[Q&A]Giải đáp thắc mắc kĩ thuật/cấu hình/cài đặt Total war

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Kronpas1997, 5/11/08.

1. thanhthuc123

thanhthuc123 Mr & Ms Pac-Man

mình vừa test xong, mình xóa file ''steam_api.dll'' thì tốc độ down lên 500-600kb/s bình thường, cài lại vào chơi thì lại bị tiếp. Ai có file ''steam_api.dll'' thì cho mình xin nha :( :( :(

2. thomascook

thomascook Youtube Master Race

mấy bạn ơi cho hơi mình mua đĩa shogun 2 về cài chơi save đươc mà load bị lỗi ai cho xin bảng sửa lỗi cám ơn nhiều

3. Cha Thần Gió

Cha Thần Gió SPARTAN John-117 Lão Làng GVN

cho mình hỏi , hôm qua mình vừa cài lại máy , lúc tải steam về , tải hết game về rồi mà lúc vào game lại ko đc , nó chạy cái bảng đen rồi im luôn , có ai biết nó bị gì ko

4. dôiticodon

dôiticodon Youtube Master Race

Sau khi up bản 4 mình chơi phần camp chỉ chơi đc map đầu tiên còn các màn sau thanh load chỉ chạy đến 1 nửa ko chạy tiếp , cái này cũng bị khi tạo chơi đơn T,T chỉ chạy đến 1 nửa đứng luôn mặc dù vẫn nghe nhạc

5. anhtudk

anhtudk Youtube Master Race

Cho mình hỏi vì sao mình hok thấy được những con ngựa của lính Kỵ Binh nhỉ.... và cái steam_fucker.dll là gì mà mình xóa thì vào game hok được mà nó là con virus xin giúp mình... và nếu mình mua đĩa DVD về cài thì mình có thể chơi được Online hok vậy ???

6. huy2971993

huy2971993 Mr & Ms Pac-Man

em bị lỗi khi đánh thủy chiến trong shogun 2 thì cứ đánh được một lúc là bị văng ra ngoài có ai biết cách khắc phục giúp em với.

Chỉnh sửa cuối: 29/1/14
  7. nktthanh

nktthanh Youtube Master Race

cho mình hỏi crack FotS có chưa, tình hình là mình down http://thepiratebay.se/torrent/7134264/Total_War_Shogun_2_Fall_of_the_Samurai-SKIDROW
    copy crack rồi thì chơi custom battle hay historical được nhưng vào campaign cái description nó để rõ ràng "we have detected the executable file has been tampered with.. ", nên vào campaign là bị crash, ai biết làm sao để chơi dc ko :( thanks

8. thebin

thebin Mario & Luigi

cho mình hỏi hồi trước mình có down 1 mod của medieval total war 2 kingdom, nó rất hay và cái đặc trưng là làm cho các unit có defend và attack cao hơn bình thường và rất trâu làm đánh 1 trận cũng lâu hơn, các unit mạnh thì khó recruit hơn bình thường nữa nhưng mình ko nhớ tên, có down thử cái Stainless steel nhưng hình như ko phải vì vào custom game đánh cũng như bình thường, ai biết tên mod đó cho mình xin hic :6cool_sure:

9. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Chép crack chưa?

Vô đây có full luôn này. Nếu 0 muốn down nguyên cái game về thì chỉ cần down folder patch với crack thôi. Trong đó nó có hướng dẫn cài game luôn đấy
    http://kickass.to/medieval-ii-total-war-kingdoms-t299520.html

Chỉnh sửa cuối: 22/2/14
  10. zAKiRaz

zAKiRaz C O N T R A

Lúc trước chơi rome 2 ngon lành nhưng xóa h cài chơi lại thì bị not responding hoài, ai chỉ cách fix cái.

11. fatboyslim

fatboyslim Youtube Master Race

vui lòng cho mình hỏi down xong cai dlc 1.9 roi sao bung file sfv ra duoc vậy. cam on nhiều

12. Putis2

Putis2 Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình máy:
    CPU E7400 2.8GHz
    RAM 4gb
    VGA HD7750 1gb
    Chơi total war shogun 2 đc mấy hôm nay gần thống nhất Long camp Nhật Bản ( ~10 thành nữa là complete) thì xuất hiện cái lỗi khá ảo, cho End turn thì lúc End turn xong ( sau lúc show mấy cái nước đi của NPC) thì game bị đơ, bộ nhớ RAM từ ~50% tăg liên tục đến ~92% thì đứng game ( Not Respond), ai biết lỗi này lỗi gì hay do máy mình yếu? ( Đã test thử cấu hình game ở múc Ultra + Min vẫn bị)

13. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Bạn cài game có cài đủ các phần bổ trợ của game không ?
    Cài game xong đã chép crack chưa ?

14. chenzongs

chenzongs Youtube Master Race

mình cần bộ font tiếng việt cho medival 2 total war bác nào làm giúp mình với

15. tuthieugia211

tuthieugia211 Youtube Master Race

Các bro ơi, help me.
    Tình hình là sau khi down được bản Rome II về cách đây nửa năm rồi đắp chiếu vì máy ko đủ cấu hình em đã tậu đc quả máy với mục đích chính là chơi Rome. Nhưng khi bấm vào file cài đặt Rome2.exe máy em hiện ra bảng thông báo lỗi thế này:
    Sau khi tìm hiểu thì thấy có thể do lỗi DirecX nên em đã update từ bản 9 nên 11. Nhưng sau đó cài đặt thì nó lại báo lỗi như thế này:
    Mong các bro chỉ em cách em. Em loay hoay mấy hôm nay rồi.

- - - Updated - - -

Các bro ơi, help me.
    Tình hình là sau khi down được bản Rome II về cách đây nửa năm rồi đắp chiếu vì máy ko đủ cấu hình em đã tậu đc quả máy với mục đích chính là chơi Rome. Nhưng khi bấm vào file cài đặt Rome2.exe máy em hiện ra bảng thông báo lỗi thế này:
    Sau khi tìm hiểu thì thấy có thể do lỗi DirecX nên em đã update từ bản 9 nên 11. Nhưng sau đó cài đặt thì nó lại báo lỗi như thế này:
    Mong các bro chỉ em cách em. Em loay hoay mấy hôm nay rồi.

16. nbanx

nbanx Mario & Luigi

Lỗi này có là do bác lúc cài xong game nó bảo mình cài phần mềm bổ trợ nhưng bác ko cài nên mới ra như vậy.Giờ cài lại game và nhớ cài luôn các phần mềm bổ trợ là đc.

17. tuthieugia211

Đây là folder e giải nén nguyên từ bản down bằng torrent đc 19gb. Chưa cài đặt j cả. E cứ tưởng icon Rome2 ấy là file chạy setup. Vậy là down nhầm hả bác.

18. nbanx

nbanx Mario & Luigi

Tức là bản bạn down là giải nén xong chơi luôn ko cần setup. 1.Thử giải nén lại, vào thử Rome2.exe nếu nó bảo thiếu gì chẳng hạn như xxx.dll thì bạn down cái Dll File Fixer về, dùng nó để down file dll đó về(chẳng hạn như xxx.dll) rồi vào game ->ok.
    2.Phải chắc chắn bạn ko cài mod, mod ko tương thích chính là 1 trong những nguyên nhân chủ yếu gây ra stopped working.
    3.Phải chắc chắn bạn đã chép crack .

19. tuthieugia211

Cảm ơn bro nhiều. Đã thử hết các cách như bro chỉ bảo, vẫn vô phương, híc híc.
    Có lẽ chỉ còn cách down lại 1 bộ cài khác thôi, nản quá.

20. tuthieugia211

Chơi được rồi bro ơi, thì ra là do crack đểu; sau khi cài crack của diễn đàn đã chạy được rồi. Ôi, mừng rơi nước mắt; cảm ơn người anh em nhiều nhá :*