Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. Godslayer

Godslayer Mr & Ms Pac-Man

Tui chọn Sephiel chỉ cần 5 giây là xong con Omega Weapon :D

2. M_108chuyenanhFF

M_108chuyenanhFF Dragon Quest

sao mà xong ? ? ? đừng nói là xài chiêu the end ấy nhá , over không thể the end được đâu có mà lầm phần trăm ít lắm

3. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

có lần tui cho Selphia đạt chỉ số luck trên 100, thì 1 lúc nháy X có thể xuất hiện được chiêu the end rùi, khả năng ra được chiêu này chắc là chỉ được khi đánh trùm và chỉ số luck cao thui
    chứ tui thấy Selphia xoàng lắm

4. squall-leonheard

squall-leonheard Mr & Ms Pac-Man

ha ha con Omega tui giết nó như giết 1 con ruồi không cần The end sài Leon Heard đủ rồi

5. high summoner

high summoner Fire in the hole!

nếu xài 1 mình squall leon heart mà đủ thì hay nhỉ =)) ...nếu xài lion heart thì viết sai chính tả roài bác ơi =))
    thế post cách đánh lên xem nào tui đánh omega phải xài đến 3 nhân vật lận=))

6. FF-FF-FF

FF-FF-FF Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái vụ ém lever nhé, nếu mình ém lever từ đầu tới cuối thì khi nào mới cho nhân vật đó bắt đầy luyện lever vậy, có đọc bài hướng dẫn của Ruby rồi nhưng chưa hiểu rõ lắm các bác chỉ dùm với. Có phải ém lever để chờ có những khả năng như HP Bonus ; Spr Bonus ; Vit Bonus ; Mag Bonus ; Spr Bonus để tăng những chỉ số của nhân vật không?

7. okia

okia The Warrior of Light

đúng òi, ém Level (ko phải lever) để sau này ta tăng các chỉ số đó, lúc tăng thích hợp nhất tui nghĩ là lúc đã thu phục được GF Cactuar (vì GF này có các Ability Bonus sẵn sau khi ta thu phục) và khi bạn đã cho các GF khác học các Ability Bonus của nó, ví dụ như Ifrit có Str Bonus, Brother có HP Bonus, Carbuncle có Vit Bonus, v.v... để cho các GF này học được các Ability này thì bạn nên đi đánh các con Cactuar ở chỗ thu phục GF Cactuar, vì đánh 1 con Cactuar thì được 20 AP nên rất nhanh mà những con này khi giết thì được rất ít EXP nên ko sợ bị lên Level. Sau đó bạn đến Esthar đến chỗ cửa hàng lấy 1 cái Rosseta Stone, cho 1 con GF nào đó của bạn học Ability 4x, rồi bạn lắp GF cho các nhân vật là 1 người cầm Cactuar và con GF có Ability 4x mà bạn vừa lắp cho nó (bạn cũng có thể lắp ngay cái Ability 4x này vào con GF Cactuar luôn cũng được), khi đó bạn lắp nốt vào các ability là các Bonus của GF Cactuar. Người thứ hai thì bạn cho cầm các GF có các Ability Bonus (vd như Ifrit, Brother,...) và cầm thêm con Bahamut (vì con này có sẵn Ability 4x) và cũng lắp các Ability Bonus vào 4 chỗ, vì bạn chỉ có thể lắp được 4 chỗ mà có những 5 chỉ số có thể tăng được (Hp, Str, Vit, Mag, Spr) nên cái đó tùy thuộc vào bạn thích tăng chỉ số nào. Rồi bạn lên 1 trong 2 đảo là Closet To Heaven hoặc Closet To Hell để đánh những quái vật mạnh, khi đánh bạn nên giết bớt 1 người không đuợc trang bị các Ability Bonus đi, vì nếu để nhân vật này sống thì cũng sẽ tăng Level nhưng chỉ số lại không tăng nhanh hư 2 nhân vật kia (nghe có vẻ hơi ác nhỉ ^_^ ). Khi hai nhân vật kia đã là Level 100 rồi thì lúc đấy bắt đầu cho 2 nhân vật kế tiếp.....
    Đó chỉ là cách làm của tui thôi, có thể có nhiều cách khác nữa, nhưng tui thì hay làm như thế. Mà ém Level làm gì hả bác, cứ đánh thả phanh đi....

8. Sieg Warrior

Sieg Warrior Mr & Ms Pac-Man

Cho tôi hỏi có chỗ nào down lại ff8 trên mạng không nhỉ tôi cần wá mà chưa biết làm thế nào cả mà lại kô mua đc đĩa mới khổ chứ

9. FF-FF-FF

FF-FF-FF Mr & Ms Pac-Man

Vẫn vụ ém level đây:
    Khi mình luyện được khả năng Card của Que... rồi thì dùng Card để biến quái vật thành lá bài vậy có cần cho nhân vật của mình tự tử không?
    Cám ơn nhé.

10. okia

tất nhiên theo cái cách tui nói thì bạn vẫn phải để cho nhân vật đó die suốt quá trình hai nhân vật kia lên Level, chỉ khi nào hai người kia lên lv 100 thì bắt đầu luyện cho 2 người kế tiếp. Còn Card Mod thì liên quan gì tới ém Lv đâu...

11. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

bạn nên lấy đội hình chính là Irvine Squall và Rinoa theo mình thì đây là 3 nhân vật hay nhất, Zell cũng được nhưng chỉ dành cho những ai chơi quen thui chứ điều khiển anh ta mệt lắm, như vậy thì trong quá trình chơi bạn không nên để cho 3 nhân vật này cùng nhóm vì 1 số đoạn bắt buộc phải đánh quái vật và bị lên LV , nếu để 3 thành viên này cùng nhóm thì sẽ có ít nhất 1 người bị lên LV, theo mình bạn chỉ nên để 1 hoặc 2 thành viên này cùng nhóm thui, về sau thì mới cho họ sát cánh ..... oki dễ hiểu chứ ^^
    à mình thấy có 1 bạn nêu cách lấy nhiều rosetta stone rùi đó nếu lấy ngay ở đoạn đó thì khi nào có đầy đủ các ability bonis rùi thì luyện LV luôn , chứ giữ LV hoài chơi ngán lắm

12. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Có gì mà ngán chứ,tui giữ tới disc 4 luôn đó,sau đó gắn mấy cái bonus vào và tới đảo địa ngục luyện ,cũng vui lắm chứ ko chán đâu.

13. okia

uh, nhưng mà như tui nói ở trên đấy thôi, chỉ có con GF Cactuar là có đủ hết các Ability Bonus, còn các con khác thì mỗi con có 1 cái, nên nếu ém Lv thì tui nghĩ chỉ lên cho 2 nhân vật được trong cùng 1 lúc thôi.

14. ronalrozet

ronalrozet Youtube Master Race

Cho mình hỏi là tai sao khi lái con tàu ranarokg vào chỗ lấy chiếc nhẫn solomon mình bị văng hoài vậy không vô được (minh chơi bằng đĩa cài trực tiếp ko dùng dã lập)

15. onggiakhottabit

onggiakhottabit Youtube Master Race

Các bạn có thể chỉ cho mình cách chơi gà để kiếm được đồ không?

Cám ơn các bạn rất nhiều

16. okia

cái nhẫn đó không phải đi vào bằng tàu bay mà là đi bộ vào thui, ở phần dưới của Tear's Point ý chứ ko phải cái cục gì to đoạc ở trên đâu.....

17. hoangluc

hoangluc Youtube Master Race

18. squall-leonheard

squall-leonheard Mr & Ms Pac-Man

bác vào hướng dẩn hoàn chỉnh FF 8 mà xem trong đó có đề cập việc lấy đồ trong Chocobo đó.

19. ronalrozet

ronalrozet Youtube Master Race

không cái mình hỏi là khi lái tới chỗ đó để kết thúc đĩa 3 ấy mình không vô đươc cứ vô là bị văng ra tới màn hinh window luôn nhưng không thấy báo lỗi gì cả ????? (ai biết chỉ dùm nha để chơi lại cái save còn giữ nhưng chưa phá băng được tức quá)

20. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Cho hỏi cách nào để giết con cua máy mà nó cho mình Adamantine vậy, tui đánh 3 ngày trời mà ra toàn Hypro Crown, Orihalcon, Power Wrist và Force Armlet ko hà ?