[Q&A] [ Giải đáp thắc mắc RPG thập cẩm ]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi dkt_blade, 26/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lytuthanh33

lytuthanh33 Youtube Master Race

Uhm . Thể loại game này mình rất thích . có nhiều quest chơi sướng .

2. Thèn Đào Mộ

Thèn Đào Mộ Mr & Ms Pac-Man

máy tui chip 3,06 GHz ram 1,5Gb card ge6200 mà sao khi cài game xong vào chơi chỉ hiện ra màn hình đen thui với cái chữ Hz chạy wa chạy lại
    ai biết help !!!
    sẵn tiện tui để màn hình tui là 1028x768 và monitor là 60Hertz

3. anplixFz

anplixFz Donkey Kong Lão Làng GVN

Trò Dungeon Siege II, cho mình hỏi ở QUEST 8 nhiệm vụ giết con rồng bằng cái nỏ, sao mình đang đứng cạnh cái nỏ mà sao ko thấy con rồng đâu hết

Hix ai biết vì sao ko :(

4. Venusaur

Venusaur Youtube Master Race

Mọi người cho tớ hỏi trò YS Origin đã có patch E chưa vậy?

5. Mr.(Easy)

Mr.(Easy) Mr & Ms Pac-Man

cho e hỏi về game SOE. e đang chơi game bt k có lỗi j` xảy ra.chìu nay e cắm cái USB của ông anh vào chắc là bị nhiễm virut hay sao í.lúc ấn vào icon game thì nó hiện ra cái bảng báo lỗi ntn này ai bít chỉ giùm e cáck khắc phục cái.đang chơi sướng.

6. Meganium

Meganium Youtube Master Race

Chắc bị virus ăn mất file rồi, bạn thử cài lại xem sao.
    Nếu vẫn ko được thì google cái .net framework rồi cài vào.

7. khang123abc

khang123abc Mr & Ms Pac-Man

Các sư huynh có ai chơi sudeki ko? Giúp em đoạn này với ;;);;);;);;);;);;) :

Em đang ở cái hang có mấy con thủy quái ấy. Nhiệm vụ em phải lấy hai viên ngọc để đặt vào bức tượng người cá. Viên thứ nhất em lấy được rồi :D:D:D:D. còn viên thứ hai sao khó quá. Em đã thử đi hết tất cả các hang rồi chỉ còn mỗi cái hang bị mất cái cầu thang và cái hang mình đi lên thì có một cái nút khi ấn vào thì nó để một dòng chữ như sau:
    the stranger plays turn with the note A"
    F G# D E.
    the stranger plays turn with the note A
    F G# D E.​
    Qua bên trái thì có năm cái vòng khi vào từng cái thì nó để note F,G#,A,D,E is heard.
    Qua bên phải thì có một cái hồ nước.
    Còn một chỗ hang nữa là chỗ có mấy bậc đá điều khiển được nhìn xuống thì thấy một cái hang nữa. Ai giúp em lấy viên ngọc thứ hai với

8. HoangDuyBaby

HoangDuyBaby Mr & Ms Pac-Man

có ai chơi devil may cry 2 ko hướng dẫn mình wa mission 2 của LUCIA đi trong HD tự nhiên chưa gì đã nảy ra Dante mà lúc mình chơi thì mình lại chơi Lucia đầu tiên chứ đâu phải Dante nên ai biết làm ơn chỉ dùm đánh xong 2 con sư tử bay cái hết chả biết đi đâu ko có cửa để ra nữa :(

9. a1provip002

a1provip002 Youtube Master Race

bạn chơi game gì , mình cũng bị nà, trò x-men origin đó

10. philongtungtroi

philongtungtroi C O N T R A

Em đang cần hướng dẫn game Legaia 1. Anh em nào có cho xin với!

11. xOkyox

xOkyox Mr & Ms Pac-Man

Nhớ hồi xưa mình có chơi 1 trò nhưng ko nhớ lắm, chỉ đại khái là game có những chi tiết sau : ngôi làng của nhân vật chính có cái cây có phát ra ánh sáng làm tan biến yêu ma, về sau chính cái làng này trở thành nơi đánh boss cuối, trong game khi xuất chiêu ấn theo các mũi tên ví dụ như ->-><- . nhớ đứa con gái có chiêu j đánh đấm lung tung rồi cuối cùng hôn nó phát. có rất nhiều thần để gọi nhớ có thằng thần chết. trong game còn có nơi đánh bạc nữa. cho mình hỏi có ai biết tên trò này là j ko ?

12. toiyeunuocmy01

toiyeunuocmy01 C O N T R A

cho hỏi game Fable có bản nào chơi trên PC không và cấu hình cảu trò này thế nào, xin cảm ơn

13. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

bà con cho hỏi làm thế nào để chơi valkyrie profile kô bị lỗi đứng yên khi đang hiện lời thoại với, đang nói chuyện mà lời chẳng thấy hiện tiếp, người thì vẫn chuyển động, xem lại lời nói vẫn đc mà cứ đứng nhìn nhau thôi:|

14. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

máy mình thế này có chơi đc Overlord ko:-s

15. lehai4289

lehai4289 Youtube Master Race

Mình chơi game the witcher đang bí ngay chỗ chế thuốc cho Triss
    Cụ thể như thế này:Mình nhặt được 1 chai nước, 1 claw,1eye,1 cây thuốc mà chế hoài nó toàn ra unknown potion hay gì đó đưa cho con triss toàn sai, ai giúp mình quest này được không

16. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

cho hỏi trong trò valkyrie profiles trên ps, làm thế nào để ra đc khỏi sunken shrine sau khi đánh boss, cái cửa ở chỗ cái máy bơm nó đóng rồi, chẳng đi đâu đc cẳ :((

17. xOkyox

xOkyox Mr & Ms Pac-Man

hỏi chẳng thấy ai trả lời chán quá :(

18. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

Cho hỏi overlord 2 đoạn có mấy thằng dân cầm pháo ném lửa cháy k qua đc đi tiếp thế nào với? Đoạn lúc có cái skill thôi miên bọn dân í. Bọn quăng pháo đứng xa quá k thôi miên đc:(

19. ☆Vega

☆Vega T.E.T.Я.I.S

-đầu tiên từ điểm xuất phát đi qua phảI lấy Royal Crown.quay lạI điểm xuất phát qua tráithấy một dảy thùng đừng lấy thùng nào hết đi thẳng xuống quẹo trái đi hết đường lấy Vemom Fang sau đó ra lên trên khởI động cái máy.sau đó ra chổ dảy thùng cứ đi lên trên khi có một ngả rẻ trái rẻ vào lấy Trihorn.đi ra đi lên trên và quẹo phảI qua cửa.
    -đi thẳng tớI một chút tớI 1 ngả 3 cứ đi tớI cho đến 1 ngả 4 đi thẳng xuống lấy Misty Armor.sau đó thẳng lên bỏ 1 ngả rẻ phảI và rẻ phảI ngả thứ 2 sau đó thẳng lên hòai và rẻ phảI ngả thứ nhất sau đó đi thẳng lên đấu vớI con ngườI máy và khởI động cái máy nhưng không được.đi xuống quẹo trái 2 lần và đi lên quẹo trái lấy Beret.sau đó đi xuống quẹo phảI đi xuống quẹo trái đi lên qua cái cửa chính giửa.
    -đi thẳng xuống bỏ một ngả rẻ trái quẹo trái ngả 2 đi vô lấy grey Sword,và đi qua bên phảI lấy Royal Speak,sau đó đi ra chạy đến cuốI đường lấy High Security.sau đó đứng đợI thờI gian hết xem một đọan Movie.và bạn sẻ tự động ra Ice Dungeon.
    Trích dẫn:
    -bây giờ bạn đi ra ngỏai kulon Mine.
    -bạn hảy đi lên trên chui vô cái lổ kế bên ông già đang đứng
    -bạn đi lên trên theo con đường con Veemon đang đứng quẹo trái đi lên và bạn tớI được Boot Mounten (AM).

Đoạn này bạn ấy chỉ đường sai thì tớ đi được rồi.

Trích dẫn:
    -khi đến Central Path vào Asuka City sau đó vào Admin Center vào cái phòng bí mật mà bạn đả giảI mả nói chuyện ở đây một hồI xem them một Movie nửa.
    -bây giờ bạn phảI đến thành phố Byakko City (ở thế giớI heo giờ nó tên là Bai Hu)
    -đi vào phòng lảnh đạo đi lên mấy bậc thang và gập hắn đấu một trận.lấy White ID Pass.

còn đến đoạn này khi đến Bai Hu City có 2 thằng Lính nó canh ko cho vào? chơi sao đây? ai giải đáp với

20. ☆Vega

☆Vega T.E.T.Я.I.S

BUZZ!!! đâu rồi nhỉ? có vẻ ở đây toàn người chưa chơi DW3 à?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.