chỉ số này để tăng giá bán đấu giá đồ của bạn lên và quan trọng nhất là số lượng quân lương bạn có thể mua và bán dc mỗi điểm tăng 4,5 quân lương ( ban đầu bạn mua dc 1500 nếu max 3k điểm này bạn mua dc max là 15k quân lương )
    -(IV) mua quân lương: bạn đến thành nào cũng mua quân lương dc hết và số lượng quân lương bạn mua dc tùy thuộc vào chỉ số thương mại cá nhân ở trên đã nêu ( đầu tiên là 1,5k max là 15k)
    -(V) bán quân lương: đầu cơ xong rồi thì bán thôi chứ để làm gì cho nó mốc ra à ( đùa thôi )
    trong hình bạn để ý những chỗ bị khoanh đen, đỏ và tô vàng
    những chỗ khoanh đen và đỏ là những thành có sự chênh lệch về vàng và quân lương
    - khoanh đen có cái chữ màu xanh ở trên là quân lương rẻ ( dư lương thực)
    - khoanh đỏ có cái chữ màu đỏ ở trên là quân lương mắc ( thiếu lương thực)
    - còn cái chỗ tô vàng là giá trị quy đổi ví dụ ở trên là 1 vàng = 0.61 quân lương ( quân lương chỗ này đang bị thiếu )
    nhờ vào đó mà bạn kinh doanh buôn bán quân lương giữa các thành để thu lợi cá nhân cho mình, thường là do thiên tai hoặc chiến tranh gây ra sự mất cân bằng này ( cứ tìm cái thành nào có chiến tranh mà bán quân lương cho chúng nó là giàu to nhanh lắm)

khi mà ae chuyển lên thương nhân bậc 2 thì sẽ có thêm tính năng cho lực lượng đó vay tiền và yêu cầu lực lượng đó làm gì
    cái tô vàng đầu tiên là gặp quân chủ để yêu cầu
    cái khung màu đỏ đánh dấu ở trên là điểm yêu cầu bạn có
    còn các lựa chọn ở dưới là
    tặng quân lương: để tăng điểm yêu cầu
    tiến cấp tướng lĩnh : cần dùng điểm yêu cầu để tiến cấp ( ví dụ từ cửu phẩm lên bát , thất phẩm)
    tiến cử người của mình vào làm quan: tiến cử đàn em trong nhà bạn vào làm quan trong thế lực đó
    cái thứ 4 là yêu cầu tấn công thế lực khác

còn dưới đây là menu cho vay[​IMG]
    ở đây là nếu cho thế lực đó vay 100k trong vòng 360 ngày bạn sẽ dc 500 điểm yêu cầu ( còn tùy vào thế lực đó có bao nhiêu thành càng nhiều thành thì điểm yêu cầu càng ít lãi càng ít )
    tiền lãi là 72k tổng cộng là sau 360 ngày bạn lấy lại 172k vàng
    có 2 trường hợp xảy ra
    nếu thế lực đó mở rộng thêm dc nhiều thành khác nữa thì mỗi thành dựa vào đó bạn dc thêm 172k
    nếu thế lực đó nát thì bạn mất trắng
    vì vậy thương nhân giàu lên là nhờ cái này đây cho viên thiệu vay lúc nó vừa giải phóng hoàn cân đi chiếm thành khách thì chỉ trong 1 năm 100k của bạn sẽ thành 600k 700k là chuyện bình thường

đến bậc cuối cùng của thương nhân thì ...... tới lúc này đồng tiền sẽ khuynh đảo thiên hạ
    cái chỗ màu vàng là đuổi tướng ra khỏi thế lực đó ( làm cái này bị mất hảo cảm với ruler và tướng đó khoảng -17 -18 điểm chỉ làm dc với tướng ko có kết giao với quân chủ thôi chứ anh em như lưu quan trương thì ko dc )
    trong ảnh là đuổi triệu tử long ra khỏi thế lực lưu bị thì mất 386 điểm điểm yêu cầu

ở trên là kinh nghiệm chơi thương nhân của mình xin chia sẻ với anh em có gì sai thì anh em chỉ bảo thân

doantruc1989 thích bài này.
  5. sadh5n1

sadh5n1 Youtube Master Race

6. fanhero3

fanhero3 The Warrior of Light Lão Làng GVN

chơi đại hiệp khách này , thái sử từ , trương liêu , hoang trung, nhan lương, văn xú , ha hau uyên , ha hau bá (thằng này con trai ha hầu uyên ma free nên cho vào đội luôn :)) , điển vi ...... mấy thằng không có quan hệ với ruller chir cần lên lv 1 dụ về được hết =))

cách kiếm tiền đơn giản như đan rổ lúc đầu đi dẹp ít cuớp lên đại hiệp được 4 ô xây lính , train linh xong bán 110 ngày được 12k tiền xong lại train linh rồi lại bán thỉnh thoảng bọn AI nó con tằng rượu với 5k tiền :)) , chỉ việc mở rộng nhà với đi mua item câu mấy thằng tương ngon thôi :)) , sau này giàu rồi đi bái sư lên 9 skill đơn đấu thì qua làm thích khách rồi tự cung luyện quy hoa bảo điển lên 100 war thì đi ám sát bon tào tháo , lưu bị haha :))

7. hung6767

:soldier_baby5: ta tới Hắc Long rồi đang chán chán đi đầu cơ khắp nơi rồi bắt tụi nó đánh nhau vui luôn :soldier_baby6: ...
    Thấy cái đầu cơ hay nhất, ví dụ chơi map 190, tới cỡ 193 là Lữ Bố vừa chiếm Trần Lưu gì ấy. hay qua Tiểu Bái đó, rồi canh sắp Event Lữ Bố nuốt Từ Châu là ta cho nó mượn 100k vàng, hết năm trả mấy trăm ngàn luôn A:soldier_baby19:.
    Còn muốn tăng điểm ảnh hưởng với thế lực thì cứ chọn cái thế lực nào yếu nhất , chỉ 1 thành rồi ném 100k vào mặt nó. Đảm bảo tăng điểm vù vù.
    Ta ném vào mẹc Lưu Hoàng Thúc khi chạy nạn tới Tiếu quận 100k xong nó lên 2k điểm luôn :soldier_baby2:

8. fanhero3

buồn cười thằng khổng dung bị sơn tặc nó đến cướp không có tướng def về mẹ thành trắng =))

9. linh920

linh920 Youtube Master Race

Thế là cảm giác chơi việt hoá xa vời rồi :4onion56:

10. hung6767

:soldier_baby5: Tính chơi map 207 làm thương nhân khuynh đảo thiên hạ, nhưng vào chọn tướng toàn mấy ông 40 trở lên , biết tới khi nào lấy vợ trời :soldier_baby4:

11. hung6767

game.ali213.net/thread-6177650-1-1.html
    Bản Crạck mới gì nè ?! Ai tải về tést thử !!!

12. lythedan

lythedan C O N T R A

Ủa có vụ bán lính nữa ah? Chơi theo đường tặc tướng nên không biết vụ này

13. hung6767

:soldier_baby6: Ảnh về Hiệp Khách.

14. hieuxm2008

hieuxm2008 Youtube Master Race

hồi ra bản ori thấy bác hải thần xuất hiện giờ ra puk rồi ma chưa thấy ông ấy đâu nhỉ, biết đâu làm bản vh như rtk11puk thì ngon

15. fanhero3

đẹch hoá ra mình làm tặc vương đi cướp tiền éo phải đại hiệp =))

16. minhchu8x

minhchu8x Donkey Kong

ồ ngon crack bản 1.09 đồng thời fix lỗi bản san 13 pk TC luôn :8onion10: thank pac nhé

17. hoaiphong94

hoaiphong94 Youtube Master Race

Chơi đc vh hả bác

18. minhchu8x

minhchu8x Donkey Kong

mình chưa cài patch việt hoá vẫn chơi bản tàu ah

19. minhchu8x

minhchu8x Donkey Kong

:8onion10: bản 1.09n này chơi ngộ lắm. Mấy con tướng lúc đánh nhau sài skill còn hiện nguyên hình cái skill đó luôn.

20. computer84

computer84 Youtube Master Race

hình như chơi được bản 1.09 rồi, có bạn nào chơi thử chưa