Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

Các chú làm anh buồn quá, có mỗi vụ này mà kéo dài quá, anh mà là mod thì anh del hết bài của các chú rồi :))
    Thôi nha cái này chấm dứt ở đây, nhàm wá

2. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

con ultra weapon đã có câu trả lời rùi,những ai mà chơi FF8 trên bảng tiếng nhật thì mới có thể tìm nó được theo cách của bác dragonmaster ,còn ai mà chơi trên bảng tiếng anh thì ko thể tìm ra nó,chấm dứt bàn luận về cái chủ đề này nha.

3. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Cho hỏi tui chơi đến đầu dĩa 3, khúc Rinoa bị xỉu, Squall vô thăm được Quistis kêu đi tới Edea's house, khi tui vào Edea's house thì bị văng ra ngoài màn hình Windows, vậy là sao ? vậy là đĩa bị lỗi phải ko ? có cách nào sữa lỗi ko ? Tui đang ở 1 nơi mà ko mua cái dĩa 3 khác được nên ai biết cách chữa chỉ dùm tui với

4. hpruby5137

hpruby5137 Mr & Ms Pac-Man

Chắc đĩa của bác bị lỗi rồi . Tui chơi có bị làm sao đâu . Bác mua đĩa khác hay lấy save đi qua đoạn đấy cũng được .

5. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Chắc máy của bác có vấn đề rồi đó,hồi đó tui chơi trên pc cũng gặp trường hợp tương tự mới biết là do máy của mình bị dỏm.

6. phongvanlangtu

phongvanlangtu Guest

0
    Của tui còn dữ dội hơn . Ko biết có phải card màn hình có vấn đề ko nữa . Hồi tháng trước mới cài lại để chơi , tự nhiên đế đoạn movie thì giựt ko chịu nổi . Tui cứ tuởng tại card . Nhưng trò Broken Sword ko giựt thì thôi chứ ( chứng tỏ card bình thường ) thế mà cứ uninstall rồi cài lại vẫn bị như thế

7. deadly

deadly C O N T R A

Cùng một hoàn cảnh như nhau ha ông bạn. Tui chơi đoạn đó cũng bị đứng đo, nhưng không bay ra ngoài Window mà đứng như vậy luôn. Lỗi này không liên quan gì đến máy của bạn cả, đừng có điên tiếc mà xáng máy nghe. Lúc đó tui khắc phục bằng cách chơi lại đoạn trước đó một khúc, sau đó tới nơi bị đứng thì hết, phải chơi làm sao chho khác trước, nếu đĩa bị lỗi nặng qua thì chỉ có mua đĩa mới về thôi.
    Mới đây chơi ngang đoạn lên vú trụ tui cũng bị đứng này, sao bữa nay bán đĩa dỡ quá.

8. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Khi Squall máu còn 1/3 thì chỗ Attack có dấu mũi tên, mình bấm qua đó thì có chữ REZO.. gìđó, chọn cái đó có phải là đánh Limit không. Nếu không thì phải làm sao để đánh Limit đây. Ẩu phải gắn vào chỗ nào để đánh được Limit. Limit của Zell sử dụng ra sao. Ai biết xin trả lời giúp (gấp) cám ơn.

9. Funboy

Sorry, tui viết sai AURa chứ không phải "ẩu"

10. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tui chưa bao giờ bị cái vụ đó cả^_^!Chả hiểu máy móc với đĩa của các bác làm sao nữa!Máy tui chạy win nào cũng ngon cả!FF7,8,9 tui đều chạy ngon cả+_+Vẫn hông tìm thấy chỗ power up cho chocobo!Chán quá ::(

11. Funboy

Có cách nào kiếm energy crystal nhanh hơn cách đánh bài kiếm Ellenoy ko.

12. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

Có đấy bạn ạ , nhưng cách này phải qua đĩa 2 hay 3 mới lấy đc, còn nếu muốn có LH nhanh thì bạn chỉ có cách đánh bài thui

13. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Đến đĩa 3,đi ra Esthar rồi đánh con Enoyl là được
    Nhưng mà lv phải từ 55 trở lên thì nó mới cho,không thì chỉ có Wizard Stone thui

14. Funboy

Sử dụng limit của Zell như thế nào đây các bác.nghe nói cho các GF quên một vài cái nó học sẽ xuất hiện vài cái abliti mới khác, vậy mình cho nó quên thì phải làm cách nào.

15. Nyozeka

Nyozeka Youtube Master Race

oái chiêu này mà không biết :o chịu không biết limit nó như thế nào :D .Các GF sao mà quên được hả ông chưa đủ LV nên nó chưa hiện ra hít đó thui muốn nó quên thì sao được phải mua mấy cái bình nào đó để bỏ mấy cái đi thì được ( lược bỏ bớt và thêm mấy tính năng khác nào mạnh hơn công dụng hơn thế thôi )

16. Funboy

Trong bản hướng dẫn của Ruby có nói tên các hòn đảo, sao tui mở cả 3 cái ra mà không thấy tên các hòn đảo đó vậy. Ai biết chỉ giúp chớ cứ đi mò tìm mất thời gian quá.
    Sao không ai trả lời tui vậy: sử dụng Aura làm sao để đánh được Limit liên tục, khi HP còn 1/3 thì chỗ Attack có dấu mũi tên, chỉnh qua thì chọn đánh limit phải không.
    Tornando chế tạo bằng cách nào vậy.
    Cám ơn ai trả lời giúp.

17. vuminhtan_84

Vô mấy cái Pet Shop thì có đồ để cho gf quên khả năng mà
    Còn chỉ khi nào mà Ability khác mà mình cho gf học trước khi mà gf học hết thì xoá đi mới được cái tiếp thui
    Nếu để bình thường thì sẽ được hết
    Tornado thì đổi từ wind mill ra ấy,lấy từ con Abyss Worm

18. Funboy

Đồ để cho GF quên khả năng là đồ gì?

19. vuminhtan_84

tên của nó là annesia green gì đó ấy
    lâu ngày không chơi nên wên mất gòi
    Không biết viết như thế có đúng không nữa +_+

20. ####

#### Youtube Master Race

Máy tui P4 1.8 ghz,Geforce 2MX thui nhưng không biết ví sao chơi FF8 phiên bản PC thì tốc độ trò chơi cực nhanh,ko thể chơi được.Có huynh nào biết cách khắc phục chỉ cho tui với nhé.Máy tui chạy winXP media center, đã kiểm tra mọi thứ từ cấu hình cho
    tới DirectX nhưng vẫn y như cũ, frame hình không ổn định lúc nhanh lúc chậm