Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. deadly

deadly C O N T R A

Vậy thì chỉ đi mèo già nói thía mà không chỉ một lần cho luôn , tui thì chẳng bao giờ đổi cả

2. beginer1980

beginer1980 Youtube Master Race

May em không phải là thằng thiếu iod

À mà tiện đây cho em hỏi em chơi chocobo lên level 75 rồi (toàn để máy tự trơi) mà khi em move nó về ff8 thì chỉ được mỗi item thôi còn con minimog nó không thấy đâu.

Các anh bảo là cho con GF nào đó học Mog amulet nhưng em tìm mãi không thấy cái item đấy. Liệu có phải là tại em để con minimog trong chocobo word ở chế độ sleep không?

thank for all

3. Anti-Binpinpin

Anti-Binpinpin Youtube Master Race

Uh nhân đây hỏi mèo già lun:
    Chơi cho boko lên LV 100 gòi nhưng có mỗi 2 sao thôi, Mà tìm mãi chả thấy con Demon King đâu, chỉ giùm cái đê

4. Eden_FFVIII

Eden_FFVIII Dragon Quest Lão Làng GVN

ai dạy tui cái này cai!
    sao tui nháy cái cho mấy con gf đánh mạnh sao mà khó we'

5. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

Em xin trả lời cho mấy câu hỏi về chơi chocobo nha ( ở ffVIII em rất khoái chơi trò này vì kiếm đủ đồ rất nhanh)
    + to beginner1980 :bạn không lấy được gf minimog không phải vì bạn để minimog ở chế đọ sleep đâu mà vì bạn ít đi wá không nhặt được nhìu item ( là các món có chữ A B C D ) hơn nữa bạn nên đọc bài hướng dẫn của ruby để biết cách lấy được nhìu item ( trong số đó có mog amulet đó)==> nói luôn là mỗi lần tui cho vào FFVIII thì tui lấy được 8 bảng đồ cơ
    + to anti-binpinpin: khi lên lv 100 mới được 2 sao là đúng rồi còn muôn 3 sao phải thịt demonking( con này cứ đi khắp bản đồ vài lần là thấy ) còn u muốn lên 4 sao thì phải nhớ vị trí đánh demonking rồi sau này quay lại chỗ đó ( lên 4 sao chocobo đánh mạnh lắm đó===> vượt 9999 luôn)
    Còn nếu vẫn không hiểu thì vào hướng dẫn của ruby mà xem ===> cụ thể hơn nhiều

6. duytam

duytam Youtube Master Race

Tui hỏi cái này với! ở đĩa 4 mọi khu vực đều bị phong tỏa hết vậy tui chưa làm nhiệm vụ phụ của cái quán rượu để lấy lá bài siren vậy làm sao để lấy được lá bài đó ngoài cách đó ko? Tui nghe nói đĩa 4 wuýnh với tụi cc thì có đủ hết bài phải ko ? vậy tui thiếu 2 lá bài là ultima và lá bài tiamat vậy thì wuýnh với ai mới có!! bây giờ ở đĩa 4 chỉ wuýnh dược với tụi cc và bà cardqueen thôi !!

7. squall_dracula

squall_dracula Youtube Master Race

về đánh bài thì tui không rành lắm(chẳng mấy khi chơi bài mà cũng chẳng thèm lấy đủ bộ làm gì cho mệt ;)))nhưng mà hình như là cái thằng đứng ở chân thang máy khi mình lấy được cái phi thuyền có mấy cái đó thì phải(từ đĩa 3 roài),bác cố thử xem sao nhé.....

8. deadly

deadly C O N T R A

Lá Ultima thì đánh trước cũng có vậy đầu cần phải đi đào xa cho mệt sức cơ chứ nhỉa khổ quá

9. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Cậu đánh với 2 đứa con gái í,tụi nó có đủ bài trừ lá Pupu.Nhưng mà cậu đã hạ được cái hội bài này ở trong Balamd chua?Nếu chưa hạ thì sẽ ko có đâu

10. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Trời ơi bó tay rồi, con Chocobo của tui lúc lên level 50 bị rớt xuống nước chết queo, sau đó thì lên thẳng level 51 luôn, ko có cứu KoKo lần 1 để lên Power up, làm sao giờ ?
    Bi giờ con Chocobo của tui level 100 rùi, đánh con trùm rồi, nghe con Koko nói cảm ơn rồi, sao tìm khắp bản đồ ko thấy con Koko lần nữa để lên Power up vậy ?

11. deadly

deadly C O N T R A

THì đành chơi lại thôi cái này tui không rành lắm, bác chơi cái này mấy tháng mà chưa hoàn thành sao

12. HoangTuBiAnGuoc

Ặc, ặc, nếu rành rồi thì tui hỏi làm gì, đi hoài kiếm ko ra con koko tui mới hỏi đó chứ, tui bây giờ còn chưa biết boost là gì và limit the end của selphie làm sao mà kiếm ra nữa kìa

13. deadly

deadly C O N T R A

Boost là khả năng của GF khi gọi GF lên nhấn nút vuông ở PS ( tương đương với nút gì PC quên rồi :D) để nó biến mất sau đó nhất A liên tục sẽ làm tăng sức đánh , số càng lớn thì sức đánh càng mạnh , nếu nhấn bao giờ có hình bàn tay thì stop , hết rồi thì nhấn típ bao giwò nó biến mất thôi có điều coi chừng nó hư bàn phím =))
    Limit đó = item = hack :D

14. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì cũng dễ thui tui nó rồi mà, bác chẳng chịu đọc gì cả==> bác muốn lên power up lần nữa thì bác quay lại chỗ hồi trước bác làm thịt con demon king đó

15. Tekken.vn

Tekken.vn Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái^^mình học xong các khả năng ability của GF Tonberry
    mấy cái như là:
    Sell-High
    Haggle
    Familar
    nhưng tại sao không sử dụng được nhỉ??

các bạn chỉ cho mình cách bắt gà Chocobo luôn nhé

16. beginer1980

beginer1980 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi với

Em gọi được com miniMog rồi

nhưng còn chocobo thì gọi bằng cách nào em không biết

Mà em toàn cho cho chocobo tự đi nên cũng chẳng biết lúc level 50 nó có cứu được con koko không nữa vì sáng hôm sau bật lên thì thấy nó đang level 50 rồi.

Em để 1 hôm nữa thì bây giờ nó đã level 85 rồi. Cách này không mất thời gian đi trong choco word nhưng chả biết nó đi qua những điểm nào nữa. hiiiiii..........i
    À còn cái con bài của silva em quên không lấy được tờ báo để đổi với cái thằng trên con thuyền mầu trắng thì còn cách khác để lấy không hả các bác?

17. M_108chuyenanhFF

M_108chuyenanhFF Dragon Quest

boots thì như bác deadly nói !!! còn limit the end của selphie thì dễ lắm cứ bỏ ra một ít thời gian mà mò trong rừng limit của con nhỏ selphie á , nhưng xuất xác chỉ có 1/100% thôi hơi khổ đó , lỡ tay bấm qua là tiếc cả ngày đó

18. squall_dracula

squall_dracula Youtube Master Race

nếu mà có lỡ tay ấn qua thì chỉ bỏ cả ngày ra mà ấn lại chứ ngồi đó mà tiếc à,mà cái này hơi mất time,lấy thời gian tìm THE END ra mà oánh nhau thì con quái nó chít lâu roài ;))

19. HoangTuBiAnGuoc

Quay lại rồi, có thấy kí rì đâu ?

20. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

Cái này chỉ làm được khi bác đã power up lần 3 thui bác thử lại xem xem có được không nha