Quan niệm đi nước ngoài - Việt kiểu của dân ta

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Gervie, 9/7/09.

1. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Vì cái vụ này mà nước ta nổi tiếng trên thế giới thì thật ra cũng có kẻ tiếp tay. Bạn đoán thử xem :P.

2. hikaru1411

hikaru1411 Mr & Ms Pac-Man

\:D/ bạn nói đúng lắm ...
    Tiền mình thì mình tiêu cho bản thân mình thì có ji sai trái nào ? vd như mình hết tiền bạn có cho mình ko ? nhất định là ko rồi vậy thì ý kiến vào việc của người khác làm ji nào ?
    Còn nữa có nhìu người thấy ko = dc người ta rồi làm những việc hèn hạ để thỏa mản chính mình thì thật đáng khinh bỉ trong topic này

3. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

lại gần nhà à =D>.....

4. Hero242

Hero242 Mario & Luigi GameOver

Tui ra Freeway chạy 80 hoài có bị dính đâu, tại ông xui thôi.

VÌ ở đây đông xe, dân chạy ẩu nữa, nên nó mới xài đèn chụp nhiều. Chứ đâu phải tại tụi nó ghét VN đâu. TUi ghét nhất ra khu Bolsa. Chẳng hiểu Phước Lộc Thọ có gì hay, mà ai cũng khoái đi.

5. Vivo Per Lui

Vivo Per Lui Trùm Xí Xọn

Vi thấy cs ở OC cũng ok chứ Intro, đâu có racist như Intro nói. Vi chỉ ko thích đến OC lắm vì ở đó quá quá quá quá nhiều người Việt .. hông... phải nói là toàn là người Việt... mà nhiều quá làm Vi sợ. :|

6. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Tụi police ở đó racist lắm à. Tại Vi chưa thấy kiểu nó nói chuyện. Tui bị mấy lần xuống đó mà toàn bị chận lại ở Freeway 22 và 405 không, toàn là chạy 65m/h thôi chứ có phóng xe như người ta đâu. Lần đầu bị nó phạt vì quá tốc độ, bản limit là 55m/h tui chạy 65, thử hỏi ra freeway có ai chạy 55 đúng như limit nó để.
    80 nó thấy nó không gôm ông vào tui cũng hết lời. Ở đó chạy xe đâu ẩu và đông người như phía dưới Los. Đám Tàu sau này qua Mỹ chạy xe tui phát ớn . Muốn chạy là chạy, muốn ngưng là ngưng. Tui chạy xe ở Santa Ana là oải nhất mấy con đường lớn mà đèn chụp thì nhiều, nhất là mấy lúc quẹo trái.

7. darkknight09

darkknight09 T.E.T.Я.I.S

từ Vegas phóng về OC đã có lúc tốc độ xe em là 90 mph :|

Xưa nay chỉ nghe đa số kỳ thị thiểu số, chưa nghe chuyện ngược lại bao giờ, người Việt khu đó đông ko kỳ thị bọn Mỹ thì thôi chứ làm sao có chuyện như anh Intro nói :))

Chạy xe ở khu Bolsa hay Little Sài Gòn thì khỏi nói, giang hồ hiểm ác ko bằng người Việt chạy xe, mà đa phần các cụ càng già chạy càng ẩu, vào khu đó mệt lắm mà cũng chẳng có cái quái gì để xem cả, đi South Coast Plaza còn vui hơn

8. January 21st

January 21st T.E.T.Я.I.S

Vào PLT coi các cụ ăn chay, ngồi đàm đạo xong lấy sức đi biểu tình.

9. darkknight09

darkknight09 T.E.T.Я.I.S

"nhàn cư vi bất thiện" , các cụ muốn đóng góp sức mọn của tuổi già, há ko để các vị ấy thỏa lòng một chút ?

:))

10. Introduction

Tại khu đó người Việt đông, nên tụi cảnh sát thích làm tiền . Người Việt mình thì không thích tranh chấp, có chuyện là ráng làm cho qua chuyện nên tụi cảnh sát hay kêu xe chạy quá tốc độ chút của người Việt vào . Thứ nhất đa số là các cụ tiếng Anh không rành hoặc các cụ không muốn có nhiều chuyện rắc rối nên không ngồi đó cãi lộn với chúng.
    Tuần nào tui cũng phải chạy xuống đó tại nhà người quen ở đó, nhưng không bao giờ ghé qua PLT.

11. FFSeriesvn

FFSeriesvn Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn đọc kỹ bài mình post giùm, nếu bro thích nhận mình là một trong những người đó thì cứ việc, ko ai cấm cả :|.

Còn cái kiểu nói chuyện (bôi đen) kia là dạng như đứng ở trên nhìn xuống nè :|.
    Xin thưa, ko phải ai cũng biết giữ phận, vấn đề quan trọng :D, chắc mình phải post lại thôi:

Nói thêm là những thằng như vậy thường tác động tới người khác nhiều hơn là do người khác thấy cách tiêu pha của nó rồi ham (cái này chỉ là một phần).

12. Rekka

Rekka Persian Prince Lão Làng GVN

Xóa .....

13. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Thấy vậy ở nước ngoài cũng khong khỏe gì đâu. Ai mà nghe tới chữ "hospital" hay "Doctor" là sợ xanh cả mặt. Chỉ cầu trời trong lúc cày bừa đừng có bị bệnh hoạn hay tai nạn........
    - Xuất cảng đi cả mấy chục ngàn phụ nữ, con gái, mà lâu lâu trong báo tuổi trẻ chỉ bắt quả tang được vài vụ chọn vợ là thế nào nhỉ =)). Thật là hết nói nổi.

14. RealPain

RealPain Mr & Ms Pac-Man

sao bác Intro xui thế nhỉ, em chạy nát cái freeway 22 4 năm nay mà có bi kêu lần nào đâu, mà toàn chạy tren 80 ko hà

15. Introduction

Bạn đã nói là vấn đề quan trọng là không phải ai cũng biết giữ phận vậy là lỗi của họ chứ có phải lỗi của thằng tiêu tiền? Thí dụ 1 thằng làm có tiền thì dĩ nhiên xài tiền nhiều hơn ng` làm không ra tiền thì như vậy đồng tiền mới chuyển động được chứ không lẽ cứ khư khư giữ tiền rồi chịu thân phận giống như ng` làm không ra tiền? Thằng xài tiền nó biết nghĩ hay không đó là chuyện của nó, nhưng cái ng` mà nhìn nó tiêu tiền thì phải biết nghĩ, và nếu mình bị nó làm lòng tham của mình nổi lên thì đó là lỗi của mình chứ sao lại đi đổ lỗi cho ng` khác?
    Và đây là bài post trước của bạn.
    Vậy là tui xui à? Tui bị nhiều nhất là cái đoạn 405 đi vào 22 gần khúc Seal Beach và lần nào chạy lane trong là bị.

16. RealPain

RealPain Mr & Ms Pac-Man

em cũng kô biết nữa, em ở OC county mấy năm rồi mà chưa nghe ai than về cái vụ rascist cả
    năm ngoái em chơi firework illegal, đến khi bị cop bắt lại thì cũng chẳng sao cả, ổng chỉ warn em rồi đi thôi
    em nghĩ có khi bác đi mà cut off xe nó thì nó ghét đó (j/k)

17. DocTon

DocTon Youtube Master Race

Topic đã chuyễn chũ đề :-* hay lập topic mới về chủ đề này đi ;))

18. Introduction

Nói vậy là tui kỳ thị nó chứ không phải nó kỳ thị tui à? Tui chạy có 65m/hr mà cut off được ai đâu.

19. RealPain

RealPain Mr & Ms Pac-Man

hay có khi bác chạy chậm quá nó ko lên được nên nó ghét kô ta :D
    em để ý thấy tụi nó chạy ẩu ko thua gì dân thường cả, lúc nào speed cũng trên 80 mph

20. Gervie

Gervie Red, Pokémon champion

Nói thẳng ra tui qua nước Mỹ bao năm , tui ít thấy người ta racist mình , mà toàn mình racist người ta mà chính bản thân cũng ko biết
    Mình hay chia Trung quốc là tụi tàu , Nhật với Hàn mình khinh như chó , Mỹ đen thì mình ghét tụi nó ở dơ và quậy , Mexican hay ai nói tiếng tây ban nhà đều kêu 1 chữ mễ ...

Nói thẳng ra mình racist mà mình cũng ko biết ...