Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

dễ quá, chiêuthứ nhất là chiêu the end của selphie nó có tác dụng tiễn thẳng monster lên bảng phong thần , à không lên thiên đàn
    chiếu thứ 2 đó là zentetkuken cũng có tác dụng này , nhưng cho monster chết không toàn thay , đứt thành mấy mảnh lận , nhưng hạn chế của chiêu này đoá là không thể dùng được khi đụng với boss thế thôi , còn chiêu the end thì có thể đánh bos được , hên thôi mới trúng

2. hoangluc

hoangluc Youtube Master Race

cai' này ko bít có phải tại câu' hình máy ko(do card màn hình wá yếu)?Thử vô phần FF8config\graphic sử dụng softwave(ko dùng hardwave),chế độ quartermode nữa,có thể dc đó.Nếu ko được thì chịu.

3. hieukr2004

hieukr2004 Youtube Master Race

cấu hình máy 2ghz card 64 mb chạy 3d không thành vấn đề thế mà vẫn bị đơ mới ức chứ có file nhớ thì send cho mình ngay nhé theo nick changcodon894@yahoo.com
    thanks

4. okia

okia The Warrior of Light

đĩa 4` thì máy có mạnh mấy thì vẫn cứ đơ.
    chơi FFVIII mà ông này cứ làm như chơi trò gì cần cấu hình mạnh lắm không bằng, chơi trò này máy nhàng nhàng là chạy ngon ơ, cái chính là do đĩa 4` thui.

5. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cảm ơn nhìu nha.Thảo nào phép nào đánh vào em cũng 300 trở lại^^
    Zậy mà có lúc em chỉnh sang software mới chạy được tiếp==>pó tay
    Death mà dùng để cast magic thì chỉ có...hổng biết bao lâu mới giết được mấy con mạnh.Cứ juntion vào st-attack là ngon nhất,khà khà.The End mạnh là vậy nhưng gặp cua máy cũng bó tay chịu hàng luôn =))
    Nói rõ hơn một chút được ko :-/ Hỏi kiểu này chắc mù tịt luôn+_+

6. Người iu anh

Người iu anh Youtube Master Race

Em có 1 câu hỏi nữa: có mấy cái rừng tròn tròn để làm gì vậy các anh. Vào đấy em thấy 1con gà(hình như gọi là Chôcbo), mình hỏi cưỡi nó đi linh tinh cả lên, không hiểu để làm gì cả

7. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

nó ko có cộng dụng gì cả ngoài trừ việc cho bạn về tàu bay ở disc 4,nếu như bạn chơi có chocobo world thì nó sẽ cho bạn có đồ xịn nhiều,nhưng tui ko thích cái này chút nào

8. ff8_khang

ff8_khang Youtube Master Race

mấy bác có thể cho em lại tấm hình lúc thu phục con chocobo gần chỗ odin ko, em ko thấy tấm hình mấy bác cho em,chắc nó bị down rùi

9. okia

cậu lật sang trang 291 xem nhé, cái bài tớ gửi có cái hình đấy đó.
    mờ pê mờ pê mờ pê mờ pê mờ pê mờ pê mờ pê mờ pê

10. Em Hà số 1

Em Hà số 1 Dragon Quest

HA HA Ul ơi ông không tính đến chuyện nó có thể giúp mình tìm được card Chicobo nữa à.=))
    To Người iu anh: Nếu U chơi trên PC thì nó cung cấp khá nhiều item cho U đấy. Chơi CW đi...
    To Hieukr2004: tôi gủi cho ông cái file save rồi đó.

11. hieukr2004

cảm ơn em hà số 1 nhé,đúng là đĩa 1 của tui bị hỏng rùi không chơi đuợc ,chán quá bạn nào có file nhớ thì gủi cho mình nhé,đành chơi từ đĩa 2 vậy thanks
    changcodon894@yahoo.com

12. Em Hà số 1

Em Hà số 1 Dragon Quest

Dzậy thì bạn đành phải đợi rồi
    Mấy hôm nay bận nên không chơi típ được. Đợi nhá. Khi nào có gủi cho liền.À quên khi nào chơi đến disk 2 đã nhá.:D

13. deadly

deadly C O N T R A

DÙng cheat chạt sang đĩa 2 chơi cũng được :D:D không có vấn đề gì cả đỡ mất công :D

14. hieukr2004

15. The secret man

The secret man C O N T R A

Các bác ơi,mong các bác giúp tui một chút. Tình hình là hiện giờ tui đã có các lá bài của Seifer, Quistis, Rinoa, Selphie, Angello. Tui đang muốn tìm thêm các lá bài của Shinva, Zell, Laguna, Kiros, Ward,... Nói túm lại là các lá bài mạnh khác thì tui phải đi đâu và đánh bài với ai. Mong các bác giải đáp thắc mắc của trong thời gian sớm nhất. Thanks.

16. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Thế thì thiếu nhiều quá...Vô bảng hướng dẫn của Ruby mà đọc cho kĩ thì sẽ tìm đc thôi, Thiếu nhiều như thế mà kể ra thì mất nhìu thời gian lắm

17. Em Hà số 1

Em Hà số 1 Dragon Quest

Shiva thì lấ
    nhờ cuốn tạp chí Girl next .... Đổi ở đầu disk 3
    Laguna thì lấy ở con bé Elone
    rên vũ trụ.
    Zell lấy ở b

18. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Ậy Binpinpin người ta hỏi thì trả lời giúp đi sao lại nói là đi tìm thì nói làm chi nữa.Đây là nơi hỏi đáp mà.Bác nào thắc mắc về FF8 thì cứ hỏi,nếu ko ai trả lời thì tui trả lời cho

19. okia

EM HÀ: font chữ die à?
    do bác Ul bảo em chỉ thì em chỉ, mọi người đừng cho là câu nhé. xem nào:
    -SHIVA bạn vào TIMBER, vào tòa soạn báo, tìm trên sàn có mấy quyển sách, sẽ lấy được một cái đồ là GIRL NEXT DOOR, có cái này, khi ở trên WHITE SEED SHIP, bạn đổi cho cái thằng áo trắng ý, nó sẽ cho bài SHIVA
    -ZELL: bạn vào cảng BALAMB, đi vào nhà của ZELL, đánh bài với mẹ của anh ta, bà ý cầm quân này mà.
    -LAGUNA: lúc trên trạm không gian vũ vụ, khi bạn gặp ELONE (cô gái áo xanh ý) đánh bài sẽ có LAG.
    -WARD: bạn đánh bài với ông ODINE ở ESTHAR
    -SQUALL: đánh bài với LAGUNA
    -EDEA: đánh bài với chính EDEA.
    -QUEZACOLT: đánh bài với ông thị trưởng ở FH HORIZON, cái ông ngồi cùng bà vợ ý.
    còn những lá mà phải làm CARD QUEST mới lấy được thì bạn phải vào hướng dẫn xem rồi, kể ra ở đây dài lắm.

20. Em Hà số 1

Em Hà số 1 Dragon Quest

Đây là toàn bộ queen cars quest đó. Nên cảm ơn Ruby nhá. Tui chỉ trích dẫn thui.
    Ul ơi đây không phải là câu bài nhá. Tại vì font chữ bị đao nên post típ bài này thui....:D