quen với 1 người lớn tuổi hơn , làm sao để tốt hơn

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tropical25, 1/5/09.

1. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

well ... với tôi thì con gái nhí nhảnh hay chứ :))
    nhất là khi bạn gặp nhiều loại con gái thủ đoạn, xấu xa ... thì càng quý những bạn gái như vậy đấy
    PS chủ topic: tớ mới hơn bạn 1 t, nhưng tớ khuyên bạn 1 câu đáng quý thôi: "don't try to be her pet"
    be her man ;)

2. supasaiyanmajin

supasaiyanmajin T.E.T.Я.I.S

Tùy quan điểm thôi. Gf tớ cũng "hơi hơi" nhí nhảnh, nhưng chỉ ở mức hòa đồng vui vẻ thôi. Không đến mức "như 15-16 tuổi". Chắc tại cũng già rồi =((

3. RYS

RYS Legend of Zelda

ko chơi tốt thì phải tập, phải luyện. Cậu mới 17 tuổi, hành trình phía trước còn dài, cố mà luyện một môn thể thao nào đó cho ra hồn đi. Không cưa gái được thì cũng coi như rèn luyện sức khỏe, chả mất đi đâu mà thiệt. Chơi thể thao cho gái xem thì cũng không cần phải chơi giỏi (giỏi thì tốt, dek nói làm gì), chỉ cần đừng chơi "ngu" quá là được (mk, tránh trường hợp đang chơi bị thằng đội trưởng nó quát cho một câu: chơi đ*o gì mà ngu thế hả, đúng lúc con hàng có mặt ở đó thì ê mặt). Ban đầu thì chọn mấy môn đồng đội mà chơi, bóng đá, bóng rổ, sau này trình cao hơn thì chọn mấy môn solo đối kháng như cầu lông, tennis, bóng bàn...

Nói chung, cần phải xác định là muốn tán được gái, bất chấp máy bay bà già hay các em cừu non thì chú phải có ít nhất một ưu điểm gì để gái nó thích. Cao to, đẹp trai, nhà giàu, thông minh, học giỏi, tâm lý, hài hước, galant, thể thao, đàn hát... Không cần phải có nhiều thứ trong list kể trên, nhưng cũng phải có 1 cái. Đừng để mấy thông tin lăng nhăng trên mạng, kiểu như "tình yêu không có lí do, tình yêu xuất phát từ trái tim..." làm ảo tưởng. Chú muốn gái nó thích thì chú phải có một lý do gì đấy để nó thích, chứ chuyện "anh chỉ có một trái tim, một tâm hồn, nhưng em vẫn thích anh" thì không có đâu nhé.

Thêm một điều nữa, các chú rất hay nhầm lẫn trong chuyện phán xét một cô gái là "già" hay "trẻ". Cái mà các chú hay gán cho sự "già", "trẻ", đó thực ra là tính cách "hướng nội", hoặc "hướng ngoại". Rất nhiều chú nhầm lẫn một cô gái sống hướng nội, hay có nhiều suy nghĩ về cuộc sống, xã hội, các mối quan hệ, thích ngồi một mình, thích suy tư, thích nói những câu triết lý... là một cô gái "già dặn, chín chắn, trưởng thành", còn những cô gái hướng ngoại, thích giao lưu, nói chuyện kết bạn, đi chơi đây đó, tính cách vô tư, hay cười... là một cô gái "trẻ con, nhí nhảnh". Hai vấn đề khác nhau hoàn toàn về bản chất, vậy mà chú lại nhầm lẫn với nhau, thế hỏi sao lại chả dẫn đến những sai lầm trầm trọng về phương pháp luận. Cứ giữ những sai lầm này trong đầu thì tán đổ gái mới lạ

Còn về chuyện một cô gái già hay trẻ so với tuổi, anh nói thẳng cho chú đỡ thắc mắc, ngoại trừ 1-2% những cô gái phải sống tự lập từ bé, phải tự tay kiếm tiền nuôi sống bản thân mình, phải trực tiếp đối mặt với những vấn đề trong xã hội, hoặc những cô gái có cuộc sống gia đình trắc trở, lục đục, nhưng vẫn có nghi lực vươn lên để sống và học tập mới có đủ kiến thức, kinh nghiệm sống, sự hiểu biết để có thể gọi là "già dặn, chín chắn", còn lại 98-99% các cô gái đều có suy nghĩ trẻ con hết.

Với trường hợp của chú, đang học C3 muốn tán một bà chị học ĐH, nói trắng luôn bây giờ ko thể dứt điểm được đâu. Ít ra chú phải đậu vào ĐH và tự nâng cấp bản thân lên SV cho ngang hàng với bà chị của chú đã. Trong thời gian tới, có hai điều chú cần làm: thứ nhất, stop ngay trò nhắn tin hỏi han, quan tâm, giãi bày tâm sự đi. Vẫn nhắn tin, gọi điện, nhưng phải làm theo kiểu bạn bè, vui vẻ, cố gắng lôi bà chị của chú ra khỏi cái vỏ bọc nhút nhát, ngại ngùng. Thứ hai, tập luyện một số thứ để chuẩn bị cho trận đánh lớn dứt điểm sau khi chú vào ĐH, trong đó quan trọng và đơn giản nhất là chơi thể thao

4. tropical25

tropical25 Donkey Kong

Absolutely right !!!
    Nếu em gặp anh ở ngoài đời chắc em sẽ bao anh 1 năm cafe quá .
    Những gì anh nói ở trên là những gì em cần , tuy khái quát nhưng lại là vấn đề em đang quan tâm , cái em đánh giá cao ở bài viết anh ở trên là em biết được tiếp theo em nên làm gì.
    Nhưng để thực hiện được điều này thì phải mất gần vài năm chứ không ít.
    Em đang tập đi patin inline , hi vọng sẽ làm nàng cảm động

5. Wishmaster

Wishmaster Youtube Master Race

Sống và làm theo những gì mà em cho là đúng, đó là cuộc sống của em. Tuổi của em là tuổi rất đẹp và nhiều hứa hẹn phía trước, con người ta chỉ có một lần.

6. anhquansei

anhquansei Mega Man Lão Làng GVN

Con gái bằng tuổi đã chín chắn hơn con trai rồi. Đằng này chị ấy lại hơn bác đến hai tuổi. Quen ai thì đừng quan tâm dư luận bác à. Sau này có gì thì chia tay. Còn bác nghe dư luận bây giờ thì sẽ hối hận thôi.

7. _[V]iolet_

_[V]iolet_ Legend of Zelda

Bạn cứ từ từ thăm dò người ta :D yêu người hơn tuổi thì có sao hả bạn? nhiều đứa ghen tỵ với bạn đấy.Mình năm lớp 10 đã wen sv năm 1 trường KHXH&NV nè :)) Nhiều lúc mặc đồng phục trường tới trường DH mà cứ tưởng 2 chị em mới chết ;)) Dù sao cũng là kỉ niệm đã qua 1 thời để nhớ.

Lời khuyên chân thành cho bạn là hãy nghe con tim mách bảo đừng để lý trí dẫn đường.

8. Poupou

Poupou Mr & Ms Pac-Man

Yêu chị ấy, dễ thương thế :x Nhưng chị ấy mới 19 thì vẫn con nít quá :))

9. wonmin

wonmin Youtube Master Race

Chủ yếu là do cảm nhận của nhóc thôi.Đúng là con gái nó sẽ già dặn hơn bọn mình.Ngay bản thân mình cũng đang wen nhỏ bạn lớn hơn mình 4 tuổi.Năm nay mình 20 thì nó cũng 24 rôi còn gì.Dc cái là nó biết thương biết suy nghĩ cho mình.Suy cho cùng thì cũng do cảm nhận của bản thân thôi.

10. Rikku_Lovely!!

Rikku_Lovely!! Legend of Zelda

Rủ cô ấy đi chơi, xem phim . Chán chê rồi thì giã vờ chạy ngang hiệu gấu bông nói rằng "Em cần mua gấu tặng một người em rất iu, mà không biết cô ấy có iu em không, nhờ chị lựa giúp". Sau đó thì chở về, trước khi tiễn vô nhà, tặng con gấu cho cô ấy rồi nói rằng :" Chị chính là người đó " , cô ấy sẽ cần time suy nghĩ, trong thời gian này hãy kiên nhẫn chờ đáp án đừng hối thúc.
    Cách này tôi mới nghiên cứu bên forum lx mục Truyện Người Lớn, xem ra cũng khá :-*