Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. deadly

deadly C O N T R A

Coá coá cần đây send quá PM cho tui giùm đi tui sẽ hậu tạ lại cho , còn cái vụ bị bay tui xài cả chục cái chả có cái nào bay cả

2. tia_chop_do33

tia_chop_do33 Youtube Master Race

Em chỉ mới chơi FFXIII thôi. Mà em hổng biết cách nào để đánh bài hết. Mấy anh chị chỉ em nha.

3. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Vô bảng hướng dẫn mà tìm đọc....Còn nếu hướng dẫn cụ thể thì khó và lâu lắm, Tự đọc rồi mò đi, cũng kô khó đâu

4. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Cậu có thắc mắc gì về FF8 thì cứ hỏi chứ cậu nói chung chung thế thì ai mà biết đường giải đáp cho cậu.Hỏi cụ thể hơn đi nha

5. M_108chuyenanhFF

M_108chuyenanhFF Dragon Quest

nó hỏi mà ul , cậu đọc không kĩ gòi , muốn đánh bài hả , nhấn nút vuông với bất cứ ai là được í mà h h h

6. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Cho hỏi vị trí con Chocobo trong khu rừng này, tui tìm hoài ko thấy

Cho hỏi về luyện Chocobo ở ngoài, tui đã luyện đến level 100 và đánh thắng con quái vật cứu con Koko, con đó chỉ nói cám ơn và biến mất, cho hỏi làm sao để được Power up

7. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Này Chuyên ảnh FF , đặt cái tên nghe kêu thế mà lại có mấy cái hình ghép xấu tệ hại với chữ mờ bể nét bằng ACD thế ? không thấy bên nữa cân bên một kí àh ? có cần anh design cho cái chữ kí và ảnh đại diện không vậy (^_^) Câu cá sốt như thế mà Ultima86 lại đi đề nghị nó trong M.B. , anh thật chẳng hiểu cưng nổi (^_^)

To hoàng tử bị ăn guốc : U phải nói ra là khu rừng đó nằm ở đâu thì mới biết đường trả lời chứ ?

8. HoangTuBiAnGuoc

Đây là khu rừng nằm trên cái đảo hình Chocobo, đảo mà có trại mồ côi của tụi Squall đó, nhưng mà nó ko phải là khu rừng nằm gần đó, mà là khu rừng nằm ở góc xa phía trên đầu con Chocobo, nó nằm gần cái sa mạc đó

9. Mot_doi_co_don

Mot_doi_co_don Mr & Ms Pac-Man

Khó hiểu quá.
    Đây có phải gần chỗ thu phục Odin không?

10. deadly

deadly C O N T R A

Cái mà stein nói là M.B là cái gì vậy , không hiểu giải thích rõ cái coi nào , nó câu có nghệ thuật mà

11. M_108chuyenanhFF

M_108chuyenanhFF Dragon Quest

Steiner đánh chiệu trước kia thì có thời gian làm , còn bây giờ bù đầu bù cổ rồi nè !!! muốn sửa thì khi nào có thì tự sửa được mà !!!
    ê cái này tui không hiểu á !!!

12. hoangluc

hoangluc Youtube Master Race

tìm điểm chính giữa gôc' cây đôi và thằng bé(là 2 cái cây phía xa màn hình kìa,ko phải 2 gốc cây này đâu :D ), rồi đi chậm 1 góc 45 độ về phía trên bên phải,vừa đi vừa dò,vài lần là dc.

13. beginer1980

beginer1980 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi với

Cái thằng bắn súng trong nhóm squall khi nó có limit thì phải làm sao cho nó nhả đạn hả các bác

em nhớ không nhầm thì là ấn phím D(computer) thì phải nhưng em ấn gãy cả ngón tay mà nó không bắn
    (Em trơi ff8 một lần rồi bây giờ đang trơi lại nhưng quên mất nhiều cái cơ bản quá hiiiiii..............i)

Các bác trợ giúp nhanh hộ em cái

Thank for all

14. duytam

duytam Youtube Master Race

Mấy Pác cho tui hỏi cái này với :whew: .Tui đánh bài "trầy da tróc vẩy" mới được gần đủ bộ bài thì nhìn lại ôi thôi thiếu mất ba lá X( Hình như là hai lá cấp 7 và 1 lá cấp 8.nhưng tui chỉ biết hai lá còn thiếu là con ultima&con tiamat.Bây giờ tui đang ở trên ranarok quýnh với tụi CC Nhưng ko biết đứa nào có nhưng lá bài đó hết.Có Pác nào biết đứa nào giữ ko bày cho tui với nhanh nhanh lên nha.CẢM ƠN MẤY PÁC NHIỀU LẮM

15. Steiner

Chuyện của ban điều hành khu vực FF , thắc mắc làm gì ? anh đang nói chuyện với Ultima 86 mà , chừng nào chuyện nó tới rồi thì mấy cưng sẽ biết (^_^)
    Nhấn không được có nghĩa là phím thế chức năng đã bị thay đổi , chú nên vào My Computer / Drive C / Program Files / Square Soft.Inc / FFVIII / Config / chuyển sang thẻ Control để coi lại nó là nút nào , đồng thời muốn thay thì thay . Đơn giản hơn là vô Start / Programs / FFVIII / Config để mà chỉnh lại , ok ?

16. hoangluc

hoangluc Youtube Master Race

việc zì phải loằng ngoằng thí??vô chơi bình thường,chọn config ngay trong menu(menu chính của FF8)mà thay đổi có hơn ko???nó là chức năng Trigger mừ,mún đổi nó thành phím nào thì đổi :D :D.Nếu chọn default thì nó là phím E .

17. HoangTuBiAnGuoc

Vào Galbadia Garden, tới chỗ gặp Ceberus, quẹo phải, rồi vào trong phòng có 3 sinh viên đứng, rủ đánh bài, họ có bài cấp 7 và 8

Tới tui hỏi, có ai biết chơi Chocobo ko? Chỉ tui cách cứu Koko đi, tui lên level 100 rồi, thấy Koko bị bắt rồi, nhưng ko làm cách nào tìm được con trùm để giết cứu Koko, ai biết chỉ tui với. Rồi sao khi cứu làm cách nào để gặp lại con Koko đó để lên Power up ? Làm cách nào để xài được GF Chocobo vậy ?

18. Mot_doi_co_don

Mot_doi_co_don Mr & Ms Pac-Man

Cái này theo mặc định của nó là phím E. Không phải là D.
    Mới chơi FF8 có lần thui á. Nên chơi nhiều hơn đi.
    Nhân tiện

19. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

Sau khi bác lên lv 100 cứ đi đi lại lạih quanh bản đồ để đánh trùm(tui tìm nó mất hơn 2 tiếng==> chôcbo sẽ có chưởng 3) còn sau đó bác nhớ vị trí mà bác đánh con trùm đó vào rồi sau quay lại thì sẽ có được chưởng 4( mậnh vượt 9999 đó)
    Còn để gọi được gf chocobo thì trong trận đấu bác nhớ để item rôi khi nào muốn gọi nó thì sử dụng đồ Gysalt Green( không nhớ cách viết lắm ===>thông cảm nha) :D :D :D

20. Steiner

Không chỉ thì thôi , có chỉ thì phải chỉ cho tận tình , chứ nói " sơ sơ " như chú mày , nhỡ gặp người mới biết chơi thì sao hả ku ? gặp thằng biết thì thôi chẳng nói , gặp thằng thiếu Iod thì sao ? ngồi viết một bài để chỉ lại àh , đúng là chẳng suy nghĩ quái gì hết mà cũng bày đặt nói ! ! !