quen với 1 người lớn tuổi hơn , làm sao để tốt hơn

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tropical25, 1/5/09.

1. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Anh nói đúng , e vẫn chưa có income , no salary , sống = tiền parent là chính , nhưng em giống như xe không phanh , ko biết khi nào thì nên dừng lại , ko biết khi nào là thời điểm thích hợp để tiến tới , mong các anh chỉ giúp em điều này được không ạ ? có giấu hiệu nào nhận biết không ?

2. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Có thể chị ấy chỉ quý cậu, có thể thích cậu, mọi việc phải để cái tâm cậu nhận ra thôi. Dấu hiệu...thì cũng khó, bởi vì chỉ mình cậu quen người ta mà.
    Tôi học được 1 điều, là dù gì thì cũng yêu quý con người mình đầu tiên, mới có quyền yêu quý người khác..tốt nhất là cậu hãy thực hiện theo trái tim mách bảo. Khi cậu cảm thấy người ta thích mình, dù đúng hay sai, cậu cứ thật lòng mà thực hiện. Thế tốt hơn

3. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Trái tim em mách bảo là vẫn chưa tới lúc , nhưng tâm trí em mách bảo là phải hành động không là sẽ đánh mất thứ quan trọng nhất đối với em lúc này . em nên làm gì đây , 1 con người , 2 quyết định , 2 sự lựa chọn khác nhau , làm sao để tốt cho em sau này , vừa dễ dàng tạo thuận lợi cho tương lai để tiếp tục ngỏ lời yêu thương với em ấy ?

4. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Mọi việc ko thể cầu tòan được đâu, được cái này, cậu sẽ mất cái kia.
    Tất cả phụ thuộc vào quyết định của cậu thôi.
    Với tôi, tôi thích hành động theo trái tim, nhưng tôi thường hành động theo lí trí nhiều hơn.

5. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Vậy giờ , nếu em hành động theo lí trí , có thể em sẽ đóng phim hàn quốc với cô ta , chơi 1 cach bạc may rủi , canh bạc cuộc đời , được ăn cả ngã về không .
    Nhưng nếu hành động theo trái tim , thì cảm thấy nhút nhát thế nào , nhưng theo anh nói ở trên thì phải quý bản thân ta trước cái đã , Hành động theo trái tim thì giữ được bản thân mình , nhưng cơ hội được nàng yêu thì giảm xuống.
    cả 2 cách , đều lợi , hại , giống như dao 2 lưỡi , vậy nếu là anh , ngay bây giờ anh sẽ chọn cách nào , và khi anh gặp cô ấy , anh sẽ hành động ra sao ?

6. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Tuổi trẻ, nhiệt tình và nhiệt tâm thường nóng bỏng. Thứ tình cảm hiện tại tuy ngu dại, trẻ con, ngây thơ, này nọ nhưng rất đáng quý!

Do đó cá nhân anh khuyên em cứ liều tới xông pha. Có thành có bại thì đều là một quãng thời gian đáng ghi nhớ cho mình :D:D

7. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Ý anh là : Risk your life , phải không ? em vẫn còn run run , vì nghĩ đi nghĩ lại , tính kỹ , nếu sẽ yêu nhau , thì em cũng đâu biết phải làm gì . để tốt cho cả 2 , nhưng nếu từ bỏ , thì em cũng chẳng tốt gì nữa , sống trong nỗi buồn thì sống làm gì ?

8. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Chú em đừng vội. Chú em chưa thấy hết cái đẹp của cuộc đời thì vội chết làm chi. Đời không chỉ có một người con gái đâu. Bao nhiêu người cũng từng nghĩ như chú em nhưng rồi cuối cùng ai cũng vợ con đề huề phải không? :D

Quyết định là ở chú em. Cố lên.

9. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Em có nên mạo hiểm không ? câu hỏi này , em sẽ trả lời nó , hay để thời gian trả lời đây ?

10. rockyboybuon

rockyboybuon Donkey Kong

____ttội gì mà ko mạo hiểm. nếu có thất bại cũng là bài học sau nay :| (đó là lý thuyết :D)

11. b3kut3_d3gh3t

b3kut3_d3gh3t Youtube Master Race

chủ topic này dễ thương wá nhĩ làm mình :"> thấy có chút ganh tị nhĩ ước gì mình cũgn dc như cô ấy :))

12. DieForSure

DieForSure T.E.T.Я.I.S

đang thắc mắc giới tính của cậu chủ topic :-?, con trai j mà cứ luỡng lự, chẳng quyết đoán, thik thì fang tới, ko thik thì rút, thế thôi. luỡng lự làm j cho mệt óc mà lại fí time vô ích, nhìu khi trong lúc cậu đang luỡng lự thằng nào # nó vô nó hốt thì sao, có fải ân hận cả đời ko :-w

13. lapt

lapt Youtube Master Race

mà vấn đề ở đây là không đi 2 mình được nên mới phải đi tập thể.Đi tập thể thì cũng vui đấy nhưng mà không thể tự nhiên được.Đi một minh lúc nào thích đều có thể hôn hoặc động chân,động tay:">.
    Thực ra thì 1 ngày không cần nt nhiều,tầm 20 tin trở lại là được rồi.Khi nt,tối kị nhắc đến chuyện yêu đương.Mà chủ topic chưa nói về tình cảm của mình với bà kia đúng không.Chưa nói thì vẫn kiu được

14. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

Bài này hay & rất chính xác mà sao chủ topic không đếm xỉa tới thế nhỉ.

15. b3kut3_d3gh3t

b3kut3_d3gh3t Youtube Master Race

như thế mới dễ thương chứ cái tính trẻ con thật :))

16. Green Destiny

Green Destiny Mr & Ms Pac-Man

Chủ thớt còn bồng bột lắm, bài viết màu mè quá nhưng cũng cố xem cho hết. Theo ý tôi tình yêu như vầy ko có kết quả gì đâu :D

17. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cái này mình phải thử , vì mình đây vốn thích những người hơn tuổi mình :x

18. _MT_

_MT_ Legend of Zelda

chiêu này thử ko đc, vì hình như đối tượng của mình ko thích ko chứng chắn, chững chạc:(

19. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Mình sẽ rút kinh nghiệm , từ bài viết trên , mình thì chỉ giỏi mấy môn tán phét , chứ thể thao thì gà nhà rồi , hic .
    thế nhưng các bạn nghĩ sao nếu chị ấy vẻ bề ngoài là máy bay bà già , còn bên trong là máy đc độ lại , như thể 15-16 tuổi ấy ( nhưng cũng có lúc tỏ ra là lão làng mới khó hiểu )
    Vì vậy nói là bà già cũng ko đúng, nói là babe cũng ko đúng , như là 1 người mà có nhiều cá tính vậy đó.

20. supasaiyanmajin

supasaiyanmajin T.E.T.Я.I.S

"bên trong" là trong lòng ấy hả :'> chú em nói nhớ nói rõ kẻo các anh ở đây hiểu lầm :'>

Con gái như vậy thì anh đây gọi là lớn đầu rồi mà còn nhí nhảnh. Thật sự không thích lắm. Đành rằng tính tình vui vẻ trẻ trung cũng tốt, nhưng đã hơn 18 tuổi thì cũng phải chững chạc một tí chứ cứ cà rỡn cà rỡn, õng õng ẹo ẹo như mấy bb (=baby, not blackberry) cấp 2 mới lớn thì quả thật...

Nhưng mà nhiều khi vậy là tín hiệu tốt, "bà chị" không tỏ vẻ lên mặt, rằng "ta đây già rồi, không chơi với trẻ nít" với chú em thì ít ra cũng không phải đã bật đèn đỏ. Hi vọng vẫn được. Bây giờ anh thấy chú em không nên bày đặt chiêu thức gì cả, cứ tự nhiên ngây thơ trong sáng như con cừu non đi, biết đâu "bà chị" thích như vậy hơn. Vì đằng nào chú em cũng không đủ trình để mà xài các chiêu cáo già trình bày bên trên đâu (anh đoán thế :-"). Tôi là tôi vẫn hơn :-"