Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. high summoner

high summoner Fire in the hole!

đúng roài bạn này nói đúng nà ...ai chơi mà chả bít nhiều mà bác nói vậy chớ mấy pà bên box giao lưu có ghiền game mấy đâu ..chỉ có tui là ngoại lệ ...
    ko tin thì đi hỏi mấy mem trong này xem ai nói tui là con trai nào???

2. x_files

x_files Youtube Master Race

nè bác godbin nói người ta hơi quá rùi đó. sự thật thì mình cũng thấy trong gamevn này thì cũng rất nhiều người giỏi. nhưng tài giỏi đau phải là biết hết.
    mình cũng là dân chơi FF nhưng là gà mờ nên mới phải học hỏi nhiều. các bí mật thì đối với mình là dễ rùi nhưng để hiểu được nội dung game mới là khó vì mình học tiếng anh kém lắm. các bạn chắc vũng vừa là game mer vừa là cao thủ tiếng anh phải không
    mình thấy các bạn điều gì cũng biết luôn đó, cả nội dung cả cốt truyện, còn mình khi chơi thì cứ những đoạn nói chuyện là mình ngán nhất vì chả hiểu cái gì
    high sommoner là con gái à.
    lạ quá

3. deadly

deadly C O N T R A

THật không đó cưng =)).

Thiệt chứ sao không, không ém LV, làm sao LV 7 tới đó, cheat code hả =)).
    Thanh Long hả, rinoa chứ còn ai vào đây nữa, chậm ittêu hay giả nai thía.
    Oan không lo giải mà cứ đi phá, đáng lên đài =)).
    THêm phần lời thoại là xong thôi, đúng, là girl, lúc mới vào tui cũng nhầm nữa là.

CÓ thêm điều lạ là sao Ultima là mod mà sao không có chữ gì nhỉ, sao các mod khác đều có, dỏm hả =)).

4. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Tại dzì tui còn đang trong thời kì thử việc đoá mà,đợi chừng nào mà làm chính thức thì mới được.

5. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

Choài,ém sao siêu thía,tui ém lắm cũng lvl gần 20 gòi,vì hành trình đi đánh để có được chiếc Rangarok đâu có ngắn gì è,mà Island Closet to Hell thì fải bay tới bằng Ragnarok mới lên đó được,đơn giản vì nó ko có bãi biển,còn Closet to Heaven cũng rứa,chỉ có thể bay bằng Balamd tới hòn đảo hình cái sừng-Horn gì đó(wên tên gòi)luyện với mấy con adamantise và mấy con cá sặc thui,lvl up nó lên cũng nhìu điểm exp lém,hay wa Windmill đánh con có cái đầu và 2 tay thò lên mặt đất(hình như là Vysace gì đó-tên nì chắc chắn ko bít đúng ko)điểm cũng lên fè fè,mắc gì fải chịu ép lvl mà lại 2 cái đảo đó chứ nhẩy,Accellator hay Vit + 60% cũng ngon zị.

6. high summoner

choài ,tại ko biết ém đó thui,đến đó lv 7 là chuyện thường,nhỏ như con thỏ=))
    điên quá mắc mớ gì mắc công lvup ..chỉ cần you lên đảo hell là dù mình lv bao nhiêu đi nữa thì wái vật trên đó cũng lv 100 hết roài ..vậy mới nhanh
    ém lv thì lv7 tới đo chứ còn gì nữa
    thanh long là ultima 86 đó chứ rinoa nào ...rinoa hình như là con chó màu trắng thì phải=))
    ai đi phá ...oan mà nói với mod ko ko trả lời thì giải nỗi gì ...ngay cả người cảnh cáo mình mà mình thắc mắc ko giải thích thì còn đi kiện ai được nữa đây
    thật cái gì ...muốn phủ định sạch trơn hay phủ định biện chứng????

7. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Con chó của con bé Rinoa là con angelo đó nó màu đen cơ mà . Hơn nữa con chó đó nó ăn phải cái gì mà nó cứ thi thoảng nhảy ra cắn wái vật làm mình lên lv không kịp ém nữa à

8. high summoner

úi giời đất ơi=)) ...ý tui nói là mem rinoa đó chớ hổng phải noíi con angelo đâu =))
    còn về angelo thì ai mướn luyện rinoa chi ?????

9. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Nhìu đứa siêu kiểu vậy trong box nì lắm. HS tệ nhứt đó .... =)) . Còn U hỏi sao ém được ư. Nè, level thằng mặt sẹo thấp nhứt chứ gì (level 7), nó dễ lên level nhất chứ gì ? Những trận không bắt buộc mà xài card mod được thì cứ việc card mod, còn không card mod được àh, dễ thôi, giết bớt thằng mặt sẹo, giết thêm đứa nữa cũng chẳng khác gì hơn. Phần còn lại thì card mod hay chạy là tuỳ U.
    U không biết tại sao người ta thích nén level ah ? Đọc lại phần "Question and answer..", có 1 loạt cau trả lời của mấy đại gia đó.

10. high summoner

dám sỉ nhục bà mày hả ..ko thể tha thứ được ..gì chứ mình tự chê mình được chứ người ta chê mình hổng được đâu nha=)) ....ơ nhưng hình như mình chơi dở thiệt nhỉ =))

11. finalfantasy_fan

-chài,con gái ăn nói mạnh miệng zị,cô em mấy tuổi gòi,sao nói già dặn thía,à mà sao trong box này nhớ còn có Ruby là con gái nữa hay sao ấy nhẩy,ặc ặc bi giờ vô room khó fân biệt thị fi wé,con gái nói như con trai hoặc có thể có tình trạng ngược lại è,keke,tui nói tui là con gái nà,ai dám tin ko è,kekekeke.
    -chết,wên mất,box nì là box hỏi đáp mà mèng ơi,sao giờ giống xóm nhà lá wé,làm tui đi lộn tiệm gòi,nhưng nghe nói có 1 girl "popular" wa' nên ghé nói vài be câu,thui để mấy mem mới có cơ hội câu bài chớ.

12. deadly

deadly C O N T R A

Ặc rinoa là con chó trắng, kiể này thì chết rồi.
    Láo quá, dám nói cưng của ta hả, có muốn cho một phát không hử.
    Xóm nhà lá thì do mất bà mà ra hết, Stop lại ngay, là B hay G cũng mặc, chả thèm =)).

13. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Cho hỏi tiếp, tui cần Remodel cây súng của Ivrine, item cần là Moon Stone và Dino Bone, 2 cái này kiếm ở đâu ?

14. deadly

deadly C O N T R A

Moon stone quên rồi, tui chỉ chớ là chơi chặp có thôi, Dino thì cứ dánh bài hay đánh con khủng long thiếu gì đâu.

15. okia

okia The Warrior of Light

moon stone lấy của con enoyle hay sao y', ăn cắp của nó, còn Dino Bone thì đánh vài con khủng long là có cả phi đội dùng không hết.

16. finalfantasy_fan

Dino lấy từ con T-Rexuar,tỉ lệ ra là 99,9% vì nếu nó cấp 100 thì có thể có thêm Star Fragment,còn Moon Stone thì cứ lại Esthar hay khu nghiên cứu dưới biển,đánh bại(ko được steal hay mug-vì chỉ thu được Regen Ring hay Dead Spirit thui) mấy con cọp có nanh và râu dài hoặc con quỷ satan nhỏ có cái đuôi dài và mắt to.Nói chung tui ko nhớ hết tên vì bỏ chơi lâu wá gòi.Elnoyle có thể cũng có nhưng khi nó đang ở lvl thấp,chứ còn 100 thì toàn ra Energy Crystal ko hà.Trong FF8 món này là hơi bị khó kiếm hơn mấy cái khác,nhưng nó cũng ko giúp ích nhìu lém,tui chỉ thích Curse Spike thui.

17. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Trong bảng hướng dẫn của Ruby có chỉ dẫn "Bi giờ bạn vô phi thuyền, sau đó bấm nút vào bên trong phi thuyền.......... bạn đi xuống thang máy tìm Laguna, bạn đánh bài với ông ta, ông ta giữ card Squall , bây giờ bạn sẽ đi tìm 1 cái card rare của FF8, đó chính là card Pupu"
    Nhưng mình đã đi khắp phi thuyền lùng sục mọi ngõ ngách rồi mà không thấy Laguna đâu cả.Có bạn nào biết hắn ở chỗ nào không chỉ giùm mình với?.Cụ thể là hắn đang ở chỗ nào bên trong phi thuyền vậy? ::( :-s :whew:
    Còn nữa"Pupu là sinh vật ngoài Trái Đất , dùng UFO đi khắp nơi nghiên cứu về Trái Đất . UFO là 1 vật thể bay mà bạn có thể gặp ở 1 số nơi trên trái đất, , khi gặp nó bạn sẽ không đánh được nó đâu......có 4 điểm chính để gặp được UFO, để tìm nó cho nhanh bạn nên trang bị Enc-none

1)Bờ biển ở phía Đông Bắc Timber, bạn cứ đi dọc bờ biển đó sẽ gặp thôi

2)Gần làng Winhill, bạn cứ đi dọc theo vách đá là sẽ gặp.

3)Sa mạc miền Nam Esthar, bạn cứ đi gần phía có núi sẽ gặp nó thôi

4)Cuối cùng là ở 1 hòn đảo nhỏ ở phía đông Trabia garden, đây là 1 hòn đảo có 1 bờ biển dài, bạn phải dùng phi thuyền bay lên đó rồi xuống tìm sẽ gặp ngay thôi

Bạn có thể mở bản đồ của ruby ở trang 1 ra xem để tìm cho dễ.....ngoài ra còn có những điểm khác có thể gặp được UFO, đó là ở các bờ biển và sa mạc....... ở những nơi này chỉ gặp ngẫu nhiên thôi....

Sau đó bạn hãy bay lên 1 ngọn đồi phía đông bắc chocobo forest (chỗ lấy card chicobo lúc trước ), bạn phải bay hẳn lên đỉnh ngọn núi đó thì mới gặp được UFO...... sau đó bạn sẽ đánh nhau thật sự với nó, khi bạn thắng UFO nó sẽ cho bạn 1 item Aegis Amulet

Bây giờ bạn bay đến Balamb...... bạn quan sát gần chỗ căn cứ Balamb trước khi bay lên, ở đó nhìn ra sẽ có 1 hòn đảo nhỏ, trên hòn đảo đó có 1 khu rừng nhỏ....... bạn bay sang hòn đảo đó, đi xuyên qua khu rừng nhỏ bạn sẽ gặp được Pupu, nhưng bạn đừng đánh nó tội nghiệp lắm..... trông nó dễ thương như vậy mà đánh nó thì ác lắm đấy , đùa chút thui, nếu bạn đánh chết pupu thì nó sẽ không cho bạn Card Pupu đâu...... khi gặp nó bạn hãy trang bị khả năng item và 5 bình Elixier...... vào trận Pupu sẽ xin bạn Elixier, bạn cứ cho nó 5 bình Elixier thì nó sẽ cho bạn Card Pupu thôi.
    "
    Mình cũng đã tìm đến Balamb đi lên hòn đảo đó đi xuyên qua khu rừng nhưng không thấy có con Pupu nào xuất hiện cả mà chỉ nhưng con quái vật đã gặp lúc trước mà thôi.Như vậy là sao?.Làm sao để gặp Pupu có bạn nào biết không chỉ giùm mình với. ::( :-/ :-s :whew:

18. finalfantasy_fan

Pác nì câu bài ác nhẩy:
    -Card Laguna muốn lấy thì khi ở trên chiếc phi thuyền ở trạm nghiên cứu ngoài vũ trụ(lúc mà Rinoa đang bất tỉnh ấy->Squall sẽ đi tìm Elone) đi lên tầng 2 dọc lối hành lang có 1 căn phòng:có 1 điểm Draw Point ở đây(Meteor) sẽ gặp cô ta ngồi ngay góc màn hình,đánh bài với cô ta-bấm nút A bình thường thui-cô ta giữ lá Laguna đó.
    -Còn Pupu muốn gặp nó trước tiên pác fải gặp đủ 4 biểu tượng mà chiếc phi thuyền hay gắp đi(con bò ở windmill,nốt nhạc ở Trabia,kim tự tháp ở samạc rộng lớn gần Esthar,đầu bức tượng ở bãi biển gần Dollet)sau đó bay lên mấy mỏm núi cao ở khu vực rừng rộng lớn(có 1 khu rừng chocobo ở đây đấy),lại mỏm núi cao sát bờ biển nơi mà nhìn xuống sẽ thấy Island Closet to Heaven,đi lòng vòng sẽ gặp nó(nó ngồi trong chiếc phi thuyền này),fải đánh bại nó lúc này và nó(phi thuyền của pupu đó) sẽ rơi xuống Balamd,chuẩn bị hơn 5 bình elixir rùi bay tới lục địa Balamd nơi mà chiếc Balamd Garden đóng đô trước đó,đi trên vết tích của nó để lại là sẽ gặp Pupu.

19. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Bà con ơi cho tui hỏi 1 cái:....
    Tui đang chơi Chocobo World,Boko của tui đã lên level 100 và có 2 sao rồi ,Lúc mới lên level 100 tui có đi qua 1 đoạn con Demon King đang đe doạ co koko...tui đi tìm con Demon King mòn cả bản đồ mà chẳng thấy nó đâu....Kô biết làm thế nào để gặp được nó đây...?????? bực wá...Ai biết chỉ giùm tui cái...

20. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Oach.Bạn hiểu nhầm rồi.Không phải là mình muốn lấy bài của Laguna mà là mình muốn lấy bài của Card Squall chứ bài card Laguna thì mình đã lấy từ Elone rồi.Ruby nói là phải"Bi giờ bạn vô phi thuyền, sau đó bấm nút vào bên trong phi thuyền.......... bạn đi xuống thang máy tìm Laguna, bạn đánh bài với ông ta, ông ta giữ card Squall".Nhưng mình đã đi khắp cả phi thuyền rồi từ dưới lên trên và từ trên xuống dưới rồi mà vẫn không thấy Laguna ở đâu cả.Có bạn nào biết Laguna ở đâu trong phi thuyền không? ::( :whew: