Q & A / Hỏi & Đáp mọi thứ về AO

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Tetsusaiga, 4/2/11.

1. RohanGame

RohanGame Marcus Fenix, savior of Sera Lão Làng GVN

valk các bạn đừng lo, sau event có thể nó bán trên IM nên k sợ vĩnh viễn k có dc con merc.( tốn tiền thui :"> ).còn đăng nhập mình khuyên các bạn(sau khi updates xong, đầy đủ) nếu dc thì chạy = cái laucher or là cái file .exe đừng chạy = web, lỡ log = web mà lúc đó đang fake IP quên tắt thì sẽ bị block account, đợi tụi nó check này nọ rồi thả ra, rất mất thời gian.

Chỉnh sửa cuối: 30/7/11
  2. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Bên Hàn còn chưa có Val trên IM thì bên global còn khướt >:).

3. babylion1989

babylion1989 Persian Prince Lão Làng GVN

Thực chất bên korea hình như đầu năm nay,nó ra 1 box limited trong đó mở ra có thể dính 1 trong những mer A:valkyrie,quan vũ,ody, druid với full book với update luôn,sau đó nó discontinue cái box đó luôn.

4. RohanGame

thì đến lúc nào đó nó cũng sẽ sale dạng như event để mấy đứa miss cái event lần này có thể lấy valk :)).
    trời ơi nó sale atlas, có ai nạp dc nx coin k giúp mình với :((, thứ 2 hết sale, có tiền nhưng k nạp dc. bựa thật =((.

Chỉnh sửa cuối: 30/7/11
  5. dasakuraii

dasakuraii Mr & Ms Pac-Man

Anh em cho hỏi về cái event câu cá.Mình có thể dùng atlas ore thay cho mồi để câu cá phải ko?Và ví dụ mình mún dùng cần câu cấp cao hơn thì fai dùng fishing cấp cao hơn hay còn phải có skill cao tương ứng trong craft skill Fishing...Mong anh em trả lời giúp vì cái này thực sự mình không rành.Thấy tụi trong guild nhiều đứa được hổ và cánh quá nên cũng ham hố...Hix

6. beomap2005

beomap2005 Donkey Kong

mún dùng cần cấp cao thì fải có skill fishing cao (chứ ko fải craft skill cao), còn cái kia là từ atlas ore, chế ra thành 1 loại bait đặc biệt, rùi xài cái bait đó mà câu

7. RohanGame

nếu câu cá = golden bait( atlas ore craft dc ) thì cần gì câu cũng dc k đòi hỏi skill fishing cao, câu = golden bait thì dựa vào luck của các bạn mà thôi, câu dc box, open box ra dc tiger nữa thì mới gọi là hên(open box toàn ra clothes thì... =))), mà mình thấy tốt nhất các bạn nên mua coupon rồi mua con tiger luôn cho rẻ, sắp tới chắc giá tiger sẽ giảm nữa( bên MA xuống 3b8 rồi ) nếu tụi nó câu ra tiger hoài, hôm wa mình thử câu 500 bait kết quả toàn coupon + book 1mil =,=.Chắc tại mình xui, không ra dc 1 box =((.

8. dasakuraii

Cảm ơn Beomap và Rohan

Bên Delphi mình thì clothes và mũ fringe thi nhau hạ...Giờ chúng nó chỉ bán đồ tầm 150m 1 món thôi.Lúc sáng cuốc được cái áo fringe 135m...Biết là còn hạ.Nhưng cuốc luôn vì có thể fai off dến tháng 9 mới chơi lại

CÒn em cọp vàng hạ xuống 3b3 rồi...Nhìn nó xấu trai qá nêu cũng không ham hố lắm

Nãy lỡ mua skll fishing 60 và 100 về ăn mà ko hiểu sao dùng đồ câu cá và bail level 30-60 hoặc 100 đều ko đc.Chỉ dùng được cái cần cầu cùi nhất mọi khi thôi....Có ai bị giống mình ko?

9. RohanGame

my info ~> Epression ~> Action, xem xem cái skill fishing là bao nhiêu rồi, muốn lên lv 100 bạn phải ăn 30 cái fishing action I, 30 cái II , 40 cái III.

10. dasakuraii

Cảm ơn Rohan nhiều...H mình đang nâng cấp skill action đây...Tiện cho hỏi là ví dụ mình mún add nick bạn Rohan ở sever khác trên atlan có được không?Và làm cách nào?Nếu add xong có thể chat chit bình thường như ở trong sever mình không?Vì dạo này đi Atlan ko kiếm được ai nói chuyện tiếng việt nên hơi oải

11. RohanGame

^ muốn add nick gamer khác sv thì bạn wa sv titan ấy, rồi kêu người muốn add wa sv titan luôn, xong rồi add thôi.
    chat thì chat bt như ở sv của mình, khác sv chỉ không dc trade đồ này nọ thôi.còn chat hay pvp, pve( bên sv titan) thì bt.

trong 1 tháng event chắc phải gọi là " atlas Age " quá. =)), tụi nó cuồng atlas thật

Chỉnh sửa cuối: 31/7/11
  12. Charizard152

Charizard152 Donkey Kong GameOver

Con mèo tam thể ấy còn có 2bil8 bên Argos thôi. Nation mình có thằng mở ra 5 con. Mình pm hỏi mua thử nó bảo hữu nghị 2bil8 xúc luôn. Tớ thấy nếu có tầm 500 atlas thì thà bán béng đi xúc 1 con vẫn còn dư cả bil

13. dasakuraii

Cảm ơn Rohan về những hướng dẫn tỉ mỉ và cụ thế nhé.Bữa nào có duyên gặp ở Titan thì add nick nhau sau vậy...
    To Chari: Bên cậu méo vàng bèo thế...Bên mình nó cứ hiện liên tục mà giá cả ko hạ gì cả.CŨng hài.Đang tính đầu tư fat atlas ore hên xui xem đời nó ra sao....Hqa bên tớ có thằng 2 hổ 10 áo và 4 cánh....Chả hiểu có bán hết được ko?Xin thằng bé con hổ trả góp sau mà nó chưa chịu

14. chipchipkuku

chipchipkuku Legend of Zelda

thôi chứ cái event này mình ko hợp thời , câu 1k bait ra 5 box mở ra 5 fringer =))

15. pipicontrol

pipicontrol Mr & Ms Pac-Man

16. CrazyCanon

CrazyCanon Donkey Kong

ec cái event này bait ở đây phải dùng atlas ore à các bạn ???

17. dasakuraii

1 là dùng atlas ore craft Golden Bailt ở Quest skill hoặc làm nhiệm vụ daily mỗi ngày ở Hainan được 1 cái mồi để câu

18. CrazyCanon

CrazyCanon Donkey Kong

cái con cá để làm quest đó câu cá cấp bao nhiêu mơi câu được vậy mấy bạn??

19. dailoc1

dailoc1 Youtube Master Race

Có skill fishing là lụm hết, mà bác vô game test phát là ra chứ có gì đâu mà hỏi.

20. darkprince238248

darkprince238248 Mario & Luigi

sao mình làm q nói chuyện với thằng Iolaus ấn autu move đến chỗ đấy không thấy ai vậy mấy pro :(