[Q&A] [ Giải đáp thắc mắc RPG thập cẩm ]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi dkt_blade, 26/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Bản FFX international vốn không hề có tiếng Anh bạn à.

2. mieutieutu

mieutieutu Youtube Master Race

Toi da tim dc huong dan roi cam on ban :) co tieng anh ma, dau tien la chon New game, roi tiep theo den menu tieng Nhat chon 1 trong 2 cung dc, tiep den 1 menu tieng Nhat co 2 lua chon chinh la (yes or no), chon dong 1 la yes se dan den 1 menu Tieng Nhat tiep co 2 lua chon, lua chon 1 la Tieng nhat, lua chon 2 la Tieng Anh ^^
    Anyway 1 lan nua thanks nhung su giup do cua ban tu trc den zo ^^
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Quen mat, toi choi ban gia lap PS2 :) may cai he dieu hanh win 7-64 bit ban quyen theo may ko tuong thich nhieu game wa toan fai choi gia lap ps 2 :(

3. cowboyha

[​IMG]Bạn chơi một hồi sẽ hiểu tại sao mình nói thế mà.

4. mieutieutu

oh, ban noi ro hon dc ko, vi neu ko co TA thi toi cung cha mat thoi gian choi nua, con nhieu game nua ma, tai minh cung ko thay ai noi ve cai vu ko co TA ?????

5. cowboyha

[​IMG]Nếu bạn chưa chơi FFX và vào lúc đầu vẫn có tiếng Anh thì bạn cứ chơi đi, ít ra bạn cũng sẽ thưởng thức được cốt truyện chính.

6. mieutieutu

Uh mình cũng là fan của FF nhưng chỉ chơi đc đến FF9 thì tốt nghiệp ĐH từ đó cũng ko chơi game RPG nữa, giờ mới có đk chơi lại nên cũng muốn ngâm cứu dần dần, mình nghĩ là bản PS2 của FFX international có TA. Mà
    FFX có nhiều thứ quá nhỉ, mình mới đọc các hướng dẫn mà khối lượng thông tin nhiều quá đang bị loạn :D

7. cowboyha

[​IMG]Bạn cứ chơi dần dần, rồi từ từ sẽ hiểu ra cả mà, bạn cứ thưởng thức câu truyện của FFX.

8. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Có ai làm ơn giúp mình cái Breath Of Fire Dragon Quater với? Chả hiểu sao mình chơi cái này cứ đụng quái là đơ.Nếu như đánh trước mà sử được quái trong một lượt thì còn đi đựoc tiếp chứ để đến lượt quái đánh là đứng yên ngay.Mình chơi bằng giả lập.Đây là cấu hình máy mình:
    Ram:2 Gb
    CPU: Amd x2 athlon 7750 dual core 2,7ghz
    Vga: Geforce 9800

9. cowboyha

[​IMG]Bạn xài giả lập phiên bản nào? Coi chừng bạn dùng bản cũ hay config sai, mới thường dẫn đến trường hợp đó.

10. mieutieutu

Nhân tiện cho mình hỏi với, máy mình dùng win7-64bit premium bản quyền theo máy, đang chơi giả lập PS2 bằng PCSX2-r2578, đang chơi ngon FFX international, mình muốn mua tay cầm PS2 bạn có thể giới thiệu mình tay cầm loại nào thích hợp ko, tay bình thường thôi ko cần tay xin đâu :D thanks trước nhé :D

11. cowboyha

[​IMG]Phần này nằm ngoài khả năng của mình, nếu ở đây không bạn nào chỉ nữa thì bạn qua khu thảo luận -hỏi đáp hay xuống phần cứng hỏi xem.

12. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Mình dùng bản Pcsx2 0.9.6 .Bạn có thể cho mình hướng dẫn cònig được không.Mình đang ở đoạn Ryu lần đầu hóa rồng và đấu với Borsch.Giúp mình với.

13. cowboyha

[​IMG]Đây là config của một bạn cam đoan rằng có khả năng chơi hết các game. Cái Aspect Ratio thì tùy màn hình máy bạn đấy nhé.

14. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Cảm ơn bạn rất nhiều.Mình chỉnh theo của bạn và đã qua được đoạn đó rồi.Nhưng cách này giảm FPS nhiều quá.Hình cũng hơi xấu hơn một chút.Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều.

15. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Muốn nhẹ thì giảm Shader xuống còn 2.0 thôi, tắt Interlancing luôn, bạn chơi FFX đúng không? Hồi mình chơi FFX thì Interlancing luôn off, game chạy rất ổn mà, mà bạn đã down bản giả lập mới nhất chưa, bên dưới box giả lập có đấy, à mà nói luôn là game này giả lập hay bị freeze lắm đấy, khá là nhiều đoạn.

16. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Nếu giảm shader suống 2.0 thì mình cũng chưa rõ có tăng FPS hay không.Nhưng mà tắt Interlacing thì game đứng liên tục lúc gặp quái.Còn nếu bạn chơi FFX thì nên để ở Hardware vì software sẽ làm giảm FPS xuống.
    Mình cũng xin đóng góp cách này.Nếu bạn sử dụng VGA của nVidia thì sau khi cài driver,bạn vào nVidia control panel.Trong mục adjust image,chọn chế độ preference emphasizing và chỉnh xuống performance.Cách này sẽ phù hợp với những máy có cấu hình tương đối trở lên.Khi chỉnh giả lập ở chế độ hardware thì FPS của bạn sẽ ở mức 60-75.Nhưng khuyến cáo là không nên quá lạm dụng vì sẽ có một số game bị nhiễu hoặc mất hình ảnh(Ví dụ như FFX-2)

17. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Có bạn nào biết lỗi này thì chỉ mình với.Mình chơi cái Naruto Shippuden ultimate ninja 4. Đánh đối kháng hoặc hero mode thì không sao,nhưng cứ vào đến phần Master mode thì là lỗi,các nút di chuyển khi ấn vào thì thằng Naruto nó cứ đứng yên mạc dù vẫn có thể sử dụng các nút đánh hay phi tiêu,nhảy.Mình dùng bản Pcsx2 0.9.6

18. cowboyha

[​IMG]Coi chừng bạn phải config nút analog để duy chuyển chứ không phải chỉ còn lái trái phải ngang dọc đâu. Bạn config và thử hết các nút chưa?

19. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Mình vừa cài Mount and blade ver 1.1( mở game ra thấy thế) rồi cài mod POP vào thì nó bị thế này:
    Mình thử xóa rồi cài lại bản 1.003 mà nó vẫn thế, ai biết bị gì chỉ mình với:((

20. cowboyha

[​IMG]Có nghĩa là cái file bị thông báo đó có thể bị thiếu hay lỗi rồi chứ còn gì nữa, khắc phục thì bạn hỏi ở topic Mount and Blade ngay dưới kia xem.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.