Quản lý phòng Net & Game Online .

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi Kiều Phong, 9/4/06.

1. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

download.com nó bảo là web 3x các bác ạ ;)) em mới từ quê ra :)) tức nổ đom đóm :|
    @kingdoms: cái đấy dẹp rồi, nó mới ra luật hồi đầu thì làm inh ỏi lên, bây giờ xẹp rồi, dek ai quan tâm đâu, mà cài máy chủ (như bưu điện bắt làm ấy) thì speed chậm đi đáng kể lắm :|

2. KySyCui

KySyCui Dragon Quest

mấy tiệm nét thấy hay xài cài đóng băng để dảm bảo chủ tiệm "kiểm soát" được thông tin có trong đĩa cứng đó. Khi có đoàn thanh tra chắc ra cúp cầu dao một cái rôi bật lên lại để toàn bộ khởi động lại thì mình nghĩ sẽ an toàn xóa sạch sẽ mấy cái linh tinh trong máy. Nhưng e là cách này nó bạo lực sao sao ấy :-?

3. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Đó là người ta dùng DF , rồi thêm 1 phần mềm quản lý DF của từng máy con , máy nào mở hoặc đóng là biết ngay ! Kết hợp với Handy Cafe thì việc quản lý càng trở nên dễ dàng , kiểm soát được từng máy trong phòng net !

4. songlachet

songlachet Donkey Kong

nhà em làm net . 2 , 3 tuần gần đây tự nhiên mạng lag lại thường ping toàn trên 1000 ms . Em nghi ngay là có virus và tra từng máy , scan bằng kas , công nhận là ra nhiều con quái đản thật , cả perfect keylog :-s ,( ko biết con sro mình bị đá pass chưa ) . Quét hết các máy nghi có virut xong ping vẫn cao ko giảm tí nào , mà theo chu kì hay sao ý , cứ khoảng 1 , 2 tiếng nó giảm ping xuống 15 ~ 19 trong mấy phút rồi lại tăng .
    Các bác có biết cách khắc phục ko , chứ cứ để tiếp diễn thì quán sập tiệm mất , lag quá ko chơi đc trò gì . Định tối nay ghost lại hết win , mệt lắm .

5. hoangthong1985

hoangthong1985 T.E.T.Я.I.S

bạn ghost lại rồi đóng băng đi, giờ không có đóng băng nguy hiểm lắm, bạn dùng thằng CSM của VNG + Deepfreeze 6 đó, nó hỗ trợ đổi pass lẫn rã băng từ máy chủ luoon đó, cũng tiện lắm.

6. ken17103

ken17103 Donkey Kong

cùng câu hỏi với bác này
    thật ra nên dùng thằng nào hả các/ bác

7. soloko2412

soloko2412 C O N T R A

CSM của VNG :|

8. asun2004

asun2004 Youtube Master Race

Links die hết rồi!cuối tuần này mình mở net!Mong các bạn cho mình một phần mềm quản lý net va trình đóng băng!Hic và cách sử dụng luôn nha!Thanks nhiều

9. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

anh em cho hỏi xài csm và nod32 có cách không cho 2 soft này không đụng nhau vì cài 2 cái vào thì máy chủ 1 thời gian không thấy máy con

10. Èo_Uột

Èo_Uột Mr & Ms Pac-Man

mình thấy csm mà mình dùng mấy ctrình sniffer thì vẫn sniffer đc đấy, mà attack kiểu man in middle này thì khó chống, chỉ có cách check bảng arp thấy bị sniffer thì không vào web chat gì nữa mà chỉ có nước tính tiền đi về:). Có ai có cách nào chống lại không? Giúp em với

11. baotrumh1n1

baotrumh1n1 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cho mình hỏi có phần mềm hay thủ thuật nào không cho copy dữ liệu game từ ổ đĩa nhưng vẫn có thể chơi game 1 cách bình thường ,dạo này mấy quán bên cạnh thấy quán tui có trò hay nên giở thủ đoạn qua quán ''ăn cắp'' tui tức lắm nhưng chưa biết cách ''trị '' tụi nó ,sẵn tiện hỏi luôn có phần mềm nào nhẹ mà có thể diệt mấy con virut trong mấy phiên bản hack cf không nó là tui sủa win hoài

12. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

game online hay offline :|, offline mà quán net cạnh tranh đến nỗi lười download luôn thì bó tay rồi, mong là không dùng cấch giống 1 tiệm net ở gần đây là vào net chống click cả chuột phải và không cho gắn usb :)), còn virus của bản hack thì bó tay thôi trừ khi ông cấm nó chạy luôn cái file hack cf, tui cũng thấy nó hay làm dump win ra màn hình xanh chết chóc

13. baotrumh1n1

baotrumh1n1 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

làm theo cách chống copy thì hay đấy nhưng chỉ chống copy từ ổ chứa game thôi có ai biết làm không ;;)

14. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Sao lâu quá không ai vô đây hỏi hang hay trả lời gì hết vậy ta? Tui muốn mở phòng nét và không muốn dùng Deep Freeze mà muốn quản lý tập trung là để hết mọi thứ trên Server và chạy trên Server luôn để tránh virus. Chuyện này có thể làm được không nhỉ?