Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Bạn phải gọi ít nhất 1 con Chocobo mẹ ra đã, sau đó vào mục Save trong bảng Menu, chọn Chocobo World rồi chọn World để gửi Chocobo đi, muốn lấy đồ từ con Chocobo thì chọn Home mang nó về

2. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Hèm, đã nói người ta chơi trên cả Emurayden Emulator lẫn ePSXe rồi mà. <-- Nói như vầy tức là tui đã có bảng Emurayden rùi. Nhưng cũng cám ơn lòng tốt của ông nha.

Nhắc lại, Nhắc lại, Nhắc lại:

AI CÓ CẤU HÌNH TỐT NHẤT CỦA EPSXE 160 CHƠI FF VIII TRÊN WIN XP THÌ CHO TUI BIẾT VỚI

3. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Cho hỏi Mod bài con gì để ra Thundaga vậy ?

4. Beckhamvn

Beckhamvn Mr & Ms Pac-Man

làm sao có được mấy con gf chocobo hay con gf gì quên tên rùi hình như là con Moomba thì phải làm ơn chỉ giùm cái với mấy sư huynh ơi
    to leon_kennedy:máy me win XP chạy ePSXe 160 được nè để me coi lại xem cấu hình là bao nhiêu

5. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Bạn hãy vào khu rừng Chocobo gọI 1 con Chocobo mẹ ra, mua Gysalh Green từ thằng bé trong khu rừng đó, trong trận đánh xàI Item đó để triệu tâ nó.
    Tiện đây cho hỏI có cách nào reset FF8 chơI PC nhanh ko vậy, mình mỗI lần reset là phảI Alt+F4 rồI vô lạI nên phiền phức quá.

6. high summoner

high summoner Fire in the hole!

để tui trả lời cho: ...đánh bài lấy con blitz ...sau đó mod ra dynamo stone sau đó vào T-mag RF của GF quezacolt đổi 1 dynamo stone ra 20 thundaga

7. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Lâu quá kô có ai trả lời tui đành Post lại bài vậy
    Bà con ơi cho tui hỏi 1 cái:....
    Tui đang chơi Chocobo World,Boko của tui đã lên level 100 và có 2 sao rồi ,Lúc mới lên level 100 tui có đi qua 1 đoạn con Demon King đang đe doạ co koko...tui đi tìm con Demon King mòn cả bản đồ mà chẳng thấy nó đâu....Kô biết làm thế nào để gặp được nó đây...?????? bực wá...Ai biết chỉ giùm tui cái...

8. hoangluc

hoangluc Youtube Master Race

các bác cho em hỏi ti':
    - Tại sao em đao` đc kho bau' ở các khu rừng chocobo mà nó vẫn không có Cworld là sao?(đang ở disc2).Mấy lần trước ở Disc3 em đào kho báu no' đều co' Chocobo world mừ lần này không thấy?
    - em lỡ thua con Queen card lá Quistis trong lúc làm Card quest,mà no' không chịu ra lá này cho em gỡ lại,làm sao giờ?

9. okia

okia The Warrior of Light

thua lá Quistis lúc đó thì sao không load lại ngay lúc đó mà gỡ ngay, bây giờ thì cố mà đánh với bả mà lấy lại đi.

10. -Babyvox-

-Babyvox- Youtube Master Race

Ai bao limit cua QT chi co sat thuong la 20000hp?toi co the danh len hon 50000hp voi don shockware

11. beginer1980

beginer1980 Youtube Master Race

Em là lính mới các bác giúp em với
    Các bác ơi cho em hỏi với.
    ém level thì có tác dụng gì
    mà không ém thì nó làm sao
    xin lỗi nếu câu hỏi trùng lặp nhưng dài quá em chả tìm thấy
    thank for all

12. high summoner

ém lv là để sau này có các bonus như HP bonus rùi lắp vô khi đánh lên 1 lv thì nó sẽ tăng đều đều 10 HP 1 lv vậy đó
    cái này chỉ cần cho ai chơi trên ps chứ pc thì ko cần vì có chocobo roài ..em chỉ để làm mình mạnh hơn thôi

13. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

cái này em đã hỏi 1 lần rùi nhưng không ai trả lời bây giờ hỏi lại tại sao con chocobo của em lên lv100 rùi nhưng không gặp được demon king why?

14. high summoner

trời có ai chơi chocobo đâu mà bít+_+ ,chủ yếu hỏi về ff8 thì tui trả lời được chứ CW thì chịu ,ít người chơi lắm mà có chơi cũng ít người đủ kiên nhẫn ngồi đến lv 100 .....đâu có cần đâu mà

15. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

chơi đến lv100 cả gf và nhân vật luôn nè,mới chơi nhiều lắm là trên 60 tiếng thui
    hầu hết mọi người chơi ở PS,ít ở PC lắm +_+
    Lâu không vào box FFVIII vẫn là cái ao nhiều cá nhất +_+

16. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

cho tui hỏi 1 cái,tui đi ém lvl của các char tới disc 2 gòi-đoạn Balamd bay ấy(lvl 13 là cao nhất),đa số là sử dụng lệnh Card(trừ mấy tên lính Galbadia ở mấy trận đấu "can't escape" hay lỡ tay giết vài con Gerard-yếu wá mừ),mà gặp 1 cái hổng bít là do game hay tại tui nữa,2 con GF Ifrit và Siren ko thấy xuất hiện khả năng Mad Rush và Amo(chế tạo đạn) của Ifrit + khả năng Treatment của Siren,còn mấy khả năng khác đã học hết rồi,còn mấy hàng trống đó thui-Ifrit lvl 12 và Siren lvl 9 .Ai bít chỉ gấp.Thx.

17. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Theo tui thì level của GF đó phải trên 10 thì sẽ có khả năng đó,còn nếu GF Ifrit đã level 12 thì tui kô rõ lém có thể U đã xoá 1 khả năng nào đó nên kô có,hoặc phải học xong cái gì thì mới có...Còn tui chơi thì GF Ifrit có level trên 10 là có khả năng đổi đạn liền,Mà U cần Mad Rush để làm gì ,rui cho đó là 1 khả năng kô quan trọng,dùng limit hơn nhiều chứ

18. love_for_love

love_for_love Youtube Master Race

xin các bác chỉ giáo tân tình cho tôi . trong trò chơi phụ ở cái hồ tôi đã lấy đủ các viên đá và theo chỉ dẫn tôi đã tới bình nguyên nhưng tới đó quá khó để tôi có thể kiếm được cái theetar mong các bác chỉ bảo để tôi chơi tiếp

19. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Cái đó thật tình là ko thể chỉ được chính xác,tui chỉ có thể nói là bác hãy đi theo hướng ngược lại của hòn đá đỏ nói và tắt World map đi,cho đến khi bác nhân được thông điệp là:kho báu ko có ở đây thì bấm X một lần nữa để lấy .

20. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

xin nói thêm, cái kho báu ở cao nguyên mored plains ấy, bác đến đoạn gò đất cao nhất ây, đến cạnh mép của gò đất cao nhất đó, nhấn X, nếu thấy điều mà như mod bảo thì bác nhấn thêm X phát nữa, sau đó nó nói tiếp và bác nhấn X phát nữa thì lấy được
    hỏi bác típ nè, làm xong cái nhiệm vụ đó nó có nói đến 1 khu làng bí mật ở gần edea house , bác tìm được đến đó chưa vậy ^^