Questions and Answer about FFVII

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Boko85, 7/10/04.

1. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

khổ wá ,mỗi lần chơi game RPG là em chỉ thích lấy đồ lấy càng nhiều càng thích,đồ dỏm cũng lấy,ko thể kiềm lại được khi thấy một món đồ nào,em chơi tới chổ có 1 giàn giáo khá cao như là chổ chơi cầu trược cao tốc ,gần chổ SAVE có 2 đoạn giẫm lên là gãy ,em thật tình không biết làm sao ,bấm nút như thế nào để lấy 2 món đồ.không lấy được làm em bức rức lắm mấy đai ca .........trả lời em sớm nhé,cám ơn nha

2. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

hm muốn lấy hai món đó thì khi rớt xuống hảy bấm X liên tục( chắc la vậy nhớ không rỏ lắm) cùng với phím muổi tên trái hoặc phải ông có tới gần 3 cơ hội để thử lận nên cứ thoải mái

3. windy88

windy88 Youtube Master Race

may anh cho em hoi lam sao mua duoc chuon ga o chocobo fram day

4. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

To Boko 85:điều đó thì dĩ nhiên là tôi biết rồi,nhưng hình như đó là Curse shield chứ không phải Curse ring.Đồ tôi muốn nói đến ở đây là Curse ring kìa,và nó ở trong FF7 chứ không phải FF6 đâu bạn à.Đò này có tác dụng là cộng lực khá trâu điên(lắp nó vào khoẻ lên gấp rưỡi á,nó không có cộng lực và cũng chẳng biết tác dụng như thế nào cả,chỉ biết một điều là lắp nó thì đánh khoẻ lên,và bị Die sau 60s(giống như bị chiêu Death sentensis-không biết có viết đúng không nữa).Bạn đã ăn được đồ nào như thế chưa???Tôi ăn nó ở Life stream khi nó chưa bị phá huỷ á(lúc đi Cid,vào chỗ cái thằng ban hàng mặc áo như công nhân á,có cái cánh cửa bị khoá,ấn vào đó,sau đó đi ra chỗ góc chòi phía trái(có thằng già đứng gần đó),đi vào góc khuất,nhặt được cái chiều khoá bằng cách nháy nhặt đồ liên tục,rùi sau đó đi vào chỗ khoá cửa,tìm cách mở ra thấy nó bị gãy,khi thằng bán hàng hỏi là có chuyện gì thì hãy trả lời nó là tôi làm gãy chìa khoá rồi thì nó sẽ cho cái Curse ring đấy bạn(đoạn này phải thực hiện trước khi Life stream bị phá huỷ,không thì sẽ không lấy được,hoặc trả lời sai cũng sẽ không có he he he he he :x =(( :p :D

5. greytiger

greytiger Youtube Master Race

anh em cho hỏi cái: minh` đang chơi ở disk 1 đến đánh con boss sau màn đua xe khi ra khỏi căn cứ.khi đánh thắng nó thì cả nhóm noi chuyện 1 lát xong chia nhóm để đến Kahm gi` đó nhưng cứ đến đoạn chuẩn bị ra ngoài worldmap la bi out ra ngoài, ko chơi tiếp đc, minh` đã mua thử đĩa khác vẫn bị như vậy bực ko chịu đc.
    Ai có phần save đoạn đó cho minh` xin đc ko hay la có cách chỉnh để ko bị out thì cho minh` bít nhe' xin cảm ơn trc

6. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Theo tui được biết thì nếu chơi bản full thì ra ngoài world map sẽ bị out+_+.Cách tốt nhất là bác tìm mua mấy cái đĩa cũ có bản nén FF7,cài ra nhớ giệt virus khi cài xong,coppy movie của bộ đĩa full vào là chơi ngon lại không cần đĩa(nhớ chi coppy movie thôi,cái file chạy movie bỏ qua)thế là ổn ^_^

7. X-III

X-III Legend of Zelda

Đúng vậy đĩa nén luôn có virus(chắc do cái hãng đó sơ suất). Tuy nhiên nên mua bộ 4 đĩa kèm movie chơi cho đúng với gốc

8. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

é nè seo không thấy ai trả lời tui vậy kìa,các bạn có biết gì về Curse ring không???he he he he he :x =(( :p :D

9. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Cười sướng thế Ngựa Ô, chán bốc phét ở SC sao mà sang đây góp vui. Cái Curse Ring của bác tui lấy được cái một ( hôm qua mở file save ra mới thấy ) nhưng mà nó có gì hay ho đáng tự hào đâu khi nào bác lấy được hết item của FF thì hãy khoe với tui nhé

10. Rafael Marquez Z

Rafael Marquez Z Mr & Ms Pac-Man

Cái Curse Ring quý báu của bác lên trên gamefaq nó chỉ cho cả đống cách lấy
    Bác có đỉnh cao trong việc sưu tầm item thì cho em biết morph con Emerald và Ruby ra cái gì thế thì em mới phục(nếu biết cho luôn bí quyết)
    Chứ mấy cái vớ vẩn thì khoe làm gì

11. hiko_seijiro

hiko_seijiro Mr & Ms Pac-Man

Mẹ ơi, giờ này có người còn khoe lấy được Cursed Ring. Cái đó chẳng đáng làm bí mật hay bí quyết gì ráo. Tôi chẳng bao giờ dùng cái đồ dỏm ấy cả. Chỉ số to lên cũng chẳng giải quyết vấn đề gì đâu vì nếu level cao chém phát nào mà chả 9999, cần quái gì tăng chỉ số? Cái ông kiếm được Cursed Ring kia, có biết chỗ nào tìm đủ 3 cái Ribbon cho bên mình ko? Ko hỏi mọi người đâu nhé. :D
    He he, bác nào nghĩ ra tiết mục morph Emerald với Ruby thế nhỉ. Hài hước đấy. Tui trình độ kém nên hay dùng Faqs lắm. Thấy trong các Faqs thì phần morph của mấy con Weapon đều đề chữ: n/a=not available=ko morph được. ::) Hay là tôi nhầm???

12. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Trùi ui, kiếm 3 ribbon thì có gì mà khó. Không chơi morph thì cũng kiếm được 2 cái rùi. Sau này vào northen cater thì cứ kiếm mấy chú tonberry mà morph thì mấy chục cái cũng có. Cứ cho cloud 4x cut rùi yuffie chơi confomer mà morph thì tonbery chết tuốt

13. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Trình còi thía không biết còn to mồm,mấy con trùm chẳng bao giờ morph được đâu,điều đơn giản thế mà cũng không biết,còn mấy cái Ribbon á,lấy đầy ra đó,có thêm một cách là lấy trên đỉnh ngọn núi tuyết đánh mấy con Malboro ra á,đánh vài chục trận là có đầy mà xài,chẳng cần phải đợi đến khi đánh Ton làm gì cả đâu mấy ông bạn.Cái tôi cần là làm cho nó vỡ cái Curse ring ra để hàn lại kìa,chứ đâu có nói là nó hay hay không đâu.Mấy ông có biết gì về điều đó không hả???he he he he he :x =(( :p :D

14. hiko_seijiro

Làm vỡ cái Cursed Ring ra để hàn lại? Ông đùa à? Đâu ra cái trò đấy? Thử nói xem làm thế nào nào? He he, thực ra cái Cursed Ring ko phải ko dùng được. Vào trận sẽ bị kiểu như Death Sentenced 60s, tuy nhiên, sau đó nếu để cho đứa đeo cái đó ngoẻo đi rồi làm sống nó lại (bằng bất kỳ cách nào) thì chỉ số vẫn cao vòi vọi và ko bị đe doạ bởi cái 60s kia nữa. Còn chuyện làm vỡ và hàn... pó tay, tôi trình còi đành phải im lặng nghe người trình cao dạy dỗ vậy. ;;)

15. Rafael Marquez Z

Rafael Marquez Z Mr & Ms Pac-Man

Ôi giời ơi đấy là các bác nói thế chứ đã morph được bao giờ đâu
    Lên faq mà xem các trùm Emerald và Ruby người ta đều nói là thử morph xem có ra cái gì ko chứ ai nói là ko morph được

16. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

khửa khửa, tôi rất tâm đắc câu "đừng dẫm lên vết chân người đi trước" bởi thế nên chỉ mày mò chơi 1 và chỉ 1 lần đầu tiên, những lần sau thì phải đọc cho hết các faqs để khỏi mất công mày mò lại cái đã có, mà FFVII ra đã nhiều năm rồi, thế nên những cái tên nào đưa ra ý kiến vớ vẩn là biết ngay (không có trong faqs :)))

17. hiko_seijiro

"Không có trong faqs" chỉ có nghĩa là "ko có trong các faqs mà cậu đã đọc" hiểu chứ? Cậu bảo đọc hết các faqs là đọc hết ở đâu vậy? Ở trong gamefaqs phải ko? Chưa vào ffonline.com bao giờ à? Đây nhé, muốn xem có phải Ruby, Emerald Weapon có chữ n/a=not available trong phần morph hay ko thì vào link này nhé:
    http://www.ffonline.com/media/guides/ff7/ffvii_faq-walkthrough_3_2.txt
    Thôi, coi như post lên cho cả làng một cái link hay vậy. Cả Rafael Marquez cũng chịu khó vào ngó thử. Trong này chỉ có con Ultima Weapon khi đánh mấy lần đầu là phần Morph:?? thôi cậu ạ. Ruby và Emerald có Morph: n/a cả đấy.
    Tôi cũng chẳng thừa hơi tranh cãi với cậu xem trong 2 ta thằng nào chăm đọc faqs hơn đâu, vinh dự đek gì? Chỉ là vì tôi luôn post bài nghiêm túc nên rất ghét ai bảo mình nói "vớ vẩn", hiểu ko? Mệt quá, ngáp....

18. Boko85

Boko85 Mega Man

Có hai cách lấy thôi, 1 steal từ Ultima Weapon và lấy ở thị trấn ... , quên tên, ăn thông với Lifestream thôi...

Nói nữa là đề nghị ko tung mấy tin kiểu lừa noob hay newbie là morph Ruby or Emerald...

Tôi đã từng vướng đoạn đó, bạn phải nhấn X liên tục đồng thời nhấn nút trái phải. Nếu vẫn ko được thì do bạn thiếu 1 đoạn movie của games. Cài toàn bộ movie từ disc1 vào máy và chơi để lấy 2 món đồ đó. Bạn chỉ có 3 lần rơi thôi

Pó tay, morph Malboro ra cái gì nhở ;)), morph Ho-Chu... và nơi duy nhất để morph Ho-Chu là Battle Square... Chỉ có 2 con cho Ribbon là Ho-Chu và Master Tonberry
    Còn nữa, đã bảo là ko có chuyện vỡ Cursed Ring như trong FFVI, dai thế nhờ...
    Nếu tôi ko biết thì thử hỏi bạn có biết ko, thông tin từ đâu, làm thử chưa... :)) Pó tay nếu đó là suy luận của riêng bạn

Pó tay... tưởng đùa lại nỏi thật... Tôi ko cần Morph vì trong loạt game FF chưa bao giờ có chuyện morph boss cả :-" nhất là nhưng super boss

19. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

morph là gì hả Boko ?
    thi xong rảnh rỗi vào thăm Boko chút =))

20. Tony Montana

Tony Montana Youtube Master Race

Tui chơi tới đua Chocobo là bị thoát ra...
    Chỉ cần patch Chôc là okie chứ gì hả các bạn???