QDND-Sẽ xử lý nghiêm khắc những công dân cố tình trốn nghĩa vụ quân sự

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi quangnamha102, 7/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. almughavar

almughavar C O N T R A Lão Làng GVN

Nói chung là mấy bác lớn tuổi ở đây lỡ ko đi thì thôi, có chửi thì chuyện cũng qua lâu rồi, coi như hồi đó các bác còn trẻ, chưa hiểu chuyện...

2. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed Lão Làng GVN

Nó đã khủng như thế, chống nó làm chi, đi làm chư hầu của nó không phải tốt hơn sao, tránh được bom đao lửa đạn :'>.

3. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Nhân bất vị kỷ ... thiên tru địa diệt

Vào thời chiến, vị quốc chính là vị kỷ.Sở dĩ các cuộc chiến chống ngoại xâm thành công vì người dân bị chèn ép quá nhiều, vùng lên vì chính bản thân mình.Đi bộ đội để ngày mai tốt đẹp hơn hôm nay.
    Còn thời bình, vị kỷ lại là cách khác.Đặc biệt theo cái quan điểm xã hội là đi NVQS là vô công rồi nghề bị bắt đi.
    Cậu almu hãy cố chứng minh với mỗi người cho bằng được rằng đi NVQS gắn bó mật thiết với quyền lợi của từng người 1 cách trực tiếp đi, đấy là cái việc mà bấy lâu nay ko ai làm được đấy.Mình trông chờ ở cậu.Mình thấy niềm hy vọng của quân sự VN rồi đấy

Cậu đi bộ đội bao giờ chưa ?

4. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Chú cũng biết thế à, thay vì hốt 1 đám đi NVQS thì để ng ta đi kiếm tiền đóng thuế để mua vũ khí xịn, lại còn đỡ được khoản tiền lương.

Kinh tế mạnh tự khắc quốc phòng sẽ mạnh

5. Tia Sáng

Từ năm nay đã chọn lính tốt hơn rồi đó, chỉ hàng xịn mới dc đi thôi. Cần chất hơn cần lượng.

6. TommyVC

TommyVC T.E.T.Я.I.S

7. John Constantine

John Constantine C O N T R A

Cuối năm rồi một số đồng chí cố gắng phấn đấu để được danh hiệu "Nhân vật của năm 2010 GVN" àh.

8. hanglomwa

hanglomwa Persian Prince

đi NVQS đối với mấy thằng ko có nghề + không có định hướng nghề( đi học ko tính) thì thực sự nó là có ích đấy.

Chứ còn bt thì chỉ có thằng điên mới thấy nó có ích, đi vào cho bọn nó sai như gì. Về nhà thì chả được cái gì ưu tiên cả( ưu tiên thực tế ấy). Thằng em đằng vợ mình cũng đi nghĩa vụ, cũng được cái bằng lái xe. Như vậy là tốt nhưng thực sự chưa đủ cho cái đánh đổi mình phải bỏ ra.

Mình mà có con trai, về sau thi thố ko được chỉ ở nhà rong chơi vớ vẩn thì mình sẽ lót tiền cho bọn quân sự phường cho nó đi quân đội!

9. what_the

what_the Dragon Quest Lão Làng GVN

Em làm anh buồn cười quá =)).Thời bây giờ chỉ có vô công rồi nghe mới đi bộ đội thôi em à.Ai mà học hành tốt thì không đi bộ đội đâu.Anh ví dụ cho em nhé.Bây giờ em đỗ vào 1 trường ĐH nào ngon thì có cho vàng bố mẹ em cũng không cho em đi bộ đội trừ trường em nhà em quá nghèo không thể lo cho em học ĐH.Bây giờ anh nói em vẫn không tin nhưng em chỉ lớn thêm 2 tuổi nữa là em sẽ biết thôi.Vào bộ đội cực lắm chứ không phải đi chơi đâu.

10. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

đi NVQS nó cho đem theo cái tài liệu sách vở gì 8-} ?

sáng 4-5g dậy, cả ngày thì lao động, tối 9-10g tắt hết đèn đi ngủ, có đc đem theo cũng có thời gian đâu mà nhìn vào =)) ?

vác ba lô đi hành quân 1 người mấy chục kí, chắc chỉ mỗi cậu almughavar là đủ mạnh khiêng thêm sách vở theo thôi 8-} ?

Chỉnh sửa cuối: 13/1/11
  11. hanglomwa

hanglomwa Persian Prince

đúng rồi đấy, đi nghĩa vụ quân sự chắc chắn là kém hơn đi sĩ quan dự bị.

Thế mà sĩ quan dự bị còn bị hành cho như đúng rồi.

Nhưng như thế nó mới thui rèn đức tính của con người.

Mà đừng ai bảo đi bộ đội về dễ sợ vợ nhé:D, chỉ có dễ bảo hơn thì đúng thôi. Mấy ông anh mình cũng nói: đi bộ đội về được nâng lên 1 tầm cao mới, không có cái gì có thể gọi là khổ cả:D vì trong bộ đội nó là cực hạn rồi

12. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

SỐng 2 năm cực khổ để biết đồng tiền nó đáng giá ra sao , tình thương của gia đình cao quí như thế nào ngồi nhà thì chắc 1000% mấy cái này chỉ treo cửa mồm thôi ;)) , quan điểm thì tớ thấy bạn almu có lí thanh niên trai tráng mạnh khỏe lại phải đút lót để trốn NV của mình nghe đúng buồn cười nhưng mà nhà nhà đút lót thì cũng coi như đó là cái lẽ thường đi, dĩ nhiên để lắp chổ các bạn bọn phường sẽ kéo những con hàng đáng ra là đc miễn ( sức khỏe loại 2-3 hoặc đang là trụ cột trong gia đình ...) , chưa kể sau này có con cái lại tạo thói quen đút lót cho thế hệ sau nữa =)) nhưng cái dở của bạn almu là cái lĩnh vực mà bạn í chưa trải qua bao giờ thì bạn ấy không thể nào tranh luận thắng ở cái lình vực đó đc nhất là khi 1 vs cả đống :))

13. Tia Sáng

^ Truyện khiêu dâm chăng?

Chỉnh sửa cuối: 13/1/11
  14. almughavar

Còn mấy ông phường đội như trên thì lụm đc hàng xịn đã mừng.
    Bác nói lạ nhỉ? Vào ĐH thì đc hoãn rồi, cần đi nữa à?

Đc đem đi, ông thầy dạy qp nói rõ ràng!
    5 giờ dậy lao động, thì 4 hay 4:30 giờ dậy xem bài. 9 giờ đi ngủ rồi thì dậy giờ đó khó nhỉ?
    Ko lẽ lúc nào cũng vác ba lô, mang sách vở theo.8-} Nó chừng 2-3 ký chứ mấy.
    Ê, chả đâu xa, lật lại mấy trang trc xem ai thắng? Ta thắng, ngã ngũ rồi,làm như mấy lời ở trang trc thì ko hề tồn tại. Nếu có trả lời dùm mấy cái đó thì xin cảm ơn đấy, ko thì thôi, đi chỗ khác chơi.
    Và xin nhắc lại lần thứ 100 là ở đây toàn chưa đi, vậy hơn gì tôi ở lĩnh vực "thấy tận mắt"? Ờ, tôi ngu đấy, đủ cân mấy người là đc rồi.

15. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

Thẻ xanh khác citizenship nhé, ko có thẻ xanh ai cho vào X_X

16. Tia Sáng

Chưa đi không có nghĩa là không biết đi dc đem cái gì ;)). Tin ai ko tin lại đi tin mấy ông thầy dạy qp =)). Cứ đem lên đi rồi nó lục dzục ra hết =)).

vào ĐH mà bị gọi vẫn phải đi, ko biết luật à?

Đi bộ đội thì người lúc nào nó cũng mệt rã ra ấy chứ, ở đó mà còn sức dậy sớm học =)). À mà ko dc phép thức khuya hay dậy sớm hơn giờ quy định đâu đấy nhé =)).

17. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

=))
    Anh hùng dân tộc đã thử đi ngủ lúc 9h dậy lúc 4h rồi cật lực cả ngày chưa ? Dậy được ko ? Dậy được thì có đủ làm liên tục trong 2 năm trời ko ?
    Đây vừa bê khoảng chục quyển sách đi từ BK - HN đây.Bạc mặt ra đấy chứ ở đấy mà 2-3 ký.

Bây giờ thế này.Nếu cậu ở VN , thì hàng ngày đề nghị cậu vào đây post bài lúc 4h sáng, 5' 1 lần spam 1 bài trong topic này để chứng minh cậu ko ngủ mất( nếu thích cho cậu hẳn 10').Làm liên tục đến 8h sáng ( việc này nó nhẹ nhàng hơn trồng rau, hành quân, vác súng rất nhiều ,thậm chí nó còn dễ làm hơn là ngồi đọc sách , học bài).Và chỉ cần đến 8h sáng thôi, ko cần cật lực cả ngày.
    Nếu cậu làm được trong 1 tuần thì mình xin thay mặt tất cả mọi người phản bác cậu trong này đưa ra lời xin lỗi và công nhận cậu đúng ở cái lí lẽ "đi bộ đội vẫn có thể học được ".

Yên tâm, mình sẽ xin phép thử BQT và Mod cho phép cậu spam kiểu đấy.

VAW7 thích bài này.
  18. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

chỉ đc cái mồm LOL =)) . 4g sáng cậu dậy bật đèn học nó đập cho thối mồm đấy mà học =))

19. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

^
    1.Bọn quản lý nó đập
    2.Bọn cùng phòng nó cũng đập =))
    4h dậy học bài thì mồm đúng là vẫn còn thối, cần gì phải đập =))

Bạn trẻ anh hùng dân tộc có lẽ còn chưa từng được ở kí túc xá , chứ đừng nói là trại tập trung quân đội

20. almughavar

Chắc gì ko đc đem?
    Vào ĐH đc hoãn, khi có chiến tranh mới phải đi.
    Buổi tối trc khi đi ngủ còn giờ giải trí, bữa xem bài bữa nghỉ coi TV.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.