Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. thezerotime

thezerotime Youtube Master Race

Sau khi cho GF học xong boost, lúc vào triệu tập GF nào có khả năng Boost,thì bấm nút F, sau đó hiện ra một icon hình bàn tay có chữ A. Đợi khi nào bàn tay không có dấu Xthì hãy bấm phím A. Nhớ không được bấm A khi có dấu X.Nhớ giữ luôn nút F nhé, và phải bấm A liên tục khi có thể.
    Good luck.
    Các bác cho em hỏi làm sao lấy được Lion heart ngay disk 1 khi không có Weapons Mon 1st ạ?Em đã có đủ item để rèn nhưng không có cuốn báo đó nên.... các bác giúp em với.!!!!! Các bác có ai biết cách chơi mà không cần bỏ disk vào không? Nếu biết xin chỉ rõ giúp em với!!!!

2. thezerotime

Sau khi cho GF học xong boost, lúc triệu tập GF nào có khả năng boost thì bấm nút F, sau đó hiện ra một icon hình bàn tay có chữ A. Đợi khi nào bàn tay không có dấu Xthì hãy bấm phím A. Nhớ không được bấm A khi có dấu X.Nhớ giữ luôn nút F nhé, và phải bấm A liên tục khi có thể.
    Good luck.
    Các bác cho em hỏi làm sao lấy được Lion heart ngay disk 1 khi không có Weapons Mon 1st ạ?Em đã có đủ item để rèn nhưng không có cuốn báo đó nên.... các bác giúp em với.!!!!! Các bác có ai biết cách chơi mà không cần bỏ disk vào không? Nếu biết xin chỉ rõ giúp em với!!!!Sao em có được weapon cuối cùng của Selphie rồi mà kiếm hoài không thấy The End ở đâu?Giúp em với!!!!!!!!

3. thezerotime

huhuhuhuhu......không phải em muốn câu bài đâu nha. Các bác đừng hiểu lầm oan cho em

4. thezerotime

+Còn chiêu Rapture của Selphie thì xài thế nào? em không xài được.huhuhu.
    +Cho em hỏi hack voi cheat là sao. Em đọc bài mà không hiểu gì hết.
    +Con Eden có bác nào luyện tới level 100 không?Cho em hỏi khi đó nó tấn công được bao nhiêu HP.Cón nếu Boost thêm thì được bao nhiêu?
    +A,cho em hỏi làm sao lấy được cái item tên là power gì gì đó đề cho Quistis học chiêu Ray bomb???
    +Cuốn Pet Pal Vols 2 kiếm ở đâu ạ?
    Các bác chỉ cho em với. Cảm ơn lắm lắm

5. Chiriji

Chiriji Mr & Ms Pac-Man

Sao lắm thế :
    1.Chiêu Rapture thì cứ dùng bình thường .Chừng nào có Limit chọn Do over cho đến khi có nó thì thôi .
    2.Hack thì là hack ,con cheat thì là cheat chứ sao .Hack thì chỉnh sửa trực tiếp ,Cheat thì dùng Code .
    3.Con Eden luyện 100 thì nó chơi 60000(max) .Có Boost mạnh nhất.
    4.Tăng Luck ,đánh Mug con Blizt ở vùng Centra .
    5.Pet Pal Vol2 nhặt ở tàu lửa khi mơi gặp Rinoa .Quay lai phòng Rinoa khi sắp làm nhiệm vụ giải mã .
    Xong rùi đó còn gì nữa thì nói luôn đi .

6. for_garnet

for_garnet T.E.T.Я.I.S

Chiêu Devour sử dụng nó như thế nào?Chiêu mà học được của Eden ý?Phải dùng khi địch gần hết HP hay khác?Chiêu đấy để làm gì?

7. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

chiêu đó thì dùng để tăng các chỉ số thôi,tác dụng như là các đồ dùng để tăng chỉ số.Chỉ có thế thui.Chả còn tác dụng gì cả

8. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c các bác làm ơn chỉ tui là làm sao mà có thể chơi choc word ( đùng không ta ) trên PC ấy , và làm thế nào mà có thể chuyển item từ đó qua FFVIII vậy , nhớ chỉ cụ thể nha

9. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Để chơi Chocobo World thì trước tiên phải đào được ít nhất 1 kho báu trong khu rừng chocobo bất kì. Khi đó trong phần Save sẽ có thêm mục Chocobo World. Sau đó thoát ra ngoài vào Chocobo World là chơi được.

Muốn chuyển item từ Chocobo World qua FF vào menu Save (trong FF) chọn Chocobo World, bấm Home thì các item sẽ chuyển về FF. Lưu ý sau đó nên bấm World để đưa Chocobo về CW, hoặc nếu muốn đánh thử các GF trong Chocobo World thì để lại, đánh xong hãy chọn World.

Lưu ý phải đào được ít nhất 1 kho báu thì trong phần Save mới có mục CW để chuyển Item.

10. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi.c vậy bác chỉ tui cách lấy đào kho báu luôn đi , tui hình như ở gần chỗ thu phục odin ấy , bác chịu khó viết huơngdẫn cụ thể cho tui luôn nhé

11. vuminhtan_84

đào kho báu thì cũng như là lúc bắt mấy con gà thui chứ có gì đâu.Cứ đi đến khi nào cái phao có phản ứng như là với gà thì đào lên thui.Nhưng có 1 số chỗ hơi khó

12. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Đào kho báu trong Final Fantasy IX thì còn dễ hơn là đào kho báu trong Final Fantasy IX nữa , chỉ việc nhìn bản đồ rồi đào thôi àh , nếu như đào không được thì phải nói là quá dở rồi (^_^)

Các file đính kèm:

13. vuminhtan_84

thoai,xin bác,mấy cái kho báu đó thì đúng là khá dễ nhưng chỉ có 1 chỗ là khó thui,mà người mới chơi thì cũng đâu biết mấy cái đó.Đừng có mà chê người khác như thế chứ [-x

14. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Cần gì phải đào kho báu cho nó khổ vậy. Chơi chocobo world tìm item dễ hơn, rồi từ đó chuyển sang FF VIII. Bạn có thể chơi an gian bằng chương trình NC. Có rất nhiều điều rất hay khi chơi chocobo world

15. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

ăn gian thì cứ chơi ở PC chứ cần gì phải có chương trình thì mới được

16. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

Muốn chơi FF không cần disk thì bác phải tạo ổ ảo (Virtual Drive) , sau đó vào phần build tạo file ảo (nhớ là trong ổ cứng vẫn phải có đĩa FF đấy).....xong rồi khởi động file ảo đó là chơi FF không cần đĩa đâu ( lưu ý cách này cũng khá tốn bộ nhớ )

17. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

các pác ơi cho em hỏi , muốn lấy card Laguna bằng cách gì bây giờ khi mà em đã lỡ không đánh bài với Ellone rồi ....hic.... giúp em với .

18. vuminhtan_84

tiếc wé nhỉ,không đánh bài với Ellone thì chỉ còn cách là đánh lai chứ sao.Có gì đâu cớ chứ,còn nếu không thì đến đĩa cuối đánh bài trên phi thuyền cũng được mà

19. for_garnet

for_garnet T.E.T.Я.I.S

Chơi Chocobo trong ff8 như thế nào vậy?Tui không biết luật của nó gì cả,phải đào trong rừng hay ở bên ngoài và đào nhưthé nào vậy,chỉ luôn hộ tui cái nha

20. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

bác muốn hỏi về chơi chocobo forest trong trò chơi hay là chocobo world ở ngoài trò chơi.