[Q&A] [ Giải đáp thắc mắc RPG thập cẩm ]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi dkt_blade, 26/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Mình thử hết tất cả các nút rồi nhưng vẫn không được.Bạn có thể cho mình link bản giả lập pcsx2 mới nhất không?

2. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Cái bảng config controller của bạn có thế không?

Nếu cái bảng giống như vậy và bạn đã thử hết các nút rồi mà không được thì mình....chịu.

3. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Mình đã chỉnh y như vậy rồi nhưng vẫn không được.Có lẽ tại bản pcsx2 mình đang dùng không phù hợp.Bạn cho mình link bản mới nhất được không

4. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Mình đã chỉnh y như vậy rồi nhưng vẫn không được.Có lẽ tại bản pcsx2 mình đang dùng không phù hợp.Bạn cho mình link bản mới nhất được không

5. cowboyha

[​IMG]Bạn xuống box giả lập ấy, vì mình không còn giữ link nữa.

6. kethuso10

kethuso10 Legend of Zelda

tôi đang chơi dungeon siege bản trên PSP
    chơi tới cái Quest The Corrupted với cái Quest Bloodshadow ko biết làm thế nào
    ai bro chơi qua rùi chỉ mình với

7. cowboyha

[​IMG]Mình nghe bạn mình nói hơi khó, cụ thể là thế này.

Q BloodShadow

-Temple of the Earth: Về Teleport ở Eshadune, sau đó đi xuống cho đến khi thấy vành đá hình tròn màu xám, ráng leo lên vì sẽ có một bức tường vô hình cản mình, leo lên rồi thì cứ đi qua bên trái mãi cho đến khi đến một cái đền

-Đi đến cuối đền thì sẽ gặp một sự kiện.

-Ra khỏi đền bạn đi về bên trái sẽ đến một khu rừng, cứ đi hết khu rừng này sẽ gặp một con boss là Bloodshadow và 2 con Vagar gì đó, báo trước là rừng này khó lắm đấy.

Q The Corrupted

-Chỉ làm khi bạn đã làm xong Q Bloodshadow

-Vào Temple of the Earth đi khắp nơi bạn sẽ gặp con boss khá là khó, chuẩn bị tinh thần nhé.

8. mieutieutu

mieutieutu Youtube Master Race

Bạn nào có thể chỉ hay tả giúp mình vị trí của cột thu lôi thứ 10 trong FFX-2 đc ko :( mình tìm mãi ko thấy :(

9. mieutieutu

Đoạn trên mình tìm ra rồi, muốn hỏi mọi người có ai biết đoạn kích hoạt 6 tòa tháp để lấy accessory ribbon, mình làm theo đúng hg dẫn kích hoạt 6-1-5-4-5-2-5-3 sao ko xuống dưới đc nhỉ :(

10. cowboyha

[​IMG]Mới vào bạn đứng cái tháp gần nhất ta gọi là Tháp 1 nhé, ngược chiều kim đồng hồ tiếp tục là 2,3,4,5,6. Thứ tự như sau, 1->quái->3->quái->5->boss->6->quái->về 1 đánh cái gì đó 4 lần ở đây->2->quái->về 1 đánh cùng thứ đó 2 lần->4->thế là xong.

11. mieutieutu

Thanks bạn, hôm trc mình mò thế nào cũng ra nhưng ko hiểu lắm, cũng tại ko nhớ cách xác định Đông tây nam bắc trong game nữa :P

12. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

hiện giờ mình ko có khả năng mua máy mới nhưng bắt đầu nghiện chơi lại RPG, bạn nào giới thiệu mình game RPG nào hay mà chạy mượt với cấu hình sau dùm mình nhé :-s
    CPU: Dual Core 1.8 Ghz
    RAM: 1 GB
    GPU: GeForce 8600 GS 512 MB

13. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Máy đó cũng chạy dc khá nhiều game RPG đó chứ, sơ sơ ra có Titan Quest, Sacred 1, 2, Torchlight, Risen, Borderlands (cái này bắn súng mà có pha RPG), Dungeon Siege 1, 2, Star Wars: Knights of the Old Republic 1, 2, Venetica, The Witcher, Divinity 2:Ego Draconis, Two Worlds, Gothic, Dragon Age: Origins, Mass Effect 1, 2, The Elder Scrolls IV: Oblivion, Fallout, còn nhiều nữa nhớ không hết 8-} In đậm là chạy ngon, còn lại khá chộp giật, do RAM hơn ít.

Chỉnh sửa cuối: 2/5/10
  14. aramix86

aramix86 Donkey Kong

Cho mình xin hướng dẫn lấy cục Refined Flightstone để nâng cấp máy bay trong Tales of abyss.Mình vào Mt. Roneal bằng lối vào phía tây bắc,xong đi thẳng lên thì thấy cái altar có cái cửa bị khóa,hình như là sắp xếp làm sao để dùng mieufire phun 1 phát là thắp sáng hết mấy cái bệ,mà ko biết làm thế nào ? Ai biết chi mình với

15. mieutieutu

Mình đang chơi FFX-2 theo hướng dẫn nhưng đến Chap 4 có đoạn đọc hướng dẫn mình ko rõ lắm đang thắc mắc

Hướng dẫn: "Lên tàu và bạn sẽ bắt đầu xem các viên Sphere tại 15 vùng đất lần 2 . Nhớ xem kỹ và hết 15 vùng nhé !

Khi xem tại Mihen High Round , Rin sẽ nhờ bạn tìm thủ phạm làm mấy con robot bị điên ở Chapter 3 !

Trong lần chơi này , bạn nên làm cho Rikku là thủ phạm để lấy Ranagrock Accessory ( No MP Cost ) . Cách thức như sau , xem các Camera theo thứ tự : 1-3-2-5-4-5-2-1-4-2-1 !"

Mình làm theo hướng dẫn nhưng ko thấy Rin nói gì khác cả ???? ko biết Rin có ý kiến gì ko nữa

---------- Post added at 03:04 ---------- Previous post was at 03:00 ----------

Hướng dẫn :"Sau đó nói chuyện với Buddy để xem viên Sphere về Shuin ( cái cảnh hắn đánh đàn đó ) .

Kế đến là xem các viên Sphere tại 15 vùng đất lần 3 ( lần cuối ) . Nhớ xem kỹ nhé .
    Khi xem xong thì Save một cái .
    Xuống phòng nghỉ để làm chơi trò chơi nho nhỏ với Rikku . "

Mình cũng làm theo hướng đẫn nhưng xem xong hết lần 2 ko nói chuyện đc với thằng lái tàu Buddy để xem viên Sphere về Shuin như trong hg dẫn nói :(
    Xem tiếp các viên sphere chỉ có 1 vài đoạn nói chuyện nữa, ko xem đc đủ 15 vùng vì 1 số viên đã bị disconnect. Giờ chỉ xuống chơi trò chơi đc với Rikku.
    Từ đầu đến giờ mình đi theo hg dẫn để lấy đủ đồ, mà đến đoạn này thấy khác quá, bạn nào giải đáp hộ mình với nhé.
    THanks nhiều ^^

16. cowboyha

[​IMG]Để thắp sáng hết mấy cái bệ, bạn cần cái Albiore trước khi đến đây. Đầu tiên bạn chạy lên đỉnh xoay ba cái bệ theo hướng / , cái giữa phải ở cuc màu trắng, xuống dưới bạn xoay theo \, cuối cùng ba cái cuối bạn lại xoay theo hướng / . Sau đó bạn ra ngoài, đi vào cái hang bị chắn bởi 3 cái cây. Đi thẳng, đứng thẳng hàng để thắp sáng 2 cái bệ, đi tiếp, để cái kính ở ô màu trắng và canh sao cho bắn thắp sáng cùng lúc 2 cai bệ. Ở khu vực tiếp thì bạn đi bên trái, đầy cái tấm kính vào ô màu trắng. Quay trở ra, bạn dùng Albiore đi qua phía đông của ngọn núi. Đi tiếp và bạn sẽ phải đẩy một tấm kính khác vào ô màu trắng. Xong xuôi, bạn đi thẳng và thắp sáng cả cái vùng luôn. Quay trở lại cái đền, đi vào cánh cửa ban nãy đóng, bạn sẽ đánh boss, đanh xong đi tiếp sẽ tìm thấy Refined Flightstone.

[​IMG]Về vụ Camera, bạn làm có thể sai rồi. Camera nhìn ra khu đổ nát, chờ cái xe đi tới, gọi Rin. Quay qua Camera nhìn ra con đường mới, có một đám người, lại gọi Rin tiếp. Tới Camera nhìn qua khu đụng giữa hai chiếc gì đó, có 3 con robot đến gần, gọi Rin tiếp. Quay qua camera nhin Shinra's Commsphere, bạn đơn giản gọi Rin ngay. Rồi tới cái camera nhìn Travel Agency cổng trước, bạn xoay qua bên trái cho đến khi thấy Rin, rồi bạn ...gọi Rin. Cuối cùng là camera nhìn Travel Agency cổng sau, bạn sẽ thấy một người cầm búa đập mái nhà, gọi Rin thế là xong. Bạn sẽ nhận được cái đó sau này

17. aramix86

aramix86 Donkey Kong

@cowboyha : mình làm dc rồi,thx bạn nhiều.Lúc đầu đọc faq thấy nó ghi "shape of a rightward slash ("/")" chả biết là ý gì,ra là xếp theo hình như thế

P/S:ack,cái nút +rep đâu rồi trời.Giao diện mới kỳ quá

18. mieutieutu

Oh thế à, thế chắc mình phải chơi lại đoạn này, hơi bị lâu hic hic :((

19. mieutieutu

[​IMG]Về vụ Camera, bạn làm có thể sai rồi. Camera nhìn ra khu đổ nát, chờ cái xe đi tới, gọi Rin. Quay qua Camera nhìn ra con đường mới, có một đám người, lại gọi Rin tiếp. Tới Camera nhìn qua khu đụng giữa hai chiếc gì đó, có 3 con robot đến gần, gọi Rin tiếp. Quay qua camera nhin Shinra's Commsphere, bạn đơn giản gọi Rin ngay. Rồi tới cái camera nhìn Travel Agency cổng trước, bạn xoay qua bên trái cho đến khi thấy Rin, rồi bạn ...gọi Rin. Cuối cùng là camera nhìn Travel Agency cổng sau, bạn sẽ thấy một người cầm búa đập mái nhà, gọi Rin thế là xong. Bạn sẽ nhận được cái đó sau này[/QUOTE]

Thế theo dõi theo hg dẫn trên là ko đúng hả bạn, mình làm theo đúng hg dẫn ko đc :(

---------- Post added at 18:01 ---------- Previous post was at 18:00 ----------

Để mình thử theo cách của bạn, thanks

---------- Post added at 18:50 ---------- Previous post was at 18:01 ----------

Mình thử đủ kiểu ko đc, mình xem liên tiếp các camera theo thứ tự trong hướng dẫn (R2 = switch) hay mỗi lần xem xong 1 camera phải ấn vuông (done) rồi mới lại xem tiếp vậy???

---------- Post added at 19:11 ---------- Previous post was at 18:50 ----------

Ngay từ đầu theo hướng dẫn của bạn xem Ruin, cũng ko thấy cái xe nào đến cả mình xem khá lâu :(

20. cowboyha

[​IMG]Mình nhớ sẽ có người máy gì đó đi qua ấy mà, xong bạn nhấn cái vòng tròn để gọi Rin.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.