Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. FF-FF-FF

FF-FF-FF Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi nhé mình làm nhiệm vụ ở làng Winhill lúc đi tìm mảnh bình trong quán bar, trong hướng dẫn thì nói chuyện với con mèo rồi xuống nhà tìm cái bàn có cái bình hoa trên đó thì sẽ thấy bóng của Rain nhưng mình tìm hoài có thấy đâu. Bác nào giúp với nếu có hình thì càng tốt cám ơn trước nha.

2. MonteCristo

MonteCristo Mr & Ms Pac-Man

Limit của Seifer có theo lần mình gặp nó chứ nhỉ, trông càng lúc càng đẹp mắt chứ yếu xìu. Con phoenix ăn theo item Phoenix pinion ? Cái này final nào chả có?

3. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Cho hỏi tại sao GF Ifris của tui ko có Ability Ammo-RF vậy, làm sao để nó có, tui đang cần rèn kiếm cuối ở đĩa 1, làm ơn chỉ dùm, cám ơn nhiều

4. LeonKnight

LeonKnight Youtube Master Race

U cần phải học hết các khả năng của nó như str + và str bonus thì nó mới xuất hiện cái đó, U rèn kiếm làm gì vội, ngay lúc đầu mạnh quá thì cũng chán, mà U đã kiếm được Adamantine và Dragon Fang rồi hả mà rèn kiếm.

5. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Cuối đĩa 1 thì có đủ mấy món đó rùi chứ còn gì nữa. Mà khả năng Ammo-RF thì hình như là đủ level thì nó tự hiện lên cơ mà nhỉ

6. Chuyen gia FF8

Chuyen gia FF8 Youtube Master Race

Hmm ! Nghe nè:
    Muốn có khả năng Ammor_RF của GF Ifrit , bạn phải cho GF này học khả năng Fmag_RF trước , sau đó khả năng Ammor_RF sẽ hiện ra .
    Thứ 2 là GF Ifrit phải đạt được LV 10 .
    bạn hãy cho GF của mình đạt được các điều kiện trên là OK thôi :Rose:

7. shumi_leon

shumi_leon Mr & Ms Pac-Man

bạn chỉ cần dò ở cái bàn cuối màn hình ,cái bàn đó có một cái chậu bông đó bạn bấm vào là tự nhiên squall sẽ quay và bóng rain hiện ra một lát rồi biến mất ,con mèo sẽ ở đó bạn chỉ cần nói chuyện với con mèo là xong xuôi.

8. Mr_Zell

Mr_Zell Youtube Master Race

cài lại rùi vẫn thế thì làm thế nào? Chơi lại 5 lần rùi :-s

9. thiendaokiemta

thiendaokiemta Youtube Master Race

Tui hồi mới chơi cũng bị đúng cái đoạn đó , nhưng vào FFconfig chỉnh lại chế độ là được liền , bác thử làm thế xem !!

10. thiendaokiemta

thiendaokiemta Youtube Master Race

Tui hồi mới chơi cũng bị đúng cái đoạn đó , nhưng vào FFconfig chỉnh lại chế độ là được liền , bác thử làm thế xem !!

11. MonteCristo

MonteCristo Mr & Ms Pac-Man

To Mr_Zell
    Chỉnh config không ăn nhằm gì đâu. FF8 nhiều CG quá mà hay bị die (chắc tại đĩa lậu nên đểu). Đoạn đó hình như là có mấy thằng phá cửa nhảy vào hả(kể cho bác thèm)?
    Xong Squall 1 chọi 4 đó, hehe.
    Tui thấy bác nên kiếm 1 người nào chơi từ xưa mà mượn đĩa, hoặc mua đĩa tồn kho ấy, không lại gặp tình trạng nhân bản vô tính rồi đĩa nào cũng rứa..

12. maiquyhanh125

maiquyhanh125 Youtube Master Race

Có bác nào co memory card đầu đĩa 2 không
    Cho em xin với
    Đừng có mạnh quá đấy
    đánh vậy không thích
    Nhớ la giả lập đấy

13. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong Lão Làng GVN

Chài dĩa 2 có đoạn 2 phi chiến thuyền của ta và địch đấu nhau là hồi hộp và hay nhất, ah các bạn cho mình hỏi đươc ko ở khúc làm nhiêm vụ phụ ở winhill tim` mấy mảnh vỡ trong ngôi làng này ,trong nhà lớn có bưc tượng sát mình dò hết nút mà không làm bức tượng đó di chuyển đươc các cậu biết bày mình với ,có gì post tam ban đồ FF8 cho mình luôn nhé ,ko biét khu vực cấm địa ODIN o đâu cả ,có kinh nghiêm gì hay bày mình nhé . cảm ơn nhiều

14. okia

okia The Warrior of Light

Quest ở Winhill thì cứ cố dò là ra thui ^^
    còn đây là Map nè: chỗ Odin là Centra Ruin ý...

15. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong Lão Làng GVN

chài, mình giò cả ngày mà có được đâu,giò cả buổi mỏi cả tay mà cũng không tìm ra nút để di chuyển bức tượng sắt được,mình ko thích bỏ bất kì nhiệm vụ nào hết cậu nhớ giúp mình nhé ,cảm ơn ban về tấm bản đồ nhé ,ah có gì ban cho mình nick yahoo đệ tiên hỏi nhé ,cảm ơn

16. hiko_seijiro

hiko_seijiro Mr & Ms Pac-Man

to DUNGSC: đơn giản là vì ông chưa cho thằng Irvine trong đội lúc ấy. Muốn lấy được cái mảnh cuối cùng ở cái tượng thì nhất thiết phải có Irvine trong nhóm. Thằng đấy là vua táy máy mà. Chỉ có nó mới mò ra được. Nếu đem theo thằng Irvine vào phòng riêng trong nhà của Zell và thử nghịch khẩu súng, he he, sẽ có trò vui lắm đấy :hug: Nếu thử ko được thì bảo tui nhé, tui sẽ xem lại...

17. okia

okia The Warrior of Light

đến đọan 2 Garden đụng nhau thì có Irvine ròi chỉ có cái là không mang nó vào Winhill theo thui. còn vụ ở nhà Zell thì cái thằng này đúng là nghịch.... ngu cầm súng của ông thằng Zell bắn bòm 1 phát.....

18. LeonKnight

LeonKnight Youtube Master Race

Cám ơ nhiều nhé, tui cũng mất bao nhiêu thời gian vì cái vụ này mà mãi không di chuyển được bức tượng. Bực cả mình đành bỏ giở, lần này phải thử lại mới được

19. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Ủa mấy bác nói về bức tượng nào thía?Sao lại có cả Irvine mới được.Cái này mới nha,tui chưa bao giờ thấy cả.

20. Ninja-Akira

Ninja-Akira Youtube Master Race

Mấy pác có ai có Map FFVIII ko dậy, lâu we' mới chơi lại mà tìm hoài ko ra--> làm nhiệm vụ choco hơi bị mệt ^^. Ai có post len giùm nha Thank!!!