Q & A / Hỏi & Đáp mọi thứ về AO

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Tetsusaiga, 4/2/11.

1. tinhthoixotxa

tinhthoixotxa Mr & Ms Pac-Man

Bạn muốn khỏi phải nhập pass2 nữa thì set IP tĩnh cho máy là xong 'heh

2. LySaoranBoy

LySaoranBoy Youtube Master Race

cho Ly hỏi , mình có thể sử dụng sealed orb khi chưa đủ cấp không ? vì Ly muốn đổi lại Main Charater nhưng không đủ gold mua item change main charater ... mong mọi người giúp đỡ ... :1cool_byebye:

3. xxxpee

xxxpee Youtube Master Race

ko hiểu rõ lắm câu hỏi!? sealed orb gọi merc ra thì tất nhiên chưa đủ lv chưa thể sử dụng được, nó là 1 dạng item mà, ko đủ lv thì ko use đc. Còn đổi class main thì đâu liên quan gì đến sealed orb. nhưng bạn lv mấy, nếu lv main dưới 95 thì tôi khuyên bạn nên tạo acc mới tốt hơn.

---------- Post added at 16:14 ---------- Previous post was at 16:10 ----------

Ở vn có được mấy mạng được IP tĩnh mà set, có disable DHCP thì ra ngoài vẫn là dynamic IP

4. LySaoranBoy

LySaoranBoy Youtube Master Race

vậy cho mình hỏi , mình main là axe vậy có charater nào phù hợp để hổ trợ axe không ? vì bên phép thì mình có Shama và Witch , nhờ mọi người xây dựng team giúp ^^...

5. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light

Main Axe thì lúc đầu cho Prophet vào để hồi máu nhưng về sau thì cũng hok cần lắm mình chỉ thấy có Tarkan là hợp nhất thôi.

6. linh_hn

linh_hn Youtube Master Race

Mình muốn đi fram đồ. mà đi mấy cái dun bên này it ruơng nhiều rác quá. anh chị em bạn bè chỉ giúp mình với. hiện h mình 115 rồi.

7. dasakuraii

dasakuraii Mr & Ms Pac-Man

CHo mình hỏi skill của Tarkan là gồm những gì vậy?Mình đang phân vân không biết nên lấy Tarkan hay Druid để đi TBs.Cảm ơn nhiều

8. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light

Cả 2 con đều có thể dùng để đi TBS đc. Các skill của tarkan gồm :
    - Tarkan's Will : tăng tấn công, Multi-Hit Rate, chính xác, Critical, và AP cho tarkan skill chủ động buff trên bản thân.
    - Cleaving Blows : tăng thêm sát thương và - phòng thủ skill bị động
    - Unstoppable : skill giúp tarkan chống các kỹ năng khóa như Freezing Axe hay Forest Prison skill bị động

dasakuraii thích bài này.
  9. joachim91

joachim91 Youtube Master Race

Ai có rồi hoặc biết điều kiện để lấy title Night Ruler ( tăng 30% wl trong 300 min ) chỉ giúp mình với :( mình chỉ biết là làm Q ma kiếm + nữ hiệp sĩ + 5 mẩu gỗ may mắn thôi 'cry còn cái The Crest ò Niflheim là cái gì vậy 'sob

10. tutinlen9xvn

tutinlen9xvn Mr & Ms Pac-Man

Làm đến Q valhalla's bow thứ 12 sẽ nhận đc cái đó. Q lv 93.

11. nhocpro142

nhocpro142 Mr & Ms Pac-Man

Đính chính: Unstopable mới là skill+ dame nhé..còn cleaving chỉ là - def mà thôi:D

12. cogivay

cogivay Youtube Master Race

hỏi mọi người chút, con tarkan lv 130 ăn mắc tiềm ẩn thì học skill như thế nào? Nên tăng max 2 skill 70 hay để 60 đều 3 skill vậy?

13. J3leed It 0ut

J3leed It 0ut Donkey Kong

Cho mình hỏi tại sao cứ vào GAO là máy mình lại màn hình xanh thế, hồi trước chơi VAO còn gánh được 3 acc mà

14. h0angtugame

h0angtugame Youtube Master Race

bạn phải nói rõ bị ntn chứ màn hình xanh thì ... chịu:4cool_confuse:

15. dasakuraii

Hiện mình lvl 127 cho hỏi ở lvl nào mới dùng tiếp được book skill IV?

16. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

120- 70 skill
    140- 80 skill

dasakuraii thích bài này.
  17. *Jet007*

*Jet007* The Warrior of Light

Mình tính chơi lại AO, ngày xưa cũng chơi của VTC nhưng do bị thằng vul nuốt cây thuơng lvl110 +8 nên nghĩ game :-< Có vài câu muốn hỏi :D
    1. Nên chơi GAO hay VAO?
    2. Nếu GAO thì chơi sv nào đông dân VN, và có Guild của VN thân thiện nhất :-?
    3. Ngày xưa chơi VAO thì merc ngon nhất là Spartacus gì đó k nhớ rõ :| bây giờ bên GAO có tổng cộng bao nhiêu Merc mới rồi ạ :(
    4. Main saw có phải là mới nhất chưa hay còn có main hổ báo hơn (GAO)?
    Cứ thế đã :"> có gì hỏi sau :">

18. chipchipkuku

chipchipkuku Legend of Zelda

VAO của vtc đóng cửa rồi , đông dân thì sv sikyon bạn à :) , giờ thì có nhiều merc mới lắm chắc cũng hơn 5-6 đứa , ko có main mới

19. dasakuraii

To Bạn *Jet007* :qua Global chơi đi.Muốn kiếm cộng đồng vn đông nhất và bá đạo nhất thì qua Skyion bên đó đa số anh em vn ở bên đó.Còn mấy sever còn lại cũng đều có việt nam cả.Merc giờ nhiều lắm nói chung lối đánh đa dạng hơn chút.Qan trọng là có time hoặc tiền đầu tư cho nó không thôi.Main thì vẫn chỉ có mấy main trước đây thôi.Nếu đam mê đi Pvp thì main đàn,thương đang bá đạo.Còn bọn trình cao thì main nào cũng bá đạo hết.Nếu làm lại từ con số 0 mà ko dùng vnd thần chường thì khuyên nên chơi staff để kiếm money bằng TBS.Muốn biết Tbs là gì chịu khó xem mấy topic ở trang 1 này có nhiều hướng dẫn lắm.Wellcome bạn quay lại Atlan

20. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

1.Quái, mình vẫn tưởng vAO đóng cửa từ đời tám hoánh nào rồi sao các bạn vẫn chơi được vAO nhẩy :-?
    2.Chơi Sykion thì đông nhất, ko thì vào MA cũng có kha khá
    3.Tổng cộng có eh..tou... trừ các merc mà vAO cũng giới thiệu có thêm sheriff, vampire, warlock, socceress, champion, general, valkyrie
    4.Main saw vẫn là mới nhất, nhưng chỉ mạnh nhất khi bem quái thường thôi :))