Q & A / Hỏi & Đáp mọi thứ về AO

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi Tetsusaiga, 4/2/11.

1. KCobra

KCobra Donkey Kong

Mình ví dụ cho dễ hiểu, bạn mở thùng đồ lên (invertory - mở bằng phím khoảng cách ấy), bạn sẽ thấy có 9 hàng (từ main tới hết mercs) thì slot đầu tiên là main đúng không, tiếp theo là slot 2, 3..v..v.. cho tới merc cuối cùng trong thùng đồ là slot 9. Vậy bạn dùng exp license ở slot nào, thì merc nào nằm ở vị trí ấy sẽ nhận được toàn bộ exp mà cả nhóm đánh ra được khi đi train. Bạn có thể đổi merc khác vào vị trí đó nếu thích (dùng merc room để tráo đổi vị trí slot của merc trong inventory).

Lưu ý là khi dùng exp license ở slot 1 của main, thì dính luôn nhé, không thể đổi vị trí của main với vị trí của merc, bạn cũng biết là main lúc nào cũng nằm trên cùng trong thùng đồ, không cách nào đưa merc lên vị trí đầu tiên thay main để ăn exp được đâu... Có vài người khi dùng exp license lần đầu tiên đã kích hoạt tại vị trí của main, vì họ hiểu nhầm như mấy cái blessing license hay teleport license có thể kích hoạt tại bất cứ đâu trong thùng đồ, nhưng exp license thì khác, mở nó tại đâu thì nó dính luôn ở đó...

2. manhhieu9x

manhhieu9x Mr & Ms Pac-Man

Bác nào biết cách ép xung card màn hình AMD Radeon HD 7750 ko? :( Muốn quay clip atlan được chuẩn HD thì phải làm cho card chạy hết hiệu suất thì phải? :(

3. RohanGame

RohanGame Marcus Fenix, savior of Sera Lão Làng GVN

hình như đâu có cần, hồi trước mình có quay 1 clip, chỉ cần chỉnh độ phân giải màn hình thôi, rồi quay bt, nói chung là trên màn hình ra sao nó record y chang thế.xong rồi muốn chỉnh sửa hay giảm chất lượng hình ảnh để upload lại thì tính sau.

4. manhhieu9x

Mình chơi nhiều GO rồi nên mình nghĩ phải làm cho card đồ họa chạy với công suất cao 90-100% thì FPS trong game mới cao. Cụ thể nếu để mặc định của nhà sản xuất thì FPS trong game chỉ từ 60FPS đổ xuống nhưng khi card đồ họa chạy hết công suất thì có thể lên đến 200FPS. Tất nhiên việc sử dụng card với tối đa công suất của nó cũng có những hậu quả nhất định. Nhanh chóng phải vứt cái card đi nếu quạt tản nhiệt không thật tốt. Dù biết là thế nhưng cũng phải 2-3 năm mới vứt đi được. Cái dòng này phải Overclock nhưng mình chẳng biết phải chỉnh kiểu gì. Google 2 ngày rồi cũng ko làm ăn đc gì :( Nhân tiện độ phân giải màn hình mình đang để max là 1440x900 (recommended) @@

5. songyuna

songyuna Youtube Master Race

Mọi Người cho em hỏi ... Em mới dow atlantica hôm nay . ( em đọc được thông tin là đăng ký được vampire vậy lấy vampire ở đâu mọi người chỉ em vói). Ai có lòng tốt kéo em lên 100 được ko em kết main cưa quá :5cool_still_dreamin

6. boyleeshin

boyleeshin Mr & Ms Pac-Man

Trong item pickup thi phải, 1 acc chỉ dc 1 con vam thôi nên chọn main cưa thì đừng lấy box vam xuông,đợi tạo dc thì lấy, nếu bạn di main cưa sẽ khó khăn trong việc rush main di tbs so với main BS, đi main BS rush lên 100 lẹ lắm, còn muốn lên 100 trong 3 4 h thì add refer ai đó nhờ kéo nếu họ cần point.

7. songyuna

em đã tìm ở phần item pickup nhưng mà ko có một cái gì hay là mới lập nick phải đợi mấy tiếng để gửi về

8. hieupro_001

hieupro_001 Donkey Kong

hết even đó rùi bạn ak ..........

9. zaizai2603

zaizai2603 Youtube Master Race

cho mình hỏi tí, mình mới tìm hiểu về Atlantica nên ko hiểu nhiều.
    Mình mới chơi, vậy mình nên chơi sever nào có nhiều người Việt chơi nhỉ?
    Mình định chơi main trượng chiến nhưng ko bít nâng skill lúc đầu và lúc cuối ntn hết, ai giúp mình nha?
    Dàn team mình nên build lúc đầu và lúc cuối ra sao?
    cảm ơn mọi người nhiều.

10. songyuna

ai có acc có nhân vật 100 ko dùng cho em với em chơi main cưa . em nhờ kéo mà chả ai kéo bảo là cái gi clone

11. boyleeshin

boyleeshin Mr & Ms Pac-Man

Tốt nhất là tự chơi, ai cho acc mốt nổi máu lấy lại thì khổ, acc clone la acc phụ dùng để di tbs hoặc an event,ví dụ bạn chơi lên 100 rồi bỏ tạo lại main cưa, thì con 100 dó giống như clone vậy đó. Nay đang có nhân exp dame def craft, rush main lên 100 chắc tầm 1 ngày thôi. Tạo main Batte staff train lẹ,sách rẻ.

12. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

xin làm gì, chơi BS đi, mình mới chơi lại có 3 ngày, tổng time chơi mới có 15 tiếng, thời gian đi train cũng không nhiều cơ mà cũng 120 rồi. 100 thì vào game nhờ ai đó giúp + rush main thì vèo cái cũng có acc 100 để chơi Cưa :D

13. dasakuraii

dasakuraii Mr & Ms Pac-Man

Thx bác KCobra về vụ linsence exp nhé,bữa thấy món đó 6b tiếc tiền ko xúc giờ nó lên 11b rồi :( Nhà nghèo khổ thế đấy.Không biết bao giờ mới lên được 140.Chán.
    Mà ông Sad muốn quay lại game qa Delphi cho vui :) Đổi gió có khi lại đam mê hơn hồi chơi sever cũ ấy

14. KCobra

KCobra Donkey Kong

dasa ráng mua 1 cái để dành xài trong ngày Atlantica day (thứ 7 đầu tiên của mỗi tháng), mua thêm 2 cái Love Chocolate & 2 cái Friendship Chocolate & max buff exp (từ referral + rest trong home). Trong vài tiếng có thể kiếm được lượng exp bằng cả tháng cày cuốc ấy, hết Atlantica day thì cày cuốc bình thường kiếm tiền mua tiếp để dành đợi Atlantica Day của tháng sau dùng :)

Quên nữa, đừng tiếc tiền mua bàn ghế giường tủ bỏ vào Home nhe, mỗi ngày rest hai lần buff được cả mấy trăm % exp đi cày nhận được exp tốt lắm ... Cỡ 3 tháng sẽ phải thay đồ trong Home một lần, nhưng mỗi ngày mình nhận được 2h + % exp tương đương Atlantica Day rồi còn gì. Trong home của mình giờ la liệt giường với ghế sofa xếp chồng chồng lớp lớp lên nhau, buff là chính, chả cần đẹp :)

15. manhhieu9x

cái chỗ giường ghế đó tốn khoảng bao nhiêu tiền anh ơi? :(

16. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Trung bình 100% exp mất 12~15b xài trong 3 tháng.

17. sad_snowman

sad_snowman C O N T R A

không cần đẹp, chỉ cần ngon, dùng loại bàn level 53 insight thì cỡ 15b có khi ~200% trong 3 tháng rồi anh

18. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Vậy à, mình toàn táng cái lv cao nhất vào nên thấy đắt vãi lái :((.

19. dasakuraii

dasakuraii Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn bác Cobra nhiều nhiều

Sẵn cho hỏi team mình cùi qá.Vào event 3 team nó up cho về thành vài chục lần.Bác nào có tuyệt kĩ nào để oánh cái này nhanh đỡ đi ko?Và cho hỏi thêm cái vụ insigh ở myhome làm thế nào để mình lên được level cao.Mình mua cái giường để buff mà cái level 1 ko có :( muốn tập buff thêm kn mà ko rành vụ này.Mong cac bác giúp đỡ

20. i0987885796

i0987885796 Youtube Master Race

ai tra loi dum cau hoi nhiem vu 6x gan Hanging garden of babylon LV 6X (CAN'T REMEMBER WELL...)