Quan niệm đi nước ngoài - Việt kiểu của dân ta

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Gervie, 9/7/09.

1. January 21st

January 21st T.E.T.Я.I.S

Vụ bằng lái thì em phải học bản tiếng anh sao? Em coi mấy câu hỏi có sẵn ở trang cuối thì có khoảng 16 câu, nghe nói thi nó tới 40 câu thì phải.

2. DocTon

DocTon Youtube Master Race

em cứ bình tĩnh tự tin , mà vào thi thì cứ nhắm câu trả lời mà phang thui , khỏi coi câu hỏi :)) , anh này làm chừng 5p ( làm = vnese :-* vẫn sai 3 câu :-* )

3. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Bằng lái thì tùy bang có bang nó có tiếng việt có bang không với cả thi lái nữa. Thi ở texas nó bắt parallel parking thì bỏ mợ :D

4. DocTon

DocTon Youtube Master Race

bang nào đông sắc dân sống thì nó có chương trình thi tiếng của sắc dân đó , mà hình như thi ở SF nó bắt paralle parking ngay cái dốc nữa =((

5. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Gắng chạy lên pennisula qua gilroy tí thi dễ lắm tui 4 lần rớt lên đó mới đậu :D Chả phải parking gì cả :D

6. darkknight09

darkknight09 T.E.T.Я.I.S

=)) bởi vậy mới nói San Fransisco rất là kinh dị, năm ngoái lên đó chơi thấy cái dốc mà hết hồn, nhìn lên cứ như là đi lên trời, ko thấy con đường hay xe đâu, phục dân ở đó chạy xe và đậu xe
    mấy cái dốc đó nhìn ghê thấy bà nội, chạy lên 1 con dốc 45 độ rồi thêm 1 con nữa,rồi thêm 1 con nữa,quay đầu nhìn lại thấy giống vực thẳm :-o

TX có gì lạ mà thi parallel parking lại sợ

7. January 21st

January 21st T.E.T.Я.I.S

Thằng anh bà con đc ông bác bỏ 600$ ra cho học để thi bao đậu. Học vài tuần rồi đi thi, thi đậu xong biết lái mà ko biết de xe đậu. Ổng nói là tụi kia chỉ bao đậu là đậu cái test chứ không phải cái đậu xe vào bãi. Nó lái tới trường đậu xe xong không biết de ra, phải nhờ bạn de xe ra giùm...

8. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Bỏ $600 ra để học đi thi thì coi bộ uổng . Tuổi còn trẻ thì chỉ cần chạy 6 tiếng là có thể đi thi rồi. Đậu xe thì phải nhờ ng` nhà chỉ cho tại đậu xe cần 1-2 tiếng mới rành lúc ra vô parking. Lúc trước học ở High School thì cảnh sát dạy lái xe free, không biết lúc này ra sao.

9. Vivo Per Lui

Vivo Per Lui Trùm Xí Xọn

texas có gì mà phải sợ parallel parking nhỉ ? Vi sống ở houston 2 năm chỉ thấy dân lái xe quá ẩu, ko bao giờ nhường nhau thôi .. chứ đường xá rất lớn ... đặc biệt freeway đẹp y như roller coaster vậy đó.. đây cũng là lý do vì sao Vi thích SF, chạy phê ghê ;))

10. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Tại nghe nhỏ bạn nói ở đó có PP còn chỗ tui thi không có pparking khó quá lạng quạng là phang như chơi.

11. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Sao mấy bác cứ thik wan tâm chiện PP thế nhỉ ;;). Nếu muốn thực tập thì cứ mà vô khu China town tập lui, park khoảng 1 tuần là bảo đảm trở thành pro luôn =))

12. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Cần thì tới cả 1 tuần ghê thế? 2 giờ là quá đủ pro rồi. Nhưng ng` dạy lái sẽ không tập cho bạn parking vì mất thời gian của họ.

13. quadaychoi

quadaychoi Youtube Master Race

Tôi nói các bác ko tin chứ tôi tập chạy xe đúng 3 lần là đi thi ngay. Thế cũng đậu. Còn cái vụ thi lý thuyết thì lúc đi thi dẫn ông dượng theo, bảo là có người đứng bên cạnh để khi nào ko biết tiếng anh thì nhờ dịch, có vài câu tôi nhờ dượng tui đọc đáp án luôn.

14. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

có trường hợp người thân đứng bên cạnh mà dịch cho nữa hả :-o, cái hồi tui đi thi thi lý thuyết, ổng bỏ tui đứng 1 mình với cái máy, ổng thì đi ra khỏi phòng, khiến mình phải........ thi lại :-<

15. quadaychoi

Có chứ bác, thì vào đó bảo là mới qua tiếng anh ko rành thì nó cho thôi. Ko thì dẫn bạn bè hay ai đó, mà phải cùng học lý thuyết với mình để có gì mà chỉ :D. À mà khi thi thực hành bảo với ngừoi mà chấm là tao dở tiếng anh, mày nói chậm thôi. Thế là nó chỉ bảo turn left, right, stop ngắn gọn súc tích.

16. chibiKagen-chan

chibiKagen-chan

đọc xong tự ngó mình coi có phải gái không :-s Dù tớ cũng ko thích giai Việt nhưng không phải không thik vì tiền mà vì nhiều lý do tế nhị khác :-s

Không biết nước khác lấy bằng thế nào chứ bên NZ nếu kiếm thì sẽ có người hướng dẫn từ A-Z = tiếng mẹ đẻ nên nhiều người tiếng Anh tiếng em có chữ nào đâu vẫn có bằng như thường. Bên này tụi nó trọng practice hơn là lý thuyết nhưng tớ chưa lấy bằng lái vì vẫn không tài nào quen được với kiểu lái xe bên phải, nó ngược với VN mình -o-. Mà cái topic này đông người Việt ở US nhỉ '.'

17. quadaychoi

Vậy giống bên Úc à? cũng hơi khó chịu nhỉ nhưng rồi cũng quen:D.