Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. khanhtrinh

khanhtrinh Mr & Ms Pac-Man

Chà, hình như là từ cái máy tính chui ra thì phải!
    Sao tui nghe nói khi thua lá Ifrit cho cha của Rinoa thì sẽ bỏ được luật Random mà, vậy sao đi nơi khác đánh cứ dính luật đó hoài luôn
    To Syvil :Zậy thì huề cả làng nhé ^_^

2. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

bỏ 4 năm nên trí nhớ seo ấy nhỉ^^,mua đồ thì được 40%,phải dùng me-lv up thì mới lên 60% rùi dùng Forbidden medicine mới được^^

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Qua đĩa 4 các thành phố đều bị phong ấn thì làm sao vô? Nhà Eden còn không vô được nữa là..(bạn tui bảo thế)

4. vuminhtan_84

tất nhiên là các thành phố không vào được rùi,nhà edea cũngc thế,còn chỗ eden thì không biết thế nào vì chưa ra ngoai đoá bao giờ^^

5. Chuyen gia FF8

Chuyen gia FF8 Youtube Master Race

@-) Mình đâu có quen biết gì với thằng cha Syvil mà cứ vô đâu là hắn cũng réo tên mình ra rồi trổ tài chửi bậy là sao. :cool: Ức chế quá anh em ơi X(

6. khanhtrinh

Nè, có ai biết cách tạo cái biểu tượng để gửi tin nhắn thông qua đó không. Hình như là qua Yahoo hay gì gì đó ( biểu tượng xuất hiện ở bên dưới chữ "đến từ" đó. Chỉ giùm với !

7. sondeptrai

sondeptrai Youtube Master Race

tất nhiên rùi, bị phong ấn tuốt kể nha eden, đến đĩa 4 khó chịu thật, bao nhiêu dự định của tui thế là đi tong, thế là tui fải đập con 1triệu rưởi chỉ với 3 thăng chỉ số trung bình là 150, thế mà lèo tèo thế nào lại toàn ra limit mới vui chứ mà chỉ số luck lại thấp đáo để, cuối cùng tất nhiên tui thắng rùi, mà đánh con đấy cũng vui bà con nhỉ, giá mà FFVIII cho thêm vài con 2 triệu máu nữa thì có phải hay ko, tui cứ phải đánh đi đánh lại con đấy mãi cũng nhàm
    à mà mấy ông biết LuvLuv G để làm gì ko, nghe đâu hình như là để có tất cả ability thì phải nhưng tui chẳng thấy có gì xẩy ra cả mà số lượng thì cứ giảm dần, phí quá may mà có ArtMoney không thì lỗ vốn, mà cá độ Euro đã làm tui nhẵn túi rồi chẳng còn gì để mất nữa, trong này có ông nào cùng cảnh ngộ anh em lên đây chat cho đỡ tủi nào trận hôm qua thua cũng đau quá tỉ số 0-0 thì còn đá với đấm gì cơ chứ , 90phút mà đá như cơm nguội
    thôi thế là được rồi , công nhận mình câu bài giỏi thật, chuyện nọ xọ chuyện kia vớ vẩn thế nào được 3 4 Mp chứ chẳng đùa bác nào muốn học hỏi kinh nghiệm thì cứ meo cho tui, tui hào phóng lắm ko tin nhin chi số Mp của tui sẽ tin ngay, sat nút Exp rùi kìa

8. khanhtrinh

Luvluv G hả, cái này thì tui biết. Nó làm tăng tính tương thích của nhân vật với tất cả các GF ( mà tui cũng không nhớ là tương thích với tất cả GF hay là chỉ một GF ngãu nhiên ). Chỉ có zậy thôi.

9. Fragment

Fragment Youtube Master Race

ability cover của brother dùng để làm gì hả các bác

10. vuminhtan_84

Àh,cái đó dùng để lắp vào ability để đỡ đòn hộ nhân vật khác trong trận đánh đó mà,chức năng như viên cover ở FFVII thui mà^^

11. BACKFOX

BACKFOX Youtube Master Race

Moi nguoi help me.Tôi ko biết lam thế nào để luyên AmmoRF cua con Irif .Luyện cái gì(Elem;Summag;Boot;F-mgRF;STR+20%...) thì nó sẽ hiện ra cai AmmoRF?Có liên quan gỉ đến Lv của IRIF ko?Hoac co liên quan gỉ đến Đĩa ko?Vỉ tôi chơi đến đĩa 2 luyện hết Ability của nó rồi mà ko thấy cái AmmoRF đâu cả .Mọi người giúp tôi tí ti................................Cám ơn trước nhe...........

12. khanhtrinh

Cho tui hỏi tý:
    -Có phải là khi cho Gf xoá bớt một số Ability "thừa thải" thài Gf sẽ mạnh lên không. Tui thì rất ít khi dùng Gf vì nó đánh còn yếu hơn mình nên level của chúng cũng không cao ( chỉ tầm cỡ 20 ). Còn có khi tui cho Quezacolt xài khả năng Boost còn thấp hơn khi không xài khả năng đó. Bác nào biết cách Boost nhanh thì chỉ cho tui zới. Tui bấm được khoảng 102 là cao lắm rùi đó. Wá thấp phải không.
    -Còn giờ thì 8 bảng magic của Squall nhà tui thì đầy rùi, mà toàn ba thứ zớ zẩn gì đâu nên không Draw được các magic mạnh khác. Zậy thì phải làm sao bây giờ? Chẳng lẽ lại vô Switch rùi chuyển toàn bộ năng lực của Squall vô nhân vật khác rùi bắt đầy luyện lại seo? Ai thương tình thì chỉ giùm tui cái!
    -Tui chỉ luyện cho Squall chứ không luyện cho các nhân vật khác nên không biết cách luyện cho chúng có. Thằng bạn tui nó bảo phải luyện cho Squall đến Level 100 rùi sau đó junction các Gf cho nhân vật mà mình muốn luyện. Nhưng tui lại không muônmlám theo cách đó vì khi mất các Gf, Squall sẽ mất đi một số Ability mà tui khoái nên...tiếc! Somebody help me!

13. khanhtrinh

Cái zụ này thì liên quan tới Level của Ifrit chứ đĩa điếc chẳng can gì đến đây cả. Muốn có Ability Ammo-RF của Ifrit thì nó phai ở level 10 thì tự khắc cái "khỉ năng" này sẽ xuất hiện thôi. Nhưng mà bạn chơi đến đĩa 2, luyện hết Ability mà cái này vẫn chưa có thì tui thấy lạ à nghen.( sorry mọi người. Cái này là tui vừa post bài lên là thấy ngay bài của ông BackFox, mà tui quên mất là chỉ cần Edit lại bài trên để trả lời cho nên xin quý zị tha lủi )

14. vuminhtan_84

Chơi đến lv10 là được thui mà,còn nếu khong có thì bó tay^^
    Nếu cho dùng item để tăng HP và summongf+60% thì mạnh hơn
    magic thì bó tay
    -Tui luyện lv của Sqall cùng mấy đứa cuối
    -Chẳng có gì lạ nếu gf Ifrit chưa đạt lv10,thường tui đến đĩa 3 thì gf Ifrit còn nguyên lv như lúc đầu

15. BACKFOX

BACKFOX Youtube Master Race

Cám ơn Khanhtrinh !Thật sự tôi chơi đến đĩa 3 nhưng tôi ém Lv thấp lắm.Như Squall mới chỉ LV 15 thôi.Lần đầu tôi chơi ko ém Lv thi có ngay AmmoRF tôi cững đoán có thế nhưng chưa kịp thử thì cậu đã nói rồi .Cám ơn nhiều .....................Tiện thể hỏi luôn nếu ai biết xin giúp đỡ:Chơi gà dùng giả lập có đươc ko?

16. phuonghoangbattu

phuonghoangbattu Donkey Kong

bác nào biết cách lấy kiếm xanh ngay từ đĩa 1 không, tui bao giờ cũng tới cái disk 2 mới có cái kiếm đoá. chỉ giùm, thank.

17. vuminhtan_84

để có được kiếm xanh từ đĩa 1 thì phải lấy được gf Minotaur đổi bài ra để được Ammo,pulse ammo thì phải đánh bài lấy lá Enoyl(gf Ifrit thì phải lv10 thì mới coá ammo-RF).Dragon Fang thì đánh với T-Rexaur(con khủng long ấy)

18. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Tui cũng từng bị như vậy rùi. Lúc đó tức lắm, sau khi suy nghĩ tui đã nghĩ ra cách này ko biết bác có chịu thử ko:

Các phép như Fire, Thunder, Bliza... bạn dùng Abiliti (wên tên rùi ^_^, nhưng bác cứ thử thì sẽ làm được) để đổi sang Fira, Thundara, Blizara..., Sau đó lại đổi tiếp ra Firaga, Thundaga, Blizaga...

5 Fire --> 1 Fira
    5 Fira --> 1 Firaga
    ...

Như vậy với 100 Fire, cuối cùng bạn chỉ có được 4 Firaga. Đồng thời sẽ có thêm vài chỗ cho bạn draw phép mới.

Đối với các phép như Sleep, Scan... thì tui chịu thua. Nếu bác có thời gian và kiên nhẫn thì cứ đi đánh Moster rồi dùng hết... 100 thì sẽ được ... 1 chỗ >_<
    Vì vậy lần sau chơi lại thì đừng có draw chúng chi cho mất công và tốn thời gian.

Nếu ko thích thì bạn có thể chuyển chúng qua cho các nhân vật khác để khỏi choán chỗ

19. vuminhtan_84

Nhưng mà nếu khi mà có 100 hết các phép rùi thì chỉ còn 1 cách là đi đánh wái vật dùng phép mà mình không muốn thui(dùng expend2-1 và 3-1 cho nhanh^^)

20. phuonghoangbattu

phuonghoangbattu Donkey Kong

to vuminhtan 84: thế thì tui hổng thèm đổi kiếm xanh trong đĩa 1 nữa đâu. tiếc lém, tốn lá bài minotaur lãng thế?