Questions and Answer about FFVII

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Boko85, 7/10/04.

1. Nesta

Nesta Mr & Ms Pac-Man

À.Bác nói rõ hơn tí được không về cái Mating trong chocobo ý.Bọn Goblin cụ thể nó ở đâu.Tui chi Mating được con Green chứ mãi không được con.Bác làm ơn chỉ rõ hơn được không.Nhất là cái phải đua đến class nào rồi mới mating........Thx

2. Boko85

Boko85 Mega Man

3. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Nhưng mà bác ơi em không vô sân bay được.
    Em đang trên world map vô Junon,chỗ cái cảng nhô ra biển á.Làm sao vô sân bay??????

4. Boko85

Boko85 Mega Man

đi bộ vào thành phố... X(
    Nói mãi, đứng trên highwind đi thế nào được

5. gamerbi

Có phải Junon là cái cảng không?.
    Nếu phải thì đi đường nào lên sân bay.
    Em vô cái thang máy phải trả 10 gil cho thằng gác thì không đi lên được.
    Biết đi đâu giờ

6. Boko85

Boko85 Mega Man

ko biết đi à X(

Vào giả 10gil vào trong thang máy thì sờ cái điều khiển để đi lên...

7. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

cáu rồi đấy :'>
    30 chars.....................................

8. Nesta

Nesta Mr & Ms Pac-Man

hê hê.Thx bác BOKO.Bác làm ơn chỉ nốt là cái bọn goblin nó ở đảo goblin là ở chỗ nào đông tấy nam bắc trông như thế nào không.Làm ơn cho biết luôn cách lấy Bahamut Zero.Nếu lam mất HUge materia thì còn cách nào không?
    À lấy cái Materia MIME ở đâu.Bác làm ơn chỉ rõ ở phía nào của bản đồ.Gần làng nào nhá thx :D

9. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

=)) kìa boko...chỉ cho các mem mới đi =))
    toàn câu hỏi khó...tớ chịu :'>

10. Boko85

Boko85 Mega Man

làm mình hơi cáu rồi :">

nó hướng dẫn như rứa, còn việc đọc thôi thì tự tìm hiểu chứ [-x
    goblin thì cái hòn đảo nằm lạc lỏng trên bản đồ ở phía trên bên trái bản đồ.
    huge materia ko có thì hơi mệt, muốn lấy lại bahamut zero có 1 cách là đào ở bone village. nhưng cái này ko check được, vị trí đào hơi khó.
    mime... đoc hướng dãn đi. ở cái hang gần wutai

thích trừ mp hay thích tát :">

11. phongvanlangtu

phongvanlangtu Guest

0
    Ê boko , cho hỏi có cách nào hể chơi đua chôcbo ăn GB là thắng ko . Xác suất ăn của tui thấp quá . Chơi cả tiếng chỉ mỗi chocobo mà lấy được có 50 GB hà . Chỉ vài mẹo để chơi nó xem nào

12. gamerbi

Tui sờ cái thang máy nó toàn bắt ngắm cảnh.Cảnh Chocobo với cảnh gì đó.
    Có lên được đâu?

13. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

các bạn ơi ! Giúp mình với mình chơi game này về nước rùi mà hông kiếm đủ hết mataria cho bọn nó .Mình nghe nói có cheat code all mataria .Vậy bạn nào biết cheat code đó thì chỉ cho mình với .Mình chơi game shark cho Ps1 .Hoặc bạn nào biết cách kiếm đủ ngọc thì chỉ cho mình với .Xin đa tạ.

14. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

bác ơi bác không nói bác thiếu cái gì thì làm sao mà em chỉ bác được chứ,tui có thể chỉ cho bác các cách cơ bản nè thứ 1mua đồ,thứ 2 làm quest vậy thui nhưng tui cũng nói cho bác biết là nếu làm theo cách này cả đời cũng chẳng kiếm đủ đâu

15. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Mình chơi game này đang xài cheat code Save Anywer thì khi tới cuối đĩa 3 lúc giết chủ về nước thì máy bị đơ không biết tại sao nữa có ai biết lí do không nói giùm mình với .
    Lúc trước khi gặp thằng trùm cuối Shephiroth thì mình thấy có mỗi mình thằng Cloud bay tới chỗ quả cầu có ánh sáng xanh bay vào đó thì cả bọn bị bắn ra ngoài .... Còn sau đó thì máy nó yêu cầu chia làm 3 đội mình có 8 người thì chia mỗi bên 3 cho 2 đội còn đội cuối thì chỉ có 2 người .Mình bèn Save lại lúc đó để về nhà hôm sau ra load lại thì máy nó lập lại từ đầu lúc thằng cloud bay tới quả cầu có thằng trùm ấy .Sau đó đén phần chia quân thì quân mình thiếu mất 2 người là Tifa và Cid đến đội 3 có 2 người thì không còn ai để chia là sao ?Mình ấn các nút mà người cũng không hiện ra , muốn thoát khoải phần menu Party cũng không được . Mình chơi lại thì sau chỗ chia quân là giết chủ về nước ,

16. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

chài, Add cut muốn tìm thì đi kiếm trông cái mê cung mà mình bị rớt xuống sau lúc trượt tuyết đó. Viên đó nằm trên một cái đường ngang từ phải sang trái (chắc là không sai đâu), nó màu xanh dương lợt nên cũng khó thấy. Đi tất cả các đường đi , chịu khó nhìn một chút. Còn viên lượm dưới cái máy bay chìm là viên Double cut.
    Tui đính kèm bản đồ cho bác nè, cực kì dễ hiểu. Mà nếu bác không hiểu nữa thì em thua.
    Nếu tui nhớ không lầm thi final attack chi có thể thắng trong loạt trận special battle thôi. Và vì vậy, bạn phải đánh chết con rồng bay trên trời thi bạn mói có thể tham gia loạt trận này ở battle area. Còn viên Quatra Magic sẽ đánh 4 lần phép mà bạn gắn chung với nó khi bạn sử dụng phép này (tui chả bao giờ xài nó).
    Không hiểu lắm, vào Junon lam sao vào bằng HighWind được. Chỉ có cách vào bằng thang máy thui. Còn chỗ phải đáp HighWind là đáp xuống Midgar. Tui nghĩ chác bác đang muốn tới Midgar thì đúng hơn. Có phải bác chơi tớ khúc khẩu pháo bắn con weapon chít không ?
    Cheat thì em ko bít. Cách lấy ngọc thì em bít. Em ko bít bác thiếu ngọc gì, mà pót hết thì hơi bị phê nên em dẻ 1 cái list ngọc ở đây, thiếu viên nào bác nói em.
    Ngọc phép : Ngọc này đa phần trong shop và vài viên không bán shop là SHIELD, ULTIMA, CONTAIN, FULLCURE, COMET.
    Ngọc Summon : CHOCOMOG, SHIVA, IFRIT, RAMUH, TITAN, ODIN, KJATA, BAHAMUT, ALEXANDER, NEO BAHAMUT, LEVIATHAN, PHOENIX, HADES, BAHAMUT ZERO, TYPOON, KNIGHTS OF THE ROUND.
    Ngọc Command : steal, sense, throw, manipulate, deathblow, morph, double cut, W-summon, W-magic, W-item, slash all, mime, enemy skill (nếu em nhớ đúng thì không có ngọc command nào bán shop, nên hầu như là duy nhất, đặc biệt là enemy skill, hình như chỉ có 4 viên)
    Ngọc Support : all, elemental, added affect, MP absorb, HP absorb, added cut, MP turbo, steal as well, magic counter, final attack, quadra magic, sneak attack, counter.
    Ngọc Independent : cover, chocobo lure, long range attack, counter, enemy lure, speed plus, MP plus, HP plus, luck plus, magic plus, gil plus, pre-emp, exp.plus, enemy away, HP<-->MP, mega all, underwater.
    :whew:

Các file đính kèm:

17. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Các bác ui,ở đây đã có ai tìm đủ 3 cái Curse Ring(cái nhẫn khi lắp vào thì lực tăng lên và sau 1 phút là die ý)và đánh đến khi nó vỡ ra chưa vậy,tui đánh mãi mà nó chả chịu vỡ ra để mang cho lão già trong cái hang hàn lại gì cả.Có ai biết cách làm cho nó vỡ ra không???Còn địa điểm để tìm ra đủ 3 cái nữa,có ai biết không,hồi trước tui chơi đã kiếm đủ 3 cái nhưng khi chơi lại thì chỉ nhớ mỗi cái ở cái làng chỗ Lifestream lúc chưa bị phá thui,ai biết thì chỉ dùm tui he he he he he :x =(( :p :D

18. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Cảm ơn ông anh đã cho biết điều đó hình như em có đủ rùi thì phải !Thế ông anh cún con có biết cái cheat code all mataria này không nếu biết thì chỉ luôn cho đàn em này biết luôn đi . Help me , please .
    Nếu ai help me thì I xin cảm ơn you đó .

19. phongvanlangtu

phongvanlangtu Guest

0
    Sao ko ai trả lời tui hết vậy , làm ơn chỉ cách chơi đua cho co bo để kiếm GP . Chỉ làm sao hể đua là ăn . ( đua chocobo ăn P đấy chứ hông phải là làm nài ngựa ) . Chỉ cách để phối giống để tạo ra các con chocobo đen , xanh dương luôn

20. Boko85

Boko85 Mega Man

Trong box có topic hướng dẫn lai gà rồi hỏi nhiều quá