[Q&A] [ Giải đáp thắc mắc RPG thập cẩm ]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi dkt_blade, 26/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ignore

ignore Mr & Ms Pac-Man

em đang chơi giả lập ePSXe Chrono cross vào game thấy nó có phần ON/OFF tay rung mà em chả thấy rung j` cả các bác chỉ em.gamepad của em cài drive test rung trên control pannel rung mạnh nhưng vào game ko thấy rung

2. Luciferr

Luciferr Youtube Master Race

em đang đọc 1 cái topic ở box này về Oblivion Cho máy yếu
    but khi em làm theo, xài cái oldbivion zì đó thì khi vào game, dùng phép tăg máu vài lần thì lập tức đá ra ngoài :| có ai biết chỉnh giúp em..

3. tran_iu93

tran_iu93 Youtube Master Race

mấy pro cho em hỏi là game mount&blade với gothic 2 mấy pro thik chơi cái nào hơn?bởi vì gần tết rồi nên định mua chơi nhưng mà sợ tốn tiền:D

4. tran_iu93

tran_iu93 Youtube Master Race

cho hỏi cái mấy pro:;):DKhi tui định cài cái gothic2 tui bấm vào install nó bảo là can not execute the gothic.exe .The system is out of memory resources là sao hả mấy pro:'>

5. daoduyngoc

daoduyngoc Youtube Master Race

Cho em hỏi cái nha ,nếu có gì mấy anh mod tha em . Em đang chơi '' King's Bounty. The Legend '' nó là game nhập vai chiến thuật theo lượt nhưng mà em tìm mãi ko thấy Topic nào bàn luận về nó . Ai biết chỉ em !

6. proA.June91

proA.June91

em đang chơi god of war Chain of olympus trên psp, đang mắc kẹt ở chỗ the caves of olympus. em đã đánh xong bên trong hết rồi, học được skill "bắn chưởng" rồi thì tự dưng đi đi thế nào lại bị rơi xuống nước.

lọ mọ mãi ko thấy được làm cách nào để đi tiếp thì có lên google thử. guide ở đây nó bảo là sau khi học đc skill mới ,giết đc 3 con tiểu quỷ test skill thì rơi xuống nước, rồi mình phải đi về chỗ điểm save
    em đã thử đi ra chỗ điểm save nhưng ko làm cách nào để nhảy lên được cả, để mà đi tiếp màn sau
    ai giúp em với T_T

7. tlongpro

tlongpro Youtube Master Race

cac anh opi co ai chi gium em lam sao de dung duoc cac phep thuat trong sacred 1

8. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

lúc train lv lượm dc mấy viên ngọc ấy,click chuột phải vào,nó sẽ unlock 1 skill,,kéo skill đó để vào mấy ô tròn bên phải,hot key chuyển qua lại hình như 5 6 7 8,rồi chuột phải xài thôi

9. tlongpro

trong sacred 1 co duoc hoc tuyet chieu khong vay may anh?chi giup em voi

10. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

tuyệt chiêu bạn định nói là như thế nào, có phải là các chiêu chỉ có thể xuất ra khi max chỉ số giận dữ (như trong seal of evil ) á, nếu thế thì sacred không có đâu. Nó chỉ có các skill của nhân vật thôi, sau 1 khoảng delay time tùy vào cấp độ của skill thì có thể dùng lại được, thế thôi

11. yami_nanasi

yami_nanasi Youtube Master Race

cho mình hỏi , mới vào chơi chưa làm bất cứ một quest gì , thì học strg ở đâu vậy , đừng bảo mình đến chỗ lares , vì thằng đó chỉ dạy dex thôi =.=

12. hflufly

hflufly Donkey Kong

gần nhà thằng bán cá có thăng thợ rèn đưa tiền là nó dạy str thôi

13. hell_angel7602

hell_angel7602 C O N T R A Lão Làng GVN

Cho hỏi FF X bản USA với International có j khác nhau ko?! Nên down bản nào để chơi giả lập? Hỏi bên box FF ko ai trả lời =((

14. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

15. tlongpro

em co thu qua DS 1 nhung ham 1 di den rung thi chang thay duong di tiep. ai chi giup em voi

16. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

cho hỏi dungeon siege 2, titanquest thì cái nò hay hơn , mua dungeon 2 rồi nhưng chơi soa nản quá , hoặc có game nào hay hơn 2 game này ( 3D ) thì giới thiệu tớ với

17. quaden133

quaden133 Donkey Kong

titan quest tui thấy rất dc, hay hơn đấy
    vài game khác:
    the witcher :D
    fallout 3 (tui mê cái nỳ nhứt ;;) )
    mouth and blade
    ... (nói chung có cả đống topic mấy game RPG ở ngoài sao ko tự mò đi nèo)
    Mà bạn nào có cái file save nào của the witcher ko ở chapter 2 ý cho mình xin (mất tiu cái save game giờ chơi lại nản wo')và trong the witcher có thùng đồ để giữ đồ ko. thx trước

18. L75_33

L75_33 Youtube Master Race

có ai biết cách câu cá và đào đất trong fable : the lost chapter ko chỉ mình với

19. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

trong game Chrono Cross thì làm thế nào lấy summon Frog Prince trong newgame+ vậy, mình chơi tới đoạn water dragon rồi mà nó chỉ cho mỗi cái Ice Breath

20. Saoxanh178

Saoxanh178 Donkey Kong

Em mới chơi Gothic 3 nhưng ko bik chơi ra sao . Em vào chả biết làm nv với nhìn bản đồ như nào để chỉ chỗ nữa / Ai hướng dẫn cụ thể ban đầu cho em với ( về mọi thứ nhé )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.