PvP trong cabal có nên giũ RANGE??

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi bumbumbum, 6/11/07.

1. ACME0

ACME0 Mr & Ms Pac-Man

mình FA nè .định PVP với anh W vùa móc súng ra thì ảnh chửi và không chụi PVP nói sài súng chơi kì. Bó tay đó là ura của tui mà sao lại kô cho. Còn PVP kô sài Ura chơi chiêu hit and Dash thi nó của rũa. Mình Def yếu khi PVP phải chạy xa như vậy lại gần 2->3 hit chít rồi. Bó tay mấy ông W và FB. Có khi PK gặp phải thằng gà nó kô cho sài combo luôn nữa mới ác chứ, cái gì cũng hong cho chắc hai bên đánh thường cho công bằng luôn quá khỏi ai khiếu nại Skill này Skill nọ

2. MoonPrincess

MoonPrincess Donkey Kong

Nói thế như thằng BL battle mode 2 của nó crit 1 cái là chết thế nó nói skill
    nó nó xài thì làm sao :-/

3. Magicblus

Magicblus Mario & Luigi

:) cái vụ ranger ks thì kô càn phải nói ;)) bản thân tui đi ks hoài nhưng chả bao h nói mấy câu đại loại như.."bãi này của tao" ...làm vậy mất lòng lắm ^^ còn cái vụ pvp ghét nhất mấy thằng FS WAR rủ pvp mình FA mà ra luật cấm chạy..(chạy là chó. chỉ đứng yên 1 chỗ thui ) chả biết bon nó nghĩ cái gì trong đầu...thắng thì bị chửi gà còn thua thì bị chửi đểu

4. chunghp

chunghp Donkey Kong

Nói thật cho ACMEO nhé nếu bác thích chơi aura kiểu đó thì sớm muộn cũng vào nhà thương.Thứ nhất nếu xét về dmg thì FA không mạnh bằng WI,WA, trâu thì cũng không bằng WA được cái khi pvp với WI thì thường quật được WI vì WI yếu def còn với WA thì tỉ lệ quật được là thấp hơn.Còn nếu khi chơi với WI ,WI cũng xài aura thì chiêu đầu tiên FA có thể quật ngã WI nhưng cũng xơi 2 phát vào mặt nếu WI kia mà xài 1 chiêu block down thì FA cũng ngã ngửa (tỉ lệ ngã ngửa của FA thấp hơn ) và 1 chiêu có hiệu ứng freeze thì cũng mệt.Cũng chưa chắc đã ăn được nếu WI có rank skill 2 bảng cao hơn còn với FA thì chỉ mong chờ ra dmg chí mạng thôi.với WA nếu xài aura thì dmg của WA còn kinh khủng vd bình thường cùng 1 skill , cùng 1 loại wai' không bật aura wai' mất 1/3 máu sau 1 hit, khi bật aur mất hơn 2/3 vì khi WA bật aura thường đạt trí mạng rất nhìu.Tôi chơi WI gặp 1 thằng FA lúc đầu nó để aura đánh nhau với tôi tôi không bật aura , lúc sau ra bật aura lên táng nó nó vẫn còn aura và hit đầu tiên tôi bị block down và nó cũng thế nhưng vì chiêu của WI mạnh hơn nên nó mất máu nhìu hơn cứ thế nó thua . Sau nó ra gạ ko bật aura nữa nhưng nó vẫn thua.lúc đó tôi mới 55 còn nó chắc cũng 5x vì đã bật được aura lv 50 mà . Nói trước nếu bật aura khi pvp thì bạn hơi sai lầm đó nếu khi không bật aura bạn thắng được thì có bật aura lên thì bạn vẫn thắng.
    Còn việc chạy hay không thì với WI và FA là đúng roài vì không ai điên đứng lại tank với lũ thủ trâu điên ấy nhưng khi chạy bạn nên chạy trong 1 khu vực thôi không nên chạy quá xa.

5. AntiBot

AntiBot Donkey Kong

haha cũng bỏ sro nhảy sang đây rồi à ku :)), cabal thiên nhiều về chiến thuật (đặc biệt là đối với wiz và FA nếu cứ đứng im 1 chỗ mà tank với các class khác thì chỉ có mà lên đĩa =)) ), đặc biệt thi thoảng dùng cái fade step xóa target vui phết. Nếu hit and run mà bị chửi thì bó tay mấy pa kia luôn, cấm ng ta dùng ngón nghề thì sống thế nào đc =))

6. bumbumbum

bumbumbum Mayor of SimCity

1 tháng trước, thấy bố nào login cái nick 2nukesudie vào mà pm éo trả lời...

SRO thì ko bỏ ngày ngày vẫn bot bình thường.

CHơi cabal từ bên jp(30 thôi :)) ) giờ rãnh thì train thêm 1 game giải trí :D

7. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A Lão Làng GVN

Pvp BM2 của blader buff lên đíu thằng nào dám đánh :D

8. blackrose

blackrose Mr & Ms Pac-Man

Nói giữ lời 1 chút, hôm trước tui đánh với 1 ông BL BM2 tui BM1 (FB) 3 hit thằng cha đó lên trời, lúc đó def mới 550, máu mới 1k6 (level 66), cha đó 7x rồi, không biết khi bằng level thế nào đây.(Sao trên đời có nhiều người tự nhận mình vô đối thế không biết, trên đời ai cũng có điểm yếu thôi, thắng thằng này thua thằng khác là bình thường).

9. xxHykuwanxx

xxHykuwanxx Youtube Master Race

ranger chơi skill poison xông rồi chạy vòng vòng, có thua cũng chẳng ai nói gì, vì đó là cách PvP của từng người.
    Nhưng hôm bữa gặp thằng FA kia chơi mới đểu chứ, bắn poison arrow rồi chạy vào làng, đứng chờ trong đó không chịu ra làm cho mình chẳng đánh nó được phát nào. Chứ như bumbum, chạy vòng vòng xung quanh nhân vật thì có gì lạ đâu.

10. MoonPrincess

MoonPrincess Donkey Kong

BM1 của FB thì nói làm gì =))
    Còn vụ chạy vòng vòng thực chất cũng hơi khó với FA còn Wiz thì chưa thử
    nên ko biết >"<
    Đa số các class melee đều có 1-2 skill áp sát cả như Force Kick ấy range 1-12
    chạy đâu cho thoát >"< và hình như có Stun thì phải (ko rõ lắm vì thấy mobs bị stun còn player thì ko biết ra sao)

11. yuki1221

yuki1221 Youtube Master Race

BM 1 của FB thì lèm ji` nhau??;)),pvp FA mừ được chơi skill hồi máu tui tự tin FA vô đối=))=)),kòn train thì... hem bik seo mình ra bãi mình đánh 1 hùi nhìn lại xung quanh kòn 2,3 kon quái,người đi đâu mất=((,bùn=.='

12. kimura_cat

kimura_cat Persian Prince Lão Làng GVN

2 cái BM của FS khá bất lợi, chỉ tốt khi train =((
    khi pvp ko xài BM thì thắng nhìu, còn tụi nó bật BM lên là có thắng có thua 8-} nhất là thằng war, FB nó xài BM2 1 phát 3xx máu 8-}

13. zzHoangSonZZ

zzHoangSonZZ Donkey Kong

-Vậy thằng FA đó cũng vừa đánh vừa chạy thì làm sao đây :|

14. Korocross

Korocross Legend of Zelda

Tùy tình huống :|... Chơi Wiz thì cho nó 1 phát explosion rồi nó muốn chạy đâu thì chạy (mình cũng chạy :)))

Giữ range mà còn chui vô chỗ đông quái thì khó mà target được. Hôm bữa pvp với FA, nó unlock target rồi chui vô đám quái... đứng trong đó bắn tỉa ra mới đểu >"<. Mà cũng có trường hợp bị quái giết trước khi bị đối phương giết =))

15. emxin

emxin Youtube Master Race

mình thấy các bạn hình như nhầm 1 chỗ,khi pvp,quái ko đánh mình mất máu,mà đó là skill độc rút máu của FA or FB,chiến thuật núp quái mất target là 1 chiến thuật hay,tại sao các tanger lại ko thử,cùng lúc đó bạn cũng unlock target,thì mình hỏi thằng FA nào nó bắn đc bạn?
    Muốn Pro FA quả thực rất khó,nhưng ko hiểu sao các char khác rất ghẻ lạnh với FA bởi chiến thuật hit and run,cũng chỉ là Dash, fade step và lộn vòng nhưng hỏi có bao nhiêu FA sử dụng thành thục và bài bản.
    Mình rất bất bình khi pvp mà các bạn cứ chửi FA(mình chơi FA) ko ra j.Thay gì thời gian ngồi đấy mà chửi,các bạn hãy tìm tòi cách khắc chế nó.Mình cũng đã ko ít lần gặp vài BLader,FB Pro và chiến thuật hit and run hoàn toàn thất bại.
    Mới hôm qua,mình pvp với youlose (Blader thành viên G HuyetMa sever Mercury),khi PvP bạn ấy bật BM2 lên,mình thách đấu trước nên chưa kịp bật,=>về chào core achemist,mình quay lại và mong muốn Pvp ko BM,thì bạn ấy bảo mình yếu quá,ko thèm chấp,ko đánh với bọn yếu như mình,sau 1 hồi nó đồng ý nhưng lại ko cho mình chạy...po tay.com.Ko hiểu sao FA đi đâu cụng bị hắt hủi.có nhưng khi pvp với chính FA,dùng hit and run,nó thua,mình thắng nó cũng bảo mình nhục thi tui cũng ko thể hiểu nổi.
    Nếu các bạn thắc mắc sao FA pvp FA lại hit and run thì mình giải thích thế này,mình đứng thật xa,vừa tầm bắn,sau 1 hit shadow+ poison,lộn vòng và dash thật xa ngoài vùng phủ sóng của địch,khi đich chạy lại gần,mình step va hit 1 cái,rồi tiếp tuc fade step và dash về sau lưng địch,cách này làm cho FA rất khó lấy target
    char FA của mình tên la PeHeo sever Mercury,làm master của G HoaSuabạn nào muốn giao lưu học hỏi để nâng cao kiến thức pvp thì có thể pm cùng PeHeo học tập.Thanks

16. emxin

emxin Youtube Master Race

mình ghi ko rõ,muốn edit lại,mình là thành viên G HoaSua

17. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Nói chung là cũng còn tùy trình độ của từng người thôi chứ ko phải đánh thắng vài con khác là kết luận được đâu . Tui FB vẫn giết được FA .....nhưng nhiều lúc gặp con trình PK cao lắm ......3 ván thua cả 3 luôn........

18. MoonPrincess

MoonPrincess Donkey Kong

Có điều BM2 của BL 1 hit crit là chết ra ngồi đó bơm máu đc tớ khen hay =))
    Đố con FA nào chịu đc 1 hit crit của BL đấy nếu ko cách biệt quá lớn ;))

19. tommy2010

tommy2010 Donkey Kong

FS ngang lv Blader bị 1 phát cri của BM2 còn hấp hối nữa nói chi FA :)).
    Khi PVP Blader bật BM2 thì chạy và chạy... Đợi nó hết BM2 rồi mới quay lại đập sau, có điều chạy thoát không là chuyện khác :)).